PDA

View Full Version : cần người biên tập kịch bản

ngocquang19877
13-05-2004, 12:51
em có cái game này,mọi người ngó chút nhé.hiện giờ mới giai đoạn khởi đầu,nhưng em cần 1 cái kịch bản về các sự kiện trong game,mà trí tưởng tượng kô được phong phú lém.

game này là chiến tranh robo và là GAME 3D,thời gian là tại việt nam năm 2147 lúc đó xảy ra thảm họa hạt nhân.có ý tưởng rùi mọi người phăng ra cốt truyện của game nhé.nếu hay em sẽ chọn đăng trong phần giới thiệu game (em tính làm nó giống như cái giới thiệu star war vậy)

hoshivina
13-05-2004, 16:14
Tiếp theo: Thời điểm này công nghệ robo chiến tranh đang bùng nổ, nước nào sản xuất ra robo mạnh nhất, tinh vi nhất sẽ làm bá chủ. Các tập đàn tư nhân cũng nhanh chóng tham gia vào cuộc chạy đua vũ trang này. Bạn trong vai một nhân viên thử nghiệm robo cho một tập đoàn tư nhân lớn của VN, khi tập đoàn của bạn mới nghiên cứu ra một con chíp thông minh mới có khả năng điều khiển các loại robo lắp ghép tối tân nhất hiện thời lắp ghép thành các hình thù khác nhau một cách nhanh chóng (Robo, tank, Fly Fighter, Sudmarine, Boongke, Car...=> game của bạn (nếu được) sẽ là kết hợp nhiều thể loại chiến đấu : trên bộ, đua xe, bay, tàu ngấm...). Thông tin về công nghệ này đã bị rò rỉ ra ngòai, trạm nghiên cứu thử nghiệm robo của bạn tại một vùng núi hẻo lánh bị một toán robo biệt kích tấn công nhằm cướp lấy công nghệ này, vì bị tấn công bất ngờ nên hệ thống phòng thủ và robo bảo vệ của bạn đã bị tiêu diệt gần hết mà không kịp trở tay. Bạn và một số người bạn nhanh chân khác đã kịp thời mang con chip tháo lui vào vùng núi hiểm trở dưới làn mưa đạn của kẻ địch (đây là màn đầu tiên). Vì đây là con chíp duy nhất còn sót lại, vì tình thế nguy cấp nên bạn đã gắn con chíp vô robo của bạn, robo của bạn lập tức lắp ráp thành một FlyFighter siêu cấp và bạn đã chiến thắng sau một hồi quần thảo với nhiếu máy bay chiến đấu và robo của kẻ địch. khung cảnh sau trận chiến thật thê thảm, mọi thứ đều tan hoang, bốc cháy, những toà nhà, nhà máy, locốt, và những robo đang bốc cháy của những người bạn khác, hầu hết những người thân của bạn ở đây đều đã chết, (trong đó có một cô gái là người yêu của bạn). Cảnh này làm phim hết sảy.
Sau đó bạn được nhà nước VN bảo vệ và tài trợ, bạn sẽ phải tham gia các chiến dịch lớn của quốc gia, trong đó có cả nhiệm vụ tìm ra tập đoàn chủ mưu vụ này. Cuộc chiến công nghệ với các tập đoàn lớn khác thật khó khăn, nhưng vì sự thật và trả thù cho người yêu, bạn sẽ tiếp tục phải chiến đấu cho tới hơi thở cuối cùng.

ngocquang19877
15-05-2004, 13:25
very good very good!em rất cần những kịch bản như vậy.mà có lẽ em sẽ lược bỏ cảnh người iêu chít và ro bo đa năng bay lượn lội nước.con ro bo trong game của em chỉ biết đi và bắn thui.có lẽ nó sẽ bít nhảy nữa."quăng" dữ quá sợ người chơi mừng hụt.em viết lại thế này nhé
đây sẽ là phần giới thiệu game:
a long time ago in a galaxy far far away... :)
Thời điểm này công nghệ robo chiến tranh đang bùng nổ, nước nào sản xuất ra robo mạnh nhất, tinh vi nhất sẽ làm bá chủ. Các tập đàn tư nhân cũng nhanh chóng tham gia vào cuộc chạy đua vũ trang này. Bạn trong vai một nhân viên thử nghiệm robo cho một tập đoàn tư nhân lớn của VN, khi tập đoàn của bạn mới nghiên cứu ra một mẫu robo thông minh mới có khả năng trở thành một sát thủ máy tối tân nhất .những vũ khí mà nó được trang bị có khả năng chống lại 10 sư đoàn lính bộ binh thông thường.và đặc biệt,mẫu robo này được trang bị 1 loại vũ khí khủng khiếp nhất trong lích sử nhân loại với mật danh X-metal,nó có thể biến cả 1 lục địa (như châu mỹ chẳng hạn) về thời kỳ đồ đá

hết giới thiệu rùi đó
đây là kịch bản game
nhưng đang trong quá trình thử nghiệm thì thông tin về công nghệ này đã bị rò rỉ ra ngòai, trạm nghiên cứu thử nghiệm robo của bạn tại một vùng núi hẻo lánh bị một toán robo biệt kích tấn công nhằm cướp lấy công nghệ này, vì bị tấn công bất ngờ nên hệ thống phòng thủ và robo bảo vệ của bạn đã bị tiêu diệt gần hết mà không kịp trở tay. Bạn và một số người bạn nhanh chân khác đã kịp thời mang mẫu robo "without X-metal" vì chạy lẹ quá làm sao mang đi kịp :) tháo lui vào vùng núi hiểm trở dưới làn mưa đạn của kẻ địch (đây là màn đầu tiên). Vì đây là con robo mẫu duy nhất còn sót lại, vì tình thế nguy cấp nên bạn đã sử dụng con robo mẫu này, robo của bạn lập tức lắp ráp thành một FlyFighter siêu cấp,vượt qua được bao chông gai thử thách,bạn đã phát hiện ra âm mưa bá chủ toàn cầu của chính phủ cùng 1 tập đoàn lớn muốn âm mưa biến con sát thủ máy cùng X-metal thành công cụ chinh phạt đó,và bạn cũng biết rằng họ đã nâng cấp con robo mạnh hơn nhanh hơn so với phiên bản đầu.để tránh thảm họa diệt vong cho nhân lọai,bạn đã xông vào xào huyệt của tập đoàn . và bạn đã chiến thắng sau một hồi quần thảo với vô số clone sát thủ máy. khung cảnh sau trận chiến thật thê thảm, mọi thứ đều tan hoang, bốc cháy, những toà nhà, nhà máy, locốt, và những robo đang bốc cháy của những người bạn khác, mọi chuyện tưởng chừng như kết thúc,thì "bùm" X-metal được phóng lên đe dọa sự sống của nhân lọai,và thằng trùm xuất hiện với phiên bản sát thủ máy ver 2.0 :) một hồi chiến đấu bạn diết được tên trùm (tất nhiên rồi) và ngăn chạn được x-metal. Cảnh này làm phim hết sảy.

hehehe.cho giống phim mỹ 1 chút,phải có kết thúc mở.sau khi bạn đi khỏi bản vẽ của robo sát thủ máy ver 2.0 được 1người có hànhhtung kỳ lạ nhặt lên,rùi anh ta bước đến bên cạnh có cái hộp với dòng chữ x-metal ver3.0 rùi cười khà khà khà.hết phim

cái kịch bản này em tính làm cái màn đầu.cho nó dễ làm.chỉ cần tạo 1 scene với đồi núi cùng cái căn cứ banh ta lông (em sẽ detect cho player khỏi đụng nó)rùi bỏ chạy khi có 2 cái máy bay đuổi giết đằng sau .em đã control được con robo đó rùi.bảo đảm sau này khi game ra mắt sẽ có nhạc nền cực đỉnh.nhưng chỉ ở mức beta thui với màn đầu duy nhất.

các bác nào có ý tưởng hay cứ việ post lên tiếp nhé.nhờ bác hosvina chỉnh lại câu chữ cho phần giới thiêu và tiện thể nói lun tên thật đặng còn add vô creditnữa.em hẹn 1 tháng nữa sẽ có game .

ngocquang19877
17-05-2004, 00:26
hì hì!xin lỗi các bác trước.suy nghĩ lại thấy cái kịch bản này khó ăn quá.làm có 1 level rùi bỏ sợ quê mặt với anh em.em định làm giống như unreal 2003 cho dễ ăn .người chơi chỉ việc chọn robot,chọn màn,rùi ào vô bắn nhau chí chóe cho nó đơn giản.còn cái kịch bản thì bịa ra cái nào cũng được.

Godbloc
25-05-2004, 22:19
Cau nay` chan that day . ban nhau lung tung ? Kich ban nghi cai nao` cung duoc .
cau noi toan` dieu` cao sieu ma` toi khong the hinh` dung noi . Lam` game thi` cung ton trong no mot chut . Phuc tap thi` dung roi` . cai do dau phai la` kich ban thuc su
no chi la` 1 chut phac hoa , con` kich ban thuc su thi` chac khong the ... ngau hung nhu the duoc dau . Cau phai noi la bay gio` cau da lam` duoc cai gi` roi` , cau co the lam` duoc nhung gi` ? vi` nhu vay thi` moi co the viet cho cau 1 kich ban tuong ung voi kha nang cau co the lam` duoc . Ok