PDA

View Full Version : Khai giảng: Lớp Java căn bản, hoàn toàn miễn phí.

javaj2ee-teacher
29-08-2010, 12:34
Xin được giới thiệu với các em. Thầy tên là Nguyễn Thanh Nhã, đã đi làm được 5 năm, trong các dự án lớn của Boeing và Skillsofts và hiện đi dạy hơn một năm tại các trung tâm của Aptech.

Hiện Thầy sắp khai giảng lớp Java căn bản dành cho các bạn chưa biết gì về Java.

Lớp sẽ học 2 buổi vào ngày 06/09/2010 và ngày 08/09/2010.
Địa điểm học: quán cafe Baly (15 Đường 18)
Các em chạy qua cầu Bình Triệu, quẹo Kha Vạn Cân, đi một tí gặp đường số 18, đi thẳng vô 50m là gặp (đầu đường có để bảng quảng cáo cafe Baly)
Thời gian học: từ 2h30 đến 4h30 (thời gian này quán rất vắng và yên tĩnh)
Giá nứơc ở đây chỉ khoảng 16000 ( sữa tươi cho ít cafe).

Đường đi tới quán:
http://i912.photobucket.com/albums/ac321/wagii/JavaEssential/CafeBaly.jpg

Do để đảm bảo chất lượng, lớp chỉ nhận tối đa 15 bạn.

Danh sách các bạn đã đăng ký Thầy sẽ post lên ở đây:
http://laptrinhvienjava.com/index.php?option=com_content&view=article&id=4

lvdungx
31-08-2010, 14:14
Giảng Viên sao lại mở quán nước, chuyên tâm day lập trình dư sống rồi!

Bác nào gần đó ghé qua ủng hộ.

vudinhtien2
31-08-2010, 21:51
dạ thưa thầy, em mới tiếp cận về tin học nên còn rất nhiều điều chưa biết, rất mong thầy gưi cho em mấy phần mền, hay tài liệu nào đó về tin học để em học, em xin chân thành cám ơn thầy,
địa chỉ của em: ytdp.damrong@yahoo.com.vn

freshgraduate09
31-08-2010, 22:11
Giảng Viên sao lại mở quán nước, chuyên tâm day lập trình dư sống rồi!

Bác nào gần đó ghé qua ủng hộ.

vấn đề ko phải là tiền, ma là người ta thích dạy phiêu bạt như thế. Tui làm mấy năm nữa tui cũng mở tiệm bánh. Dĩ nhiên mục đích chính chả phải kiếm tiền, vì thích vậy thôi. Mơ ước tui là có 1 tiệm bánh nhỏ, nước giải khát, trang trí nội thất thật đẹp và romantic :D

javaj2ee-teacher
01-09-2010, 00:11
@lvdungx: àh, không phải quán nước của Thầy đâu.
Do Thầy mới ra mở lớp dạy thêm, cơ sở vật chất còn thiếu thốn. Thầy đã đi hỏi các nơi cho thuê phòng học thì một giờ thuê là 100 ngàn, sử dụng máy chiếu thì thêm 50 ngàn đến 100 ngàn nữa và phải hợp đồng dài hạn, nên với điều kiện hiện giờ của Thầy thì không thể thuê được, đành ra quán cafe. Thầy đã đi nhiều quán cafe, trà sữa trong nội thành, nhưng thấy không được yên tĩnh lắm và giá nước cũng cao.

Thầy gửi các em hình buổi học lớp Xây Dựng Trang Web với Joomla để các em tham khảo thêm.

http://i912.photobucket.com/albums/ac321/wagii/MyStudents/Joomla-1-08-2010.jpg

@freshgraduate09: Thầy cũng ước giống em vậy :)

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

@vudinhtien2: với những bạn chưa học qua ngôn ngữ lập trình nào hay chưa tiếp xúc với computer thì Thầy khuyên nên đọc cuốn Java How To Program của Deiteil. Cuốn sách nói rất chi tiết, có bài tập review (có đáp án) và bài tập để thực hành.

Em có thể download cuốn sách đó tại đây:
http://laptrinhvienjava.com/index.php?option=com_content&view=category&id=18&Itemid=4

lakchicken
01-09-2010, 00:25
cái link này
http://laptrinhvienjava.com/index.ph...w=article&id=4
... sao mà vào được hả thầy?

oai,e vào được thì thấy đã hết chỗ roài :(

freshgraduate09
01-09-2010, 00:54
nhưng ma anh thầy đóng đô xa trung tâm tp quá :D. Với lại lớp học có vẻ chỉ ưu tiên dành cho ai có laptop thì mới thực hành được

javaj2ee-teacher
01-09-2010, 10:09
@freshgraduate09: uh, bước đầu hơi khó khăn.

coolgear.vn
04-09-2010, 09:41
hix.. sao ko ở HN nhỉ ? :(

vuongquangnoi
04-09-2010, 10:15
ôi hà nội mong có một lớp như thế

rikikudo
04-09-2010, 11:28
Không có điều kiện tham dự lớp này thì cứ download java core ebook về mà đọc :), học java thì trước tiên cần nắm kĩ về OOP (lập trình hướng đối tượng), sau đó theo các example java core, và làm nhiều bài tập. Các diễn đàn và thông tin về java cũng nhiều.

không dây
04-09-2010, 12:31
có lớp joomla ko thầy :D

javaj2ee-teacher
04-09-2010, 13:57
Thầy cám ơn các bạn ở Hà Nội đã quan tâm và ủng hộ.

@không dây: Lớp Joomla hiện giờ các bạn đang học tới buổi thứ 8. Đầu tháng 10 sẽ khai giảng lại lớp Joomla. Em xem thêm tại đây nha:

http://laptrinhvienjava.com/index.php?option=com_content&view=article&id=19

Cám ơn em.

g16bit
04-09-2010, 16:50
em đang tính chuyển ngành thôi.
giá hn cũng có thì khéo đi học.

javaj2ee-teacher
05-09-2010, 00:03
@g16bit: sao em lại tính chuyển ngành? có phải vì ngành này quá cực, làm overtime lại nhiều, lương thưởng thì ít hơn một số ngành khác mà chất xám dường như luôn bị chủ cố gắng vắt kiệt không thương tiếc? Thầy đi làm 3 công ty thì 2 công ty đã có những nhân viên bị đột quỵ và chết do làm kiệt sức, họ cũng chỉ hai mươi mấy tuổi ...

Thầy cũng có một thời gian muốn giải nghệ (dù khó khăn gian nan lắm mới được vào làm project cho Boeing :D), sách vở cũng đem cho hết, nhưng sau đó, nghĩ lại, ngành CNTT còn nhiều thứ hay lắm chứ, đâu phải chỉ có thể làm mỗi lập trình viên. Thí dụ Thầy có thể đi dạy, quen biết được nhiều thầy cô, học sinh khác. Rảnh rỗi thì làm thêm vài website cho khách hàng v.v.v

Điều quan trọng là một khi đã theo chân ngành CNTT, chúng ta nên suy nghĩ, cố gắng viết một phần mềm nào đó cho riêng mình, tự mình làm chủ bản thân mình. Còn nghề lập trình viên ... chỉ nên xem là bàn đạp giúp chúng ta đạt được đến ước mơ của mình mà thôi. Đừng phí tuổi trẻ vì nó.

Những lớp học của Thầy được thiết kế sao cho các em có thể bắt đầu một cách nhanh nhất.Java căn bản? Các em không cần phải mất cả 'khóa'. Chỉ cần 2 buổi. Tại sao? Vì Thầy sẽ hướng dẫn các em cách tự học. Chỉ có chính các em mới là người Thầy giỏi nhất của mình mà thôi...

Thầy cũng có khai giảng các lớp học khác 'có phí', dành cho các bạn muốn có được kiến thức đó trong thời gian ngắn nhất hoặc với các bạn muốn xem Thầy đã học cái đó như thế nào?

:)

mary Nguyen
05-09-2010, 00:09
thầy ui e cũng muốn học nhưng e ở hà nội học sao bây giờ. hay thầy pót lên bọn e học nha.chứ thầy cứ nói quẹo ra quẹo vào e nghe chản hiểu gì***

javamagician
16-02-2011, 20:18
Thầy cho em hỏi học phí là đóng 1 lần luôn hả thầy? Em cũng muốn học lắm, framework struts, nhưng mà tại dk em k cho phép đóng 1 lúc hết dc.

zmt264
21-02-2011, 19:01
@g16bit: sao em lại tính chuyển ngành? có phải vì ngành này quá cực, làm overtime lại nhiều, lương thưởng thì ít hơn một số ngành khác mà chất xám dường như luôn bị chủ cố gắng vắt kiệt không thương tiếc? Thầy đi làm 3 công ty thì 2 công ty đã có những nhân viên bị đột quỵ và chết do làm kiệt sức, họ cũng chỉ hai mươi mấy tuổi ...

:)

bác nói đoạn này thì học trò hết muốn học IT luôn :D, mình cũng chưa gặp vụ đột quỵ die luôn nào

tik♥tOk
21-02-2011, 19:36
Thưa thầy!
Nếu chỉ cần thầy hướng dẫn 2 buổi là có thể tự học được. Thì Thầy có thể quay lại rồi post lên diễn đàn cho bọn em được không ạ. Tại rất nhiều bạn như em thích nhưng không có điều kiện tới chỗ thầy đươc. Em ở HN.

Và, em thì mong có nhiều kiến thức như thầy mà không được, thầy lại từng muốn buông xuôi.

Chân thành cảm ơn thầy.