PDA

View Full Version : [DIS] cái trang này càng lúc càng hẻo từ ngày em đi

firestorm
12-10-2002, 17:19
tui thấy cái trang này càng lúc càng thảm, không có cái gì mới cả, tụi đồ hoạ chạy hết rồi, xui rồi, mấy mod làm ơn post lên đi, 9 sao giai quyết đi hẻo wá, chẳng lẻ đợi tới lúc tui học xong học kỳ tui post lên sao

chokobo_kupo
12-10-2002, 19:24
Tầm bậy !!! Box vẫn hoạt động rôm rả như ngày nào đó thôi !!!

9Star
12-10-2002, 22:57
Hihi đúng là hẻo thật chẳng có mục mới, các bác ơi gửi bài lên đi. Tui thì hết nghề rồi, chẳng kiếm ra cái nào hay ho cả. Hay bên này thi làm Text Effect đi, tui thích cái đó lắm....

ttvnonline
13-10-2002, 08:26
zậy hả các bác . xin lỗi nhé . vì những bài mới em đã viết bên website của em rồi . Mấy bác cố gắng vào xem rồi Box bài vô đây cậy .
http://ttvnonline.citiarts.com

firestorm
13-10-2002, 11:12
9 start đợi thôi, tui đang bận lắm mình ông làm nổi không

ttvnonline
13-10-2002, 11:17
Thu Thuat Lam Mot Buc Anh Dong

Sau khi cài đặt vào máy tính, Paint Shop Pro 5 (PSP 5) sẽ gồm hai phần : PSP để xử lý ảnh và Animation Shop (AS) để làm ảnh chuyển động có đuôi .GIF. Ðể biến một bức ảnh thường thành ảnh chuyển động, cách làm như sau :

Bước 1 :
dùng chuong trình AS mở một file ảnh bất kỳ. Nhấp chuột phải vào ảnh, chọn IMAGE TRANSITION ... trong menu vừa mở ra.

Buớc 2 :
một khung làm hình chuyển động sẽ hiện ra với ảnh gốc nằm trong ô đầu tiên bên trái (START WITH), ô kế tiếp là ảnh được làm chuyển động (TRANSITION). Có thể làm ảnh chuyển động theo 30 kiểu khác nhau. Chọn kiểu chuyển động trong ô nhỏ phía góc dưới bên phải, chọn xong bấm OK để ghi lại. Trong ô DEFINE TRANSITION bên trái, bạn có thể chọn số khung hình trong một giây. Lưu ý là chọn càng nhiều, ảnh nhảy múa nhiều theo nhưng dung lượng file cũng tăng lên rất lớn. Nhớ đánh dấu chọn trước ô PREVIEW để xem ảnh chuyển động ra sao.
Bước 3 :
sau khi làm xong phần chuyển động, bạn có thể chèm thêm chữ chuyển động vào ảnh vừa tạo ra. Nhấp chuột phải vào ảnh, chọnTEXT TRANSITION
ra, bạn chọn font và màu cho chữ bằng các nút FONTS, COLOR bên phải. Có thể đánh được tiếng Việt vào ảnh. Sau khi đánh chữ vào ảnh xong, chọn tiếp hiệu ứng cho chữ bằng cách chọn 1 trong 6 kiểu trong ô bên góc phải, xong bấm OK. AS sẽ yêu cầu bạn lưu lại file ảnh mới làm, và như thế, bạn đã tạo xong một tấm ảnh chuyển động có cả chữ. Chúc bạn thành công.
mấy bác vào đây để tham khảo thêm

9Star
13-10-2002, 11:21
Hihi bác viết sai tên tui rồi 9Star nha... tui thì chẳng làm nổi rồi, Box Flash bên tui cũng bị đứt gánh kìa....
ttvnonline quảng cáo dữ quá ha, ghé qua rồi, cũng được.....design hơi xấu hihi.... chủ yếu là nội dung hả ;) mấy tuto bác đưa kết quả cho coi trước chứ làm mà khôn biết kết quả trước thì khó lắm...

ttvnonline
13-10-2002, 11:28
trời bác ơi . kết quả trong phần Pictures hoặc videos ảnh động

ttvnonline
13-10-2002, 11:35
mời các bác tham khảo thêm

ttvnonline
13-10-2002, 11:38
mình làm web chủ yếu là nội dung để học hỏi chứ

nguyentam
18-10-2002, 16:32
nhưng mà có mấy bài lúc đầu phải vừa đọc vừa dịch đó ttvnonline à

firestorm
18-10-2002, 21:45
hehêh, thế đấy, cái của ông làm nhiều cái bất cập wá

ttvnonline
19-10-2002, 10:50
mấy bác thông cảm vì máy nhà em có lúc gỏ đuợc tiếng việt có lúc không
em mới viết vài bài về internet mấy bác vào xem nhé .
nhớ xem phần lời mở đầu