PDA

View Full Version : Kêu gọi thành lập một cộng đồng hosting Việt Nam

grok_bloodhorn
13-05-2004, 08:31
Xin chào các bạn,

Với nền CNTT ngày càng phát triển của VN, dịch vụ hosting sẽ càng trở nên phổ biến hơn đối với người sử dụng internet VN . Hiện nay số lượng các nhà cung cấp host người Việt ngày càng nhiều và việc hình thành một cộng đồng chuyên về hosting là tất yếu. Hẳn các bạn cũng biết đến trang webhostingtalk.com là nơi để mọi người bình luận , đánh giá về các host-provider nhưng đó là cộng đồng sử dụng tiếng Anh và không có mấy host-provider của VN ở đó . Mình đã có ý định lập một forum để mọi người vào bàn luận nhưng đến nay mới đủ điều kiện để làm xong , mong mọi người tham gia đóng góp ý kiến : Web Hosting Talk for Vietnamese (http://www.wht4v.com)

Xin cảm ơn các bạn đã đọc bài.

VietDuc
13-05-2004, 13:46
Một ý tưởng hay và rất đáng hoan nghênh. Nhưng tôi nghĩ nếu Grok cố gắng quản lý thật tốt để tránh tình trạng nơi đó trở thành nơi chỉ trích nhau vô tội vạ của các Hosting Provider. Tui ủng hộ nè...

Có điều vào Đăng Ký Thành Viên thì PÓ TAY vì phần Image Security hông hiển thị được, cái này không phải do IE của tôi mà là do Site của bạn, có thể coi lại GD của Host coi. Khi nào OK thì thông báo cho tôi để tôi REG nha.

:) :) :)

traixanha
13-05-2004, 14:08
quá giữ...nhưng ma WHT dau co portal đâu?cái này nen vo thang forums thi hay hon...

hanavncom
13-05-2004, 15:11
Tùy thôi, portal cũng chẳng ảnh hưởng gì, tuy nhiên đây là 1 site hay cho VN nếu chúng ta cùng phát triển.

grok_bloodhorn: Xem lại phần Image Security, vẫn chưa hiển thị được :(

DinhHaDong
13-05-2004, 15:26
Người lập ra WHT phải có kiến thức vững về HOST BIZ thì mới có thể quản trị tốt được trang web của mình ... hình như tôi thấy bạn mới xuất hiện ở diễn đàn này , chúng tôi vẫn chưa biết khả năng của bạn ra sau. Giả sử như sau này WHT phát triển mạnh nhưng thế nào cũng có lúc các Host biz tranh cãi với nhau , lúc đó ai sẽ đứng ra giải quyết cho các members ?

Việc thành lập một webiste như WHT tôi hoàn toàn ủng hộ ... tuy nhiên vẫn còn nhiều ... điều lắm

Nói thật diễn đàn này về Host và Domain tôi chỉ phục mỗi anh ViKhoa , gate2vn , vietfirms .... họ đều là những người có kiến thức và khả năng quản trị khá vững .... tôi nghĩ một trong số những người này đứng ra lập sẽ làm cho các Members phục hơn ... cũng có thể bạn giỏi hơn những người này ... nhưng ....

Một chút góp ý

DinhHaDong
13-05-2004, 15:28
Giao diện trang http://www.wht4v.com/ có màu xám đen ... nhưng font chữ lại màu đen .... có vẻ ko hợp lý lắm

WHT VN nên là một Forum có màu sáng sẽ hay hơn

Terry
13-05-2004, 16:32
^_^ Mình cũng làm WEB HOSTING TALK for VN, nếu bạn nào muốn tham gia thì vào đây: www.abcsoft.info
Còn có thể free ads your hosting plans và nhiều chức năng khác.

VSC

VietDuc
13-05-2004, 16:41
Đông à? Em góp ý có vẻ hơi......... ngắn đấy

1. Grok đã nói là CÙNG NHAU XÂY DỰNG nghĩa là mỗi người đóng góp vào một chút, dần dần sẽ có các ADMIN, MOD của diễn đàn đó.Và những người đó giải quyết các tranh chấp. Một cây làm chẳng nên non........

2. Những người như VK hay anh GATE2, anh VIỆT đâu có lập ra cái Forum như vậy đâu. Quan trong là ở chỗ Grok đã lập ra và VK và các anh đó sẽ ủng hộ và đóng góp kiên sthức tren WHT của VN.

3. Việc Grok mới xuất hiện không có nghĩa là em có thể nghi ngờ khả năng của Grok (mặc dù anh cũng chẳng biết Grok là ai)

4. Giao diện màu gì không thành vấn đề, nội dung quan trọng hơn.

thế nhé, coi như anh góp ý thui, vui vẻ, đừng nghĩ gì.
Thân!

cfmanager
13-05-2004, 22:43
Phần security image đã hiển thị tốt rồi đó!
Tui hy vọng là đừng để nó giống cái forum Hosting trong ddth này! Chán quá!!!

yuna_admirer
13-05-2004, 23:00
Thân, Webhosting talk thì chắc cho dân chuyên nghiệp nhỉ ? Thường thì user newbie làm sao biết được trang này. Nếu chỉ là dân chuyên lên đó nói với nhau,thì có tác dụng gì ?

Nếu bạn có thể làm cho member cảm thấy họ được thông tin bổ ích khi gia nhập thì tin chắc dù web xấu thế nào cũng thành công.

thân.

grok_bloodhorn
14-05-2004, 02:23
Xin chào các bác,

Cảm ơn các bác đã quan tâm ủng hộ. Như các bác cũng biết bản chất WHT là nơi mọi người có thể thông tin hữu ích về hosting mà mình cần, chứ đâu phải chỉ dành cho dân pro hay provider . Bản thân em cũng không phải là dân IT, chỉ là rất thích những gì liên quan đến CNTT đặc biệt là internet và network. Việc quản trị diễn đàn thì rõ ràng một mình em không thể làm được, cũng như việc flaming, bash trên diễn đàn là khó tranh khỏi, nhưng chỉ cần mọi người cùng nhau xây dựng thì sẽ phát triển được thôi mà.

Xin phép admin ở đây cho em được copy danh sách hos-provider ở đây về đấy nhé.

vanlang
14-05-2004, 04:34
theo vl thấy thì bạn nên có một host thiệt tốt và ổn định nếu muốn phát triển cái diễn đàn, còn hiện nay vào thì cái domain chỉ forward vào một cái sub nhìn kô có thiện cảm lắm .
Đôi điều góp ý !

Mắt vàng
15-05-2004, 02:51
đúng rồi, nếu muốn làm chỗ chuyên nghiệp cho các hostbiz thì cần phải làm nghiêm chỉnh hơn.
Ý kiên của bạn minhd rất hoan nghên, hy vọng đây không phải là chỏ cải nhau, chê trích nhau.

grok_bloodhorn
15-05-2004, 03:19
hehe chính vì muốn tìm host cho mình nên em mới lang thang trong WHT và từ đó mới nẩy ra ý nghĩ làm WHT4V

Hiện đang mua host của UltraUnix.net, khi nào xong em sẽ chuyển

grok_bloodhorn
16-05-2004, 07:04
Hiện nay đã chuyển xong host nhưng do em sắp thi nên tạm dừng diễn đàn luôn mấy ngày. Đến 20/5 sẽ trở lại hoạt động với server mới và nhiều bài viết mới :D

VIET4CALI
20-05-2004, 18:25
một hy vọng vừa ló lên lại dập tắc. thật là đau xót...
để coi thử đúng ngày đó có lên không thì biết.
nhưng sao cung cho là một ý tưởng hay, chưa có một diễn đàn vn nào ma chuyên về cái này cả, chỉ là một phần nhỏ trong một diễn đàn bao lớn thôi.
mong cho được nhưng một phần của webhosttalking cũng là hạnh phúc lắm rồi..
không biết it việtnam sẻ đến đâu

grok_bloodhorn
23-05-2004, 00:44
Gì vậy bác ? Up lại rồi mà, thậm chí còn trước cả dự tính, hix phải trả giá bằng mấy câu trong bài kiểm tra không trả lời được. Về việc phát triển thì mọi việc phải có thời gian chớ, tự nhiên vù một cái nó bằng WHT thế nào được ?