PDA

View Full Version : Blogger.Com Có Tội Tình Gì Phải Chặn.

nguyenorg
11-09-2010, 10:50
Em dùng MegaVNN . vào Blogger không được , toàn phải đi đường vòng để vào.Cho em hỏi , vì sao Việt Nam phải chặn Blogger vậy.Liệu đây có phải là 1 sản phẩm Phản Động của google

bvnguyen
11-09-2010, 10:57
dạ không phải tại google mà là tại các ông lớn ở vn mình đấy ạ

tin_truc22
11-09-2010, 11:10
Wordpress chắc nhờ blog thichhoctoan mà sẽ được thả ra thôi =)). Lúc trước mấy blog tự do gì gì ấy đứng đầu nên bị chặn giờ xuống cũng gần hết rồi :P

manlivo
11-09-2010, 11:44
mình dùng FPT ko thấy chặn blogger.com

AkuVn
11-09-2010, 12:23
Việt Nam mình các ông lớn chặn cũng là có chiến lược riêng của họ!
Mình thì không bị chặn vào Blogger, FaceBook, v.v... suốt :D

zhuming88
11-09-2010, 12:30
Chặn kiểu gì thì mình cũng có cách chui ! Hehe !

hieu16
11-09-2010, 14:00
Có khi nào chặn cả youtube ko nhỉ? Thành phần chống đối Đảng Cộng Sản đầy đó?

s.code
11-09-2010, 14:08
Không dám đâu..........

manlivo
11-09-2010, 14:24
Chặng youtube thì chặn luôn google cho rồi!

GaConx
11-09-2010, 15:07
mình dùng vào bình thường :D

nguyenorg
11-09-2010, 15:15
nhưng lạ 1 điều là Blogger không vào được , nhưng LXanh em lại vào được . bởi vậy mới nói , cái để học thì cấm . cái để hư hỏng thì vô ầm ầm

truyencuoiviet
11-09-2010, 15:15
Youtube cũng có thể bị chặn nếu mấy ông lớn thích, vì trên đó có quá nhiều nội dung phản động...
Facebook bị chặn ,dân ta kêu ầm ầm nhưng...thấm vào đâu...ai nghe...=>mình kêu thì cứ kêu còn người ta chặn thì cứ chặn :((

linhchibao
11-09-2010, 15:23
Firefox không thể tạo kết nối tới máy chủ tại blogger.com.
chán thật

ichuot
11-09-2010, 16:17
đang dùng dns của google. Hóa ra MegaVNN chặng rồi àh?
Cái gì hay củng bị chặng. Đúng là chơi bẩn vô đối.

Theo đúng điều khoản hợp đồng và luật thì họ có thể đơn phương chấm dứt hợp đồng và chặng nội dung khi có cơ quan nhà nước yêu cầu.

Cái này là chơi bẩn như trong tối. Vì chẳng có cơ quan nhà nc nào nghênh ngang yêu cầu chặn cả. Chúng ta có thể kiện nó!

box_84
11-09-2010, 16:23
... mấy ông nhà H2O mình có vẻ thích X.X.X hơn! Thấy mấy trang X.X.X sống "vô tư" trong một thời gian rất dài và có xu hướng phát triển mạnh mẽ! Trong khi đó các trang "phản động" lại ..chẹp chẹp :no::no:!

manlivo
11-09-2010, 16:45
Facebook bị chặn, tụi phản động nó vào blogger, blogger bị chặn nó thì nó lại vào wordpress, twitter, ... Muốn hết thì cứ phải chặn hết đường ra nước ngoài. Lúc đó thì ... các bác IT sắp thất nghiệp

nguyenorg
11-09-2010, 17:11
Em đang rất đau đầu nếu 1 ngày nào đó youtube cũng sẽ bị chặn , và mình phải dùng ClipVn thay cho Youtube .

grnleaf
11-09-2010, 17:14
Không quản được thì cấm thôi, chả cần biết tội hay lỗi gì cả ;)

chocobo11
11-09-2010, 17:31
hèn gì mấy ngày nay vào chập chờn ko post bài dc hjc hjc dỗi dns google thì lúc vào dc lúc ko chán ghê

khonggiannet
11-09-2010, 17:49
Sao lại phải chặn. Với những nội dung phản động thì dân ta phải biết tự đề kháng và nhất quyết không tin theo chứ sao nhà nước lại sợ dân tiếp cận những luồng thông tin đó. Chẳng lẽ 12 năm phổ thông và 4 năm đại học tuyên truyền nhồi sọ về đường lối của Đ chưa đủ hay sao mà còn sợ dân lầm đường lạc lối? Bên Âu Mĩ cùng lắm chỉ chặn web đồi trụy chứ có bao giờ chặn mấy web về chính trị đâu? Sao mấy web đồi trụy lại không chặn?

nguyenorg
11-09-2010, 17:55
Sao lại phải chặn. Với những nội dung phản động thì dân ta phải biết tự đề kháng và nhất quyết không tin theo chứ sao nhà nước lại sợ dân tiếp cận những luồng thông tin đó. Chẳng lẽ 12 năm phổ thông và 4 năm đại học tuyên truyền nhồi sọ về đường lối của Đ chưa đủ hay sao mà còn sợ dân lầm đường lạc lối? Bên Âu Mĩ cùng lắm chỉ chặn web đồi trụy chứ có bao giờ chặn mấy web về chính trị đâu? Sao mấy web đồi trụy lại không chặn?
Nếu trả lời được những câu hỏi đại loại thế này thì tôi đã không sống ở Việt Nam , nước mình lạ là ở chỗ đó đó

AkuVn
11-09-2010, 18:53
Cũng không biết và không hiểu tại sao lại phải chặn Blogger?
Đơn giản vì nếu chặn FaceBook thì còn có thể hiểu được nhưng Blogger thì :(

hailua101
11-09-2010, 20:06
Cái này nên thông báo cho google biết thì hay hơn nhĩ.Mà mình nghĩ nếu chặn trang LX thì anh em mình ..X.. không tha

namsun
11-09-2010, 20:58
Chạy qua Proxy vậy, phải chấp nhận thoai, các bác kia mạnh, cầm quyền sinh sát, thích chặn ai thì chặn :D

satthudatinh011
11-09-2010, 21:19
chẳng qua chưa làm gắt lên mấy bác vẫn đi đường vòng được đấy thui
chứ thật sự làm gắt thì ko có cửa đâu

thanchetf
11-09-2010, 23:21
Sắp tới dịp 1000 năm Thăng Long nên máy bác văn hóa làm căng lắm >> face, blogger, game online bắn súng, quán game gần địa điểm nhạy cảm,... làm rất mạnh tay mấy vụ này.
Sau dịp đó là lại mở cửa thoáng ra thôi. Chịu đựng 1 thời gian đi. Bên Trung Quốc dịp olympic 2008 nó còn làm căng hơn ý chứ :))

không dây
12-09-2010, 00:03
lauxanh thì ko chặn, chặn cái hay, cái tốt, chán chả muốn làm gì, chơi chính sách ngu dân chăng

hoabinh
12-09-2010, 01:40
cái lx.us đâu có làm lung lay ghế các xếp đâu nên nó sống là phải đạo rồi

cavang125
12-09-2010, 07:16
hèn gì mấy ngày trc mình chui vào k dc =))

kimdaiphong
15-09-2010, 16:03
lauxanh thì ko chặn, chặn cái hay, cái tốt, chán chả muốn làm gì, chơi chính sách ngu dân chăng

chận lx ông chịu à. Chận lx tôi đấu tranh đấy.

x-boy
16-09-2010, 09:12
multiply.com lúc này vô cũng trần ai luôn :( ko lẽ cũng bị chận ta?

ThuyCuong_
16-09-2010, 10:08
hì topic thảo luận thấy hay hay :D, mấy ông lớn thì muốn người Việt dùng hàng Việt, nhưng các ông ấy chưa làm ra gì đã tính chuyện kiếm tiền của mem, rồi đặt quảng cáo ầm ầm, mem thì nó ko thích nhiều quảng cáo lag cả máy,mấy ông ấy chặn cũng đúng nhưng làm sao khi chặn cái gì đó thì ông ấy có thể mở ra một cái ko được bằng thế cũng gần bằng thế ;)), nhưng đằng này ko bằng 1/3 của người ta, nghe nói mạng có go.vn,mà mình ko vào ddth thì chắc ko biết nó là gì tưởng có domain go.vn ;))

tenthuong
16-09-2010, 11:18
Đấu tranh ? Đấu tranh kiểu j đây bác ?
Nó liệt kê vào danh sách web đen thì làm j có lý lẽ j mà đấu tranh :|

qingsong
16-09-2010, 11:27
3X chỉ làm tổn hại đến từng tế bào thôi, Blogger, Facebook...làm tổn hại đến não lận, như trong phim Resident Evil á, cả thân thể mục nát không sao, chỉ cần não còn là còn cắn được:D

bigzero1
16-09-2010, 13:42
Em dùng cả FPT và MegaVNN có thấy bị chặn đâu nhỉ, chỉ có ngày xưa VNN chặn thôi, nhưng chắc do dân tình kêu nhiều quá nên bỏ chặn lâu rồi mà

Justa
16-09-2010, 15:42
Tớ thường xài blogger.com nên rất rành cái mấy cái dzụ nầy.

Với cùng 1 ISP (cùng 1 thời điểm) thì có thể ở Nhatrang xài được, nhưng ở Saigon thì phải dùng UltraSurf (hay Freegate hay bất cứ chiêu thức nào tương tợ). Nhưng vào một thời điểm khác hay ở một địa phương khác thì ngược lại...
Cái đấy Đ & NN ta sử dụng 2 chiêu thức kết hợp là "ném đá giấu tay" và "thực hư hư thực". Công dụng của nó là gây hoang mang nghi ngờ mỗi khi ai đó la làng lên có 1 tên miền nào đấy bị chặn, những người ở những nơi khác sẽ tắc lưỡi:
- Lại tung tin đồn nhảm thôi!
Ai chưa biết thì thấy tình trạng chập cha chập chờn sẽ bỏ blogger.com mà chạy. Tờ thì tớ ko chạy, thế thôi :)

snoob
16-09-2010, 16:08
chận lx ông chịu à. Chận lx tôi đấu tranh đấy.
Nếu chặn lx mà ông có giỏi đem mặt ra đấu tranh thì tôi cũng phục lol

zaconha
16-09-2010, 16:41
Blogger.com có các tội sau:
Dễ sử dụng quá , phổi biến quá - nên khó cạnh tranh cho các blog việt
Liên kết tốt quá - Khó kiểm soát được thông tin, lề lối lung tung không chịu đi vào bên phải nên dễ có tai nạn.
Không chịu hợp tác - cung cấp thông tin cho người dùng có các hoạt động " nhậy cảm"
Với các tội trên và vô vàn tội khác nữa cấm là đúng rồi còn thắc mắc gì.
Lưu ý lệnh cấm trên áp dụng cho facebook... và các loại blog va mạng xã hội khác có cùng tội danh trên. Các trang này đang bị xử, đã bị xử, và sẽ bị xử. Nhưng vấn đề là xử giấu mặt không công khai không rõ vì sao theo luật nào nên các bác mới phải thắc mặc như vậy.

nguyenorg
16-09-2010, 17:33
Nếu cảm thấy có hại cho dân mình thì cứ vô tư mà chặn , nhưng nên nhớ CẤM ĐỔ RÁC thì Rác chất đầy , CẤM TIỂU BẬY thì càng khai thêm.
Sau này còn cả khối trang nữa để màn chặn :
+ Youtube : phải chặn vì có những Video khiến con em chúng ta chậm lớn (tại những video đó quá hay.chúng bỏ ăn bỏ uống suốt ngày lo xem)
+ Google : càng phải chặn vì dân mình search keyword "***" quá nhiều
+ Yahoo Chat : để ngăn chặn tình trạng trốn học chat chít tìm bạn bốn phương , còn chưa nói đến Cứu Nét nguy hiểm vô cùng...
Nhà nước thương dân,không muốn dân mình vấp ngã từ những cám dỗ quốc tế.Vì thế hãy ủng hộ những trang web của Việt Nam,vì nó bảo đảm trong sạch.

b0ngma01
16-09-2010, 22:03
hơ em dùng usb 3g của vietteo chưa bi chặn bao giờ
đây

Justa
17-09-2010, 09:19
Blogger.com có các tội sau:
Dễ sử dụng quá , phổi biến quá - nên khó cạnh tranh cho các blog việt
Liên kết tốt quá - Khó kiểm soát được thông tin, lề lối lung tung không chịu đi vào bên phải nên dễ có tai nạn.
Không chịu hợp tác - cung cấp thông tin cho người dùng có các hoạt động " nhậy cảm"
Với các tội trên và vô vàn tội khác nữa cấm là đúng rồi còn thắc mắc gì.
Lưu ý lệnh cấm trên áp dụng cho facebook... và các loại blog va mạng xã hội khác có cùng tội danh trên.

<== Chuẩn ko cần chỉnh

huonglan32
29-09-2010, 09:41
Bên Âu Mĩ cùng lắm chỉ chặn web đồi trụy chứ có bao giờ chặn mấy web về chính trị đâu?

Mỹ mà chặn web "đồi trụy" á?

NghiemCowboy.Tk
09-10-2010, 17:44
Trước đây đổi DNS thì có thể vào đc, bây giờ có đổi thì cũng bó tay luôn, phải dùng Ultrasuft thôi

nam7a
10-10-2010, 06:23
Nếu chặn lx mà ông có giỏi đem mặt ra đấu tranh thì tôi cũng phục lol

Có lẽ bác ý sẽ tổ chức một cuộc đua xe đạp phản đối việc web của bác ý bị chặn lol

chocobo11
10-10-2010, 09:19
trang blogspot nào mà add domain thì vẫn vào bt đấy thôi ^^

NghiemCowboy.Tk
10-10-2010, 12:56
trang blogspot nào mà add domain thì vẫn vào bt đấy thôi ^^
Vào bình thường nhưng load chậm.

chocobo11
10-10-2010, 17:04
Vào bình thường nhưng load chậm.

load chậm là do bạn add nhiều tiện ích có sãn cũa blogspot bạn thữ tháo ra hết đi là load nhanh ah ( vd như cái thống kê blog , hay bài dăng mặc định ,recent comment ...v.v.v)

loithitham
11-10-2010, 08:31
Nếu cảm thấy có hại cho dân mình thì cứ vô tư mà chặn , nhưng nên nhớ CẤM ĐỔ RÁC thì Rác chất đầy , CẤM TIỂU BẬY thì càng khai thêm.
Sau này còn cả khối trang nữa để màn chặn :
+ Youtube : phải chặn vì có những Video khiến con em chúng ta chậm lớn (tại những video đó quá hay.chúng bỏ ăn bỏ uống suốt ngày lo xem)
+ Google : càng phải chặn vì dân mình search keyword "***" quá nhiều
+ Yahoo Chat : để ngăn chặn tình trạng trốn học chat chít tìm bạn bốn phương , còn chưa nói đến Cứu Nét nguy hiểm vô cùng...
Nhà nước thương dân,không muốn dân mình vấp ngã từ những cám dỗ quốc tế.Vì thế hãy ủng hộ những trang web của Việt Nam,vì nó bảo đảm trong sạch.
Để đản bào sự trong sạch của người dùng vn và để tiện quản lý . vì thế hãy dùng hàng việt để các bác dễ quản lý và kiếm cơm.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Em đang rất đau đầu nếu 1 ngày nào đó youtube cũng sẽ bị chặn , và mình phải dùng ClipVn thay cho Youtube .

Thà up lên host chứ không vào clipvn . lag thấy mồ . toàn add nhảy , hoa cả mắt

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Dân lầm đường thì các bác ý sợ bị lung lay chiếc ghế . để đảm bảo quyền lợi . nên sẽ chắc chắn là ghế vẫn vững .:innocent:

dich vu seo
11-10-2010, 11:07
Chặn là phải, để dân Vn dùng hàng Vn đi, Go.vn kìa sao không dùng?

vatphamphongthuy
12-10-2010, 08:14
Chặn thì cũng chặn nửa vời thôi ấy mà, vẫn có cách vào thì các bác than thở làm gì. Như qua bên tàu khựa coi, nó mà chặn thì có đường trời cũng không vào được, thách bác nào vào được em cõng đi 3 vòng bờ hồ :D

Mỗi lần đi qua đó chơi là NO Facebook, Twitter, Youtube, Blogger (kể cả web đã map domain)... Nhờ vậy mà mấy cái site nhái Tây của bọn nó phát triển ầm ầm mấy bác ạ :emlaugh:

NghiemCowboy.Tk
12-10-2010, 08:47
load chậm là do bạn add nhiều tiện ích có sãn cũa blogspot bạn thữ tháo ra hết đi là load nhanh ah ( vd như cái thống kê blog , hay bài dăng mặc định ,recent comment ...v.v.v)
Mấy cái tiện ích đó nhẹ thôi mà !

quy_deptrai
13-10-2010, 10:27
mấy bác manh động quá, có ngày ddth.com bị chặn. hihi

steven le
15-10-2010, 23:15
Blogger bị chặn là sự trả đũa của Việt Nam đối với việc Google BAN hàng loạt Pub Việt trong thời gian vừa qua :D

1n1
16-10-2010, 00:12
chán thật đấy :( Hik, làm sao bi giờ?

steven le
16-10-2010, 09:25
Mà FPT vẫn dùng bình thường mà các bác :D

kill_you
18-10-2010, 23:00
Mấy thằng cha ra lệnh chặn ngu vãi ... chỉ biết mình ... vì chúng nó đâu cần bạn trên thế giới ảo đâu ... đâu biết cái gì ... đầu óc toàn lợn lòi ... tham nhũng ... bảo sao dân ko ghét ... Ước gì ... bây giờ ... Bác Hồ ... làm chủ tịch ... :D

chocobo11
22-10-2010, 21:52
Mấy cái tiện ích đó nhẹ thôi mà !

uhm thì nó nhẹ nhưng là sãn phẫm có sãn cũa blogger nên khi vào trang nó phãi load luôn mấy tiện ích đó mà bị chặn thì load ko dc nên nó load site bác lâu chứ có gì đâu

steven le
23-10-2010, 00:28
Không biết có chặn Google code ko nữa mà tối giờ load code bên đó chả ra làm trang blogger bên mình đơ luôn. Hy vọng sáng sẽ trở lại bình thường, ec ec