PDA

View Full Version : Tui phải làm sao với cái ổ cứng

tieu_dong_ta
17-05-2004, 16:00
Tui có một cái ổ cứng 3,2GB dùng để chép dữ liệu, mấy hôm nay cứ chép được chút xíu là nó kêu rồn rột rồn rột rồi treo máy luôn, như vậy cái ổ cứng của tôi nó bị sao vậy, bị vậy còn có thể sửa chữa được không, nếu còn có thể sửa được thì tui có thể đem đến đâu để sửa, chỉ giúp tui nhé, xin cảm ơn rất nhiều

tuikhongten
17-05-2004, 16:14
bạn hỹ xem lại ổ có còn chỗ để chứa dữ liệu không,hoặc là ổ của bạn đã bị hỏng bộ phận cơ ở bên trong của ổ rồi,nếu như hỏng cơ thì bạn chỉ nên thay ổ mới thôi,nếu có sửa thì cũng không sài được lâu .

Zanr Zij
17-05-2004, 19:56
mấy con HDD già cỗi này thì phần cơ đã rệu rã + mang đi mang lại nhiều càng ảnh hưởng đến phần cơ. Sửa thì kiếm cái con nào chết mạch ( cùng model là tốt nhất ) nhờ bọn nó ráp vô.

MONITER
18-05-2004, 05:36
3,2GB ? to bằng loại 120GB mất vứt nó đi mà mua con ổ cứng di động 128 thoải mái mà tiện nữa
không thì mua cái khác thôi tiền sửa cũng bằng tiền mua cái mới roài

HVA
18-05-2004, 21:30
nói thiệt bạn sữa cũng được nhưng bạn có tiền để sữa không? vì trong những trường hợp sữa ổ cưng là những trường hợp cần cứu dữ liệu quan trọng, giá sữa thì không rẻ tí nào, nếu là các công ty chuyên nghiệp ở mỹ thì không dưới 100.000 USD, còn ở vn thì rẻ hơn nhiều nhưng kèm theo câu" chỉ 1% là cứu dược dữ liệu", bạn dám thử ko?

NHL(c)
18-05-2004, 21:52
Ổ cứng kêu là dấu hiệu triệu chứng sắp hư rồi đó, chỉ nên chép dữ liệu thường thôi