PDA

View Full Version : Cứu em, cài lại máy xong nó ko có tiếng !

congiomat
02-09-2010, 12:30
Em rất gà vi tính, lúc cài win ( thằng em cài hộ ) hình như có hiện cái sound âm thanh đúng ko các bác, nó hiện là 2.0 2.1 4.1 .... e click vào 2.1
cài xong win bt, e cho cái drive vào mà nó vẫn ko có tiếng
máy báo lỗi sound device.... các bác nói cho e biết tại sao nha... rồi nó còn hiện ra cái gì hard ... gì gì ý

mjst4k3
02-09-2010, 16:00
Tại sao chi nữa bác,bác chưa cài driver được thì chưa có tiếng thôi.Bác có cái đĩa driver chứ gì?Vậy bác cứ cho đĩa vào,install hết các file .exe cho em-->Nếu driver cho sound card ko lỗi thì nhất định sẽ có tiếng.hehe!

chienthangpc
02-09-2010, 17:15
Cài sound thì trước tiên bạn phải biết được main của nó ký hiệu như thế nào, sau đó vào hãng sản xuất main dowload driver thích hợp với main, hoặc bạn có thể vào google tìm cụm từ driver all main, bạn chạy cái đó cho máy bạn là ok, tất cả drive cho bạn. Cần giúp đỡ pm yahoo dantruong_taynguyen nhe

MrNgocHoang
02-09-2010, 17:57
Dùng phần mềm EVEREST Ultimate Edition để kiểm tra phần cứng
- Mainboard (nếu dùng sound onboard)
- Sound card
=> Vào trang chủ mà down driver

tumavotinh27
02-09-2010, 18:10
bạn nên nói rõ hơn là máy bạn cài win loại nào, dùng card âm thanh rời hay onboard có lẽ lúc đó sẽ dễ giải quyết hơn đó !!

congiomat
02-09-2010, 20:05
sao ko có ô để post hình nhỉ ???
tự nhiên nó lại có tiếng lúc e đang download audio driver cái main ở trên mạng về ( main intel DG41RQ )
giờ loạn đầu vì dis mạng liên tục, k biết có phải e nghịch , set up linh tink mấy cái e k biết k nữa, hay là do máy cái giao diện vista và win 7 :D:D

bvnguyen
02-09-2010, 20:23
sao ko có ô để post hình nhỉ ???
tự nhiên nó lại có tiếng lúc e đang download audio driver cái main ở trên mạng về ( main intel DG41RQ )
giờ loạn đầu vì dis mạng liên tục, k biết có phải e nghịch , set up linh tink mấy cái e k biết k nữa, hay là do máy cái giao diện vista và win 7 :D:D

đây là diễn đàn tin học, nên anh em nhớ hết các thẻ bbcode rồi, chả cần "cái ô" kích vào như mấy diễn đàn teen đâu. Muốn hình ảnh thì cho vào cặp nha bác.

Bác chuột phải vào My computer - manage - device manager xem bên phải có cái nào báo dấu hỏi màu vàng không, nếu có thì là chưa có driver hoặc driver chưa thích hợp.
Vào start -run gõ dxdiag để xem loại main của bác là gì, google từ khóa driver của main đó, vào trang của nhà sản xuất là có chỗ download, nhớ down cho đúng hệ điều hành đang dùng.
chúc may mắn

congiomat
05-09-2010, 12:59
cám ơn bác, main intel DG 41 RQ , e kết luận là do mạng chập chờn, vì e chơi cả đêm k sao, ngày mới bị ----> k phải do win lỗi , ko phải do nghịch phần mềm giao diện linh tinh :D tại có mấy cái linh tinh k biết mấy ông anh cài vào mình cứ setup nó ra :D
- Hôm trứoc e định post hình vì nó xuất hiện cái này ( góc dưới bên phải )
http://i101.photobucket.com/albums/m51/congiomat/untitled-2.jpg?t=1283666269
e mò thì tự giải quyết được rồi, do em gà mà xài win sp2 ko bản quyền , bật turn on cái update win nên nó báo lỗi, xóa được file walon ... gì gì đó rồi
Có gì e lại hỏi tiếp nha mấy bác :D

user_84_gialam
07-09-2010, 00:55
Bro down soft WGA remover về rồi active lại là cái dòng chữ ở góc cuối màn hình sẽ ko còn nữa.