PDA

View Full Version : Xin hoi ve Ram Hyber X

greenduck
14-05-2004, 19:17
Em co mot cap Ram hyber X cua kingston ( 2 cay 512 ) luc Em mua thi no khui nguyen hop, cap Ram ma`u xanh, co' hin`h dau` nguoi` tren do' do'. Nhung khi Em ve nha` doc tren hop thi` ro~ ran`g la`bus 433, coi trong CPUZ thi` case la`2-2... nhung sau khi update bios thi` CPUZ bao' rang` case bay gio` la` 3-3... khong biet cap Ram cua Em co van de gi khong? co phai ha`ng remark khong? ma` Em mua o nuoc ngoai` chu' khong phai o VN. nhu vay co bi truo`ng hop ha`ng remark khong? giai thich dum` Em zoi' !!!

Zanr Zij
14-05-2004, 19:56
Hyper X thì tui chưa thấy có hàng Remark. Con của bạn là PC3500. Hên thì vớ phải BH-5.
Bạn có thể cho bít Main của bạn model là chi ko ? Bạn update BIOS version nào ? chính thức hay là Moded BIOS ? Cái nè rất quan trọng à nha !

PMT
15-05-2004, 01:58
Up BIOS xong thì phải chỉnh lại trong CMOS chứ, không chỉnh nó sẽ đưa về thông số mặc định. Và tui còn 1 số điểm nhỏ sau cần chia sẻ với bạn:
Hyper not Hyber
CAS not case

greenduck
15-05-2004, 22:20
main cua Em la main Asus P4p800 SE, update bios ngay` 26/3/2004. ma` sao thay no co ve truc trac qua'. tu truoc dau co bi restart dau.Em nghi~ la` tai bon nguoi`, nen thay bo nguon khac 450w. ha`ng cung duoc.Nhung khi update window online thi tu nhien no restart.Cap Ram thi` neu' khong co' ha`ng remark thi tai sao trong CPUZ no lai thay doi thong so Cas nhu vay? hien gio no' la`3-4-4-8 va`frequency la` 153.0 mhz. Em nho luc truoc no' la` 200 mhz ma`?? hay tai Em @ bang phan mem` cua Asus. Em dang du`ng con presscott 2.8. Giai thich dum Em voi'.. thanks nhiu` nhiu`...

DragonPhoenix
15-05-2004, 22:52
Ram timing có thể chỉnh trong Bios của main, ghi trên ram là CAS 2-2 thì nó "có thể chạy ở 2-2". Vấn đề là sau khi update bios thì ko chịu thiết lập lại thông số cho ram thôi !

Zanr Zij
16-05-2004, 04:48
main cua Em la main Asus P4p800 SE, update bios ngay` 26/3/2004. ma` sao thay no co ve truc trac qua'. tu truoc dau co bi restart dau.Em nghi~ la` tai bon nguoi`, nen thay bo nguon khac 450w. ha`ng cung duoc.Nhung khi update window online thi tu nhien no restart.Cap Ram thi` neu' khong co' ha`ng remark thi tai sao trong CPUZ no lai thay doi thong so Cas nhu vay? hien gio no' la`3-4-4-8 va`frequency la` 153.0 mhz. Em nho luc truoc no' la` 200 mhz ma`?? hay tai Em @ bang phan mem` cua Asus. Em dang du`ng con presscott 2.8. Giai thich dum Em voi'.. thanks nhiu` nhiu`...

Bạn nói như vậy chưa được rõ. Theo tui bít ko có BIOS nào của con P4P800 SE ngày 26/03/2004. Đây là ngày bạn update ?

Theo như tất cả như những điều bạn nói thì xin báo cho bạn một tin buồn là : bạn đã update NHẦM BIOS của Mobo khác.
Tuy nhiên vẫn chạy được thì ko phải là điều quá tồi tệ. Bạn chỉ việc update lại là OK . Chắc bạn Update BIOS của MOBO cùng PBC và khá giống nhau về tính năng và công nghệ.

Wait 4 ur answer ?

greenduck
16-05-2004, 04:54
La`m sao ma` nha`m duoc nhi??? Vi` khong du'ng Bios thi no' dau co' chiu update!!! okie, Nhung cac' bac biet khong? Khi Em vao` trong Cmos chinh? lai thong so' cho Ram, thi no' khong chiu chay, Hay tai no' tranh chap voi' thang` @bang phan mem` cua Asus??tu nhien no' Ram Em xuong co`n co' 153.0 mhz a`. Vay gio` lam sao? chang le de nhu vay?? Hien gio` no' dang bao' la` Em chay voi' CPU 3.2 Ghz. nhung Ram thay' thap wa' nen tiec' tiec' :-)

Zanr Zij
16-05-2004, 05:00
Vậy bây giờ để tiện xem xét đề nghị bạn post toàn bộ cấu hình máy của bạn : Bao gồm cả nhãn hiệu và Model cũng như thông số kĩ thuật, càng chi tiết càng tốt. Tui sẽ cố hết sức có thể . OK ?

greenduck
16-05-2004, 06:41
okie. Em dang du`ng main Asus P4P800 SE. CPU prescott 2.8 GHZ.- 1 G Ram hyper X. AGP radeon 9600 pro. HDD seagate sata 120 G- sound card creative audigy 2. Va` Em update bios cach day khoang 1 thang'. Luc chua update thi` coi trong CPUZ cas ba'o la` 2...( khong nho' ..) va` co' ky hieu Ram la` hyperX. nhung bay gio` mat tieu chu~ hyper roi`, con lai kingston thoi. Va`cas nhay? len la` 3-4-4-8 153 mhz ( Em coi trong hop la` Ram cua Em la`Ram 35oo ma`)Sau khi update thi` thinh thoang bi reastart, nen Em thay bo nguon khac, gio` cung do~ hon. dang chay @ 3.2 GHZ, bang chinh pha`n mem cua ASUS theo mainboard. dai khia' la` nhu vay do'. gio la`m sao??? thanks

Zanr Zij
16-05-2004, 06:52
Phương thức update BIOS của bạn ? Live update ?

greenduck
16-05-2004, 07:31
hi`hi`hi` Em update bang cach down tren Asus.com xuong roi` update.Nhung ma`Bac Zan ne`. Em cung thu bang cach khac la` thu ba?n bios khac. Chi khac chut xiu thoi. Cung la` P4P800 nhung khong co SE thi cung khong duoc. Vi no tu dong nhan dang ma`, nen bo? qua truong hop Em update la`m duoc khong a? :-)

greenduck
16-05-2004, 08:24
trong khi cho doi tra loi` Em da update them la`n nua~ len ban moi nhat ngay` 13/4/2004. cung bang live update. nhung sao khi khoi dong lai no' bao' la` bad checksum, cung y nhu la`n truoc. Em ghet bios wa'!!!!