PDA

View Full Version : Bổ sung máy đến Kinh E Long Xuyên

dly
09-09-2010, 11:34
Sáng ngày 18 tháng 09 này anh Kiettt sẽ quay trở lại kinh E (Long Xuyên) để gửi trao 5 bộ máy bổ xung thêm cho số máy hiện đang hoaft động tại đây.

Do chuyến đi này anh Vang cho mượn chiếc xe 7 chỗ (để tiện viêc giao máy và khi về sẽ ghé Cần Thơ) nhân số thiết bị anh em ờ CT gửi tặng nên chuyến đi phải giới hạn thành viên cùng tham gia. Tối đa xe chi3 có thể đưa theo 5 anh em.

Số người sẽ tham gia là

1./ kiettt
2./ chị Vân
3./ ......

bihoctinhoc
09-09-2010, 12:24
Lần này nhường cho các anh em chưa có dịp tham gia THX. Nếu cuối còn dư chổ thì em chèn vào :)

Kai_it
09-09-2010, 12:47
con cũng muốn tham gia, nhưng nếu dư chổ thì con đi, còn không ở nhà đi ôn thi :D

Xuân Ninh
09-09-2010, 13:55
Sáng ngày 18 tháng 09 này anh Kiettt sẽ quay trở lại kinh E (Long Xuyên) để gửi trao 5 bộ máy bổ xung thêm cho số máy hiện đang hoaft động tại đây.

Do chuyến đi này anh Vang cho mượn chiếc xe 7 chỗ (để tiện viêc giao máy và khi về sẽ ghé Cần Thơ) nhân số thiết bị anh em ờ CT gửi tặng nên chuyến đi phải giới hạn thành viên cùng tham gia. Tối đa xe chi3 có thể đưa theo 5 anh em.

Số người sẽ tham gia là

1./ kiettt
2./ chị Vân
3./ ......
chuyến này anh không đi sao ?

kiettt
09-09-2010, 14:54
Ổng mắc ở nhà quạt lò rồi:boxing::punk:

Xuân Ninh
09-09-2010, 15:49
sao ổng lại xung phong quạt lò nhỉ? :emlaugh:

ngoccong2001
09-09-2010, 16:13

Số người sẽ tham gia là

1./ kiettt
2./ chị Vân
3./ ......

cho em đi với :w00t:
:emlaugh:

shena22
09-09-2010, 21:21
shena đi nữa!!!!!!!!!!!!

Dennis Bergkamp
09-09-2010, 21:54
Em sẽ sắp xếp để được đi chuyến này, lâu quá rồi em ko tham gia cùng THX.

Ôi miền Tây thân thương :crying:.

dly
09-09-2010, 21:57
Em soạn giúp anh 5 monitor nhé Bẹc. Sẵn kiếm luôn giúp anh hộp mouse xem lẫn vào góc nào luôn (bên lê Thị Riêng)

shena22
10-09-2010, 12:37
vậy rốt cuộc có những ai đi Bác..........

kiettt
10-09-2010, 13:48
1. Kiệt
2. chị Vân
3. nick có hình con ngươi màu đỏ đang bị ban (sory bữa nay quân mắt kiếng ở nhà, phóng lớn size chữ ra nhìn vẫn không thấy.
4. Sếu
Còn được một bạn nữa, xin phép được dự phòng 1 bạn nam hoặc nhỏ Sếu phải ở nhà.

shena22
10-09-2010, 14:33
là seo Bác....cho con ở nhà con nghỉ chơi Bác luôn.....hihi

hana_vip
10-09-2010, 14:35
Được đi chơi một chuyến sướng ghê :(

bihoctinhoc
10-09-2010, 18:19
1. Kiệt
2. chị Vân
3. nick có hình con ngươi màu đỏ đang bị ban (sory bữa nay quân mắt kiếng ở nhà, phóng lớn size chữ ra nhìn vẫn không thấy.
4. Sếu
Còn được một bạn nữa, xin phép được dự phòng 1 bạn nam hoặc nhỏ Sếu phải ở nhà.
5. bi

Long_Phung
10-09-2010, 20:40
Oái!
Long Phụng ở vị trí dự phòng à?
Cho bé Sếu hoặc ku Bi ở nhà nhé.
...
5. Long Phụng

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

là seo Bác....cho con ở nhà con nghỉ chơi Bác luôn.....hihi

ờ.. ờ.. nghỉ chơi hết mệt chơi tiếp..

bihoctinhoc
10-09-2010, 20:44
Oái!
Long Phụng ở vị trí dự phòng à?
Cho bé Sếu hoặc ku Bi ở nhà nhé.
...
5. Long Phụng

Ok! sao cũng được ạ! :)

kiettt
10-09-2010, 21:54
Tình hình là có một ân nhân của THX ngỏ ý đi theo lần này để quan sát và hiểu rõ hơn công việc của chúng ta, nên mình đang thuyết phục bà xã đi theo chuyến này để có người nói chuyện với chị Vân (hai bà làm gần như cùng ngành với nhau, hy vọng có chuyện để nói, nhỏ Sếu vào chỗ này sợ không hợp, và chị Vân này đang cáu sườn chú Berg, không có bạn đồng hành cho chị ấy là chú Berg chết chắc) :lick: Bà xã chưa chốt được lịch nên chưa chắc chắn đi hay không, nhưng tinh thần là sẽ chỉ fix ở hai nữ do max mình chỉ theo được bốn người, chừa ra hai ông khiêng máy với ráp phụ nữa chứ.

Vấn đề chính là tới giờ bạn Vang vẫn chưa chốt được lịch chiếc xe nữa, và chuyến đi hoàn toàn lệ thuộc vào chi tiết này. Hy vọng mọi việc ổn thỏa vì từ ngày 20/9 cho đến hết năm mình dính cú dời văn phòng, cú này mập lắm nên chắc là khó lòng thu xếp được thì giờ nữa. :lick:

opa_sunrise
10-09-2010, 22:04
cho mình tham gia được ko ạ :)

Xuân Ninh
10-09-2010, 22:08
Tình hình là có một ân nhân của THX ngỏ ý đi theo lần này để quan sát và hiểu rõ hơn công việc của chúng ta, nên mình đang thuyết phục bà xã đi theo chuyến này để có người nói chuyện với chị Vân (hai bà làm gần như cùng ngành với nhau, hy vọng có chuyện để nói, nhỏ Sếu vào chỗ này sợ không hợp, và chị Vân này đang cáu sườn chú Berg, không có bạn đồng hành cho chị ấy là chú Berg chết chắc) :lick: Bà xã chưa chốt được lịch nên chưa chắc chắn đi hay không, nhưng tinh thần là sẽ chỉ fix ở hai nữ do max mình chỉ theo được bốn người, chừa ra hai ông khiêng máy với ráp phụ nữa chứ.

Vấn đề chính là tới giờ bạn Vang vẫn chưa chốt được lịch chiếc xe nữa, và chuyến đi hoàn toàn lệ thuộc vào chi tiết này. Hy vọng mọi việc ổn thỏa vì từ ngày 20/9 cho đến hết năm mình dính cú dời văn phòng, cú này mập lắm nên chắc là khó lòng thu xếp được thì giờ nữa. :lick:

dưới này hiện có 4 cái case, 2 cái mo CRT 17" (1 cái case anh Bình gửi tặng và 3 cái case + 2 cái mo và mấy cái key board ảnh Hải tặng) em báo cho anh biết để sắp xếp chỗ.
Sao thèng chùa mua xe có 7 chỗ nhỉ mai mốt em có mua ô tô chơi xe 25 chỗ cho nó máu :lick:

shena22
10-09-2010, 23:02
hichic.....vậy là lần này shena ở nhà rồi, hichic......thôi lần này shena ngoan ngoãn ở nhà, lần sau không được bỏ con ở nhà đó....huhuhuhu

Kai_it
11-09-2010, 00:07
Vậy là xong phim :no:

vậy chắc là lần sau rồi :(

dly
11-09-2010, 08:37
cho mình tham gia được ko ạ :)

Vậy là xong phim :no:

vậy chắc là lần sau rồi :(

Các bạn thông cảm cho. Do lần này đi xe nhỏ nên phải giới hạn số lượng thành viên tham gia. Mà nếu như có đi xe khách thì Lý cũng mạn phép đề xuất một lần tham gia nên tối đa là 5 thành viên thôi đề tránh việc năng lo về ăn uống, chỗ nghỉ cho nơi chúng ta đến.

Mong có các bạn trong các chuyến đi sắp tới.

Culytruong
11-09-2010, 09:50
tui mới mần xong 1 chiêc xe 4 bánh 1 chổ ngồi nè.:)

Ai muốn đu theo tui cho mượn

dly
11-09-2010, 09:53
tui mới mần xong 1 chiêc xe 4 bánh 1 chổ ngồi nè.:)

Ai muốn đu theo tui cho mượn

Chảnh ghê kìa. Anh em mượn là mất xe dỗ con đó nhe

Xuân Ninh
11-09-2010, 10:00
vậy chốt lại danh sách để em đăng ký phòng chứ lol

shena22
11-09-2010, 10:07
lần này shena có được đi tiễn mọi người không ?????????????

Long_Phung
11-09-2010, 13:15
Ok! sao cũng được ạ! :)

Thank ku bi dễ xương nha!

Tiễn hả? Hình như không có chỗ nào ghi "cấm tiễn" mà.. wéo cằm...

dly
11-09-2010, 13:31

Vì chuyến này khởi hành rất sớm nên chú nghĩ Sếu không nên đi tiễn anh em. Ở SG con gái ra đường 1 mình tầm 4 giờ sáng không hay đâu.

lennel
11-09-2010, 14:19
Lần này nhường cho các anh em chưa có dịp tham gia THX. Nếu cuối còn dư chổ thì em chèn vào :)

..á..á..

anh bi ú nu hà.. thay vì chen anh bi
thì chen nhỏ lenel hợp lý hơn..

len gầy nhom..
ít choán chỗ hơn í chứ..

.

dly
11-09-2010, 16:59
..á..á..

anh bi ú nu hà.. thay vì chen anh bi
thì chen nhỏ lenel hợp lý hơn..

len gầy nhom..
ít choán chỗ hơn í chứ..

.

lão Kiệt ui. Chèn nhỏ này lẫn trong đống máy tính đê :punk:

Dennis Bergkamp
11-09-2010, 18:31
Dạ, vậy lần này em ở nhà hen :P. Vì lần này em có việc đột xuất, còn 1 chỗ trống nè, ai hối lộ tui gì đi tui bán chỗ cho :D.

Hot hot

Đấu giá 1 chỗ ngồi trên xe đi xuống Kinh E Long Xuyên.

Giá khởi đầu: 1 bữa ăn tối + tráng miệng.

Ưu tiên Hot Girl của làng (Mình thiệt là dại gái thấy ớn luôn hà...haizzz)

p.s: chủ nhân chỗ ngồi tức là tui có thể thay đổi hoặc chọn bất kỳ người nào mà ko cần lí do, ko dựa vào giá cả. Chỉ là ai đưa giá cao thì sẽ được ưu tiên.

Kai_it
11-09-2010, 18:43
pó tay. Chầu cafe thui bác :lick:
em xung phong

shena22
11-09-2010, 19:10
Vì chuyến này khởi hành rất sớm nên chú nghĩ Sếu không nên đi tiễn anh em. Ở SG con gái ra đường 1 mình tầm 4 giờ sáng không hay đâu.

đi sớm dữ vậy sao Bác, kiểu này con dạy không nổi thiệt rồi......

vậy thôi con ở nhà......có gì con sẽ gọi điện hay nhắn tin cho mọi người, hihi

Kai_it
12-09-2010, 00:07
Vậy chốt lại danh sách đi!

opa_sunrise
12-09-2010, 00:17
vậy mình hẹn lần sau :)

cavang125
12-09-2010, 07:11
từ hồi nhỏ tới giờ chưa dc đi miền tây lần nào :crying:

nino
13-09-2010, 06:40
Vậy chốt lại danh sách đi!

Có rồi đó bác, 5 người mà.
Anh + Chị Kiệt, chị gì ân nhân của THX.
Gã Long Phụng và ku Berg (không biết nó có đổi vé cho ai chưa lol)

Kai_it
13-09-2010, 10:10
Có rồi đó bác, 5 người mà.
Anh + Chị Kiệt, chị gì ân nhân của THX.
Gã Long Phụng và ku Berg (không biết nó có đổi vé cho ai chưa lol)

quan trọng là chổ đấy :w00t:

dly
13-09-2010, 10:18
Quan troonhj nhất là cu Thầy Chùa chưa xếp được lịch cho mượn xe đây nè

hoangnamquan
13-09-2010, 10:30
chết thật, mấy hôm nay ko online nhiều, giờ mới vào thì đã thấy đủ người đi Núi Sập roài nhỉ, vậy là ý định thăm LX cùng THX ko thành . Pùn nhỉ(Shenna nhừong anh dc hem. Merci trước)
Chưa xem kỹ, sr sếu nha, e cũng ở nhà roài. Hichic có ai nhường 1 vé kooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooo

shena22
13-09-2010, 13:33
đi sớm quá, ktx còn không mở cửa lấy gì mà đi tiễn mọi người hihi

kiettt
13-09-2010, 19:47
Do công tác đột xuất, cuối tuần này mình không thể rời SG, nay xin thông báo chuyến đi tạm thời được dời lại, ít nhất là đến hết tháng 9. Xin cáo lỗi cùng các bạn.

hoangnamquan
13-09-2010, 21:39
:lick:vậy chuyến sau cho e book 1 vé nha bac Kiệt:punk:

kiettt
14-09-2010, 10:01
OK Nắm Quần, chừng nào thu xếp xong anh sẽ thông báo ở đây, dưng mà cậu theo từ đâu, SG hay CT ? Lennel cũng vậy nữa, nếu muốn tháp tùng THX thì Lennel sẽ theo từ đâu, đón ở SG hay chạy ngang CT rước ?

hoangnamquan
14-09-2010, 11:53
Em theo từ SG lun vì giờ là cư dân Vũng Sình roài. Cam ơn pác

shena22
14-09-2010, 19:13
chuyến sau con tham gia nữa được không Bác Kiệt, cuối tháng 9 nếu có thể tham gia thì con sẽ sắp xếp lịch học để đi chung với mọi người, đi xong con về thi cuối kì 3 luôn hihi.....

Kai_it
14-09-2010, 19:21
tình hình thấy số chổ cũng nhiêu đó, mà người đăng kí thêm nhiều rồi đó :D

kiettt
14-09-2010, 20:58
chuyến sau con tham gia nữa được không Bác Kiệt, cuối tháng 9 nếu có thể tham gia thì con sẽ sắp xếp lịch học để đi chung với mọi người, đi xong con về thi cuối kì 3 luôn hihi.....

Thế thì từ giờ mỗi sáng thức sớm chạy bộ, lo mà tập tạ thêm đi. Mai mốt còn khiêng đồ chớ, tập đi cầu thăng bằng nữa. Có dịp vác cái máy qua cầu khỉ, có lọt chân mà rời xuống mương là hông có được làm ướt cái máy của tui à :lick:

Kai_it
14-09-2010, 21:01
Thế thì từ giờ mỗi sáng thức sớm chạy bộ, lo mà tập tạ thêm đi. Mai mốt còn khiêng đồ chớ, tập đi cầu thăng bằng nữa. Có dịp vác cái máy qua cầu khỉ, có lọt chân mà rời xuống mương là hông có được làm ướt cái máy của tui à :lick:

:emlaugh: :emlaugh: tưởng tượng shena lọt mương mà tay giơ máy lên cao không cho ướt với bộ dạng hốt hoảng chắc vui lắm nhỉ :yes:

nino
14-09-2010, 22:41
Tham gia các chuyến đi THX nó cũng có những cái cực và tốn kém riêng của nó, nhưng thường là vui vì được gặp gỡ giao lưu với nhiều người, được đi đây đi đó... nhưng cái quan trọng là mình đã đem lại niềm vui cho người khác.
Rất mừng là các bạn đã rất nhiệt tình tham gia, hy vọng sau này mấy bác lão như bác Kiệt, bác Lý được nghỉ ngơi bớt để đám trẻ tụi nó thay thế dần.
Thay mặt THX, thay mặt những đám trẻ đang cần sự giúp đỡ cảm ơn bác Ngỏng, bác Ku Lông, Hana, Sếu, Khai Ít, bác Nắm Quần... và nhiều các bác khác nữa :)

Kai_it
15-09-2010, 00:23
Tham gia các chuyến đi THX nó cũng có những cái cực và tốn kém riêng của nó, nhưng thường là vui vì được gặp gỡ giao lưu với nhiều người, được đi đây đi đó... nhưng cái quan trọng là mình đã đem lại niềm vui cho người khác.
Rất mừng là các bạn đã rất nhiệt tình tham gia, hy vọng sau này mấy bác lão như bác Kiệt, bác Lý được nghỉ ngơi bớt để đám trẻ tụi nó thay thế dần.
Thay mặt THX, thay mặt những đám trẻ đang cần sự giúp đỡ cảm ơn bác Ngỏng, bác Ku Lông, Hana, Sếu, Khai Ít, bác Nắm Quần... và nhiều các bác khác nữa :)

Sợ cực khổ thì không rồi, ai có tinh thần thì dù có bỏ tiền túi ra cũng không ngại :) :yes: , làm không phải vì lợi ích cá nhân, mà bản thân thấy nó có ý nghĩa, vả lại con muốn học hỏi ở mấy anh, mấy chú, mấy bác nhiều điều lắm :)

Mong là sẽ được tiếp bước mọi người.

shena22
15-09-2010, 11:34

sáng nào con cũng dậy sớm chạy bộ rồi, đi thăng bằng cũng không sao, té xuống cầu hay mương con cũng bơi được, không sợ...........nhưng mà cái khoản khiêng máy qua cầu thì con bó tay bác ơi............thay vì con khiêng máy, con hát bài hò kéo pháo cổ động mọi người được hem....hihi

kiettt
15-09-2010, 11:53
...thay vì con khiêng máy, con hát bài hò kéo pháo cổ động mọi người được hem....hihi

Cho nhỏ này ở nhà, hic hic hic, nó muốn cả đám té xuống mương đây mà :punk::punk::punk:

hoangnamquan
15-09-2010, 13:04
Dc gởi bởi bác Nổ
Thay mặt THX, thay mặt những đám trẻ đang cần sự giúp đỡ cảm ơn bác Ngỏng, bác Ku Lông, Hana, Sếu, Khai Ít, bác Nắm Quần... và nhiều các bác khác nữa
Bác cám ơn nàm e ngại quá

shena22
15-09-2010, 13:08
Cho nhỏ này ở nhà, hic hic hic, nó muốn cả đám té xuống mương đây mà :punk::punk::punk:

không chịu đâu...........cho con theo với.........không hát cũng được, nhưng con chỉ có thể khinh mấy cái thùng nhỏ nhỏ thôi, chứ nguyên cái máy thì con không khinh nổi, con liễu yếu đào tơ mà Bác..........

hoangnamquan
15-09-2010, 13:13
Hình như LX vào mùa nước nồi rồi thì phải. Tha hồ đi cầu khỉ luôn nếu vào Thoại Sơn. Có ai thích canh chua cá linh bông súng ko nhỉ

huongct
16-09-2010, 13:12

Nó hát còn đỡ đó anh, nó mà làm thơ thì Dì Lê té ao chắc luôn !lol

shena22
16-09-2010, 17:55
tính hình rất là tình hình.....mọi người không dám cho shena theo sợ shena phá.....phá làng thôi chứ ngoài đời hiền lắm mà...huhu

Kai_it
16-09-2010, 18:04
tính hình rất là tình hình.....mọi người không dám cho shena theo sợ shena phá.....phá làng thôi chứ ngoài đời hiền lắm mà...huhu

hổng dám hiền đâu :lick:

shena22
16-09-2010, 20:18
không hiền chứ là sao????????? Kai nói shena nghe coi!!!!!!!!!!!

Kai_it
16-09-2010, 21:02
lanh thí mồ :lick:

The message you have entered is too short. Please lengthen your message to at least 20 characters.

nino
16-09-2010, 21:30
Bán card Geforce 9600GT 1GB DDR2 rẻ ngon đây!!!
1....

bác nì spam QC quá trời :angry::angry:

shena22
16-09-2010, 22:26
cái này là vi phạm rồi đó Bác nổ...........mod ơi...có người vi phạm nè

nino
16-09-2010, 23:01
đề nghị các bác nhấn report cật lực vàolol

kiettt
04-10-2010, 21:02
Chuyến đi lần này do nhiều lý do, đã bị dời lại khá lâu. Nay kế hoạch sẽ là khởi hành ngày thứ bảy tuần sau, 16/9. Ta đến kênh E khoảng buổi trưa, dồn sức giải quyết hết công việc và chiều hôm đó quay về Cần Thơ, nghỉ đêm lại đó, sáng chủ nhật 17/9 về lại SG, (với điều kiện ông chủ hắc điếm heo sữa ở CT bữa đó không đi đâu :lick:) lúc về có thể khởi hành trễ một chút do CT - SG đường khá tốt, và ta đã xong được 1/3 quãng đường trong ngày hôm trước rồi. Tính làm luôn cuối tuần này nhưng bà già có tiệc cưới ở xa, mấy mẹ con ở nhà một mình sợ ma nên không cho tớ đi đâu hết. Giả sử ông heo sữa bữa đó đi đâu, ta ngủ lại ở Kênh E tối thứ Bảy.

Chi phí cho chuyến đi, riêng tiền xe là 2 triệu, do xe 7 chỗ ngồi nên sau khi chất xong đống máy móc, ta còn đủ chỗ cho từ 3 đến 4 bạn (tại mình tính mình trong đó rồi), và chi phí sẽ chia đều cho số người cùng tham gia, hiện nay mình đã có trong tay được 800 ngàn (gồm 300 ngàn lão Củ to biếu anh em uống nước, và 500 ngàn anh Lý góp, hy vọng từ giờ đến tuần sau nếu mình xoay đâu đó được một ít nữa, chi phí mà mỗi người tham gia đóng góp vào sẽ giảm được chút ít.

Dự kiến trong 2 ngày đó, mình chi mỗi người hết 5 bữa ăn, nghỉ ngơi uống nước dọc đường, không biết khoảng bao nhiêu thì đủ ? (lâu rồi không cơm hàng cháo chợ, mấy lần trước đi không để ý lắm). Tính max là vậy chứ thường thì ta sẽ được mời ăn cơm 1 bữa. Riêng phần xe ta có 2 option, 1 là thuê ướt, giá 2 triệu cho 2 ngày, cách này ta chỉ đi được max là 4 người thôi, còn nếu thuê khô hết 1,4 triệu, xăng cộ vô đó chắc cũng phải 600, được mỗi cái là dôi được ra thêm 1 chỗ nữa.

Ai đi nào
1. Kiệt
2.
3.
...............

dly
04-10-2010, 21:29
Ăn dọc đường tuyến miền tây anh em nên gọi cơm đĩa chi phí cho 1 phần từ 25 đến 35 nghìn. Chớ dại kêu cơm phần nhé. Chú ý dọc đường sẽ có quán phục vụ giới xe tải. Các quán này thúc ăn ngon và giá rẻ hơn các quán chuyên phục vụ cho xe hành khách

nino
05-10-2010, 00:06
Chuyến đi lần này do nhiều lý do, đã bị dời lại khá lâu. Nay kế hoạch sẽ là khởi hành ngày thứ bảy tuần sau, 16/9. Ta đến kênh E khoảng buổi trưa, dồn sức giải quyết hết công việc và chiều hôm đó quay về Cần Thơ, nghỉ đêm lại đó, sáng chủ nhật 17/9 về lại SG, (với điều kiện ông chủ hắc điếm heo sữa ở CT bữa đó không đi đâu :lick:) lúc về có thể khởi hành trễ một chút do CT - SG đường khá tốt, và ta đã xong được 1/3 quãng đường trong ngày hôm trước rồi. Tính làm luôn cuối tuần này nhưng bà già có tiệc cưới ở xa, mấy mẹ con ở nhà một mình sợ ma nên không cho tớ đi đâu hết. Giả sử ông heo sữa bữa đó đi đâu, ta ngủ lại ở Kênh E tối thứ Bảy.

Chi phí cho chuyến đi, riêng tiền xe là 2 triệu, do xe 7 chỗ ngồi nên sau khi chất xong đống máy móc, ta còn đủ chỗ cho từ 3 đến 4 bạn (tại mình tính mình trong đó rồi), và chi phí sẽ chia đều cho số người cùng tham gia, hiện nay mình đã có trong tay được 800 ngàn (gồm 300 ngàn lão Củ to biếu anh em uống nước, và 500 ngàn anh Lý góp, hy vọng từ giờ đến tuần sau nếu mình xoay đâu đó được một ít nữa, chi phí mà mỗi người tham gia đóng góp vào sẽ giảm được chút ít.

Dự kiến trong 2 ngày đó, mình chi mỗi người hết 5 bữa ăn, nghỉ ngơi uống nước dọc đường, không biết khoảng bao nhiêu thì đủ ? (lâu rồi không cơm hàng cháo chợ, mấy lần trước đi không để ý lắm). Tính max là vậy chứ thường thì ta sẽ được mời ăn cơm 1 bữa. Riêng phần xe ta có 2 option, 1 là thuê ướt, giá 2 triệu cho 2 ngày, cách này ta chỉ đi được max là 4 người thôi, còn nếu thuê khô hết 1,4 triệu, xăng cộ vô đó chắc cũng phải 600, được mỗi cái là dôi được ra thêm 1 chỗ nữa.

Ai đi nào
1. Kiệt
2.
3.
...............

theo kế hoạch hôm đó em có ở nhà, vả lại còn mấy cái máy còn nằm ở đây mà :w00t:
Vậy là đỡ tốn thêm hai bữa rồi đó anh :lick:

hoangnamquan
05-10-2010, 07:37
Em sẽ thu xếp và cố gắng theo nhưng tuần sau em mới biết chắc. Khoảng ăn uống ở LX không đáng ngại lắm vì em khá rành, cơm phần ngon, bổ, rẻ cũng giá 20k thôi(hay ăn ké cho đỡ tốn tiền pác Kiệt nhỉ :lick::lick::)). Em nghĩ nếu đi sớm gặm bánh mì dọc đường thì tầm 10-11 giờ ăn trưa ở LX xong là vào việc luôn tới chiều, quay về Ct chừng 1 tiếng là tới. Bác Kiệt nghĩ sao?:punk:

dly
05-10-2010, 09:39
Anh Đạt (mạnh thường quân của THX) nhắn. Nếu anh em có ghé Cần Thơ nhớ Alo cho ảnh một tiếng (Ảnh đang làm việc tại CT)

kiettt
05-10-2010, 10:05
Em sẽ thu xếp và cố gắng theo nhưng tuần sau em mới biết chắc. Khoảng ăn uống ở LX không đáng ngại lắm vì em khá rành, cơm phần ngon, bổ, rẻ cũng giá 20k thôi(hay ăn ké cho đỡ tốn tiền pác Kiệt nhỉ :lick::lick::)). Em nghĩ nếu đi sớm gặm bánh mì dọc đường thì tầm 10-11 giờ ăn trưa ở LX xong là vào việc luôn tới chiều, quay về Ct chừng 1 tiếng là tới. Bác Kiệt nghĩ sao?:punk:

Thời gian đi thì không dự đoán trước được nắm quần ạ, bạn anh xuống tới LX chỉ đi hết 4 giờ bằng xe 4 chỗ, nhưng lần bọn này đi hồi năm ngoái, khởi hành từ SH lúc 5g sáng mà đến hơn 2g chiều mới tới nơi. Lần đó phần thì đường xấu (anh đi hướng qua Sa Đéc), phần thì lạ xe, phần bị mấy thằng kia vừa ngáy ầm ầm vừa tra tấn bằng nhạc sến, và cũng không biết đường nữa. Hy vọng lần này đi sẽ nhanh hơn.

Túm lại là phe ta sẽ ăn ké được vài bữa, sao phía dưới số 1 chưa thấy ai nữa dạ ???

hoangnamquan
05-10-2010, 10:24
Đường đi thì e rành rùi, ngã Sa Đéc hay Cao Lãnh đều được, đường thì CL tốt hơn nhưng qua 2 phà. Mình đi suốt em nghĩ tầm 5 tiếng là tới LX đó. Mà khởi hành từ SH là đâu vậy pác?

nino
05-10-2010, 10:52
Mà khởi hành từ SH là đâu vậy pác?

ổng đi xe SH 150cc đó bác :lick:

dly
05-10-2010, 10:59
Đường đi thì e rành rùi, ngã Sa Đéc hay Cao Lãnh đều được, đường thì CL tốt hơn nhưng qua 2 phà. Mình đi suốt em nghĩ tầm 5 tiếng là tới LX đó. Mà khởi hành từ SH là đâu vậy pác?

Mấy tay CSGT khoái tốc độ này lắm đó. SG đến VL có bữa còn mất 4 tiếng đó bậu ơi

hoangnamquan
05-10-2010, 11:07
à mà nều e nhớ ko lầm, kinh E là thuộc huyện Thoại Sơn gần núi Sập phải ko pac

TongNghien
05-10-2010, 11:21
à mà nều e nhớ ko lầm, kinh E là thuộc huyện Thoại Sơn gần núi Sập phải ko pac

Đúng.

Kinh E2, thuộc huyện Thoại Sơn, qua thị trấn núi Sập một tí.

kiettt
05-10-2010, 12:24

So dì, hì hì hì. tại chữ H với chữ G nó sát nhau, ý anh là từ SG :lick:

hoangnamquan
05-10-2010, 12:53
vậy thì từ LX vào đó mất cũng gần cả tiếng vì đường hơi nhỏ, mà CSGT An Giang cũng bắn tốc độ kinh lắm

kiettt
05-10-2010, 12:58
vậy thì từ LX vào đó mất cũng gần cả tiếng vì đường hơi nhỏ, mà CSGT An Giang cũng bắn tốc độ kinh lắm

Chuyện bị bắn thì cũng không lo lắm, nếu mình thuê xe ướt thì có tài xế lo, còn nếu thuê khô thì anh cũng không lái nhanh được, chú không biết chứ cả năm rồi, đến giờ này thằng Trùa vẫn hể hả kể cho mọi người nghe "xe tui bỏ cả hai chân ra, nó vẫn chạy được 60km/g, cha nội kia chạy sao mà xe nó chỉ lết được có 50km/g :no:"

Long Xuyên vào đến tận kênh E gần 2 tiếng.

nino
05-10-2010, 14:11
nói chung giờ từ SG về miền tây có nhanh hơn (nếu đi trên đường cao tốc) hơn thế nữa cầu cống bây giờ cũng ngon hơn 1 năm về trước rồi, SG Cần Thơ chạy tầm 3 tiếng rưỡi à

Long_Phung
05-10-2010, 18:56

Ai đi nào
1. Kiệt
2.
3.
...............

Vậy là tính ngày Âm lịch hả????
16/9 năm Canh Dần ( nhắm ngày 23/10/2010) phải không??
:fear::fear: Tự nhiên sao sài ngày âm ???

Ai đi nào
1. Kiệt
2. Long_Phụng
3.

Cái 4rum chậm dã man !!! posr mãi mới được...

TongNghien
05-10-2010, 19:22
...

Cái 4rum chậm dã man !!! posr mãi mới được...

Thử dùng phần mềm Google Chrome 5.x hoặc 6.x loại Portable xem !

Kai_it
05-10-2010, 19:59
Con mới tiếp cận nên khoảng đi này chưa rõ kinh phí, vậy là kinh phí xe cộ, ăn ở là do anh em chú bác nào đi góp + mạnh thường quân góp ạ :|

dly
05-10-2010, 20:42
Để Kai-IT và cá bạn cùng tham gia được rõ

THX hoạt đông được theo các bước sau đây:

Xin các thiết bi. Sau lọc lựa phần nào còn hoạt đọng được ráp thành máy. Những gì không thể sử dụng được sẽ bán đồng nát. Số tiền thu được dùng để mua những gì thiếu như HDD, Ram, trả chi phí sửa chữa mainboard, monitor.

Thỉnh thoảng chúng ta có nhận được ít nhiều hiện kim thì hầu như đều dùng hết vào khoản mua và trả chi phí sửa chữa để hoàn thiện các bộ máy. Đôi lúc vào dịp sắp đi trao tặng thì mua thùng các tông đóng gói monitor,

Để trao tặng các bộ máy tính đến nơi cần, các thành viên tham gia se4 đóng góp tiền lại với nhau làm chi phí đi lại và ăn uống. các chi phí từ kho ra bến, chi phí linh tinh thì hầu như anh Kiệt và tôi đứng ra cáng đáng, thỉnh thoảng chúng ta có nhận được từ đối tương thụ hưởng gửi chút đỉnh tiền vận chuyển thì chuyến đi đó các anh em tham gia sẽ đỡ được 1 khoản nhỏ tiền xe hoặc có chút quà mang về gia đình.

Gần đây nhất (Chuyến đi Sông Cầu) chúng ta có nhận được $100 từ @ngutrienmien gửi anh em dùng trong việc ăn uống. Tôi có xin phép anh được dùng 500.000 cho việc hoàn thiện 5 bộ máy tính gửi tặng Kim Đôi. Số tiền còn lại khi dùng để chi trả chi phí ăn uống thì các bạn cùng đi đều từ chối nhận và đề nghị tôi giữ và dùng vào việc hoàn thiện các bộ máy tính sắp tới.

kiettt
05-10-2010, 20:51
Vậy là tính ngày Âm lịch hả????
16/9 năm Canh Dần ( nhắm ngày 23/10/2010) phải không??
:fear::fear: Tự nhiên sao sài ngày âm ???

Ai đi nào
1. Kiệt
2. Long_Phụng
3.

Sao kỳ dậy ta, lộn hoài. Hôm bữa mắc mưa, cảm tới giờ, hắt xì long hết cả óc ra :no:

16/10 nhe các bố, coi lịch hai ba lần rồi :lick:

Kai_it
05-10-2010, 21:12
@ chú lý: con đã rõ, lần tham gia trước thì con đã biết các chú phải bỏ ra rất nhiều.
Con nghĩ tiền góp thì nên dùng để mua máy tính và cùng lắm là 1 ít vào tiền xe, tiền ăn uống tự túc là được rồi.

Thời gian thì con có thể thu xếp, còn chi phí con phải tính toán lại, vì đồng lương mới ra trường còn eo hẹp, mong các chú thông cảm, con cũng muốn đi, nói thật con sẽ cố gắng nếu ở mức 300, nếu đây chỉ đủ cho 1 suất ăn, ngủ trong chuyến đi thì chắc con ở nhà :(

Dennis Bergkamp
05-10-2010, 21:24
Ok, Kai_It cố gắng thu xếp về thời gian + 300k, chi phí còn lại coi như anh góp 1 phần cho THX lần này.

Mong anh Kiệt và anh Lý tính toán cho lẹ để em còn góp.

kiettt
05-10-2010, 21:47
Từ giờ đến cuối tuần là có thể ngã ngủ được rồi, có gì còn book xe chứ. Anh đang liên lạc với vài người trước đây có hứa sẽ tài trợ. Chưa gặp nên chưa biết sao.

Chết cha, chừng nào đám cưới cu kia vậy ?

Kai_it
05-10-2010, 22:06
Ok, Kai_It cố gắng thu xếp về thời gian + 300k, chi phí còn lại coi như anh góp 1 phần cho THX lần này.

Mong anh Kiệt và anh Lý tính toán cho lẹ để em còn góp.

Vâng :yes:

Từ giờ đến cuối tuần là có thể ngã ngủ được rồi, có gì còn book xe chứ. Anh đang liên lạc với vài người trước đây có hứa sẽ tài trợ. Chưa gặp nên chưa biết sao.

Chết cha, chừng nào đám cưới cu kia vậy ?

ai cưới, cưới ai vậy chú :w00t:

kiettt
05-10-2010, 22:29
ai cưới, cưới ai vậy chú :w00t:

Đám cưới anh Kinglaptop, đúng ngay ngày 16/10 :crying: à, bữa đó bác Lý ở nhà, cho ổng nhậu thế được rồi

dly
06-10-2010, 06:29
Anh Kiệt tính giúp luôn sẽ lên máy tại đâu nhé. Nếu ở Lê Thị Riêng thì Lý sẽ thu xếp chuyển ra đó trước. Còn như tại BT thì Lý cũng phải đưa monitor về

Kai_it
06-10-2010, 08:21
Anh Kiệt tính giúp luôn sẽ lên máy tại đâu nhé. Nếu ở Lê Thị Riêng thì Lý sẽ thu xếp chuyển ra đó trước. Còn như tại BT thì Lý cũng phải đưa monitor về

nếu việc chuyển máy móc cần người thì chú cho con biết nhé :)

kiettt
06-10-2010, 09:17

Có lẽ lấy chiếc xe gần nhà anh và lên máy từ BT đi anh, vừa rồi có thuê chiếc xe tại em hay thuê đi thăm mộ bà nhạc, đường vào nghĩa trang cây cối mọc sát hai bên đường, đi về xe trầy chút xíu bên hông, chủ xe bắt đền em thêm vài trăm ngàn tiền sơn tút lại nữa, Đường vào kênh E hai bên toàn là lá tre, nó quẹt tùm lum nữa là hết xu đền xe đó. :lick:

Vậy cuối tuần này anh em ta làm cú di cư nhẩy, chuyển ít đồ từ LTR về Bình Thạnh, sáng thứ Bảy đi ha, mình phê pháo xong rồi đi.

dly
06-10-2010, 09:27
Như vậy chúng ta sẽ mất 2 lần chuyển. Hay tính thế naỳ đi anh. Chiều thứ Sáu tới. Sau giờ tan sở anh em naò có rảnh sẽ giúp đưa Monitor từ LTR về nhà xe. Lý cũng sẽ chở máy tới đó. Chờ tới khuya chất lên xe luôn. Sáng thứ Bẩy anh em chỉ việc khởi hành cho gọn

kiettt
06-10-2010, 10:39
Vậy anh phân công vụ thử monitor nhe.

Hỡi đồng bào chiến sĩ, chiều thứ Sáu tuần sau, ngày 15/10/2010 năm dương lịch (coi lịch kỹ lưỡng rồi, đứa nào còn bảo mình đưa ngày sai, nguyện kiêng cà phê đến hết tuần) anh em tụ tập tại 43 LTR để chuyển 5 cái monitor về Bình Thạnh nhe.

dly
06-10-2010, 10:42

Chú Bẹc giúp anh chuyện này nhé

Kai_it
06-10-2010, 10:52
Đồng bào đã nghe thông báo.

Dennis Bergkamp
06-10-2010, 16:39
Chú Bẹc giúp anh chuyện này nhé

Ok anh, vụ chở 5 Monitor chắc em chuyển từ từ được, khỏi cần mọi người tới. Em cũng có việc qua anh nữa mà.

kiettt
06-10-2010, 16:52
Ok anh, vụ chở 5 Monitor chắc em chuyển từ từ được, khỏi cần mọi người tới. Em cũng có việc qua anh nữa mà.

Để chia ra đi chung chứ đừng ráng Berg ơi. 5 cái monitor phải đi đến 5 lần đấy, hồi đó có thằng chở mỗi một cái mà còn làm rớt nè :lick:

shena22
06-10-2010, 21:11
Đồng bào đã nghe thông báo.

nghe rõ mà không biết giờ giấc sao qua??? ẩu tả ghê!

vậy là cần khoảng 5 người chở máy hả Bác Kiệt, con qua chắc cũng không phụ được gì quá!, hichic

Long_Phung
06-10-2010, 21:21
Sao kỳ dậy ta, lộn hoài. Hôm bữa mắc mưa, cảm tới giờ, hắt xì long hết cả óc ra :no:

16/10 nhe các bố, coi lịch hai ba lần rồi :lick:

Hừm giết tui ko cơ chứ! sáng nay mới kêu ku TP là T7 sau anh nghỉ.... mai phải chỉnh lại....Ghét lão này ghê! Hình như sau khi... hâm nóng tình iu từ Đại Nội về ... lão sao sao ấy nhỉ?:lick::lick::lick:

Hôm nay vừa mới ra mắt công ty xong....

ủa mà việc điểm danh sao mới có 2...

kiettt
06-10-2010, 23:23
Cho đến giờ này ta có:

1. 5 bộ máy tính bác Lý lo - đã xong
2. 5 cái monitor - chú Berg sẽ lãnh phần thử (cần phụ thì để cuối tuần này anh chạy lên)
3. 800 ngàn
4. Đã có 3 người đăng ký đi là Kiệt, Lông Phùng và Khai ít

Ta cần có:
1. thêm 1,2 triệu mới đủ trả tiền xe (bác Lý book dùm em chiếc xe nhe)
2. ăn uống linh tinh dọc đường

Ta sẽ có:
1. Đủ 1,2 triệu khi có đủ 4 người tham gia với mức đóng góp mỗi người là 300k (vị chi ta còn đang thiếu 1 người).
2. Anh Huỳnh Đăng Thanh, giám đốc công ty Golden key hứa tài trợ vụ ăn uống linh tinh, đã nhận của anh 500 ngàn.

Coi như việc sửa soạn đã tạm ổn, thiếu gì nữa không ta ?

Hừm giết tui ko cơ chứ! sáng nay mới kêu ku TP là T7 sau anh nghỉ.... mai phải chỉnh lại....Ghét lão này ghê! Hình như sau khi... hâm nóng tình iu từ Đại Nội về ... lão sao sao ấy nhỉ?

Thì thứ Bảy tuần sau đúng rồi, vô tới Đại Nội nóng mặt thì có chứ tình yêu nóng nỗi gì :mad:

Kai_it
06-10-2010, 23:57
Như vậy chúng ta sẽ mất 2 lần chuyển. Hay tính thế naỳ đi anh. Chiều thứ Sáu tới. Sau giờ tan sở anh em naò có rảnh sẽ giúp đưa Monitor từ LTR về nhà xe. Lý cũng sẽ chở máy tới đó. Chờ tới khuya chất lên xe luôn. Sáng thứ Bẩy anh em chỉ việc khởi hành cho gọn

Hỡi đồng bào chiến sĩ, chiều thứ Sáu tuần sau, ngày 15/10/2010 năm dương lịch (coi lịch kỹ lưỡng rồi, đứa nào còn bảo mình đưa ngày sai, nguyện kiêng cà phê đến hết tuần) anh em tụ tập tại 43 LTR để chuyển 5 cái monitor về Bình Thạnh nhe.

nghe rõ mà không biết giờ giấc sao qua??? ẩu tả ghê!

vậy là cần khoảng 5 người chở máy hả Bác Kiệt, con qua chắc cũng không phụ được gì quá!, hichic

cô không thấy mọi người đang thảo luận giờ giấc à :mad:

nino
07-10-2010, 07:25
Coi như việc sửa soạn đã tạm ổn, thiếu gì nữa không ta ?

mấy cái vụ linh tinh ở Cần Thơ em có liên hệ thì được biết có thằng heo sữa nó lo anh ạ :w00t:

dly
07-10-2010, 08:19
Xe đã book xong từ chiều hôm qua rồi anh ạ. Đang lựa lại mấy bàn phím và cable nguồn cho máy tính nữa là xong.

kiettt
07-10-2010, 10:37
mấy cái vụ linh tinh ở Cần Thơ em có liên hệ thì được biết có thằng heo sữa nó lo anh ạ :w00t:

Bữa giờ gặp bác Cùi chưa, không biết bữa đó ổng rảnh không, lâu rồi không gặp, nhớ giả quá :lick:

cable nguồn em còn đang để ở nhà mấy cọng, đừng mua nhe anh, bữa giờ cứ tính khi nào rảnh ngồi cắt đầu làm lại mà chưa làm nữa, rảnh giờ nào cứ vô làng ghẹo gái không. :lick:

Kai_it
07-10-2010, 11:12
Bữa giờ gặp bác Cùi chưa, không biết bữa đó ổng rảnh không, lâu rồi không gặp, nhớ giả quá :lick:

cable nguồn em còn đang để ở nhà mấy cọng, đừng mua nhe anh, bữa giờ cứ tính khi nào rảnh ngồi cắt đầu làm lại mà chưa làm nữa, rảnh giờ nào cứ vô làng ghẹo gái không. :lick:

Vậy sao :w00t: ???????

vậy là mọi công việc mấy chú mấy bác lo xong hết rồi ạ. Thế là con chỉ còn việc vác thân đi thôi là xong :no:

kiettt
07-10-2010, 13:16
Vậy sao :w00t: ???????

vậy là mọi công việc mấy chú mấy bác lo xong hết rồi ạ. Thế là con chỉ còn việc vác thân đi thôi là xong :no:

Xong là sao ??? Còn vụ thứ Sáu tuần sau chuyển màn hình từ Lê Thị Riêng về Bình Thạnh nữa mà. Mình sẽ đi sau giờ làm việc ngày thứ sáu, ai ra sớm được thì đi sớm, còn không thì ngồi chơi, chờ đến khoảng 7g tối hãy đi (đường qua Thị Nghè giờ tan sở kẹt xe khủng khiếp luôn.)

PS: Anh Thanh, công ty Golden key ngỏ ý muốn cùng theo chuyến này, nhưng chưa xác nhận chắc chắn. Phe ta còn dư 1 ghế, ai có thể đi cùng vui lòng ở tạm danh sách chờ nhé. Trống chỗ là mình đôn lên ngay.

PS: Chắc mình không có số đào mỏ, người ta cuốc phát là lên ngay, mình bưới mãi mới tìm ra, ôn lại chuyện cũ chuyến đi năm ngoái cho ai chưa biết tại sao chuyến này lại kêu là "trở lại kênh E"
http://www.ddth.com/showthread.php?t=260404

kiettt
13-10-2010, 20:11
Hy vọng khúc này thành một post mới để mọi người chú ý, chứ bị merge sợ nó chìm lỉm luôn.

Thứ Sáu này do phải lo việc dời văn phòng nên chắc mình đi làm ra rất trễ, tiên lượng là đến sáng thứ Bảy mới xong, vậy vụ chuyển monitor chắc nhờ mấy bạn trẻ lo dùm.

Chương trình là chúng ta sẽ tập trung tại hẻm nhà bác Lý (hẻm 195 Xô viết nghệ tĩnh, tức hẻm trường gia định, tức hẻm nhà thờ Nguyễn Duy Khang, tức hẻm khách sạn Thủy Nguyên) lúc 0445 là trễ nhất, có thể tranh thủ phê pháo chút rồi mình khởi hành lúc 0500, đi sớm cho nó mát với tranh thủ ra khỏi thành phố để tránh kẹt xe, dự kiến đến Núi Sập khoảng trưa, ta sẽ lắp đặt và ăn trưa tại nhà thờ An Sơn, rồi tranh thủ về Cần Thơ sau khi xong việc, về đến Cần Thơ là tối rồi. Ta sẽ nhận lời mời rửa cái Nikon D90 của Nino, sau đó ngủ lại CT tại hắc điếm heo mọi. Sáng CN thì ngủ dậy giờ nào về giờ đó, có lẽ cũng phải tranh thủ tí tại về tới SG mình cũng phải chạy vào văn phòng coi vụ di dời tới đâu và giải quyết những tồn đọng để thứ Hai, văn phòng làm việc bình thường.

Nhân sự lần này có Kiettt, Long_Phung, Kai_IT và anh Thanh của công ty Golden Key tổng cộng 4 miệng.

dly
13-10-2010, 20:56
Nếu bận quá thì vụ chuyển monitor từ LTR vê BT Lý sẽ cáng đấng luôn anh ạ. Trong chuyến đi này Lý cũng nhờ anh chuyền giúp một máy tính cho anh Đạt luôn. (sẽ dán tên trên máy để anh khỏi lộn) Hy vọng nếu không có gì thay đổi anh em sẽ gặp nhau chiều thứ Bẩy tại Cần Thơ hen

nino
13-10-2010, 21:36
@Kiettt: Vậy 4 anh em đi LX về sẽ trễ phải không anh ? để em biết sắp xếp.
@Anh Lý: Vậy ku Gà nó có đi CT không anh? hồi sáng nhắn nó trên YM mà hông thấy trả lời :(
Hôm qua có gặp bác Cả rồi, bác nói có gì cho bác hay... hẹn gặp anh em ngày thứ bảy, chúc mọi người thượng lô bình an, công việc thì trôi chảy.

shena22
13-10-2010, 22:17
shena lần này không có ra chung với mọi người được, nhưng shena mong hôm đó trời không mưa để mọi người vận chuyển cho nhanh (shena hôm đó không có ở tp nên không biết mong có linh hông nữa).

chúc mọi người luôn vui.

hoangnamquan
14-10-2010, 06:12
:chris:mấy ngày nay làm việc xong lăn lóc trong bệnh viện vì bà xã và 2 đứa nhóc bị tông xe, giờ mới online dc, phải ở nhà thôi. Chúc mọi ng lên đường vui vẻ.:chris:

nino
14-10-2010, 07:37
:chris:mấy ngày nay làm việc xong lăn lóc trong bệnh viện vì bà xã và 2 đứa nhóc bị tông xe, giờ mới online dc, phải ở nhà thôi. Chúc mọi ng lên đường vui vẻ.:chris:

ặc, trời đất!... bà xã và hai đứa nhóc có sao hông bác?:emlaugh:

dly
14-10-2010, 08:52
Mong cho không có chi nghiêm trọng xẩy ra hen chú Nắm Quần. Cầu mong mọi người bình an.

Kai_it
14-10-2010, 10:16
Nếu bận quá thì vụ chuyển monitor từ LTR vê BT Lý sẽ cáng đấng luôn anh ạ. Trong chuyến đi này Lý cũng nhờ anh chuyền giúp một máy tính cho anh Đạt luôn. (sẽ dán tên trên máy để anh khỏi lộn) Hy vọng nếu không có gì thay đổi anh em sẽ gặp nhau chiều thứ Bẩy tại Cần Thơ hen

Chiều thứ 6 thì con không có gì bận, nên khi nào vận chuyển chú cho giờ cụ thể con chạy qua.

kiettt
14-10-2010, 10:39
Không ấy kêu chiếc 7 chỗ chở về đi anh, đang có tiền nè. Chuyển 5 cái monitor mà một hai người túc tắc chuyển bằng mui trần hai bánh, tính ra thì lỗ đấy.

Sa Huỳnh
14-10-2010, 10:44
Chiều tối mai em qua phụ các bác chở đồ.:D

dly
14-10-2010, 10:52
vầy đi. 18g30 anh em gặp nhau tại LTR nhé. Mướn xe thì hết độ 50.000 để tiền đó anh em uống cafe tán láo :D

hoangnamquan
14-10-2010, 14:40
Cám ơn mọi người, bx và 2 đứa nhóc ổn nhưng chân còn bó nên ko di chuyển được. mọi việc chỉ còn 1 mình nắm quần này làm. Phù, mịt. À mọi người có ăn cơm ở LX thì ăn ở Tường Vân gần SVĐ An Giang, bảo đảm ngon, bổ rẻ

hippo con
14-10-2010, 14:44
lúc này mới thấy được sức mạnh của trụ cột trong gia đình, hihi. anh hoangnamquan cố lên nghen

kiettt
14-10-2010, 15:08
Cám ơn mọi người, bx và 2 đứa nhóc ổn nhưng chân còn bó nên ko di chuyển được. mọi việc chỉ còn 1 mình nắm quần này làm. Phù, mịt. À mọi người có ăn cơm ở LX thì ăn ở Tường Vân gần SVĐ An Giang, bảo đảm ngon, bổ rẻ

Coi chừng nắm quần chạy quá sút quần, không có bà xã kế bên nhắc nhở nhé :lick: Chúc mấy mẹ con mau khỏe.

Hic, xuống tới Long Xuyên thì ráng chút xíu, tới nhà thờ là có cơm ăn rồi. À, trong các món chó mèo heo gà trâu bò rắn rùa chuột bọ ếch nhái, đoàn ta có ai kiêng khộng vậy ? Tớ lỡ trả lời là chả có ai kiêng hết rồi, chú nào mà kiêng thì gói khúc bánh mì theo nha.

Tin giờ chót (hy vọng chót thiệt), vụ dời văn phòng được dời qua tới tuần sau, hy vọng mai được ra sớm đi chở đồ với anh em. Mấy sợi dây ràng hôm bữa ai giữ vậy ta ?

dly
14-10-2010, 15:10
Quen nắm quần rồi chắc không cần cố đâu bé ui. Có điều lúc này kéo lên hay tụt xuống có chút vất vả Hoàng nhỉ :D

Tin giờ chót (hy vọng chót thiệt), vụ dời văn phòng được dời qua tới tuần sau, hy vọng mai được ra sớm đi chở đồ với anh em. Mấy sợi dây ràng hôm bữa ai giữ vậy ta ?

Còn ai khác ngoài cái thằng chuyên đi xin đồ :D

hippo con
14-10-2010, 15:21
Quen nắm quần rồi chắc không cần cố đâu bé ui. Có điều lúc này kéo lên hay tụt xuống có chút vất vả đôi chút Hoàng nhỉ :D

nhỏ shena còn biết mọi người, chứ hippo chỉ nghe nói về mọi người thôi (thông tin từ nhỏ shena á), chưa gặp mặt người trong tp huống chi người ở tận đâu đâu.

cái này hippo đồng tình ơới bác dly nè, bị bó bột ở chân thì khổ nhất cí nì, hé hé

Kai_it
14-10-2010, 20:43
Con kiêng: chó, mèo, thỏ, chim :D
Hôm nay thêm cái nợ nên kiêng tiếp: bò, tôm tép, rau muống, cá biển, thịt gà :no:

kiettt
14-10-2010, 21:00
Hôm nay thêm cái nợ nên kiêng tiếp: bò, tôm tép, rau muống, cá biển, thịt gà :no:

Chít cha, hông lẽ mua cho chú này mấy ổ bánh mì, thêm bịch kẹo đậu phọng nữa ta ? À quên, nó chừa lại heo.

Mai sẽ đi làm sớm, hy vọng xong hết việc để được ra sớm. Có gì anh Lý gởi lại mấy sợi dây ràng nhe, rủi em có ra trễ mà mọi người đi trước rồi thì em cứ thế chạy theo.

Dennis Bergkamp
14-10-2010, 21:49
Dạ, mọi người cứ mang theo nhưng nếu lỡ quên thì em cũng chuẩn bị sẵn rồi...30k/sợi.

kiettt
14-10-2010, 22:24
Dạ, mọi người cứ mang theo nhưng nếu lỡ quên thì em cũng chuẩn bị sẵn rồi...30k/sợi.

Nhắc mới nhớ, hum bữa cho mấy chú chần Gia mượn 3 cọng, anh tính chẵn 100k luôn, dây anh ngon hơn dây của chú đó. Lấy tiền dẫn chú Khai ít đi ăn mì xào dòm :lick:

Kai_it
14-10-2010, 22:51
Nhắc mới nhớ, hum bữa cho mấy chú chần Gia mượn 3 cọng, anh tính chẵn 100k luôn, dây anh ngon hơn dây của chú đó. Lấy tiền dẫn chú Khai ít đi ăn mì xào dòm :lick:

Kì này dòm chắc luôn, hồi sáng mà không dính vụ xể mình xể mẩy thì đâu có cử dữ vậy :(
Chuyến này đi Cần thơ ăn ngó. Còn vụ rửa cái D90 gì đó bằng bọt chắc ngó nốt :(
Dò cẳng gì hổng sao, mà nó quất vô cái mặt sợ sẹo :bawling:

bihoctinhoc
14-10-2010, 22:57
Mua thuốc nghệ chét đi chú hay nhờ con bé Sến chét cho mau liền sẹo :lick:

nino
14-10-2010, 22:59

tính rửa bằng lẩu gà mà chú nói vậy thì chít rồi... hông sao, ăn mì gói cũng được lol lol

kiettt
14-10-2010, 23:01
Kì này dòm chắc luôn, hồi sáng mà không dính vụ xể mình xể mẩy thì đâu có cử dữ vậy :(
Chuyến này đi Cần thơ ăn ngó. Còn vụ rửa cái D90 gì đó bằng bọt chắc ngó nốt :(
Dò cẳng gì hổng sao, mà nó quất vô cái mặt sợ sẹo :bawling:

Sao khổ vậy ? Rồi đi xa gió máy có sao không ? Hay mượn bộ đồ ninja của nhỏ Sếu trùm vô ?

Kai_it
14-10-2010, 23:17
shena nó ở tận Vũng sìn rồi. Gió máy vô tư, mỗi cái nghe thiên hạ đồn cữ mí món đó cho đỡ hậu quả.

@bác Nổ: mì gói nóng cũng cữ nốt :lick:

nino
14-10-2010, 23:21
shena nó ở tận Vũng sìn rồi. Gió máy vô tư, mỗi cái nghe thiên hạ đồn cữ mí món đó cho đỡ hậu quả.

hic, ăn cơm trắng với nước tương vậy :w00t:

Kai_it
14-10-2010, 23:23
hic, ăn cơm trắng với nước tương vậy :w00t:

Nước tương ăn bị thâm vào vết sẹo luôn đó bác :no:

nino
14-10-2010, 23:24
Nước tương ăn bị thâm vào vết sẹo luôn đó bác :no:

. :crying:

Long_Phung
15-10-2010, 01:04
Chị Nổ khéo lo xa... có mình chú Kai cữ thôi, cả l ko ai cữ hết á.

Hôm nay Long Phụng phãi trực tại chỗ khách hàng tới 20h lận, không phụ được rùi.
hẹn gặp anh em sáng T7 vậy.

Kai_it
15-10-2010, 02:08
Chị Nổ khéo lo xa... có mình chú Kai cữ thôi, cả l ko ai cữ hết á.

Hôm nay Long Phụng phãi trực tại chỗ khách hàng tới 20h lận, không phụ được rùi.
hẹn gặp anh em sáng T7 vậy.

xía! bác nổ lo ăn uống thế mới là anh em, chứ ai như bác Lòng Phụng :no:

shena22
15-10-2010, 10:27

chia buồn cùng anh nha!

Mua thuốc nghệ chét đi chú hay nhờ con bé Sến chét cho mau liền sẹo :lick:

Sao khổ vậy ? Rồi đi xa gió máy có sao không ? Hay mượn bộ đồ ninja của nhỏ Sếu trùm vô ?

sao không nói sớm con mang lên cho mượn, giờ trễ rồi......mà sao biết con có áo trùm ninja vậy Bác ?

dly
15-10-2010, 11:01
Anh Kiệt ui. Nhắm còn thời gian không. Nếu kịp thì tranh thủ ghé qua nhà thờ Gò Quao (Vị Thanh) tăng cường cho nơi đó 2 máy nữa (Không có monitor và chở về ít phụ kiện hư cũ)

kiettt
15-10-2010, 11:10
Anh Kiệt ui. Nhắm còn thời gian không. Nếu kịp thì tranh thủ ghé qua nhà thờ Gò Quao (Vị Thanh) tăng cường cho nơi đó 2 máy nữa (Không có monitor và chở về ít phụ kiện hư cũ)

Em đâu biết nó ở chỗ nào đâu ? Tiện đường thì làm luôn thôi, bất quá thì mình bớt giờ ăn lại.

Chơi luôn đi anh.:boxing:

dly
15-10-2010, 11:16
KHi quay về thay vì rẽ trái đi bắc Vàm Cống. Xe chạy thẳng tới ngã ba lộ tẻ, quẹo phải căp docj theo kinh D hướng về Kiên Giang. Tới ngã ba bến sỏi quẹo trái đi Gò Quao . Từ LX về tới Gò Quao khoảng 100Km

kiettt
15-10-2010, 11:55
OK, vậy anh bàn với ông tài xế đi, ăn thua như ổng thôi chứ bọn ngồi không trên xe thì đâu ảnh hưởng gì :lick: Em tính là sẽ đi hướng Sa Đéc - Lấp Vò - Vàm Cống theo lộ trình năm ngoái đi, gần hơn được chút xíu. Nghe nói đường xá bây giờ ngon lành rồi, từ Núi Sập khi quay về CT mình sẽ ghé Gò Quao có lẽ tiện đường hơn.

Túm lại là ông tài ổng chịu nổi hay không thôi, sẵn sáng phụ với ổng hai tay hai chân, nhưng thường thì mấy ông đó không chịu.

bihoctinhoc
15-10-2010, 12:24
Thời tiết dạo này thất thường, chuyến này các anh đi sẽ cực đây! Chúc chuyến lần này thuận buồm xuôi gió. Lần sau em sẽ tái nạm lại các anh!

Kai_it
15-10-2010, 12:30
Ôi, hơn 1 năm rồi mới có cơ hội ghé Vị Thanh, quất luôn đi bác lý :lick:
mà Vị Thanh tỉnh nào nhỉ?

dly
15-10-2010, 12:33
Đã dàn xếp xong với nhà xe. Như vậy chuyến về các anh ghé Gò Quao để gửi 2 máy nữa hen. Xem như thời gian nghỉ ngơi ở LX không có rồi. Tất cả chỉ trông về tới Hotel Heo Sữa thôi :D

kiettt
15-10-2010, 13:17
Theo kinh nghiệm thì mất thì giờ nhất trong chuyến đi là mấy vụ hỏi đường. Anh hướng dẫn kỹ lưỡng cho nhà xe nhe, tới giờ đó mà còn lang thang nữa thì không biết khi nào mới xong việc.

Vị Thanh ở Hậu Giang mà ta ?

Kai_it
15-10-2010, 13:20
Vị thanh là thị xã mà nhỉ. Hơn 1 năm trước con đi MHX ở Vị thủy, có 1 lần chuồn được bí thư dắt đi Vị Thanh chơi, nhìn cảnh sông nước thật là sảng khoái :)

dly
15-10-2010, 15:04
Nếu tính từ LX về thì huyện Gò Quao cách Vị Thanh chừng 40Km

nino
15-10-2010, 21:22
Ôi, hơn 1 năm rồi mới có cơ hội ghé Vị Thanh, quất luôn đi bác lý :lick:
mà Vị Thanh tỉnh nào nhỉ?

tỉnh Hậu Giang đó bác, Gò Quao cách Cần Thơ tầm 80-90km...

@dly: Không biết xuống đó rồi về CT ngõ nào nhanh hơn anh nhỉ...
chuyến này bác Kiệt về tới Cần Thơ chắc tầm ... 2 giờ sáng lol lol

dly
15-10-2010, 21:55
Tùy theo tình hình mà anh Kiệt quyết định nhé. nếu rộng rãi thời gian thì hẫy qua Gò Quao còn như giao thông không thuận tiện thì để qua năm sau vậy, sẽ làm 1 chuyến đi rẽ hoặc Lý gửi nhà xe quen

kiettt
15-10-2010, 22:04
Chiều nay 5 cái monitor đã được chuyển về nhà xe để chuẩn bị cho chuyến đi ngày mai, may mắn là chiều nay gom được đủ 5 tài nên không ai phải chở 2, chở 3 cả. Chở về đến nơi xong anh em đi chén cơm gà (gần nhà bác Lý có chỗ cơm gà vừa ngon vừa rẻ), xong cả bọn ra lề đường ngã tư hàng xanh uống ly cà phê rồi về.

Đã quyết định là ngày mai ta sẽ tranh thủ hoàn tất công việc ở Núi Sập trước, sau đó quay ra Vị Thanh, tới đây thì nhanh thôi, chỉ việc thảy 2 cái case xuống, gom mớ đồ cũ về cho bác Năm ve chai rồi về Cần Thơ luôn, vì ở Gò Quao xe không vô t9o71i nơi được. Hy vọng từ Vị Thanh có đường tắt về CT. Tùy theo sức khỏe của bác tài mà các thời điểm nghỉ xả lao sẽ gia giảm, duy chỉ có ở Núi Sập, địa phương thông báo đã rộng cá, nhốt mèo, đào giun, ngắt đầu dế nên chắc chắn là ta không thoát được bữa cơm trưa. Kệ, đàng nào cũng phải ăn.

Nhà hàng heo sữa không cần phải lo món đặc biệt cho khách Khai ít nhé, bữa giờ cứ tưởng nó bị dị ứng nên kiêng cử tùm lum, ai dè chú nó bị té xe, cái mặt trầy có chút chéo à, sợ bị sẹo nên đòi kiêng đủ thứ. Danh sách các món kiêng cữ của chú ấy chắc cái Kindle của Chần Gia chứa không hết quá :no: Hồi tối nó xơi hết cái đùi gà chiên rồi.

dly
16-10-2010, 06:32
$g30 ra đường ngồi uống cafe chờ anh em đến. Mãi tới 5g kém 5 mọi người mới đủ mặt và lục tục chất máy lên xe

Lên đường. Lúc này là 5g30 phút. Chuc anh em thượng lộ bình an

bihoctinhoc
16-10-2010, 12:37
Các anh đã đến đâu rồi nhỉ? :)

nino
16-10-2010, 14:49
Các anh đã đến đâu rồi nhỉ? :)

nhận được sms nói là đã khởi hành đi Gò Quao rồi...
lúc nãy (14 giờ) có điện hỏi thăm anh Kiệt... thấy ổng nói cà lâm rồi... bảo là đã xong ở Núi Sập, máy chạy tốt không có gì trục trặc, giờ chuẩn bị đi Gò Quao, giả nói không biết mấy thằng kia như thế nào, chứ lão mệt rồi :emlaugh:... một mình mần hết 3 lít gụ chuối hột :no:

dly
16-10-2010, 15:24
Dự tính rời Trà vinh lúc 1 giờ nhưng đành chịu vì không htuee được phương tiện, đành chờ theo xe tuyến. Giờ mới bắt đảu rời Duyên Hải. Chắ tới được Cần Thơ sớm lắm cũng 7gio

shena22
16-10-2010, 17:51
shena về nhà chà có cập nhật được thông tin gì hết á, nhưng mà vẫn có thông tin qua điện thoại.

trưa nay nhận được thông báo là đã xong công việc ở núi Sập một cách thành công, và chuẩn bị đi Gò Thao.

biết nhiêu đó thôi à vì shena mới lên tp, hichic.

chúc mọi người thượng lộ bình an, hihi

Kai_it
16-10-2010, 21:33
Tất cả đang ở khách sạn 7 sao tại Cần thơ. Máy chuyển đến Gò Quao, và chuyển màn hình về CT đã hoàn thành :D

bihoctinhoc
16-10-2010, 21:35
Văn bạn khá lắm :)

Kai_it
16-10-2010, 21:40
Văn bạn khá lắm :)

Vừa tới ko giành phòng tắm mà online ngay, sao không khá được lol

GKmember
16-10-2010, 22:03
Lần đầu tiên tham gia với Anh Em thấy vui vì mọi việc đều thuận buồm xuôi gió. Có thêm một linh kiện mới cần bổ sung vào lĩnh vực tin học ai muốn biết hỏi anh em đi trong chuyến này !

shena22
16-10-2010, 22:04
hèn chi giờ ngồi than quá chừng, thông tin nhanh hen, hihi.

thông tin mới nhận là khi nào mọi người tắm xong sẽ kéo nhau đi rử máy chụp hình của Bác Nino.

hiện tại dưới đó có tới 7 người.

bihoctinhoc
17-10-2010, 06:21
Up hình đê :aha:

hoangnamquan
17-10-2010, 12:56
Rửa kỹ kỹ nha bác Nino

Sa Huỳnh
17-10-2010, 12:59
Nghe bác Khai ít nói bác Nổ rửa máy bia bọt tràn trề :D

Kai_it
17-10-2010, 16:18
Lần đầu tiên tham gia với Anh Em thấy vui vì mọi việc đều thuận buồm xuôi gió. Có thêm một linh kiện mới cần bổ sung vào lĩnh vực tin học ai muốn biết hỏi anh em đi trong chuyến này !

Thiết bị được gửi từ kinh E Long Xuyên bổ sung vào làng lol

Nghe bác Khai ít nói bác Nổ rửa máy bia bọt tràn trề :D

còn gà thì ăn tới khi nào chán thì thôi :D

nino
17-10-2010, 19:23
Up hình đê :aha:

tớ hông có hình bác Bi ơi

còn hình độc thì hông dám post

Kai_it
17-10-2010, 19:25

Tối hôm đó mấy bác "bắn" lúc vịt xếp lớp nằm đều để test hông biết còn hông :lick:

bihoctinhoc
17-10-2010, 19:27

Không sao đâu anh chỉ hóng tình hình anh em ở đẳng thôi :)

nino
17-10-2010, 19:53
ờ ờ, bác Kiệt vào báo cáo đi :)

dly
17-10-2010, 20:09
nghe đâu đang ôn và trả bài bù cho mấy bữa ra khòi nhà hay sao đó :lick:

nino
17-10-2010, 21:01
chắc vậy quá :D

GKmember
17-10-2010, 21:03
kakaka

Chiều nay có gọi cho A Kiệt vẫn còn khỏe máy Pác ơi ! Nhưng hình như đang bận lắm chắc là đang thổi rơm .
Còn nữa anh em ai có chụp hình lại thì cho Thanh Xin cho đủ trọn bộ của chuyến đi nghe với lại cũng muốn xem coi cá mòi có xếp hàng ngay không đó mà !

Long_Phung
17-10-2010, 22:49
Hành trình chuyến đi
Khởi đầu:
Trên đường đi:

Xuống phà Vàm Cống qua Long Xuyên:
Thấy có .. Mùi:
Kết quả là 2 chú đi chuyến sau ( cách nhau có 2 phút)
Tới thủ phủ Long Xuyên

Đèn 5 ngọn:
Sắp tới địa điểm đầu tiên:
Cầu vào nhà thờ, độ dốc lên và xuống khoảng 40-45 độ.
Vào cổng:
Xuống đồ:

Phòng máy được sửa sang lại:
Đệ tử quản lý phòng máy giúp nhà xứ và Ông Chánh:
Chiếc máy đầu tiên ảnh hưởng của chất lượng những con đường đã đi qua, lỏng RAM:
Cuối cùng tất cả đều hoạt động. do bàn ghế chưa yên vị, nên test từng bộ và xếp gọn lại.

Cha xứ JOS Đinh Công Oánh
tiếp tục hành trình qua địa điểm thứ 2, Gò Quao:
Cây cầu vào nhà thờ không kém gì cây cầu vào địa điểm thứ nhất, dốc và nhỏ.
bác tài vừa chạy vừa cầu nguyện, anh em nín thở vì đường vào vừa đủ bánh xe chạy. trời lại tối..
Ơn Chúa an toàn vào sân nhà thờ:
Những bộ cuối cùng rời khỏi xe
Trên đường về Cần Thơ:
Cầu Cần Thơ trên đường về lại Sài Gòn.

chia tay vội vã phần vì ai cũng thấm, và trời lại chuyển mưa, nên chẳng có thêm tấm nào.
Chuyến đi hoàn toàn trùng với dự tính về thời gian, chênh lệch không quá 30 phút cho từng chặng.

bác Kiệt làm bài tổng hợp và bổ sung hình nha.
Đi ngủ thôi, mai đi làm......

nino
18-10-2010, 07:43

...

dly
18-10-2010, 09:56
@GK: anh có mấy tấm cuả anh em hà. Nhưng chờ anh Kiệt post tường trình cụ thể đã rồi sẽ đưa tiếp theo cho liền mạch. (chứ không như .... ai kia quăng đại vài tấm hình chả đâu vào đâu! :lick:)

@Cá: Long Xuyên không có đèn nào gọi là đèn Năm ngọn cả. Trụ đèn trăm bóng đó là của KTS Nguyễn Văn Siêu tạo hình theo dáng hạt gạo. Biểu tương cho sự phì nhiêu của vựa lúa miền Tây.

hoangnamquan
18-10-2010, 12:11
Cá: Long Xuyên không có đèn nào gọi là đèn Năm ngọn cả. Trụ đèn trăm bóng đó là của KTS Nguyễn Văn Siêu tạo hình theo dáng hạt gạo. Biểu tương cho sự phì nhiêu của vựa lúa miền Tây.

Chổ đó gọi là đèn 4 ngọn bác ạ

shena22
18-10-2010, 12:35
vậy là mọi người đã kết thúc chuyến đi Long Xuyên thành công tốt đẹp, hihi.

Long_Phung
18-10-2010, 21:58
Cá mú gì ở đây, Long cũng bay, Phụng cũng bay nghe chửa!?

Thấy ông tài với lão kiệt nói với nhau, chắc nghe lộn trăm ngọn thành 5 ngọn....

Post vài tấm để thỏa mãn ai đó đang háo hức thông tin chuyến đi, còn chính vẫn là bác Kiệt mừ!!

Mà lão này chắc bị phạt thổi - quạt lò bù hay sao mà giời này im ru ta?

Đố ai chụp được như tớ.... :lick::lick::lick:

nino
18-10-2010, 22:09
Mà lão này chắc bị phạt thổi - quạt lò bù hay sao mà giời này im ru ta?

chắc vậy lol lol

tấm hình đi đường hẹp... mình thấy có con cầy giữa lộ phải hông Chiến :lick:

Long_Phung
18-10-2010, 22:14
Em cũng hổng biết cái chi nó phản quang nữa....

kiettt
18-10-2010, 23:15
Hôm qua về đến nhà mêt quá. Tính hôm nay đi làm tranh thủ giờ rảnh post bài mà cũng chẳng rảnh được tí nào, tối nay lại bị một bữa say bét nhè ngoài dự kiến nữa, hồi nãy bị lão Lý hăm quá nên dù mắt đang nhíu lại cũng ráng ngồi báo cáo lại chuey61n đi cho bà con đỡ nóng ruột, bà con thông cảm bỏ qua lỗi chính tả dùm nhe, chẳng qua say quá nó vậy thôi, với lại nhiều khi gõ nhanh quá, máy chạy theo hỏng kịp :lick:

Như các bạn đã cho biết, anh em khởi hành từ Sg khoảng 05:30 và theo đường cao tốc Trung Lương để về miền Tây, cảm nhận của tớ là đường này không xứng danh là đường cao tốc, quá lắm chỉ có thể gọi là đường nhựa làm đúng theo tiêu chuẩn tối thiểu của đường nhưa thôi, cao tốc quái gì mà chỉ có 2 lane 100 và 80km/h, lầu lâu có đườngng nhánh rẽ vào thì thêm được một lane 40km/h nữa, và đang chạy lane ngoài 100km/g thỉnh thoảng tài xế thắng cắm đầu do đường bị lún, vắt ngang con đường là một vệt sụp xuống, xe mà chạy tốc độ quy định chắc mấy bánh xe rớt hết ra ngoài.

Qua cầu Mỹ Thuận bác tài quyết định đi theo hướng Sa Đéc, theo lời bác ấy thì đi hướng này rẻ hơn gần 50km và đường đã sửa xong, đúng là so với năm ngoái, khi THX đến Núi Sập lần thứ nhất thì đường xá đàng hoàng hơn nhiều. Các đoạn ổ voi, ổ gà đã được tráng nhựa hẳn hoi tuy đường vẫn còn khá hẹp. đến bến phà Vàm Cống khoảng 10:30, phải chờ đến vài lượt xe của nhóm mới xuống được bến, chú Cá và chú Khai tí tởn leo ngay lên một chiếc phà sửa soạn rời bến, chắc mẩm ta đi ngon lành lắm, ai dè chiếc xe chở máy lại đi chuyến phà sau, khi thấy chú hớn hở trên cabin chiếc phà vênh váo chụp hình, mình a lô cho chú, chú còn bảo "em đang đứng trên đầu anh đấy :lick:", mịa, bởi vậy kinh nghiệm đi xa cho thấy, mấy thằng dẫn đầu toàn là mấy thằng không biết đường :no:

Hình này chụp trước đó, đường xuống phà cho người đi bộ và xe gắn máy 2 bánh

Sau khi qua đến địa phận Long xuyên, đến ngã tư đèn bốn ngọn (ngay giữa bùng binh làm một chùm đèn lận, nhưng từ bốn con đường dẫn đến ngã tư, bốn trụ đèn đường hiên ngang trấn bốn góc, như muốn bảo rằng tên goi đèn bốn ngọn không phải là không có cơ sở) :no:

Bà con cho nợ lại tiếp nhe, mắt nhíu òi.

nino
19-10-2010, 07:19
Hôm qua về đến nhà mêt quá. Tính hôm nay đi làm tranh thủ giờ rảnh post bài mà cũng chẳng rảnh được tí nào, tối nay lại bị một bữa say bét nhè ngoài dự kiến nữa, hồi nãy bị lão Lý hăm quá nên dù mắt đang nhíu lại cũng ráng ngồi báo cáo lại chuey61n đi cho bà con đỡ nóng ruột, bà con thông cảm bỏ qua lỗi chính tả dùm nhe, chẳng qua say quá nó vậy thôi, với lại nhiều khi gõ nhanh quá, máy chạy theo hỏng kịp :lick:

Như các bạn đã cho biết, anh em khởi hành từ Sg khoảng 05:30 và theo đường cao tốc Trung Lương để về miền Tây, cảm nhận của tớ là đường này không xứng danh là đường cao tốc, quá lắm chỉ có thể gọi là đường nhựa làm đúng theo tiêu chuẩn tối thiểu của đường nhưa thôi, cao tốc quái gì mà chỉ có 2 lane 100 và 80km/h, lầu lâu có đườngng nhánh rẽ vào thì thêm được một lane 40km/h nữa, và đang chạy lane ngoài 100km/g thỉnh thoảng tài xế thắng cắm đầu do đường bị lún, vắt ngang con đường là một vệt sụp xuống, xe mà chạy tốc độ quy định chắc mấy bánh xe rớt hết ra ngoài.

Qua cầu Mỹ Thuận bác tài quyết định đi theo hướng Sa Đéc, theo lời bác ấy thì đi hướng này rẻ hơn gần 50km và đường đã sửa xong, đúng là so với năm ngoái, khi THX đến Núi Sập lần thứ nhất thì đường xá đàng hoàng hơn nhiều. Các đoạn ổ voi, ổ gà đã được tráng nhựa hẳn hoi tuy đường vẫn còn khá hẹp. đến bến phà Vàm Cống khoảng 10:30, phải chờ đến vài lượt xe của nhóm mới xuống được bến, chú Cá và chú Khai tí tởn leo ngay lên một chiếc phà sửa soạn rời bến, chắc mẩm ta đi ngon lành lắm, ai dè chiếc xe chở máy lại đi chuyến phà sau, khi thấy chú hớn hở trên cabin chiếc phà vênh váo chụp hình, mình a lô cho chú, chú còn bảo "em đang đứng trên đầu anh đấy lick:", mịa, bởi vậy kinh nghiệm đi xa cho thấy, mấy thằng dẫn đầu toàn là mấy thằng không biết đường :no:

http://img176.imageshack.us/img176/7779/chientrenpha.th.jpg[/URL]

Hình này chụp trước đó, đường xuống phà cho người đi bộ và xe gắn máy 2 bánh

Sau khi qua đến địa phận Long xuyên, đến ngã tư đèn bốn ngọn (ngay giữa bùng binh làm một chùm đèn lận, nhưng từ bốn con đường dẫn đến ngã tư, bốn trụ đèn đường hiên ngang chấn bốn góc, như muốn bảo rằng tên goi đèn bốn ngọn không phải là không có cơ sở) :no:

Bà con cho nợ lại tiếp nhe, mắt nhíu òi.
em cũng nhíu mắt dữ lắm mà nhìn hông ra cái hình :lick:

nguoimoi
19-10-2010, 13:13
Đến giờ đáo hạn rồi bác Kiệt ơi !lol

huongct
19-10-2010, 22:21
Chuyến đi này trơn tru quá hén, máy móc không có vấn đề gì, thời tiết cũng tốt ! Vậy là khỏe rồi !lol

kiettt
19-10-2010, 23:55
Đã sửa lại hình. Hình như thằng imageshack đang giận nhau với thằng VDC ??? hình gì mà load thấy thương luôn. :no:

Bữa đó đi để quên cuốn sổ tay ở nhà nên không ghi chú được, vừa kiểm lại mấy tin nhắn ngày hôm đó để nhớ lại giờ giấc, tới được ngã tư đèn bốn ngọn khoảng 10:30, anh em khởi hành từ 05:30, vậy là mất khoảng 5 giờ để vượt qua đoạn đường hơn 200km (ặc), từ Long Xuyên đến Núi Sập còn khoảng gần 30km nữa, cũng ngốn hết 1 giờ, vị chi là 6 tiếng từ SG đến Núi Sập !!! Đường vào NS thì vẫn vậy, bà con ta có thể tham khảo lại chuyến đi năm ngoái, cũng đường nhỏ rí, gặp chiếc xe hơi chạy ngược chiều là cả hai phía phải lo kiếm cái nhà dân nào có khoảng sân rộng, chui hẳn vào để tránh nhau, xe nào chạy ở hướng bờ sông thì được ưu tiên hơn.

Năm nay NS ngon lành hơn năm ngoái, dãy phòng học phía sau nhà thờ đã được sửa lại, toàn bộ máy tính của đợt năm ngoái đã dời sang phòng học mới này. Vừa đổ bộ xong, do biết thời gian rất eo hẹp nên anh em nhào vào việc ngay,

do bàn ghế chưa có nên anh em tạm thời kéo dây điện ra và thử từng món một,

cho hết 5 cái CPU chạy ổn xong lại thử qua tới màn hình. Kết quả là cả năm máy cho NS lần này ổn cả, chỉ lặt vặt lỏng RAM, méo chân keyboard thôi. Năm ngoái THX đã tặng cho NS năm bộ, cộng với sáu bộ từ những nguồn khác, đến lúc này thì số máy còn có thể hoạt động được là tám, cộng với đợt của THX ta có tổng cộng là 13 máy, hy vọng đủ cho các em học tập. Lần này các bạn có dịp làm quen với bạn Hoàng, nhà ở gần nhà thờ, Hoàng hiện đang là kỹ thuật viên máy tính tại thị trấn NS, lúc hết giờ làm việc lại chạy vào nhà thờ chăm sóc dàn máy tính này.

dly
21-10-2010, 06:32
Tới đây là hết

à? :crying:

kiettt
21-10-2010, 14:31
Tới đây là hết ? :crying:

Câu bài mà cha :lick:

Mấy bữa nay bận quá, về tới nhà tắm rửa, bưng được tô cơm xúc cho vài muỗng vào miệng là ngồi ngủ gục luôn. :no: Hôm qua vợ thấy bên công ty vợ các chàng chuồn đúng boong khi vừa tan sở, trưa còn mua cà lem vô cho chị em mút, a lô um xùm đặt hoa tặng vợ, bả chạnh lòng bèn hỏi mình có cái gì cho các lây đì ở nhà hông ? Hỏi nhằm ngay lúc mình đang thò đầu lên trần nhà, vừa dở tấm trần lên dính ngay một đống ... ấy mèo, đang điên tiết quát tháo mấy ông thợ đi dây thì nhận được tin nhắn, chả nhớ trả lời bậy bạ thế nào mà khuya hôm qua mò về tới nhà thấy mặt ai cũng chầm dầm hết :crying::crying::crying:

nino
21-10-2010, 14:34

sướng, câu bài mà hông bị mót chém :lick:

nguyenvuhoang
21-10-2010, 15:06
Hỏi nhằm ngay lúc mình đang thò đầu lên trần nhà, vừa dở tấm trần lên dính ngay một đống ... ấy mèo,

Hên lắm đó anh Kiệt, mua vé số đi. Trúng nhớ mời anh em vài ve nha

kiettt
21-10-2010, 22:16
Hên lắm đó anh Kiệt, mua vé số đi. Trúng nhớ mời anh em vài ve nha

Bẫy mà anh trúng nó nằm đó năm năm rồi, Tongnghien hồi xưa dính một đòn vừa ra lò còn nóng hôi hổi, còn bốc khói luôn, mà cũng đâu thấy hên gì đâu. Với lại cái này coi như là có đi có lại rồi, xin đọc tiếp sẽ rõ.

Làm xong rồi thì đi ăn cơm, bữa cơm hôm đó do hội đồng giáo xứ đãi, các ông tự đi chợ, tự vào bếp làm tất

Hôm nay anh em được đãi món "mèo má mẻ", mèo nấu với rau má và mẻ chua, thật ra món này không hợp lý cho lắm, vì mèo và rau má là hai thứ mát cả, một mình mẻ không thể nóng đủ để kéo hai thứ này lại được, và món mèo bóp thấu, cái này bắt nè :lick:

Mấy hôm trước, chú Khai cứ ỡm ờ, nào là iem kiêng rau muống, kiêng thịt bò, cá biển, chó mèo, vươn vươn, mềnh cứ tưởng chú ấy bị dị ứng, ai dè chú ấy té xe, bên má có vết trầy to bằng những hai cái mụn trứng cá, chú ấy sợ ăn nhằm những thứ làm xấu sẹo. Xí, sẹo cỡ đó photo shop ủi một cái một, không tới cái thứ hai nữa là. Do có báo trước về vụ chú Khai nên các ông hội đồng chiên thêm một con cá lóc cũng trọng trọng, cuốn bánh tráng chấm nước mắm, và một cái lẩu nữa, món này mình chưa kịp nếm nên không nhớ lẩu gì :lick:

Linh mục Đinh Công Óanh, chính xứ nhà thờ An Sơn, kênh E 2 ngỏ lời cảm ơn Tin học xanh và anh em trong nhóm, sau đó các ông hội đồng lần lượt mời rượu và cảm ơn anh em. Giờ ngồi gõ bài mới nhớ ra, bữa đó cái ly của mình to nhất bàn, lại quen uống rượu theo kiểu miền Tây nên cụng ly một phát là ngửa cổ dốc ngược liền, trong khi mọi người thì toàn chia làm hai lượt không hà :mad: hèn gì hết cái chai ông già leo núi, thêm chai chuối hột nữa mà chỉ có mỗi mình tớ cảm thấy lâng lâng, nhìn thấy chú nào cũng còn tỉnh như sáo cả, phá mồi khí thế luôn.

Khoảng hơn 1g trưa, anh em xin phép rút để đến điểm kế tiếp, cha Óanh hẹn anh em đến khi nào cá trong ao lớn, cha mời xuống đó chơi. Năm nay nhà thờ có một ao cá khá lớn, nghe nói là cá ăn khoẻ và mau lớn lắm. Châm chút xíu nước nóng xuống ao, mấy chú nổi đầy lên đòi ăn, nghe GK gọi cá này là cá mùi, mình thì lại thấy giống cá chép hơn.

theo hướng dẫn của cha Ngọ ở Gò Quao, cả bọn quay ngược trở ra Long Xuyên, hướng về Cần Thơ. Đến ngã ba Lộ Tẻ thì quẹo về hướng Rạch Giá, từ Lộ Tẻ đi khoảng 40km nữa, đến kinh 5 có một con đường bên trái đi đến chợ Giồng Riềng, đến đây lại quẹo thêm nữa đi về hướng Gò Quao, ra Vị Thanh. Xe chạy miệt mài, chỉ nghỉ tổng cộng khoảng gần nửa tiếng mà đến 19:30 mới tới được nhà thờ Gò Quao

Chú thích về hội đồng giáo xứ: tổ chức nầy hình như chỉ có ở VN, tuỳ từng địa phương mà có nhiều tên gọi khác nhau như ban điều hành, hội đồng giáo xứ, ... là một nhóm các giáo dân được bầu ra để phụ giúp và tư vấn cho linh mục chánh xứ, chức cao nhất là ông chánh (trong các giáo xứ đông giáo dân là người gốc Bắc thì gọi là ông chánh trương, chả hiểu sao lại gọi vậy nữa :lick:) có thể ví như ông chủ tịch hội đồng nhân dân, kế đến là các ông trùm (họ), giống như tổ trưởng dân phố vậy, dưới nữa là các ông quản (giáo xứ gốc Bắc gọi là ông quản giáo, lo giữ trật tự trong các dịp lễ lớn, hồi nhỏ vô nhà thờ mà nói chuyện, ngắt nhéo thằng kế bên hay dựt tóc con nhỏ ngồi ghế trước là tự nhiên thấy ông này sau lưng mình nè, thêm cây chổi lông gà nữa), các chức vụ này do giáo dân tự ứng cử ra và được những người khác bỏ phiếu tín nhiệm, dân chủ đàng hoàng, thường được chọn là những người bản thân có uy tín trong cộng đồng, hạnh kiểm tốt, và là chủ hộ của những "gia đình văn hoá". Mỗi ông trùm có một nhiệm vụ riêng, ông thì lo về những vấn đề của người già, quan hôn tang tế trong giáo xứ, ông thì lo về các vấn đề giáo dục thiếu nhi,...

Kai_it
21-10-2010, 22:52
Chời ơi, thì dù sao cũng là cái mặt mo phải cho người ta giữ tý chứ, chưa ghệ gọc gì ráo hết á:crying: còn trai tơ :lick:
Cữ thì cữ thật mà, bữa đó không có món cá lóc, cái lẩu, với món gì không nhớ thì có mà nhịn, nhìn 2 món mèo là không thể rớ. Còn rượu thì loại đó con có uống 1 lần, bị nằm sân hồi Tết nên hôm đó cứ nhắm cho có lệ, lại thêm tửu lượng yếu xìu. Thấy cứ mỗi ông mời thì chú Kiệt lại mần 1 cái, bảo sao hông xỉn :lick:. Mà công nhận than xỉn mà ghi lại chi tiết đoạn đi đường sau đó rõ ghê :D bái phục :punk:
Có điều hơi xấu hổ là chuyến này đi chỉ có bưng bê mà đến đâu cũng được tiếp đãi hết :crying:. Đường xá không biết, liên hệ, di chuyển... trao gửi gì đó trưởng bối làm hết. Hi vọng từ từ khôn ra tý xíu đễ khi mấy chú bận lãnh chỉ được (mà chắc không dám giao :lick:)
Đi 1 ngày đàng học 1 sàng khôn mà, các chú cứ thư thả cho tụi nhỏ thêm thời gian. Đi tuy không cho được nhiều nhưng nhận nhiều hơn.
Mong rằng được đồng hành cùng các chú với THX, mong rằng những lần sau sẽ vừa góp được sức vừa góp được của :)

TongNghien
22-10-2010, 12:22
...

http://img842.imageshack.us/img842/3929/benboaonhaminh.jpg[/center]

...

Cái cầu này thấy quen quen...

Phải cái này hôn ? :D

http://i656.photobucket.com/albums/uu289/3T_images/TinHocXanh_NuiSap_LongXuyen_20090404/THX_NuiSap_LgXuyen_20090403_HPIM-2.jpg

Kai_it
22-10-2010, 12:47
nó đó anh, nhưng có 1 tấm cũng trên cây cầu đó với 1 dáng đứng khác :D

ngoccong2001
22-10-2010, 13:16
Châm chút xíu nước nóng xuống ao, mấy chú nổi đầy lên đòi ăn,
nước nóng ở vòi nào:no: mà châm xuống ao thế nhỉ:innocent:

Ku Long
23-10-2010, 07:51
Cái cầu này thấy quen quen...

Phải cái này hôn ? :D

http://i656.photobucket.com/albums/uu289/3T_images/TinHocXanh_NuiSap_LongXuyen_20090404/THX_NuiSap_LgXuyen_20090403_HPIM-2.jpg

Hình như cái này người ta thường ngồi ở trên đó rồi làm tỏm tỏm xuống cho cá ăn thì phải

Cu Đệ
23-10-2010, 09:44
Hình như cái này người ta thường ngồi ở trên đó rồi làm tỏm tỏm xuống cho cá ăn thì phải

Thì nè

Xử lý bằng gạch thẻ mới ghê :D

kiettt
23-10-2010, 23:34
Để cục gạch thẻ đó, đứa nào dòm thì chọi nó. Xí, làm như báu lắm vậy.

Thật ra cái cầu này là để cho cá ăn, còn cái cầu kia thì có vách che đàng hoàng, ít lắm cũng phải cỡ 7,8 tấc. Không ai để trống không vậy hết.

Có mỗi một tấm "đứng trước núi" nhưng không xuất xắc lắm nên thôi, nhìn giống ông Khương Tử Nha câu cá hơn là giống đang cho cá tắm nước nóng, không đúng chủ đề.

Bữa nay không kèm hình vì hình để trong máy kia rồi. Lại nói về việc anh em từ NS về Gò Quao, nhìn trên bản đồ thì hai chỗ này cách nhau theo đường chim bay chắc chừng hơn 30 cây số, nhưng theo đường chim ngồi xe hơi thì từ 2g chiều đến 7g tối (trừ đi nửa tiếng làm công tác thủy lợi và nghỉ ngơi), hết 5 tiếng đồng hồ, gần 200 cây số, coi như đánh một chữ U khổng lồ. Gò Quao có lẽ là khu vực có đông dân cư người Khmer do các địa danh, nào là Sóc Ven, Sóc Cạn,... các cô gái có nước da khá đậm dù vẫn mắt hai mí và tóc thẳng, và trên đường đi gặp khá đông các tu sĩ Phật giáo Đại thừa (?) với đặc trưng là áo cà sa màu đỏ, hở vai. Nhưng những kiến trúc của các chùa trên đường không đặc sắc lắm, và quy mô nhỏ.

19:30 đến địa điểm, cây cầu bắc qua mương vào trong nhà thờ còn ghê hơn bên An Sơn nữa, xe chạy lên cầu là hoàn toàn không thấy gì phía trước xe vì cầu quá dốc, con đường bê tông dẫn vào nhà thờ nhìn thì thấy là nhỏ hơn bề ngang của hai bánh xe hai bên, nhưng do cha Ngọ khẳng định là xe 7 chỗ dư sức vào nên bác tài đánh liều vào luôn, hai bên đường cỏ mọc che hai bên nên không thấy được con đường bề ngang bao nhiêu, cứ nhắm và canh tim đường trùng với trục xe rồi từ từ bò vào, anh em thấy bác tài căng thẳng quá nên hết cả đùa giỡn, nhưng cuối cùng cũng vào đường nhà thờ an toàn dù giả sử có một chiếc xe nào chạy ngược chiều ra thì không biết làm sao nữa. Do ở đây theo dự tính là chỉ cần thảy hai cái case xuống là xong, nhưng đã lỡ trễ rồi nên cả bọn ráp lên và chạy thử luôn, nhân tiện check lại toàn bộ số máy tính hiện có ở đó, tìm ra được 3 màn hình hư và vài case trống chất lại lên xe đem về SG. Để mai mình sẽ post vài tấm hình sinh hoạt thiếu nhi chỗ này, các em đang tập múa mừng lễ Giáng sinh, mình có thắc mắc là sao giờ này đã tập múa rồi, cha Ngọ, thày giúp xứ và cả cô giáo nữa, dù trả lời loanh quanh nhưng có thể hiểu là có thể các em tiếp thu hơi chậm hơn các bạn nơi khác, không có nhiều thì giờ tập, và tập chay nữa vì bắt nhịp bằng tiếng vỗ tay của cô giáo, may sao cả bọn phục hồi được một máy tính có sound card, thày giúp xứ bèn gắn loa vào và mở nhạc lên cho các em tập múa. Loa thì tiếng hú và rột rẹt còn to hơn tiếng nhạc, mấy bài hát chắc lúc rip chỉ lấy chừng 8 bits thôi, nhìn thấy mấy em vỗ tay mừng rỡ mà cám cảnh quá.

Do trên đường đi thường xuyên liên lạc với cha Ngọ để hỏi đường, cha biết anh em vừa đói vừa mệt nên đã nấu sẵn cho nồi cháo đậu xanh, ăn với mấy con cá rô chiên bắt từ ao nhà và con gà luộc. Bày chó chắc lâu lắm mới thấy nhà có đồ ăn ngon, ngổi chồm hổm, mắt đắm đuối nhìn chú Cá và chú Khai, hai chú mủi lòng vất cho miếng xương nhưng bọn nó rất ngoan, thứ nhất là không con nào bén mảng lại gần tớ, dù vẻ mặt puppy face mà khoe với tớ thì tớ cũng xìu ngay, và đưa con nào là con đó ăn chứ không có vụ dành nhau. Tớ vừa khen mấy con chó này ngoan quá, ông thày giúp xứ đằng hắng liên tục, chắc do biết mấy thằng này bạn với Dlỳ :lick:

Khoảng gần 8g tối, do còn gần trăm cây số nữa mới tới Cần Thơ, và chú Niểng chờ cơm đói bụng la um xùm lên, anh em từ biệt mọi người, lên đường về Cần Thơ. Từ Gò Quao chạy chừng gần nửa tiếng là ra tới thị xã Vị Thanh, tỉnh lỵ của Hậu Giang, tuy đường rất tốt nhưng lại bị cái lỗi là không hề có bẳng chỉ đường, xe chạy vòng vòng một hồi, cũng vài phen chạy lạc tuy không xa lắm, nhưng mãi mới ra lại được quốc lộ, tới đây thì bác tài quen đường nên anh em lại tếu táo kể chuyện tiếu lâm, chọc ghẹo nhau.

Kai_it
25-10-2010, 11:16
Do trên đường đi thường xuyên liên lạc với cha Ngọ để hỏi đường, cha biết anh em vừa đói vừa mệt nên đã nấu sẵn cho nồi cháo đậu xanh, ăn với mấy con cá rô chiên bắt từ ao nhà và con gà luộc. Bày chó chắc lâu lắm mới thấy nhà có đồ ăn ngon, ngổi chồm hổm, mắt đắm đuối nhìn chú Cá và chú Khai, hai chú mủi lòng vất cho miếng xương nhưng bọn nó rất ngoan, thứ nhất là không con nào bén mảng lại gần tớ, dù vẻ mặt puppy face mà khoe với tớ thì tớ cũng xìu ngay, và đưa con nào là con đó ăn chứ không có vụ dành nhau. Tớ vừa khen mấy con chó này ngoan quá, ông thày giúp xứ đằng hắng liên tục, :lick:

con có ăn miếng gà nào đâu mà vất xương :emlaugh::emlaugh:. Chỉ sờ nó tý thui, tại thấy chó nó trắng trẻo, sạch sẽ, dễ thương :innocent:

chắc do biết mấy thằng này bạn với Dlỳ

cái này là sao ta, hổng hỉu :no:

kiettt
29-10-2010, 23:28
chắc do biết mấy thằng này bạn với Dlỳ :lick:

cái này là sao ta, hổng hỉu :no:

THX có vài đứa nghe tới chó là mắt mơ màng, tay chân bủn rủn, THX SG thì có anh Lý, thaychua với anh, THX Đà Nẵng thì có anh Công với chị Tâm :lick: do Gò Quao chỉ biết mặt có mình anh Lý thôi, ổng xuống đó thế nào mà chả nắn tay nắn chân với xoa đít mấy con chó, ánh gian xảo lộ rõ trên khóe mắt, sát khí ngùn ngụt ở đầu môi :boxing::boxing: Thế nên mình vừa khen chó dễ thương là khổ chủ cảnh giác ngay ấy mà.

Ráng rặn cái nữa cho hết chuyến đi để còn coi hình anh em chụp chứ, nhiệm vụ coi như đã hoàn tất tốt đẹp, về tới Cần Thơ cũng cỡ 9g tối, đã thấy bác Lý và chú Berg nằm vểnh cẳng chờ cơm, anh em tranh thủ tắm rửa thay đồ rồi ngồi vào bàn, hôm đó lão Niểng tổ chức tiệc mừng sinh nhật hai cô con gái rượu nên anh em có lộc ăn (công nhận lão này canh sao hay thiệt ta, hai đứa con gái cùng ngày sinh nhật, mà thằng Cu Anh chỉ kêu một đứa là chị Hai à :punk:), tiếc cái dù tiệc lớn, đồ ăn ngon và nhiều nhưng do ai cũng thấm mệt nên mọi người qua quýt cho nhanh, với lại cũng khuya quá rồi nên no bụng là anh em trốn hết lên lầu, để lại mình lão Nổ với núi chén dĩa khổng lồ. So dì lão Nổ là bữa đó ngồi trên lầu nghe tiếng chén dĩa lanh canh là anh biết rồi, nhưng nằm xuống duỗi thẳng được cái lưng là không sao ngồi dậy nổi, biết là thiên hạ setup để chụp hình mình tống tình mà cũng không nhúc nhích được lấy một ngón tay nữa. Mình làm luôn một lèo đến khoảng 4g sáng thì mở được mắt ra, thấy chú Berg lục tục dậy thay đồ ra xe về sớm mà cũng không ngồi dậy được để khóa cửa cho chú ấy nữa. Đến 6g sáng thì do thói quen và quên tắt mấy cái báo thức trong điện thoại, nó la um xùm lên, sợ lỡ giấc anh em tớ ngồi dậy ngay. Xong việc thì bà con cũng lục tục dậy cả, vệ sinh sạch sẽ xong anh em kéo nhau ra quán cà phê và ăn sáng. Nhân có một người anh của THX đang làm việc ở Cần Thơ, anh em được dịp gặp nhau hàn huyên tâm sự. May mắn là số đồ hư cũ gom được từ Núi Sập và Gò Quao để chật ních chiếc xe, GKMember lại liên lạc được với vài người bạn từ SG xuống CT có việc, thế là nhờ xe các anh đó chuyển luôn số hàng mà THX Cần Thơ nhận từ các bạn ở dưới mang hết về được luôn.

Tóm lại, chuyến đi xem như thành công tốt đẹp, các máy tính đem theo ngoan như gái nhà trẻ vậy, chả em nào giở chứng lâu. Gặp và ghẹo gần như đông đủ bạn bè CT. Thời tiết cũng chiều lòng người (tội nghiệp bạn Bi chắc ở nhà niệm chú dữ lắm :lick:). Xoay sở và mang về được hết những thiết bị còn có thể tận thu được. Nhận được tài trợ vào phút chót của công ty Chìa Khóa vàng nên thuê ướt luôn được chiếc xe và bên dịch vụ cho thuê xe cũng hỗ trợ chúng ta kha khá (anh Lý nhắc hộ tên anh gì bên chỗ cho thuê xe nhé). Chỉ tiếc là bác Cả bữa đó lại kẹt công việc nhà nên không gặp được.

Ghi chép về chuyến đi tới đây là xong phần chữ, xin nhường lại cho các tường thuật bằng hình của những bạn khác.

Từ trái sang: Gkmember, Khai ít, cha Óanh, Cu Cá, Kiệt già, anh tài xế tên "Long lon", ổng xưng là Long lớn, tới hồi lưu số đt của ổng mình cười quá trời luôn, nhưng ổng kêu kệ nó, cứ để tên vậy đi :lick:

Hình trên và dưới, các em thiếu nhi đang tập múa cho lễ Giáng sinh, canh me giữ lắm mà tối quá, không được tấm nào rõ cô giáo cả, cũng hơi ngại nên không rủ rê cô tới chỗ nào sang sáng chụp cho nó đẹp :innocent:

Chụp chung với Cu Anh sau khi vừa cắn vô mông ảnh, sợ đèn tạt vô mắt thằng nhỏ nên ráng dụ ảnh ra ngoài cửa đứng cho đủ sáng, tới lúc đưa cái máy lên thì tới phiên mình bị chói nắng, cắt mãi mới còn được nhiêu đây

nino
29-10-2010, 23:32
he he, trông hai "đứa" cũng giống nhau quá trời lol lol

TongNghien
29-10-2010, 23:50

Cũng có khác đó chớ: "thằng" trắng, "thằng" đen :D

kiettt
30-10-2010, 00:00

Cũng có khác đó chớ: "thằng" trắng, "thằng" đen :D

Thằng thì đít bánh bao, thằng thì đít bàn ủi :lick:

lqkhoi
30-10-2010, 08:18
Chỉ có phía trên của 2 cái đầu là giống nhau =))

dly
30-10-2010, 08:32
Quý nhất là sự chu đáo của Nino. Biết anh em đi đường xa mệt mỏi nên khách chưa đến nên anh đã trải sẵn một số nệm, gối,mền để anh em tới là có chỗ ngả lưng. May mà anh em cũng hiểu nên không vội nằm ngay. Hic! Cứ nghĩ tới cảnh mấy cái thân thể hôi rình ấy mà vừa tới đã đặt lưng xuống liền thì tha hồ mà ... giặt nhé :lick:

Trong khi chờ tới lượt tẩy uế phe ta ngồi tám

Chú nào sạch sẽ rồi thì ... kềnh

Tha hồ nằm, ngồi ngả ngớn do không có phái nữ tham gia :punk:

Trước khi ngủ cũng ráng ...

The Old Man
30-10-2010, 09:03
Bác nào là bác NiNo vậy?

dly
30-10-2010, 09:11
Tên đứng ngay chùm bong bóng khoe tay 2 ngón đó anh

lqkhoi
30-10-2010, 09:34
Khiếp đúng là thời buổi hiện đại.

Làm trai cho đáng nên trai
Đi đâu cũng có "để đùi" (Laptop) dắt lưng

nino
30-10-2010, 14:29

@Bác TOM: Ảnh chụp với đèn và tán nhảm nè bác

@Dly: Còn mấy tấm ngó cũng hay lắm đâu rồi anh?

Có người quá mệt nên vừa ngả lưng đã thăng

http://i311.photobucket.com/albums/kk453/ninhcantho/THX/DSC_0075-1.jpg

Nhưng còn lắm người tuy mệt nhưng cũng tranh thủ tám

http://i311.photobucket.com/albums/kk453/ninhcantho/THX/DSC_0077-1.jpg

Bác Dê vẫn còn cay cú vì tối qua chưa đủ no

http://i311.photobucket.com/albums/kk453/ninhcantho/THX/DSC_0081-1.jpg

Bác Kiệt, bác Cá viên thì tỏ ra sản khoái sau khi lại sức

http://i311.photobucket.com/albums/kk453/ninhcantho/THX/DSC_0083-1.jpg

Culytruong
30-10-2010, 17:26
Tên nào đã làm gì mà cô bé sau lưng cha Lý khóc quá trời vậy?

Có gây hậu quả gì nghiêm trọng không ?

Kai_it
30-10-2010, 19:08
Tên nào đã làm gì mà cô bé sau lưng cha Lý khóc quá trời vậy?

Có gây hậu quả gì nghiêm trọng không ?

Cha tài xế đó bác. Ổng ko rượu chè, ko thuốc lá... thế mà gặp con gái nhà người ta là chọc :emlaugh:

kiettt
30-10-2010, 20:32
[QUOTE=nino;2346724]

http://i311.photobucket.com/albums/kk453/ninhcantho/THX/DSC_0077-1.jpg
Công nhận phục mấy cha nội này thiệt, cả ngày ngồi xe đau lưng muốn chết còn không lo ngủ sớm, khuya lơ khuya lắc mà cũng mò vào làng :no:

Ngụ mà không đụ mệt lặm người ơi :lick:

PS: Resize lại mấy cái hình dùm chú Nổ ơi, coi bể màn hình hết rồi.

dly
31-10-2010, 07:56
Thêm vài hình ảnh ngoài lề của chuyến đi. Sáng CN trước khi về lại Sg anh em kéo nhau đi uống cafe và nhân dịp giới thiệu Nino với anh Đạt (mạnh thường quân của THX đang công tác tại CT)

maychu.net
19-03-2011, 22:42
Cà phê nào mà đẹp zậy? Nhà anh Nino ở đường nào ta?

TongNghien
19-03-2011, 23:56
Cà phê nào mà đẹp zậy? Nhà anh Nino ở đường nào ta?

Anh Niễng đừng nói với em là quán "Vòng Xoay" hoặc là quán "Vườn Xanh" nha ! :D

Hổng lẽ... có nhiêu đó làm hoài :lick:

nino
20-03-2011, 00:00
Anh Niễng đừng nói với em là quán "Vòng Xoay" hoặc là quán "Vườn Xanh" nha ! :D

quán cafe Thiên Lý đường Mậu Thân lol

À, chuyến này khỏi phải đi đường vòng, cầu Rạch Ngỗng đã cho xe chạy từ trước tết ta rồi.
@Máy chủ: Nhà em ở cuối đường Mậu Thân ạ!

maychu.net
20-03-2011, 00:02

Uhm, nếu có bạn Tống đi thì mình xin chiêu đãi nhóm một chầu cà phê tối tại Hợp Phố(*) nhé.

---
(*) Cà phê này gần như là Cần Thơ đệ nhất quán

nino
20-03-2011, 00:04
Uhm, nếu có bạn Tống đi thì mình xin chiêu đãi nhóm một chầu cà phê tối tại Hợp Phố(*) nhé.

---

ủa bác là dân Cần Thơ à?

TongNghien
20-03-2011, 00:05
Em rất thích những quán café kiểu như "Vòng Xoay", "Vườn Xanh", hay "Thiên Lý" như bên trên. Có không gian xanh, sạch, mát, rộng.

Nhưng, không lẽ mỗi lần uống café lại phải xuống Cần Thơ ?!! http://i451.photobucket.com/albums/qq231/nhaque/Smiley/B_thua.gif

---

Ôh, khi có dịp, nhứt định đi cho biết... quán ! :D

nino
20-03-2011, 00:07
Em rất thích những quán café kiểu như "Vòng Xoay", "Vườn Xanh", hay "Thiên Lý" như bên trên. Có không gian xanh, sạch, mát, rộng.

Nhưng, không lẽ mỗi lần uống café lại phải xuống Cần Thơ ?!! http://i451.photobucket.com/albums/qq231/nhaque/Smiley/B_thua.gif

chuyến này đi CT đi, dẫn vào 1 quán khác đường 3/2, khung cảnh còn đã hơn Hợp Phố, Thiên Lý nhiều (quên mẹ nó tên rồi)

maychu.net
20-03-2011, 00:10
ủa bác là dân Cần Thơ à?

Vậy em là đồng hương của anh Nino rồi. Anh thấy em làm thơ với bác Tống Nghiện suốt đêm chưa, hihi... Xuất khẩu thành thơ, ngày xưa địa danh Cần Thơ xuất xứ từ chữ Cầm Thi mà. Cầm là đàn, nhưng em hổng có biết đàn (đàn bà cũng chưa có), Thi là thơ thì thích làm lắm, nhưng có mỗi bạn tri âm Tống Nghiện thưởng thức thôi.

nino
20-03-2011, 00:12
Vậy em là đồng hương của anh rồi. Anh thấy em làm thơ với bác Tống Nghiện suốt đêm chưa, hihi... Xuất khẩu thành thơ, ngày xưa địa danh Cần Thơ xuất xứ từ chữ Cầm Thi mà. Cầm là đàn, nhưng em hổng có biết đàn (đàn bà cũng chưa có), Thi là thơ thì thích làm lắm, nhưng có mỗi bạn tri âm Tống Nghiện thưởng thức thôi.
có thấy, có thấy...
mà thèng Nghiện đâu có khoái đàn bà

maychu.net
20-03-2011, 00:14
có thấy, có thấy...

Y là thiên hạ đệ nhứt x tặc mà không khoái đàn bà thì khoái cái gì anh Nino ơi

chuyến này đi CT đi, dẫn vào 1 quán khác đường 3/2, khung cảnh còn đã hơn Hợp Phố, Thiên Lý

Cafe 5sao hay Thủy Mộc vậy hả anh?

Sa Huỳnh
20-03-2011, 00:16

Ảnh thích đàn ông :buck:

Ổng đối thơ với bác cả đêm mà bác hông biết sao/

TongNghien
20-03-2011, 00:18
chuyến này đi CT đi, dẫn vào 1 quán khác đường 3/2, khung cảnh còn đã hơn Hợp Phố, Thiên Lý nhiều (quên mẹ nó tên rồi)

Dạ, huhu... em nghe "thiên hạ" đồn... (không biết có láo hay không) là xe không đủ chỗ http://i451.photobucket.com/albums/qq231/nhaque/Smiley/B_thua.gif

Vậy em là đồng hương của anh Nino rồi. Anh thấy em làm thơ với bác Tống Nghiện suốt đêm chưa, hihi... Xuất khẩu thành thơ, ngày xưa địa danh Cần Thơ xuất xứ từ chữ Cầm Thi mà. Cầm là đàn, nhưng em hổng có biết đàn (đàn bà cũng chưa có), Thi là thơ thì thích làm lắm, nhưng có mỗi bạn tri âm Tống Nghiện thưởng thức thôi.

Hic... thức suốt đêm bộ sướng lắm hay sao mà cha này hớn hở dữ ?!! :crying:

có thấy, có thấy...

Hahahaha... cũng có, đó chớ... thậm chí khoái cả vợ người khác nữa kìa :D

Vợ của ông cha ở nhà đó :lick:

nino
20-03-2011, 00:18

Cafe 5sao hay Thủy Mộc vậy hả anh?

à, nó đó, cafe uống được, nhưng thức ăn đắt bỏ bà...
@Nghiện: Anh chỉ mời chú cafe chứ hông có ăn sáng nha :lick:

he he bác Lân chỉ được cái nói đúng

maychu.net
20-03-2011, 00:19

Vậy phải đổi thành 'thiên hạ đệ nhất guy tặc', cũng hên là sau đêm ấy mình còn nguyên vẹn, chẳng uổng cái công gìn giữ hơn ba mươi mấy năm nay

Hic... thức suốt đêm bộ sướng lắm hay sao mà cha này hớn hở dữ ?!! :crying:

Nào giờ làm thơ có ai đọc đâu, có người đọc thì nên mừng chớ

Hahahaha... cũng có, đó chớ... thậm chí khoái cả vợ người khác nữa kìa :D

Tội này đem trảm, bu kêu thị chúng

nino
20-03-2011, 00:23
Vậy phải đổi thành 'thiên hạ đệ nhất guy tặc', cũng hên là sau đêm ấy mình còn nguyên vẹn, chẳng uổng cái công gìn giữ hơn ba mươi mấy năm nay
hên cho bác đó
http://i311.photobucket.com/albums/kk453/ninhcantho/Hinh%20Dong/th36_2_4701.gif http://i311.photobucket.com/albums/kk453/ninhcantho/Hinh%20Dong/th36_2_4701.gif http://i311.photobucket.com/albums/kk453/ninhcantho/Hinh%20Dong/th36_2_4701.gif http://i311.photobucket.com/albums/kk453/ninhcantho/Hinh%20Dong/th36_2_4701.gif http://i311.photobucket.com/albums/kk453/ninhcantho/Hinh%20Dong/th36_2_4701.gif

TongNghien
20-03-2011, 00:24
à, nó đó, cafe uống được, nhưng thức ăn đắt bỏ bà...

...

Bỏ mama rồi ! http://i451.photobucket.com/albums/qq231/nhaque/Smiley/A_run-ray.gif

Vừa thôi cha, tri kỷ chớ có gì mà phải sợ. Mới nghe thiên hạ "ghen ăn, tức ở" có mấy tiếng mà đã... thọt lên cổ rồi à :D

maychu.net
20-03-2011, 00:27
Vừa thôi cha, tri kỷ chớ có gì mà phải sợ. Mới nghe thiên hạ "ghen ăn, tức ở" có mấy tiếng mà đã... thọt lên cổ rồi à :D

Nó mà thọt được lên cổ thì sướng quá, chỉ cần há miệng là làm được.. haha

Đối thơ cả đêm có thể nói là tri âm tri kỷ, nhưng thời buổi loạn lạc... giới tính, nên tại hạ cũng phải nghĩ đến chuyện giữ mình bạn hiền ơi

nino
20-03-2011, 00:28
Dạ, huhu... em nghe "thiên hạ" đồn... (không biết có láo hay không) là xe không đủ chỗ http://i451.photobucket.com/albums/qq231/nhaque/Smiley/B_thua.gif

có một nhóm đi xa đò (Mai Linh) đó, xe có ghế bật nằm thoải mái (giá vé CT-SG 90K) mà chú đâu cần đi kênh 0 đâu, đi CT thì Phương Trang (ghế rộng hơn Mai Linh) giá 80K, ... xuống uống ly caffe, xem nhỏ Sếu nhảy hip hop rồi quá giang xe THX về SG :lick:

TongNghien
20-03-2011, 00:29

Đối thơ cả đêm có thể nói là tri âm tri kỷ, nhưng thời buổi loạn lạc... giới tính, nên tại hạ cũng phải nghĩ đến chuyện giữ mình bạn hiền ơi

Làm được cái gì ? lol

nino
20-03-2011, 00:30

coi chừng bị lầm chết :lick:

TongNghien
20-03-2011, 00:31
có một nhóm đi xa đò (Mai Linh) đó, xe có ghế bật nằm thoải mái (giá vé CT-SG 90K) mà chú đâu cần đi kênh 0 đâu, đi CT thì Phương Trang (ghế rộng hơn Mai Linh) giá 80K, ... xuống uống ly caffe, xem nhỏ Sếu nhảy hip hop rồi quá giang xe THX về SG :lick:

Lanh m... á không... lưu manh Cần Thơ... :chair:

Huhu... dụ người ta xuống đó chỉ để xem... gái nhảy thôi hả ? :D

nino
20-03-2011, 00:33

Làm chi mà phải khổ vậy Ặc-ca ?

Khi nào muốn chụp tĩnh vật, thì anh cứ... tự xử là được mà. :D

Trên người anh, còn có thứ gì mà "động" được đâu :lick:

bằng chứng đây nè bác Máy chủ, bác cẩn thận :lick:

maychu.net
20-03-2011, 00:36
Làm được cái gì ? lol
Làm t...... ..ất cả những gì có thể làm

Hì hì, chắc vậy

Lanh m... á không... lưu manh Cần Thơ... :chair:

Huhu... dụ người ta xuống đó chỉ để xem... gái nhảy thôi hả ? :D

Cũng thú..............
..........................
..........................
..............vị lắm chứ

TongNghien
20-03-2011, 00:39
Thôi, đi ngủ. Sáng mai có cái hẹn cà... cà... cà... phê với bạn rồi. :D

Sayonara nhĩ môn ! :emlaugh:

shena22
20-03-2011, 09:40

gì đó chú Nino????? dụ anh Tiến theo để ảnh ghẹo con à, con mà đi chung xe với anh Tiến thì chỉ khổ mọi người thôi!!!

vậy nhường phần ăn sáng lại cho con nha Chú!

maychu.net
20-03-2011, 13:58
vậy nhường phần ăn sáng lại cho con nha Chú!

Đòi ăn đòi ngủ nhìu thía thì sao chú í đép ứng nủi

shena22
20-03-2011, 21:46
chú Nino chứ maychu.net lo à, chú Nino không than thì thôi chứ!!

chú Nino nhỉ?!?!

Long_Phung
10-04-2011, 20:25
chú Nino chứ maychu.net lo à, chú Nino không than thì thôi chứ!!

chú Nino nhỉ?!?!

òi, mới tới miền gạo trắng nước trong 1 lần mà nịnh chị Nổ để xuống nữa nè.....
Có chiêu gì vậy chị nổ ơi..

TongNghien
10-04-2011, 20:31
òi, mới tới miền gạo trắng nước trong 1 lần mà nịnh chị Nổ để xuống nữa nè.....
Có chiêu gì vậy chị nổ ơi..

Chị Niễng chỉ việc đưa... thằng nhóc ra là cô nương kia khoái tít mắt :D