PDA

View Full Version : DDTH siêu chậm siêu chán siêu banana ~_~

Ghost1982
22-05-2004, 21:08
Ko hiểu sao mà dạo này DDTH chạy như con rùa què chân vậy ở các Web khác thì click phát vô liền thế mà DDTH thì phải chờ thêm cỡ 2' là thường (banana như hồi dùng dial up vậy :bawling: ).
Login mà ko để remeber pass thì khó làm ăn lắm lắm :bawling:
Có lẽ đó cũng là lý do tại sao mà dạo này có ít mem trên DDTH.
Mong sớm có sửa chữa :helpsmili :helpsmili :helpsmili

subasa77
22-05-2004, 21:16
tui đâu có thấy vậy đâu,chỗ tui vẫn còn dial up đây nè vẫn như ngày nào thui,u coi lại đi.

Dark Angel
22-05-2004, 21:31
đúng đó, tui thường xuyên không vô được, báo là bị lỗi Database. phải đợi 2-3 ngày sau mới vô được, mà chạy với tốc độ siêu rùa

jiSh@n
23-05-2004, 05:05
Cái đó là do bị lỗi, còn khi ko bị error thì tốc độ nó vẫn thía, chăng nhanh cũng chẳng chậm hơn được miếng nào.

nobitavietnam
23-05-2004, 05:32
Tui load thấy cũng bình thường mừh... Dùng Dialup vẫn tốt chán :D

Khoaxxx
23-05-2004, 19:13
Tôi cũng thấy cái diễn đàn này lúc nhanh lúc chậm. Có lúc còn vô không được nữa!

Ghost1982
24-05-2004, 22:57
Hôm nay lúc đầu thì chạy như SH!T nhưng đến bây giờ thì chạy điên loạn lol
Chẳng hiểu ra làm sao nữa.
Check!

Terry
25-05-2004, 01:42
Coi nào, những khi bị lỗi database, có thể là do DoS . Còn chậm thì có thể cũng là DDoS , Flood ... Vào DDTH lâu rồi thì cũng biết mấy cái này chứ, web nào chẳng bị. Thông cảm đi, còn up được để có sân chơi là OK rồi.

anhba606
25-05-2004, 15:46
Ko hiểu sao mà dạo này DDTH chạy như con rùa què chân vậy ở các Web khác thì click phát vô liền thế mà DDTH thì phải chờ thêm cỡ 2' là thường (banana như hồi dùng dial up vậy :bawling: ).
Cảnh ngộ của tui cũng như U, mấy ngày liên tục không vào được. Lúc thì...not found, lúc thì PW sai, chẳng biết đâu mà lần? Bây chừ thì bình thường rùi. Giận thì giận mà thương thì thương hỉ??? Phải hun Ghost???
:chair:

venus
25-05-2004, 17:03
Bên chỗ Venus vào bình thường mà, có bị gì đâu. Có lẽ do mấy bữa nay admin nhà ta bizi vì chuyện riêng, không quan tâm đến diễn đàn nên thế chăng ?!?! :D

Ghost1982
25-05-2004, 19:49
Bực mình rồi đấy, ngày hôm nay đã hơn 5 lần bị mất bài viết. Click Trả lời nhanh xong thì nó báo "Invalid Chủ đề specified. If you followed a valid link, please notify the webmaster". Ghét cái DDTH này thật ~_~

0ne4all
25-05-2004, 21:12
Vào chỗ nào cũng nhanh mà qua cái trang này thi cũng nhanh, có điều nhanh như con rùa ấy. Lão admin coi lại ý

mathiencusi
26-05-2004, 04:28
Phong tặng cho lão Vi Khoa danh hiệu " trái cóc xanh":D
Diễn dàn down liên tục( từ 2 tháng nay) cứ tầm 3-4 ngày là down , vào được thì cực chậm.......

babylearnit
26-05-2004, 04:48
Chéc đường hẹp wá mà mật độ giao thông cao wá, chịu
Có hôm từ sáng đến chìu vào lại vẫn ko được
cái na`y mà Pác Vikhoa ko trấn an dư luận ^_^ thì coi chừng mất Mem hết

bete
26-05-2004, 07:42
Thân gửi Ghost1982:

Bực mình rồi đấy, ngày hôm nay đã hơn 5 lần bị mất bài viết. Click Trả lời nhanh xong thì nó báo "Invalid Chủ đề specified. If you followed a valid link, please notify the webmaster".
kinh nghiệm xương máu của tui => trước khi click "Trả lời nhanh" thì 'select all' và 'copy' (Ctl+C) => có gì thì còn 'paste' (Ctl+V) được

baby@
26-05-2004, 07:53
diễn đàn mấy hôm nay chuối lắm ! cứ down liên tục

nguoitudo
26-05-2004, 12:06
Không biết có phải diễn đàn gặp vấn đề không mà sao dùng dial Netnam thì không vào được , chả lẽ Netnam chặn lại à :(

Ghost1982
26-05-2004, 14:21
kinh nghiệm xương máu của tui => trước khi click "Trả lời nhanh" thì 'select all' và 'copy' (Ctl+C) => có gì thì còn 'paste' (Ctl+V) được

Theo bạn thì một thành viết bài nhiều như tui mà lại ko biết chiêu này sao lol lol
Cách đó ko chỉ áp dụng cho DDTH mà cả viết mail tui cũng sài nữa!
Tuy nhiên nếu bài viết ngắn quá thì tui cũng chẳng buồn làm như thế đâu, ngoài ra thì trong suốt quá trình hoàn thành bài viết thì ta ko được dùng phím tắt đó một lần nào nữa, mà tôi thì đâu chỉ tham gia 1 4rum thế nên như thế sẽ rất khó cho tôi ... Còn bai viết dài cỡ như thế này thì đương nhiên là tôi có chuẩn bị kĩ rồi, ko để mất đâu à, spamer pro rồi :D :D :D

venus
26-05-2004, 14:46
Chéc đường hẹp wá mà mật độ giao thông cao wá, chịu
Có hôm từ sáng đến chìu vào lại vẫn ko được
cái na`y mà Pác Vikhoa ko trấn an dư luận ^_^ thì coi chừng mất Mem hết

Bác Vikhoa đang không có ở VN, mà đang ở 1 hòn đảo xinh đẹp, cùng với 1 cô gái đẹp. Và không có bất kì cái máy tính nào ở bên cạnh. Hê... hê... hê... :evil:

applet
26-05-2004, 14:52
Có thể là do cái gateway ở VN đấy các bạn ạ. App vô DDTH trực tiếp rất chậm hoặc không được. Nhưng khi dùng proxy thì nó chạy vèo vèo á.

Thân
Applet

Ghost1982
26-05-2004, 14:52
Thảo nào quên mất là đã từng có 1 DDTH như thế lol lol.
Tui mà vào trường hợp đó thì chắc cũng vậy thôi :D :D

hanavncom
26-05-2004, 15:03

__ Thông thường bị lỗi CSDL, không hiểu tại sao. Nhưng khi vào được thì là bình thường. Anh ViKhoa nên xem cái lỗi ở DB là được.

Dark Angel
27-05-2004, 06:21
một góp ý đến cho admin. Hãy cho DDTH tạm nghỉ một thời gian, và tập trung sửa hết các lỗi đang có, nâng cấp lên forum mới nhất, thay đổi skin(cái skin này xấu quá). Chứ cứ để anh em người vào được người không thật chẳng ra một cái diễn đàn nữa. như tui đây nè, cả tuần qua không vào diễn đàn được buồn muốn chết, đến hôm nay vào được thì chạy còn chậm hơn rùa, dùng adsl mà mở một chủ đề ra xem hết gần 1 phút. Admin vào đây trả lời nhanh lên nhé

Dark Angel
27-05-2004, 06:23
Theo bạn thì một thành viết bài nhiều như tui mà lại ko biết chiêu này sao lol lol
Cách đó ko chỉ áp dụng cho DDTH mà cả viết mail tui cũng sài nữa!
Tuy nhiên nếu bài viết ngắn quá thì tui cũng chẳng buồn làm như thế đâu, ngoài ra thì trong suốt quá trình hoàn thành bài viết thì ta ko được dùng phím tắt đó một lần nào nữa, mà tôi thì đâu chỉ tham gia 1 4rum thế nên như thế sẽ rất khó cho tôi ... Còn bai viết dài cỡ như thế này thì đương nhiên là tôi có chuẩn bị kĩ rồi, ko để mất đâu à, spamer pro rồi :D :D :D
cách tốt nhất là dùng một chương trình soạn thảo nào đó như word chẳng hạn, như vậy sẽ đảm bảo không bị mất.

vanlang
27-05-2004, 07:32
tại mạng thôi .. chả liên quan gì đến ddth cả ... chỗ vào được, chỗ thi kô , lúc thì được, lúc thì kô ....xài proxy thì vào vèo vèo ... :D

david beckham
09-06-2004, 02:02
đúng, nhưng sao xài prõy vô chậm wá

nobitavietnam
09-06-2004, 04:48
Đây chính là lúc để dùng cái modem dialup nè :D

sonicxpx
09-06-2004, 14:59
thông cảm cho Vi Khoa đi, dạo này DNS của VNN/FPT/Netnam có vấn đề nên lâu lâu phải xài Proxy ( như tui hiện giờ nè ) ;) Ngoài ra còn 1 số trục trặc khác liên quan đến server cụ thể là chuyển sang server mới. Topic sẽ bị close sớm. :)

VietDuc
16-06-2004, 01:43
__ Thông thường bị lỗi CSDL, không hiểu tại sao. Nhưng khi vào được thì là bình thường. Anh ViKhoa nên xem cái lỗi ở DB là được.

Hmmm, còn phải dạy VK nữa à, chú tự tin nhỉ hehhehehehe

vietdragon
16-06-2004, 02:11
Cách đây mấy ngày dùng ADSL của VDC không vào được , phải dùng proxy để vào . Bây giờ thì ổn rồi , ko cần proxy .

chanhlinh
16-06-2004, 02:16
Đây chính là lúc để dùng cái modem dialup nè :D
Sài Dialup thì vào ào ào nhưng chậm như rùa :D
nói vậy chứ lâu lắm rồi mới vô được ddth đó, tui sài vnn nên khó vào cực

subasa77
16-06-2004, 04:34
vậy sao,tui vẫn dialup đây thôi,dùng cho cả dịch vụ nữa đấy nhưng thấy là vào diễn đàn nhanh hơn trước thật,nếu mà Vi Khoa hắn giàu hơn chắc là còn đã hơn nữa,kakaka.