PDA

View Full Version : Hostmonter vs Hostgator vs Bluehost? Ai biết về 3 thằng này thì vào cho ý kiến nha!!!

hahaha111111
24-08-2010, 05:31
Số là mình đang tính mua 1 hosting và tìm trên Internet biết có 3 thằng này khá ngon, nhưng đọc bình luận của mấy thằng foreigner thì cho ý kiến tùm lum nên không biết nghe ai nên lập lên topic này để tham khảo ý kiến của mọi người và cũng là để chia sẻ kinh nghiệm cho những người đã đang và sắp có ý định mua host như mình. Sau đây là thông tin sơ qua về 3 thằng này:

-Hostgator: trang chủ www.hostgator.com có 3 gói dịch vụ, tính năng đầy đủ ở đây http://www.hostgator.com/shared.shtml.
+Hatchling: Unlimited disk space, unlimited bandwidth, 1 domain và được tặng 100$ credit google adword. Giá cụ thể như sau: 8,95/mo, 6,95/12mo, 5,95/24mo, 4,95/36mo, đang có khuyễn mãi giảm 20%
+Baby: Unlimited disk space, unlimited bandwidth, unlimited domain và được tặng 100$ credit google adword. Giá cụ thể như sau: 9,95/mo, 9,95/12mo, 8,95/24mo, 7,95/36mo, đang có khuyễn mãi giảm 20%
+Business: Unlimited disk space, unlimited bandwidth, unlimited domain và được tặng 100$ credit google adword. Giá cụ thể như sau: 14,95/mo, 14,95/12mo, 13,95/24mo, 12,95/36mo,đang có khuyễn mãi giảm 20%,hỗ trợ thêm free delicated IP, free private SSL và vài thứ khác nữa.

-Bluehost(www.bluehost.com): gói cước 6,95$ cho tất cả các gói mình mua, free 1 domain forever, Unlimited disk space, unlimited bandwidth, unlimited domain, $50 Free Yahoo & Google Credits. Tính năng đầy đủ ở đây http://bluehost.com/cgi/info/hosting_features

-Hostmonter(www.hostmonter.com): gói cước hiện tại 3,95$ cho tất cả các gói mình mua, free 1 domain forever, Unlimited disk space, unlimited bandwidth, unlimited domain, $50 Google Credits, hỗ trợ tốt nhất cho ngành công nghiệp( thấy nó ghi như vậy "Best Support in the Industry"). Tính năng đầy đủ ở đây http://www.hostmonster.com/hosting_features.html

Newbie mong mọi người giúp đỡ nha, THANKS.

vinateens
24-08-2010, 16:31
Mình xài hostmonster chưa thấy gì trục trặc
http://www.vinateens.com

Lê Nguyễn Đạt
24-08-2010, 17:02
Hostgator > Bluehost = Hostmonster (2 thằng này là 1)

hahaha111111
24-08-2010, 17:13
Uhm, mình quên nói Hostmonter là anh em với Bluehost, mình thì đang nghiêng về thằng hostmonter hơn vì hiện giờ giá của nó chỉ 3,95/mo so với gói baby của hostgator 9,95/mo, như vậy là rẻ hơn rất nhiều và còn được free 1 domain khoang 10$ nữa, nhưng mình không hiểu "Best Support in the Industry" nghĩa là gì nữa, ai biết chỉ cho mình với, thanks.

trai78
24-08-2010, 18:02
Những host trên nếu bạn xài phần mềm hay gì đó đụng đến bản quyền thì nó đá văng ngay domain ra khỏi host nó

emgaidulich
24-08-2010, 18:07
Những host trên nếu bạn xài phần mềm hay gì đó đụng đến bản quyền thì nó đá văng ngay domain ra khỏi host nó
đúng vậy, xài themes hay plugin lậu là đi đời ngay.

hahaha111111
25-08-2010, 02:17
hix, vậy thì mình xài host nào bây giờ, theo mình biết thì hầu như 99% webmaster vn đều xài đồ ***** với null và vi phạm bản quyển, và site mình đang tính làm là về movies cũng vi phạm bản quyền.

kill_you
25-08-2010, 02:32
hix, vậy thì mình xài host nào bây giờ, theo mình biết thì hầu như 99% webmaster vn đều xài đồ ***** với null và vi phạm bản quyển, và site mình đang tính làm là về movies cũng vi phạm bản quyền.

hostgator đi,thoải mái. trừ cái vụ cài vbb null thôi,chứ wordpress thì cài mấy cái plugin null cũng ko sao :D

vinateens
25-08-2010, 07:28

trừ ***** host ra thì thằng nào chả thế, đâu phải chỉ 3 đại gia kia

hahaha111111
25-08-2010, 09:38
có lẽ với newbie như mình thì hostmonter là tốt nhất vì chi phí rẻ hơn 1 nửa so với hostgator, ngoài ra còn được 1 domain free nữa, chức năng so với hostgator thì mình thấy cũng ngang nhau, nhưng không biết nó có trục trặc gì về kỹ thuật không, nhưng nghe vinateen nói là xài cũng ổn định chưa có gì xảy ra, và mình cũng có thằng bạn đang xài hostmonter thấy cũng ổn nên chắc mình quyết định xài hostmonter, thanks mọi người nhiều

AkuVn
25-08-2010, 14:16
Sau khi sài nhiều host như: Hostgator, Bluehost, Hostmonster, Canaca, Dreamhost, Site5, Iweb, v.v... Thì mình dừng lại và lựa chọn Hostgator!
Còn Bluehost vs Hostmonster không nhầm là cùng 1 mẹ!

nguaden
25-08-2010, 17:01
hiện nay mình cũng đang chọn hostgator, vote cho gator 1 cái. Lúc trước dùng justhost cpu load 10% nó suppend mình còn gator thì 25%, nhưng khá dễ chịu so với justhost

superthin
25-08-2010, 17:39
Không thấy ai dùng host (mt - Media Temple) nhỉ? Cái này thấy nhiều thằng nước ngoài đánh giá rất cao. Mình cũng không thấy ai ở Việt Nam dùng OSUOSL, một thằng bạn online của mình ở Châu Âu nó khen OSUOSL nức nở, nó bảo nó có nguyên cả một rack miễn phí mới kinh chứ.

hahaha111111
25-08-2010, 19:53
Mình dùng 6 cái Baby của hostgator.

Nó cứ thay nhau lỗi 500 bực thế. Cái này hết lỗi thì lại đến cái khác.

Nhưng nói chung là dùng cũng ngon.

lỗi 500 là gì vậy bạn ^^, mình không rành nên hỏi, uhm thấy nhiều người thích xài hostgator nhưng giá của nó cao qua gấp đôi so với hostmonter hiện tại

Zombie.DeathMan
25-08-2010, 20:21
1 con HM / BH / DH trung bình cứ cho khoảng 7$ month. Chưa bằng tiền dẫn em út đi ăn chè nữa :|
Seo bà con cư suy nghĩ căng thẳng wá rứa ?

chesterben
25-08-2010, 21:10
1 con HM / BH / DH trung bình cứ cho khoảng 7$ month. Chưa bằng tiền dẫn em út đi ăn chè nữa :|
Seo bà con cư suy nghĩ căng thẳng wá rứa ?

Tiêu tiền cho gái cảm giác nó khác khác thế nào ấy bác ạ =)) :w00t: :lick:

Zombie.DeathMan
25-08-2010, 21:32
Uh thì cũng đúng :)) Mới đi mx về cũng dăm trăm k ... but k thấy e ngại j. But lên net mua cái domain cũng ráng kím discount :">
Tâm lý tâm lý :))

hahaha111111
29-08-2010, 21:57
tâm lý thì tâm lý thật, nhưng vấn đề ở đây chủ yếu là chất lượng và hỗ trợ của host, nếu tìm được 2 thằng chất lượng như nhau thì bạn có chịu bỏ tiền ra mua thằng mắc hơn không trong khi có thằng khác rẻ hơn, thứ 2 là bạn thử làm phép tính như vầy: mình rẻ được 10$/1 năm vậy thì mấy người sau này mua mỗi người rẻ hơn được 10$ nữa thì sẽ tiết kiệm được bao nhiêu tiền về tay mấy thằng US, thứ 3 là topic này còn chia sẻ kinh nghiệm cho mọi người để cũng nhau học hỏi và thảo luận nếu ai không vào vấn đề chính của topic mà chỉ vào 8, chém gió và đi lạc đề làm sao lãng tocpic thì thà đừng nói gì còn hay hơn.

Trịnh Ngọc Lan
29-08-2010, 22:11
Mình đang dùng gói baby của hostgator nè, thấy chạy rất ổn :)

hutek.info
30-08-2010, 20:25
vừa rồi có đợt dreamhost discount chỉ 1.95 usd/tháng, em múc luôn 2 năm, giờ ngon lành rồi. Nói chung 3 thằng này cũng rứa, nhưng có vẻ hostgator nhỉnh hơn tí

phamkhacl
31-08-2010, 00:30
Các bác ơi mua thằng http://www.hostgator.com/shared.shtml
Thanh toán theo kiểu gì nhỉ???
Giúp em với
Nó có hỗ trợ joomla không???

ThaiYen
31-08-2010, 03:53
Không thấy ai dùng host (mt - Media Temple) nhỉ? Cái này thấy nhiều thằng nước ngoài đánh giá rất cao. Mình cũng không thấy ai ở Việt Nam dùng OSUOSL, một thằng bạn online của mình ở Châu Âu nó khen OSUOSL nức nở, nó bảo nó có nguyên cả một rack miễn phí mới kinh chứ.
Mình đã từng dùng host này, thấy rất ổn nhưng đắt quá! Chuyển sang dùng của Godaddy, tuy có một số hạn chế nhưng vì chắc do site cũng không có gì ghê gớm lắm nên thấy vẫn thoải mái. Mình thấy godaddy giới hạn dung lượng của mysql là 1G nhưng để vượt quá 1 GB storage của database thì site phải rất lớn. Nói chung là chưa bao giờ sử dụng đến 20% của tài nguyên sẵn có. Đang còn mấy tháng nữa mới phải renew host nhưng vừa rồi thấy dreamhost có khuyến mại chuyển sang dùng dreamhost thấy cũng nhanh. Nói chung là tương tự nhau cả đối với các site thuộc dạng nhỏ.