PDA

View Full Version : giúp mình lỗi màn hình xanh

mainlyv
31-08-2010, 20:41
máy tính mình bị lỗi này. khi khởi động xong thì nó hiện ra cái này . mình tắt máy khởi động lại thì ko lên được màn hình nữa. bị vậy rất thường xuyên. mình nghĩ bị lỏng cái j đó.máy tính mình bị sao vây. ai giúp mình với http://s414.photobucket.com/albums/pp222/mainlyv/?action=view&current=30082010.jpg

tonybrown
31-08-2010, 22:11
máy bạn dính virus rồi.

bạn trả lời như thế thì cũng như không.

bị cái lỗi này đâu phải chỉ do virus. Nên check virus rồi Kiểm tra RAM, rồi kiểm tra HDD, kiểm tra graphic card, khi chắc chắn rằng các phần cứng đều OK thì bắt đầu kiểm tra windows, kiểm tra các software xem có đụng hàng nhau không?

tui chỉ biết đến thế thôi, nếu bạn kêu mấy anh KTV của các tiệm sửa PC, thế nào phần lớn mấy ảnh cũng ghost lại HDD cho xem.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

xin góp ý thêm là căn cứ vào nội quy của các mod đề ra thì title của bác chủ sẽ bị xóa ngay lập tức đấy.

kiettt
31-08-2010, 22:40
Có vè RAM bị lỗi hoặc ổ cứng bị bad sector, trước hết bạn tháo mấy cây RAM ra, dùng cục tẩy chà lên mấy cái chân của nó, lau sạch rồi gắn lại. Nếu được thì cài lại máy.

nino
01-09-2010, 07:21
bạn trả lời như thế thì cũng như không.

bị cái lỗi này đâu phải chỉ do virus. Nên check virus rồi Kiểm tra RAM, rồi kiểm tra HDD, kiểm tra graphic card, khi chắc chắn rằng các phần cứng đều OK thì bắt đầu kiểm tra windows, kiểm tra các software xem có đụng hàng nhau không?

tui chỉ biết đến thế thôi, nếu bạn kêu mấy anh KTV của các tiệm sửa PC, thế nào phần lớn mấy ảnh cũng ghost lại HDD cho xem.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

xin góp ý thêm là căn cứ vào nội quy của các mod đề ra thì title của bác chủ sẽ bị xóa ngay lập tức đấy.

bác cho hỏi ké... nhấn nút mà nó hông lên là sao :lick::lick:

lâu quá mới thấy chú vào đờn :D

tonybrown
01-09-2010, 07:56
bác cho hỏi ké... nhấn nút mà nó hông lên là sao :lick::lick:
lâu quá mới thấy chú vào đờn :D

cái này em đã từng khổ sở với nó một thời gian, bấm nút nguồn lúc lên lúc không, nào là kiểm tra nguồn, kiểm tra main, cuối cùng thì lòi ra là có 1 khe cắm RAM đang xài bị lỗi. Đổi khe khác thì OK (vậy là xem như main bị lỗi khe cắm RAM).

emperor666
01-09-2010, 13:34
Làm như thông báo lỗi chưa bạn :D gỡ bỏ các ct anti virus, dùng lệch chkdsk /f.

nino
01-09-2010, 14:08
cái này em đã từng khổ sở với nó một thời gian, bấm nút nguồn lúc lên lúc không, nào là kiểm tra nguồn, kiểm tra main, cuối cùng thì lòi ra là có 1 khe cắm RAM đang xài bị lỗi. Đổi khe khác thì OK (vậy là xem như main bị lỗi khe cắm RAM).

he he, ku biết anh bấm nút gì không mà nói thế? :lick::lick:
Bên xí nghiệp lễ có tổ chức đi đâu không vậy?

mainlyv
01-09-2010, 20:23
mình cũng đưa máy ra tiệm rùi. no bao lỏng ram với lỏng chíp j đó. nó sửa được vài ngày thi lại bị lại. hôm nay đi làm trên công ty thi cái máy trên ct cung bị hệt như vậy. bo tay rui. có pác nào pro ko chỉ em với

xuanhung79
01-09-2010, 21:27
máy tính mình bị lỗi này. khi khởi động xong thì nó hiện ra cái này . mình tắt máy khởi động lại thì ko lên được màn hình nữa. bị vậy rất thường xuyên. mình nghĩ bị lỏng cái j đó.máy tính mình bị sao vây. ai giúp mình với http://s414.photobucket.com/albums/pp222/mainlyv/?action=view&current=30082010.jpg

cái lỗi này mình mới bị xong. nguyên do lỗ win thôi. mà lỗi này chỉ cần cài lại win hoặc ghost là được. chúc bạn thành công

Ruacon160287
01-09-2010, 23:01
Dễ thôi mà. Lúc mới học mình cũng lo các khoản này lắm, còn lo cài lại Win nữa cơ, nhưng giờ thì Ok.Bạn cứ việc tháo rời các thứ ra sau đó lắp lại là được

tomti
01-09-2010, 23:50
RAM, Ổ, Card và cuối cùng là Window
bạn check thử coi, nếu ko thì cài lại là ok,