PDA

View Full Version : xin giúp đỡ mình về modem Prolink V92 int

lkt1827
19-05-2004, 04:54
Lúc trước mình sử dụng modem prolink 1456P chipset conexant V92 mã số chip là CX06834-11 để kết nối internet đều bình thường. nhưng khỏang nửa tháng nay mình không thể dùng modem này để kết nối internet. mỗi khi connect thì modem đều nghe tiếng modem quay số và tiếng rú rít liên tục sau đó thì ngưng không nghe gì nữa khỏang gần 1 phút sau thì hiện thông báo ERROR CODE 777 hoặc báo No Answer và modem tự ngắt. mình đang dùng win2000 pro. và đã thử qua 3 ISP là Vnn1269, FPT card, OCI tất cả đều bị báo lỗi như trên,

mình cũng đã thử dùng modem này với win98 và win2003 đều không kết nối được. Driver cho modem này là controless DF V92 modem. mình đã đem modem đi bảo hành và lấy cái khác về vẫn bị như vậy luôn.

Nhưng khi mình gắn cái mdem V90 cũ cũng chip conexant nhưng chỉ là soft modem thì máy kết nối internet rất tốt không báo lỗi gì hết. nhưng hơi chậm hơn cái cũ 1 chút.

cao boi
21-05-2004, 07:19
dường nhu modem của u bị lỗi =>có thể bị hư rồi .
vì thường test wa các máy khác các ISP đều bị như thế thì 90% là modem hư

hang-demon
22-05-2004, 04:32
Modem cua bạn bị hư bộ phận kết nối rùi, dám cá chắc luôn là khi bạn remove driver modem đi và khởi động lại, sau đó cài lại driver Modem, bạn có thể connect được nhưng tắt máy đi thì lần bật máy sau, modem sẽ connect không được,bạn thử làm đi,nếu đúng thì duuụuttttttt bỏ mua cái mới cho rùi.