PDA

View Full Version : card màn hình

ngochoc
15-05-2004, 21:20
cái card màn hình của mình co một cái quạt nhỏ để làm mát chip của card nhưng cái quạt đó đã chết rồi mình vẫn đang chạy liệu có anh hưởng gì không mặc dù hiện tại vẫn chạy tốt. Đã có ai có card màn hình mà chết mà vẫn chạy không? nó có vấn đề ?

mathiencusi
16-05-2004, 01:48
cái card màn hình của mình co một cái quạt nhỏ để làm mát chip của card nhưng cái quạt đó đã chết rồi mình vẫn đang chạy liệu có anh hưởng gì không mặc dù hiện tại vẫn chạy tốt. Đã có ai có card màn hình mà chết mà vẫn chạy không? nó có vấn đề ?

card màn hình nếu còn HS thì vẫn chạy tốt.......dù sẽ nóng hơn.....thường thì thay fan cho VGA phải cạy cả HS( nguy hiểm) ......nếu card đang chạy tốt thì không cần sửa làm gì.....

Zanr Zij
16-05-2004, 05:25

bạn nên chĩa một cái quạt case thẳng vô heatsink là yên tâm .

NumPad0
16-05-2004, 14:29
Troài, nó vẫn cứ chạy nhưng sẽ còm cõi dần dần. Bạn nên giải quyết ngay hệ thống làm mát đi, trước khi cái mo nó đen sì...

hanavncom
16-05-2004, 14:35
Hồi trước cái card 10Mb của tôi cũng vậy => đi tong rồi
Kinh nghiệm: Sửa lại cái quạt cho nó luôn, không nên để vậy hoặc chỉa quạt khác vào. Quạt chạy trực tiếp trên card sẽ tốt hơn cho tuổi thọ của nó :)

PMT
16-05-2004, 15:49
Nếu tháo được cái HS ra thì mua luôn 1 cái khác cho nó. Nếu HS của bạn chỉ cỡ 3x3 hay 4x4 thì có bán đầy ở BTX

thay_giao_tre
20-05-2004, 16:17
uh hu!mình thì có mua 1 car màn hình mới ra, nên khi cài win 2000 vào nó không nhận được |Drive ,vậy ai có cách giúp mình tìm Driver cũa nó được không,mình phải vào đâu để biết hiệu sãn phẫm của nó,và khi biết nó hiêu gì minhfải làm như thế nào để Dowload nó

bighead
20-05-2004, 22:32
mau cái wạt khác mau đi, coi chùng nó cháy đó. Mà bạn dùng cái card gì ?