PDA

View Full Version : MoneyBookers đã chấp nhận ngân hàng Việt Nam !

Offor
14-05-2004, 22:14
Tui có mở một tài khoản ở MoneyBookers. Tài khoản tạo được nhưng không thể thêm account ở ngân hàng ACB vào profile được vì hệ thống của MoneyBookers không cho phép. Mà không có tài khoản ngân hàng thì khi rút tiền từ MoneyBookers chỉ có thể rút bằng check, phí cao và không an toàn.

Vậy là tui quyết định đề nghị với MoneyBookers chấp nhận thanh toán với ngân hàng Việt Nam, điển hình là ngân hàng Á Châu (ACB). Sau khi gởi yêu cầu khoảng 3 ngày thì MoneyBookers hồi âm. Họ yêu cầu tui cung cấp toàn bộ thông tin về ngân hàng ACB, về tài khoản của tui tại ACB. Và MoneyBookers cũng nói rằng họ sẽ không chấp nhận third party. Sau nhiều lần thương thảo qua lại suốt nửa tháng, cuối cùng MoneyBookers cũng chấp nhận ngân hàng ACB và đã bỏ qua yêu cầu của tui là chấp nhận khoảng 30 ngân hàng Việt Nam nằm trong hệ thống SWIFT.

Như vậy, tại Việt Nam hiện nay chỉ có duy nhất ngân hàng ACB được MoneyBookers chấp nhận. Các bạn muốn sử dụng thì phải lưu ý rằng SWIFT-code của ACB là ASCBVNV***X (dùng trong hệ thống SWIFT) chứ không phải là ASCBVNVX do ACB cung cấp.

Đây là mail chính thức chấp nhận ACB của MoneyBookers Team :

Dear Mr.Van Duc,

Thank you for contacting Moneybookers service.

We would like to inform you that the SWIFT code of your bank is
ASCBVNV***X .Please try to add your bank account details by yourself with
entering this code. We believe this time is will work. Please accept our
appologies for the inconvenience caused.

If any further questions or concerns occur feel free to contact us.

Best Regards,
Moneybookers Team

Phí dịch vụ của MoneyBookers hiện nay là thấp nhất so với các dịch vụ tương tự như StormPay, E-gold (third party). Các bạn có thể tham khảo bảng dưới đây do tui ghi nhận lại từ MoneyBookers:

Send money : 1% (up to € 0.50) per Transfer
Receive Money: FREE
Request Money: FREE
Withdraw Money To Bank: € 1.80 flat fee
Withdraw Money via cheque: € 3.5 flat fee
Withdraw Money via WebMoney.ru: 3.50%

Mong rằng thương mại điện tử tại Việt Nam sẽ phát triển tốt đẹp. :)

nosuv
14-05-2004, 22:31
Hãy cho Offor một tràng pháo tay nào các bạn!
Mình cũng có tài khoản tại Moneybookers. Đây quả là một tin tức tốt lành cho chúng ta nói riêng và TMĐT VietNam nói chung.

No Mercy
14-05-2004, 22:39
Đây là một thành công, tuy nhiên số online shop chấp nhận money bookers khá ít. Và 1 điều NM muốn hỏi là liệu có thể transfer từ ACB sang 1 tài khoản khác tại ngân hàng nước ngoài ko? Nếu được thì tốt quá.

Offor
14-05-2004, 23:17
Đây là một thành công, tuy nhiên số online shop chấp nhận money bookers khá ít. Và 1 điều NM muốn hỏi là liệu có thể transfer từ ACB sang 1 tài khoản khác tại ngân hàng nước ngoài ko? Nếu được thì tốt quá.
Ý bạn nói có phải là chuyển tiền từ tài khoản ở ngân hàng ACB sang tài khoản ở ngân hàng nước ngoài không ? Nếu vậy thì hoàn toàn được. Các ngân hàng đều cung cấp dịch vụ này, không riêng gì ACB. Tất nhiên là phí cũng không thấp.

applet
14-05-2004, 23:28
Hi,
Chúc mừng bạn. Nhưng ....
App có tài khoản tại ICB va VCB. Tất cả đều có thể được add vào MB cả ;)
Khi bạn add bank vào MB, nếu bank account của bạn không có trong danh sach, chỉ cần gửi mail cho support của MB và ghi rõ các thông tin về bank ở VN (Tên, địa chỉ, Swift ..), MB sẽ giúp bạn add vào MB account của bạn.

Thêm một chú ý: Mặc dù MB (và hầu hết các ngân hàng ở nước ngòai) charge fee cho wire transfer rất thấp. Tuy nhiên các ngân hàng này không thể send wire trực tiếp cho ngân hàng ở VN mà phải thông qua mot intermediate bank. Va intermediabank này charge fee khá cao (đặc biệt là các ngân hàng ở Mỹ). Chi phí trung bình cho một lần wire transfer là $40. Do đó, nếu bạn có $100 mà wire transfer thì .. uổng lắm.
Thân
Applet

freewarez
14-05-2004, 23:35
đó là ` tin rất đáng mừng cho TM ĐT của VN.

Offor
15-05-2004, 01:06
Hi,
App có tài khoản tại ICB va VCB. Tất cả đều có thể được add vào MB cả ;)

Tui đã thử Incombank với SWIFT là ICBVVNVX và ICBVVNV***X. Tất cả đều không được chấp nhận.
Với Vietcombank thì dùng SWIFT là BFTVVNVX được. Vậy là có hai ngân hàng : Vietcombank (ở Hà Nội) và ACB (ở TP.HCM).

À, ACB đã có thể dùng SWIFT code là ASCBVNVX rồi.

grok_bloodhorn
15-05-2004, 04:13
Tuyệt !! Nhưng nếu là paypal thì tuyệt hơn nữa, hay mọi người cùng gửi thư đề nghị paypal chấp nhận VN đi.

Offor
15-05-2004, 16:13
Hi,
Bạn không thể tự add được đâu. Hãy gửi những thông tin về tài khoản ngân hàng của bạn cho MB, họ sẽ add cho bạn.
Nếu bạn được MoneyBookers thêm vào giùm thì bạn là người may mắn đó. Vì nếu ai cũng yêu cầu MoneyBookers add vào giùm mình thì MoneyBookers Team điên mất thôi. Vấn đề support ở đây là MoneyBookers xem xét và chấp nhận thanh toán qua ngân hàng được đề nghị. Sau đó, MoneyBookers sẽ thêm vào cơ sở dữ liệu của họ các thông tin về ngân hàng được yêu cầu. Người dùng sẽ phải tự thêm vào account của mình. Tui đã tự add vào acount của mình đó thôi.

Đây là mail sau cùng của MoneyBookers :

Dear Van Duc Ngoc Thach,

thank you for your e-mail.

We have added the Swift code you have provied us in our Database.
Please try to submit your bank details again using this Swift code
details and let us know if you require further assistance.

kind Regards,
The team at Moneybookers!

applet
15-05-2004, 17:16
Hi, Offor,
App không nghĩ là App may mắn đâu. App biết rất nhiều người (VN và cả nước ngòai) đã add bank detail theo cách này. Người may mắn có thể nói là MB. Họ không thể nào có được toàn bộ CSDL của swift. Khách hàng cung cấp các thông tin đó cho họ đồng nghĩa với họ có cơ hội hoàn thiện CSDL swift của họ. App chắc chắn bạn sẽ được add bank detail nếu bank đó thuộc quốc gia mà MB chấp nhận.

Thân,
Applet

Offor
15-05-2004, 23:52
Không phải đâu bạn ơi. Cơ sở dữ liệu của SWIFT nằm ngay trên trang swift.com đó thôi. Hoàn toàn free. Ngay trên MoneyBookers cũng có link đến SWIFT.com đó. Còn add bank account thì dĩ nhiên là được, không có vấn đề gì cả nếu MoneyBookers có SWIFT code của ngân hàng đó trong database của mình. Mà MoneyBookers chỉ thêm SWIFT code vào khi họ chắc chắn rằng có thể giao dịch với ngân hàng này.

applet
16-05-2004, 03:10
Hi,
Có thể bạn chưa hiểu. CSDL swift có sẵn, hoàn toàn free nhưng không có một cty, cơ quan, tổ chức nào update toàn bộ csdl của swift cả (bởi vì nó quá lớn và thay đổi hằng ngày). Một việc vừa mất thời gian, vừa tốn kém mà không làm được gì cả. Khi bạn gửi thông tin bank của bạn cho MB tức là bạn đã giúp MB update Swift database của họ (chỉ update những swift bank nào giao dịch với họ thôi).

Theo những gì bạn nói, việc add bank account cho khách hàng (họ cũng sẽ cập nhật swift bank của khách hàng có giao dịch với họ), là một việc có ích cho MB, đúng không? Vậy chắc chắn họ sẽ add bank cho bạn và họ sẽ rất vui khi làm điều đó (hai bên cùng có lợi mà).

Tóm lại, khi giao dịch với MB, nếu bạn có bank account ở VN, chắc chắn bạn sẽ add được bank account vào MB cho dù database của MB có swift code của bank account đó hay không. Điều này đã có thể làm được từ hơn một năm về trước.

Thân
Applet

Không phải đâu bạn ơi. Cơ sở dữ liệu của SWIFT nằm ngay trên trang swift.com đó thôi. Hoàn toàn free. Ngay trên MoneyBookers cũng có link đến SWIFT.com đó. Còn add bank account thì dĩ nhiên là được, không có vấn đề gì cả nếu MoneyBookers có SWIFT code của ngân hàng đó trong database của mình. Mà MoneyBookers chỉ thêm SWIFT code vào khi họ chắc chắn rằng có thể giao dịch với ngân hàng này.

Offor
16-05-2004, 20:24
Chào bạn Applet,
Tui tạo cái thread này để báo với mọi người rằng MoneyBookers đã hỗ trợ giao dịch với ngân hàng Việt Nam. Những gì cần nói tui đã nói hết rồi. Nếu Applet cứ tin vào ý kiến riêng của mình thì thôi vậy. Tui không muốn tranh cãi vô bổ nữa.

hanhlevn
17-05-2004, 07:56
Ai bảo các cậu MB chỉ chấp nhận ACB? Bọn tôi dùng VCB và một số ngân hàng (cả chi nhánh của NH ngoại, cả liên doanh từ 2 năm nay). Thủ tục của họ bao giừ cũng vậy, khi chưa có tên NH của mình trong list của họ, họ luôn bắt phải khai báo swift, website, phone, correspondent etc.. và đợi họ kiểm chứng trong khỏang vài ngaỳ (họ phone trực tiếp và nghiên cứu trong các directory). Nếu ngân hàng của mình là ngân hàng nước ngoài có hệ thống chi nhánh toàn cầu, thì họ chấp nhận rất nhanh (chỉ 1 ngày). MB ngày xưa còn cho phép fund/withdraw bằng e-gold, nhưng bây giờ không hiểu tại sao lại không cho nữa. Thông báo cho người chưa biết gì: rút tiền từ MB lâu lắm đó. Thống báo cho người chuẩn bị bán hàng bằng MB: đây không phải là lựa chọn thích hợp nhất đâu. Họ có vẻ phù hợp nhất cho các hoạt động escrow...

applet
17-05-2004, 14:46
Hi Offor,
App chưa bao giờ có ý tranh cãi với bạn cả. Nếu bạn cho là App đang tranh cãi thi thôi, App dừng thread này ở đây. Để tránh hiểu lầm là cãi nhau như những thread khác.

Thân
Applet

Chào bạn Applet,
Tui tạo cái thread này để báo với mọi người rằng MoneyBookers đã hỗ trợ giao dịch với ngân hàng Việt Nam. Những gì cần nói tui đã nói hết rồi. Nếu Applet cứ tin vào ý kiến riêng của mình thì thôi vậy. Tui không muốn tranh cãi vô bổ nữa.

Offor
18-05-2004, 20:09
Bốc phét quá trời ông bạn. Thử ra xin chuyển xem có được không? Tôi xin lạy ông ngay lập tức nếu họ không đuổi khéo ông sang VCB (sau đó ông lại phải qua cả ngân hàng nhà nước nữa đấy, phải trình đơn xin, hóa đơn, các giấy tờ liên quan etc... cho đến khi ông nản chí mà rằng: Never xin chuyển tiền ra khỏi VN nữa)
Sao lại có người ăn nói thiếu văn hóa như vậy chứ ! Đề nghị Mod delete bài reply của hanhlevn giùm.

Không thể chuyển tiền từ Việt Nam ra nước ngoài ? Ha ha, nếu không biết thì đừng có phát biểu tầm bậy nhé anh bạn. Giấy tờ tất nhiên là khá rườm rà (vì Việt Nam mà !) nhưng vẫn chuyển đi được thôi.

hanhlevn
18-05-2004, 21:19
Chú chuyển được mấy xu ra nước ngoài rồi chú em? Tớ biết thì tớ mới nói cho chú hay, đừng tự ái. Xem ra ý kiến của chú không được vững vàng lắm nhỉ? Vừa lúc trước nói "chuyển thoải mái" lúc sau đã "khá rườm rà". Chú đã bao giừ đến phòng hối đoái của VCB chưa vậy? Chú có biết phải dùng các giấy tờ gì để trả bằng wire cho người bán nước ngoài chưa, dù chỉ 2 đô la? Bốc phét vừa vừa thôi, chú nhầm đối tượng rùi đó. Riêng cái chuyện chú hô to rằng "MBookers vừa mới chấp nhận ngân hàng VN" thì đã thấy rõ chú hoàn toàn là con nít trong lĩnh vực này

radml
31-05-2004, 04:11
Nhân thể nhờ mọi người giới thiệu qua dịch vụ của moneybookers.com xem sao (dùng kinh nghiệm thực tiễn chứ k0 phải dịch ở web site ra nhé!).

fIREwALL57
31-05-2004, 15:42
Nếu ai có cty chuyên xuất nhập khẩu thì chuyển mấy xu ra nước ngoài cũng chả khó gì, còn nếu là cá nhân thì ... hô hô.
Nhận xét: Cơ quan nào của nhà nước quản lý việc này thì đúng là cực kì ngu dốt, k0 cho chuyển tiền qua ngân hàng nhưng trả bằng credit card thì vẫn vô tư, thế là thế đếch nào :(
[Nội dung không phù hợp !]

Tetsu81vn
07-07-2004, 10:29
cho hỏi nếu muốn xài tài khoản ở ngân hàng việt nam với moneybooker thì phải dùng tài khoản loại gì ? ( tài khoản tiết kiệm , tài khoản thanh toán .....?) . Tôi dự định mở website bán software dạng freeware và component for developer nhung không biết thanh bằng cách nào , paypal wá nổi tiếng thì lại không hổ trợ việt nam.

Busyman
21-07-2004, 00:41
Hãy tham khảo thread sau:
http://www.diendantinhoc.com/showthread.htm?t=34789

msm
28-01-2005, 18:28
Tuyệt !! Nhưng nếu là paypal thì tuyệt hơn nữa, hay mọi người cùng gửi thư đề nghị paypal chấp nhận VN đi.
tôi cũng đã viết thư yêu cầu Paypal add cái nước tôi đang ở ( Poland )vào rồi nhưng họ trả lời là còn đang xem xét , tương lai sẽ add nhưng tương lai là bao giờ thì cả tui và họ đều chưa biết . VN cũng thế thôi .

lephuong1084
06-11-2005, 00:28
tôi có tài khoản tiền $ ở ngân hàng Vietconbank, tôi chuyển tiền từ account moneybookers của tôi về VN nhưng họ bảo là phải verification code thì mới rút được tiền về. Tôi không biết cái code đấy lấy ở đâu, họ chuyển cho tôi bằng cách nào. Bạn nào đã dùng qua moneybookers thì làm ơn chỉ giúp cho tôi với.
Tôi muốn chuyển 300$ từ acc moneybookers của tôi về, Ai có acc moneybookers thì làm ơn cho tôi chuyển giúp về nhé, tôi sẽ trả 8% số tiền tôi rút. OK

MuabanRaovat.Org
06-11-2005, 11:06
Nói tóm lại tôi đã đọc hết các bài viết của các bạn xin có vài góp ý thế này:
1. Vỉệc MB chấp nhận chuyển tiền qua lại giữa VN và thế giới là tin tốt lành.
2. Tuy nhiên những kinh nghiệm thực tế thì không ai nói ở đây cả,
3. các bạn lại rơi vào vấn đề luôn xuất hiện là cãi nhau.
4. Rất mong bạn nào xem thread này có kinh nghiệm transfer money qua thằng MB thì chỉ giúp mọi người vì tôi nghĩ là việc chuyển tiền về nước là rất có lợi cho cá nhân nói riêng và việt nam nói chung.
Thank you

hoangchau
07-11-2005, 00:07
Tôi cũng tạo một Account tại MB lấy tài khoản EximBank của tôi thấy OK, về việc chấp nhận Bank, tôi nghĩ những Bank có trong danh sách của nó thì OK liền, trừ trường hợp không có thì bảo nó thêm như mọi người đã nói. Tuy nhiên, tài khoản của tôi bằng $0 nên chưa chuyển về thử bao giờ. Mong các Br ai đã có kinh nghiệm chuyển về thực tế nói cho anh em biết với. Như thủ tục, phí v.v...
Cảm ơn mọi người

gate2vn
07-11-2005, 09:20
chuyển từ MB về VCB khá nhanh. Khoảng 3-4 ngày, so vơí 2CO khoảng 7-10 ngày. Chuyển về bằng USD, về đến bank, bank tự động transfer qua VND. Ko hiểu các bạn vướng mắc ở đâu, chứ tháng nào tôi cũng rút mà. Khai báo thông tin xong, yêu cầu chuyển, bao nhiêu $ là xong thôi. chi phí bằng đúng phí liệt kê trên web của MB. Nói chung là khá tốt. Support thì hơi chậm 1 chút, còn về việc chuyển tiền thì ok

cojones
09-11-2005, 20:06
tuy nhien, moneybookers gan day han che so tien gui neu la new user. Dung credit card thi khong qua 150 euro. So tien nay se tang dan theo thoi gian, nhung ma cung rat bat tien.

Juk
18-11-2005, 03:11
Em đang ở nước ngoài nhưng ko có CC để có thể thanh toán mua hàng trên mạng được bởi vì muốn vậy phải có hộ khẩu của người bản xứ.Mặt hàng em định mua có hỗ trợ thanh toán bằng tài khoản trong moneybooker.Em muốn hỏi một số thứ các bác giúp đỡ em với
+Một người bạn em ở Vn có thể lập được tài khoản trong moneybooker không và em ở nước ngoài có thể truy cập vào tài khoản này để mua hàng trên mạng được ko?
+Làm cách nào để có thể chuyển tiền vào tài khoản MB và liệu phí chuyển có cao ko ạ?

+Nên tự lập 1 acc MB ở nước ngoài hay nhờ bạn lập ở Vn rồi chuyển tiền vào??(cái này bác nào dùng rồi chỉ rõ cho em với,2 cái này có khác biệt nhau nhiều ko)
Các bác giúp em với nhé.Thx nhiều nhiều

Juk
19-11-2005, 23:27
Không ai giúp được à?
Có ai có thể nói rõ hơn cách nạp tiền bằng Bank transfer vào acc MB của mình ko?Có cần phải chạy ra bank ko ạ?Em đã add Vietcombank vào bank list.nhưng khi ấn vào bank transfer thì nó hiện ra

Account holder: Moneybookers Ltd.
Bank: Commerzbank
City/Town: Frankfurt
Account number: 5817325
Sort / Bank Code: 50040000
SWIFT: COBADEFF
IBAN: DE23500400000581732500
Bank address: Kaiserstr. 30
Frankfurt 60311
Germany
Reference: 1667539 Your user ID - MUST BE PROVIDED!

!!! NO cash / 3rd party deposits !!! Due to anti-money laundering regulations we CANNOT ACCEPT cash deposits or bank transfers made by parties other than JUKASI STAR. We will make NO EXCEPTION from this rule. YOU WILL BE CHARGED all banking and administrative costs to return any such payment. Read more

Currency of payments: We recommend you to send the transfer in the above specified account currency. For transfers in other currencies and/or cases where the specified currency differs from the Moneybookers account currency, you may be subject to foreign exchange charges.

We cannot debit the amount from your bank account: You need to instruct the bank transfer by yourself!

Như vậy phải làm thế nào có ai giúp đỡ với.Thx !

nhdongphuong
25-11-2005, 19:22
Tôi đã add được account của tôi vào MB rồi, thanks các bạn!

kctt1
25-11-2005, 19:58
Không biết moneybookers có cho add multiple bank accounts không?

Một cái ở nước ngoài và một cái ở việt nam

:)

nhdongphuong
25-11-2005, 23:23
Không biết moneybookers có cho add multiple bank accounts không?

Một cái ở nước ngoài và một cái ở việt nam

:)

Theo tôi thấy thì OK thôi!

Juk
26-11-2005, 04:28
Cho tôi hỏi là làm thế nào để bank tranfer ,nếu dùng thẻ VCB ở vn,có acc trong MB,nhưng cái tài khoản mình chuyển thì lại tít ở Ger

Account holder: Moneybookers Ltd.
Bank: Commerzbank
City/Town: Frankfurt
Account number: 5817325
Sort / Bank Code: 50040000
SWIFT: COBADEFF
IBAN: DE23500400000581732500
Bank address: Kaiserstr. 30
Frankfurt 60311
Germany

Bác nào biết làm ơn nói rõ về cái bank tranfer này 1 chút

vnebiz
08-12-2005, 16:59
Tui có mở một tài khoản ở MoneyBookers. Tài khoản tạo được nhưng không thể thêm account ở ngân hàng ACB vào profile được vì hệ thống của MoneyBookers không cho phép. Mà không có tài khoản ngân hàng thì khi rút tiền từ MoneyBookers chỉ có thể rút bằng check, phí cao và không an toàn.

Vậy là tui quyết định đề nghị với MoneyBookers chấp nhận thanh toán với ngân hàng Việt Nam, điển hình là ngân hàng Á Châu (ACB). Sau khi gởi yêu cầu khoảng 3 ngày thì MoneyBookers hồi âm. Họ yêu cầu tui cung cấp toàn bộ thông tin về ngân hàng ACB, về tài khoản của tui tại ACB. Và MoneyBookers cũng nói rằng họ sẽ không chấp nhận third party. Sau nhiều lần thương thảo qua lại suốt nửa tháng, cuối cùng MoneyBookers cũng chấp nhận ngân hàng ACB và đã bỏ qua yêu cầu của tui là chấp nhận khoảng 30 ngân hàng Việt Nam nằm trong hệ thống SWIFT.

Như vậy, tại Việt Nam hiện nay chỉ có duy nhất ngân hàng ACB được MoneyBookers chấp nhận. Các bạn muốn sử dụng thì phải lưu ý rằng SWIFT-code của ACB là ASCBVNV***X (dùng trong hệ thống SWIFT) chứ không phải là ASCBVNVX do ACB cung cấp.

Đây là mail chính thức chấp nhận ACB của MoneyBookers Team :

Dear Mr.Van Duc,

Thank you for contacting Moneybookers service.

We would like to inform you that the SWIFT code of your bank is
ASCBVNV***X .Please try to add your bank account details by yourself with
entering this code. We believe this time is will work. Please accept our
appologies for the inconvenience caused.

If any further questions or concerns occur feel free to contact us.

Best Regards,
Moneybookers Team

Phí dịch vụ của MoneyBookers hiện nay là thấp nhất so với các dịch vụ tương tự như StormPay, E-gold (third party). Các bạn có thể tham khảo bảng dưới đây do tui ghi nhận lại từ MoneyBookers:

Send money : 1% (up to € 0.50) per Transfer
Receive Money: FREE
Request Money: FREE
Withdraw Money To Bank: € 1.80 flat fee
Withdraw Money via cheque: € 3.5 flat fee
Withdraw Money via WebMoney.ru: 3.50%

Mong rằng thương mại điện tử tại Việt Nam sẽ phát triển tốt đẹp. :)

Thật là tuyệt vời, tôi cũng có acc tại ACB. Bạn có thể cho tôi cái SWIFT của ACB không.
Cảm ơn bạn nhiều.

Thông tin xin vui lòng gửi về: vnebiz@yahoo.com

Thân

VnEbiz

ĐẦuĐInh
23-12-2005, 22:20
hic, không hiểu sao vào đăng kí trong Mb không được cà?

jiSh@n
24-12-2005, 04:33
Ra VCB hỏi thăm về chuyển tiền ra nước ngoài, nó đòi phải có giấy tờ chứng minh mục đích gửi tiền, hợp đồng này nọ. Mình trình bày là gửi tiền vào tài khoản trên mạng, nó bảo mình phải đăng ký CC. Pó tay. MB bi giờ chỉ dùng để chuyển tiền về Vn thui.

nhdongphuong
24-12-2005, 20:21
Ra VCB hỏi thăm về chuyển tiền ra nước ngoài, nó đòi phải có giấy tờ chứng minh mục đích gửi tiền, hợp đồng này nọ. Mình trình bày là gửi tiền vào tài khoản trên mạng, nó bảo mình phải đăng ký CC. Pó tay. MB bi giờ chỉ dùng để chuyển tiền về Vn thui.

Đúng vậy, cái này gọi là quản lý ngoại hối, quản lý mấy thằng nghèo không có đủ tiền làm Mastercard, mấy thằng khá hơn chút đỉnh thì thoải mái làm thẻ mà tiêu tiền ra nước ngoài! ;-)

Tui không khá giả gì, nhưng ngặt cái tham gia kiếm tiền trên mạng nên bóp bụng làm một cái, anh em có cần mua gì thì tôi mua giùm cho, nhớ trả tiền trước cho tôi thôi! Hìhì!

makkenoza
24-12-2005, 20:56
Đúng vậy, cái này gọi là quản lý ngoại hối, quản lý mấy thằng nghèo không có đủ tiền làm Mastercard, mấy thằng khá hơn chút đỉnh thì thoải mái làm thẻ mà tiêu tiền ra nước ngoài! ;-)

Tui không khá giả gì, nhưng ngặt cái tham gia kiếm tiền trên mạng nên bóp bụng làm một cái, anh em có cần mua gì thì tôi mua giùm cho, nhớ trả tiền trước cho tôi thôi! Hìhì!

Vay cho tui muon 15$ mua cai doamin ben YAhoo 5 nam di !

nhdongphuong
24-12-2005, 21:01
Mail của tôi là nhdongphuong@gmail.com.
Nhưng mượn thì... thua rồi!
Chịu khó chuyển tiền trước vào tài khoản cho tôi trước đi, tôi chỉ thanh toán hộ thôi!

VnComputerJobs
16-03-2006, 14:17
Nhưng tóm lại là làm thế nào để rút tiền từ MB về bank thì chả bác nào giải thích. Khi rút nó đòi verify bank account, hỏi thì chả bác nào trả lời cả.

huonggiang
16-03-2006, 15:38
Ai biết cách chuyển tiền từ E-gold về VN ko

tham_tu_conan
19-03-2006, 21:03
Cái này cho nước mình rút tiền mà!
Mình đã đăng ký sữ dụng lâu rồi!

vietdragon
20-03-2006, 12:07
Bạn nào ở Đồng Nai và sử dụng tài khoản tại ngân hàng VCB Đồng Nai dùng Switf này : BFTVVNVX012 .

Mới email cho sevice của MB 11h tối thì sáng hôm sau đã có email hồi âm là đã add Switf của VCB ĐN , nó làm ăn tốt đấy chứ .

VnComputerJobs
20-03-2006, 17:16
Còn tuy thôi, có mail đến 4 ngày nó mới trả lời.

skidrock
24-03-2006, 15:35
Nghe nói moneybooker đang mở một cuộc điều tra về việt nam
vì hiện nay đang xay ra tình trạng rửa tiền .....

johanng
03-04-2006, 09:50
còn SWIFT của ACB Cần Thơ thì sao?

QUOCDN
03-04-2006, 11:20
BRIEF INTRODUCTION OF PROJECT VIE/61/94
“Support to Trade Promotion and Export Development in Vietnam”

The International Trade Centre (ITC) and the Vietnam Trade Promotion Agency (Vietrade - Ministry of Trade) are jointly implementing the project VIE/61/94 “Support to Trade Promotion and Export Development,” funded by the Governments of Switzerland and Sweden. The implementation of the project is 36 months (2004 – 2007) and the official launch will be in Hanoi, on 15 September 2004.

The main objective of this project is assisting the government of Vietnam to achieve export growth targets set for the decade. For this purpose, the project will assist VIETRADE in the development of a national export strategy and in strengthening the capacity of VIETRADE as the focal point for a national trade development network. More specifically, the project will strengthen VIETRADE’s capacity to respond to the needs of exporting enterprises and to provide trade-related training, trade information and counselling services to trade support institutions and exporting enterprises on a sustainable basis.

The project intends to achieve the following specific results:

i. A national export development strategy updated on the basis of the government development strategy, and the reassessed export potential and sector export strategies developed for selected export products and services.

ii. An operational trade support network at the national level between the government, trade support institutions (TSIs), and exporting enterprises.

iii. Sustainable capacity (financially and technically) among selected institutions to provide trade-related training and counselling services to TSIs, and exporting enterprises all over Vietnam.

iv. An effective trade information capacity serving the needs of the government, TSIs and export enterprises in trade promotion and export development.

tham_tu_conan
03-04-2006, 16:16
Ờ!
Cái này nó hổ trợ cũng lâu rồi mà!
Có gì đâu mà mới!

dat1247
10-08-2008, 01:02
em có 1 thắc mắc mong các bác giải đáp dùm với:
em đã lập nick yahoo,lập tài khoản trên moneybookers.com,nói chung là ổn rồi.
nhưng mà đến đoạn profile card,là cái phần điền tên card vào thì nó cứ không cho em nhập,em nhập đi nhập lại mãi mà ko được
tài khoản thì em lập ở ngân hàng acb,nhưng mà khi phát thẻ thì nó ghi là mastercard dynamich,tên card gồm 16 số,em điền mãi không đựoc.có phải vì nó là mastercard dynamic nên moneybookers nó không chấp nhận đúng không ạ
cái phần mà chọn loại thẻ thì em chọn là : delta/visa debit như các bác đã chỉ dẫn và không tài nào được,nhưng khi em chọn là mastercard thì lại được ngay??????khó hiểu quá,các bác tư vấn giúp em với.
nếu bác nào không cảm thấy phiền có thể cho em số điện thoại để em hỏi trực tiếp được không??em sợ viết thế này vẫn chua rõ ràng,cám ơn các bác nhiều

tinhocsql00
18-08-2008, 16:40
MB cũng đc nhưng block khủng khiếp quá