PDA

View Full Version : Giúp mình mọi người ơi !!!

JakeRod
31-08-2010, 19:02
Sắp đến SN mình, tính rủ bọn bạn ra quán ăn nhưng mà ko bik nên mở màn bằng những câu gì trước khi bữa tiệc bắt đầu. Mình mới hox xong 12 nên cũng bữa tiệc SN này rất quan trọng vì lên DH mỗi đứa 1 nơi ít khi gặp nhau. Mong các bạn giúp mình để bữa tiệc này thật ý nghĩa. XIn chân thành cám ơn !!!

Ku Long
31-08-2010, 19:15
"hôm nay bạn nào có quà gì thì trước hết mình xin nhận trước cái đã rồi nói tiếp".
tiếp đó sau khi nhận quà xong thì bạn lại nói tiếp
"buối sinh nhật đến đây kết thúc, cảm ơn sự tham gia của tất cả mọi người"

JakeRod
31-08-2010, 19:49
Mình cần 1 lời nói thật sự chứ ko phải đùa bạn à. Nếu bạn ko có nhã ý thì bạn ko nên post. Cám ơn !!!

bvnguyen
31-08-2010, 22:17
Nói những câu nói bình thường thui.
E hèm,
Hôm nay ý, là một ngày rất đặc biệt, cách đây mười mấy năm (kêu thằng bên cạnh): đếm hộ mấy cái nến cái, nó đếm xong: 19, à ờ cách đây 19 năm, một sinh linh béeeeeeeeeeee bỏng ra đời (nói với giọng õng ẹo) ... bọn nó chả cười bò á chứ
Chắc bạn không có khiếu giao tiếp, trong trường hợp này mình nghĩ bạn nên nói một cách thân thiện, đừng cứng nhắc, bạn bè mà, hài hước 1 tí càng tốt. Để bữa tiệc đỡ nhàm, bạn phải làm cho nó liên tục, đừng để nó ngắt quãng. Tổ chức các trò chơi, bạn nghĩ ra trò mới hoặc dùng các trò cổ lai hi như là vừa cùng hát vừa chuyền tay nhau 1 cái kẹo, khi hát hết đến từ cuối cùng của bài mà kẹo đến ai thì ... được ăn, và phải hát 1 bài :) nhìu trò lém ... hi hi
chúc bạn một buổi tiệc vui

JakeRod
01-09-2010, 06:23
Nói những câu nói bình thường thui.
E hèm,
Hôm nay ý, là một ngày rất đặc biệt, cách đây mười mấy năm (kêu thằng bên cạnh): đếm hộ mấy cái nến cái, nó đếm xong: 19, à ờ cách đây 19 năm, một sinh linh béeeeeeeeeeee bỏng ra đời (nói với giọng õng ẹo) ... bọn nó chả cười bò á chứ
Chắc bạn không có khiếu giao tiếp, trong trường hợp này mình nghĩ bạn nên nói một cách thân thiện, đừng cứng nhắc, bạn bè mà, hài hước 1 tí càng tốt. Để bữa tiệc đỡ nhàm, bạn phải làm cho nó liên tục, đừng để nó ngắt quãng. Tổ chức các trò chơi, bạn nghĩ ra trò mới hoặc dùng các trò cổ lai hi như là vừa cùng hát vừa chuyền tay nhau 1 cái kẹo, khi hát hết đến từ cuối cùng của bài mà kẹo đến ai thì ... được ăn, và phải hát 1 bài :) nhìu trò lém ... hi hi
chúc bạn một buổi tiệc vui
Cám ơn bạn rất là nhìu vì đã cho mình những lời chúc vui vẻ !!!

nino
01-09-2010, 06:56
làm chi mà cực vậy, kéo ra nhà hàng rồi bảo: Hôm nay SN tau, tụi mày nhậu thả ga... tý nữa xong mình di Karaoke, sau đó mình đi mát xa...
Đảm bảo mọi người tham dự đều hài lòng và rất vui
chỉ có một mình mình là vui nhưng hết ziềng lol

Culytruong
01-09-2010, 10:38
làm chi mà cực vậy, kéo ra nhà hàng rồi bảo: Hôm nay SN tau, tụi mày nhậu thả ga... tý nữa xong mình di Karaoke, sau đó mình đi mát xa...
Đảm bảo mọi người tham dự đều hài lòng và rất vui
chỉ có một mình mình là vui nhưng hết ziềng lol

Trong đám bạn chắc là có nam có nữ,

ông chỉ tui tiệm nào vừa có "mát xa" nam, vừa có "mát xa" nữ coi.