PDA

View Full Version : cách khắc phục triệt để tình trạng download sever nc ngoài chậm hơn trong nước

duongvannam
28-08-2010, 16:13
em ko bit tại sao mấy hnay e download các file từ server trong nước nhanh cỡ 300Kb/s còn sever nước ngoài (mediafire,flickr,microsoft...) thì chỉ khoảng 80Kb/s.đã thử rất nhiều host ở nc ngoài. >.< có ai biết cách giải quyết 1 cách triệt để mà ko lý do này nọ ko ạh?xin cám ơn

em vừa phát hiện ra 1 điều là khi download ở các server nc ngoài thì tốc độ khoảng 100kb/s nên nếu download 3 file cùng lúc thì tổng cộng sẽ trên 300kb/s
vậy tại sao lại như thế nhỉ?và khắc phục thế nào?

Nguyễn Hoàng
28-08-2010, 17:50
Trong nước thường cũng nhanh hơn nước ngoài do băng thông ra nước ngoài kém hơn (các ISP phải tính kinh tế chứ).
Tôi xài easyVNN, tải ở Mediafire ba bốn file cùng lúc cộng lại khoảng 300Kb/s (trong nước cũng thế thui) nhưng cái này ăn thua ở giờ giấc, gói gì, địa điểm và may mắn nữa.
Nói chung thì không có cách giải quyết triệt để trừ khi đổi ISP (Cần cẩn thận khi ký HĐ với bọn VNN)

duongvannam
28-08-2010, 18:33
Trong nước thường cũng nhanh hơn nước ngoài do băng thông ra nước ngoài kém hơn (các ISP phải tính kinh tế chứ).
Tôi xài easyVNN, tải ở Mediafire ba bốn file cùng lúc cộng lại khoảng 300Kb/s (trong nước cũng thế thui) nhưng cái này ăn thua ở giờ giấc, gói gì, địa điểm và may mắn nữa.
Nói chung thì không có cách giải quyết triệt để trừ khi đổi ISP (Cần cẩn thận khi ký HĐ với bọn VNN)

nhưng lúc trước ko bị nhưng bây giờ thì lại có tình trạng này mới bực chứ.
mà nhà e thì chỉ có mỗi VNPT thui ko ký zí nó thì ký zí ai giờ?

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

ddth bây giờ đã ko còn như xưa nữa.a Dinh Khoa nên hạ rank trên google đc rùi :D hỏi chục câu bên đây chả ai biết hay rep hết :D thua rùi