PDA

View Full Version : Phần mềm download file???

nvhcuong
20-05-2004, 05:18
Có bà con nào biết phần mềm nào dùng để download một loại file nào đó của 1 website không?
VD: download toàn bộ các file có đuôi là *.mp3 trong website www.echip.com.vn

Mình chỉ biết phần mềm Teleport Pro để down toàn bộ nội dung của website và một số phần mềm để down tất cả các hình ảnh của website chứ chưa tìm thấy phần mềm nào theo đúng yêu cầu. Mình đang cần down mấy file nhạc có đuôi là *.rm. Có ai biết làm ơn chỉ giúp. Cám ơn nhiều

nobitavietnam
20-05-2004, 06:57
Bạn có thể dùng Teleport để download theo ý mình bằng cách chỉ định cho chương trình download các file với phần mở rộng là *.mp3
Hãy thử đi :)

bui_vl
20-05-2004, 23:41
Mình cũntg tìm chuơng trình như vậy nhưng không thấy có . Mấy cái chuơng trình download trang Web như Offline Exlorer hay Teleport đeu không làm đuợc chuyện này

freewarez
21-05-2004, 01:56
Express web pictures 4 _www.express-soft.net (hay .com xin thử lại)

nvhcuong
21-05-2004, 04:33
www.express-soft.net cái này để down hinh ảnh mà???

nvhcuong
22-05-2004, 14:39
Gửi nobitavietnam:
Bạn dùng teleport để down các file *.mp3 như thế nào vậy chỉ cho mình với.

nobitavietnam
22-05-2004, 19:11
:) Mình đang ở dịch vụ nên không thể kiểm tra được chính xác để chỉ bạn, nhưng mà mình nhớ là khi điền dịa chỉ website xong, nhấn NEXT và chương trình có cho bạn lựa chọn là download những loại file nào và có cho bạn thêm vào những loại file, trường hợp của bạn thì gõ thêm mp3.
Mình nhớ là như vậy, nếu bạn làm không được thì mình sẽ thử test lại ở nhà rồi sẽ hướng dẫn lại.
PS: Chỉ có thể download được những file .mp3 với điều kiện là có link đến file .mp3 nhé bạn :)

Cotez
23-05-2004, 06:19
Hầu hết các chương trình download web hiện nay đều hỗ trợ bạn chọn lựa những file nào sẽ được down (trường hợp của bạn là .mp3). Bạn xem kĩ trong mục Option của chương trình để tìm nha :)

nvhcuong
24-05-2004, 03:16
Mình hiện đang xài FlashGet nhưng mà nó chỉ có chức năng download khi bạn đưa vào một địa chỉ chính xác. Còn ý mình là mình bíêt 1 website nào đó (www.ddth.com chẳng hạn) có chứa nhiều file *.mp3, mình muốn download tất cả các file *.mp3 trong website này mà không phải đưa từng link vào chương trình download. Chương trình sẽ tự down tất cả các file có đuôi là .mp3
Mình đã thử express-softs.com nhưng không down được.

Hans Voralberg
24-05-2004, 03:26
Dở hơi à, Express Web Pỉcture, nhìn tên thì ai chẳng bíết là để down ảnh, lấy đi down nhạc thế quái nào được. Dùng Flashget không được là phải, nó là DL manager cơ mà. Cách tốt nhất là cách Nobita đã chỉ đó, còn ko thì search Google đi lol