PDA

View Full Version : Phủ định hay chấp nhận?

ngocquang19877
30-08-2010, 11:55
Do đang làm 1 cái report ở trường, nên đi lướt web vòng vòng ở các forum tiếng Việt, thì nhận thấy một điều lí thú:

Ở rất nhiều topic, khi có 1 đồng chí nào đó khoe của, khoe tài hoặc khoe sự thành công cũng như các thể loại khoe khác, thì thường có 3 luồng dư luận

a) Hâm mộ đồng chí ấy, và phát biểu những câu cảm thán kiểu như "ôi ước gì mình như anh ấy", "bằng mọi cách mình sẽ được thành người như anh ấy" vâng vâng và vâng vâng

b) Phủ định hoàn toàn công sức của đồng chí ấy với những phát biểu đại loại như: "ôi, thằng này gian lận", "oh, thằng nớ thế nào cũng làm trò mèo gì đấy để lấy tiền thiên hạ" vưng vưng và vưng vưng các thể loại.

c) Công nhận sự thành công của người ta, nhưng rút cuộc thì vẫn có những câu cảm thán kiểu như "Oh chú hay đấy, nhưng thằng abc, ông xyz nào đấy vẫn hơn chú một bậc, nhé. Tiếp tục cố gắng đi" blah blah blah.

Đó là 3 luồng dư luận chính :w00t:

Sa Huỳnh
30-08-2010, 11:58
Tùy theo cái thèng quăng bomb có uy tín hay không nữa bác :D

lqkhoi
30-08-2010, 12:06
Thế chú Quang nghĩ còn có luồng thứ 4 thứ 5 nào khác theo như mong đợi của chú không?
Nếu có thì viết ra coi? Tớ thấy 3 luồng đó của chú cover sạch hết rồi.

cái nick đó
30-08-2010, 13:23
Luồng thứ 4:

d) Tiền bạc là phù du, thành công là phù phiếm, đừng bám vào đó để làm người :D

Luồng thứ 5:

e) ...

ngocquang19877
30-08-2010, 14:10
Luồng thứ 4:

d) Tiền bạc là phù du, thành công là phù phiếm, đừng bám vào đó để làm người :D

Luồng thứ 5:

e) ...

Xếp vào luồng dư luận thứ 2 rồi

Thế chú Quang nghĩ còn có luồng thứ 4 thứ 5 nào khác theo như mong đợi của chú không?

Để xem mọi người có nghĩ giống em không đã, hì hì.

chôm chôm
30-08-2010, 14:54
Sao cũng được , chả liên quan tới mình . :D

AnhTuanKB
30-08-2010, 18:51
Luồng thứ tư đây:
- Chẳng qua tại nhà em không có tiền để uống sữa Milo.