PDA

View Full Version : Làm ơn hướng dẫn mình hướng thiết kế 1 mạng LAN cho 1 công ty

traiheogiong
19-05-2004, 05:05
Mình vừa nhận một tiểu đồ án là thiết kế và xây dựng 1 hệ thống mạng LAN cho công ty. Vần đề ở chỗ đây là lần đầu tiên mình làm đồ án nên rất lúng túng, ko biết phải trình baỳ như thế nào, sắp xếp ra sao. MOng bạn nào có kình nghiệm thì hãy giúp mình.

Xin cảm ơn rất nhiều

petit_prince
19-05-2004, 06:02
con chuột của bạn dễ thương quá ha ! thật tình mjình cũng muốn các anh ra tay chỉ giúp bạn ấy , để mình còn học ké . thầy minh còn cho đề khó hơn , ấy là thiết kế mạng nối 3 chi nhánh của 1 công ty , dùng thiết bị gì , dây cáp loại gì , .vv và còn phải sử dụng Roxio 2003 để vẽ sơ đồ mạng , ai biết không , chỉ giúp !

mytomsong007
29-07-2004, 02:41
Minh cung dang rat muon biet ve cach thiet ke mot mang may tinh dua tren cong nghe gigabit ma khong biet tim o dau? Ai biet chi dum chut nhe!

manhcuong
29-07-2004, 07:48
Đề tài này hay và hấp dẫn, ai có tài liệu nào mới về các chuẩn công nghệ LAN phổ biến cho mọi người học hỏi đi! Đôi khi sách viết toàn nói về chuẩn cũ mà người ta sắp bỏ rồi không hà!

Crash_0verride
29-07-2004, 18:25
các bạn thử tìm trong google ấy , viết Network Diagram nó ra một đống .
cheers !!!

nttpm
30-07-2004, 04:39
Chào bạn

Trước khi thiết kế một hệ thống mạng thì bạn cấn phải biết nhu cầu sử dụng của công ty như thế nào?
Tính bảo mật ở cấp độ nào (cao,thấp hay vừa phải).
Số lượng người sử dụng là bao nhiêu?
Chi phí mà công ty có thể đưa ra là bao nhiêu?....

nói chung bạn phải tập hợp tất cả những số liệu cần thiết, sau đó bạn mới có thể đưa ra giải pháp cho công ty đó được.

nhienph
23-08-2004, 03:11
nttmp noi dung roi day minh bo sung them va ban phai co mot luong kien thuc ve mang de biet lua chon nhung thiet bi gi vua dap ung duoc mang ma gia lai thap...