PDA

View Full Version : Hỏng cổng USB trên main???

ndtan
25-08-2010, 07:41
Main của em là đời Giga 845GL, rõ ràng tối hôm trước còn cắm USB vào dùng bình thường, nhưng tới sáng hôm sau bật máy, cắm USB lại thì không thấy nhận nữa.Em đã thử cả USB cổng trước lẫn cổng sau đều ko được. Máy tính của em vẫn dùng bình thường. Cài lại winXP, máy nhận hết các thiết bị như bình thường nhưng USB vẫn ko dùng đc. Kiểm tra bẳng mắt thường trên main thì không thấy con tụ hay MOSFET nào bị nổ. Mang Main ra thợ kiểm tra thì mấy bác bảo bị lỗi chipset cầu nam. Em định mua card chuyển PCI->USB nhưng bác bán hàng bảo lỗi chipset thì có cắm thêm card đó cũng ko được.
Bác nào bị như này tư vấn giúp em với. Ko có USB bí quá!

ducchung1983
25-08-2010, 10:17
Bạn có lỡ tay disable cổng USB trong BIOS ko? bạn thử vào bios load defaul lại xem sao.

leviet.gamer
25-08-2010, 11:37
Tôi thấy bạn nên thay 1 cái main khác tương tự socket 478 nó cũng rẻ mà (nếu như bạn ko muốn nâng cấp ) Giá khoảng 250--300K .Chứ tiền sửa nó cũng mất nhiều phết đó .Lỗi chip bán cầu nam ra tiệm nó vặt bèo nhất cũng 150K rồi .Trước tôi cũng xài cái main như của bạn đó xài bền lắm .Nhưng sau 6 năm chạy không mệt mỏi nó đã từ trân :))