PDA

View Full Version : Trao đổi logo và textlink và cái tâm của 1 webmaster

trai78
21-08-2010, 23:39
- Hôm nay check lại các liên kết cho cái web mới và web cũ của mình thì thấy 1 số bạn webmaster không hiểu sao bỏ hẳn liên kết mình ra mà không nói 1 tiếng, ngay cả khi đã add YH của nhau cũng không pm 1 tiếng. Mình rất phẫn nộ vì các bạn lại đối xử như vậy.

Những cái tên của mình không tiện nêu ra ở đây, nhưng mình mong khi các bạn đọc được những điều này thì xin nhớ rằng:

- Việc phân biệt website mới là sai lầm vì chính mình đã lọt vào trườgn hợp như vậy và đã hối hận khi trang web đó đã có sự phát triển mạnh mẽ và vươn lên pr khá cao

- Liên kết để càng lâu ở web bạn thực sự mới có tác dụng, có thể thời gian là 2-3 hoặc 4 tháng.

- Cái uy tín của bạn sẽ làm cho bạn được tin tưởng hơn, đừng vì 1 lợi ích nhỏ mà vứt cái lương tâm xuống mông và ngồi lên đó bạn nhé.

Lời cuối: Hãy có cái tâm của 1 webmaster. Khi bạn ở ngất ngưỡng ở 1 thứ hạng cao hãy cuối xuống nhìn lại lúc bạn mới tạo trang web vào năn nỉ những web thứ hạng cao để liên kết và bị họ vứt link đi 1 cách phũ phàng như thế nào.

Cám ơn đã đọc

toyou
22-08-2010, 00:10
mình cũng phải check lại site của mình xem đã, :D
có khi lại phát hiện ra ông nào gõ link của mình

kieunophaithe
22-08-2010, 00:11
Những lời bạn viết trên đây quả rất có ý nghĩa. Site mình cũng từng đi liên kết nhiều, một thời gian check lại thì hầu như họ remove hết. Đúng là khi Thành công phải nghĩ đến lúc khởi đầu khổ sở ntn.. đừng có đạp đổ những gì mà mình đã ngồi trên đó

Thế Giới Phẳng
22-08-2010, 00:43
- Hôm nay check lại các liên kết cho cái web mới và web cũ của mình thì thấy 1 số bạn webmaster không hiểu sao bỏ hẳn liên kết mình ra mà không nói 1 tiếng, ngay cả khi đã add YH của nhau cũng không pm 1 tiếng. Mình rất phẫn nộ vì các bạn lại đối xử như vậy.

Những cái tên của mình không tiện nêu ra ở đây, nhưng mình mong khi các bạn đọc được những điều này thì xin nhớ rằng:

- Việc phân biệt website mới là sai lầm vì chính mình đã lọt vào trườgn hợp như vậy và đã hối hận khi trang web đó đã có sự phát triển mạnh mẽ và vươn lên pr khá cao

- Liên kết để càng lâu ở web bạn thực sự mới có tác dụng, có thể thời gian là 2-3 hoặc 4 tháng.

- Cái uy tín của bạn sẽ làm cho bạn được tin tưởng hơn, đừng vì 1 lợi ích nhỏ mà vứt cái lương tâm xuống mông và ngồi lên đó bạn nhé.

Lời cuối: Hãy có cái tâm của 1 webmaster. Khi bạn ở ngất ngưỡng ở 1 thứ hạng cao hãy cuối xuống nhìn lại lúc bạn mới tạo trang web vào năn nỉ những web thứ hạng cao để liên kết và bị họ vứt link đi 1 cách phũ phàng như thế nào.

Cám ơn đã đọc

Liên kết nha bạn: http://thuvienso.tk

Không phân biệt tên miền free đúng ko bạn

Nếu bạn ok thì send cho mình link. Phương châm của mình là:

Hợp Tác - Lâu Dài - Phát triển

Sau này dẫu có nổi hay chìm thì vẫn "chung thủy" :D

Sống là phải để người khác ko coi thường mình!

cuanhuaupvc
22-08-2010, 01:53
Cái này e cũng bị hoài, toàn là mấy bác làm SEO chơi kiểu này không điển hình như bác No... ở HN có 1 chuyên gia đi trao đổi rồi âm thầm tháo ra, mà cái đống banner đó lại chơi load frame mới đáng sợ

emgaidulich
22-08-2010, 02:35
Làm thế thì còn gọi gì là "trao đổi" nữa. Chia buồn cùng bác vì đã bị người ta lợi dụng, hy vọng bác giữ được cái tâm, đừng bao giờ lợi dụng người khác.
Bác yên tâm, lúc nào em nghĩ, trên mạng cũng như ngoài đời, quy luật "nhân quả" luôn là chân lý.

xuanhung79
22-08-2010, 06:20
Chia buồn với mọi người nhá. mình thì bị hoài nên cũng quen rồi gọi là "sống chung với lũ" mà. cứ khoảng 1 tháng mình đi kiểm tra 1 lần là lại phải tháo 5-10 logo và link của cá site khác vì tự tháo của mình "từ hồi nào" mà mình không biết. Coólẽ khi site họ có pr rồi mà kiểm tra thấy site mình pr=0 nên họ tháo cũng nê mình đoán vậy không biết đúng không?

Thế Giới Phẳng
22-08-2010, 07:54
Thế Giới Phẳng says: Sống ở đời để làm gì em biết không? Để gió cuốn đi! :D

emgaidulich
22-08-2010, 12:46
Thế Giới Phẳng says: Sống ở đời để làm gì em biết không? Để gió cuốn đi! :D
hic, nhạc sỹ họ Trịnh đội mồ sống dậy lên 4rum ta post bài kìa.
Ổng chết ngày 1/4 thì hơi bị khó tin là ổng chết hẳn đó.

Thế Giới Phẳng
22-08-2010, 12:50
hic, nhạc sỹ họ Trịnh đội mồ sống dậy lên 4rum ta post bài kìa.
Ổng chết ngày 1/4 thì hơi bị khó tin là ổng chết hẳn đó.

Em gái ư?!

Nha trang ư ?

Thành phố biển Nha Trang!

emgaidulich
22-08-2010, 12:55
Em gái ư?!

Nha trang ư ?

Thành phố biển Nha Trang!
Dạ, dạ, thôi bác tha cho em, 13 giờ em phải làm việc rồi. Dạo này đông khách du lịch nên tụi em ít có thời gian lướt net.
Bác có kinh nghiệm gì về quảng bá website du lịch không? chỉ em với?

vinateens
22-08-2010, 12:56
mình add ai vào là ngày ngày mở site lên click link mấy phát :D

emgaidulich
22-08-2010, 12:58
mình add ai vào là ngày ngày mở site lên click link mấy phát :D
Mình chưa add của bạn, nhưng ngày nào cũng click cả chục cái để xem alexa nó lên. Hihi

mabucom5
23-08-2010, 11:16
Bác vinateens hình như có chơi tumblr phải k ? Có đợt lướt lung tung thấy có tumblr XKCN cứ tưởng là XHCN ai ngờ là xinh k chịu nổi :))

khonggiannet
23-08-2010, 11:36
Em gái nào xinh đấy cho mình làm quen đi :)

vinateens
23-08-2010, 11:37
Bác vinateens hình như có chơi tumblr phải k ? Có đợt lướt lung tung thấy có tumblr XKCN cứ tưởng là XHCN ai ngờ là xinh k chịu nổi :))
tumbrl là gì :P
không biết :D
http://www.vinateens.com/xinhkhongchiunoi
mời các cụ và thẩm mông :D

emgaidulich
23-08-2010, 11:54
Ủa "thẩm mông" là gì vậy bác? Em mới về VN cho nên từ vựng kém lắm

vinateens
23-08-2010, 12:04
đại loại là thưởng thức chiêm ngưỡng ấy mà :D

xuanhung79
23-08-2010, 12:06

xinh thì xinh thật nhưng vẫn chịu nổi. load hơi chậm thì phải

mabucom5
23-08-2010, 13:01
tumblr là cái này này www.xkcn.tumblr.com :P

vnntech.com
23-08-2010, 13:03
rất ủng hộ quan điểm của bác.

bác nào trao đổi liên kết với mình PM nhé

http://www.vatdung.vn/lien-ket/

Nick ở dưới chữ ký

vinateens
23-08-2010, 13:04
xinh thì xinh thật nhưng vẫn chịu nổi. load hơi chậm thì phải
hì hì host mẽo nên load hơi chuối

tumblr là cái này này www.xkcn.tumblr.com :P
cái này mình kô liên quan gì :D

manlivo
23-08-2010, 13:29
Em thì cũng vậy. Biết 1 số site đã bỏ liên kết với site em nhưng em vẫn để đó. Đợi khi nào site em rank xuống dưới 1 triệu rồi thanh lý một loạt các site đấy luôn. Còn site bác nào vẫn để liên kết của site em thì yên tâm là sẽ để vĩnh viễn cho các bác dù site em có lên PR=10 đi chăng nữa.

không dây
23-08-2010, 14:09
Liên kết với vnnclub.com đảm bảo chất lượng uy tín

Trịnh Ngọc Lan
23-08-2010, 14:15
Mình thì không bao giờ xóa link khi đã trao đổi, trừ khi bị xóa trước :D

xuanhung79
23-08-2010, 20:14
Mình thì không bao giờ xóa link khi đã trao đổi, trừ khi bị xóa trước :D

thì họ xoá của mình thì mình vơỡioá chứ tự nhiên xoá làm gì, mất lòng tin

trai78
23-08-2010, 20:16
Em thì cũng vậy. Biết 1 số site đã bỏ liên kết với site em nhưng em vẫn để đó. Đợi khi nào site em rank xuống dưới 1 triệu rồi thanh lý một loạt các site đấy luôn. Còn site bác nào vẫn để liên kết của site em thì yên tâm là sẽ để vĩnh viễn cho các bác dù site em có lên PR=10 đi chăng nữa.

Vì câu nói này của em anh quyết định lấy site chính liên kết với em ... pm tinhphieuduemnhe để liên kết em nhé

manlivo
23-08-2010, 21:04
Vì câu nói này của em anh quyết định lấy site chính liên kết với em ... pm tinhphieuduemnhe để liên kết em nhé
Cám ơn bác! Em định là khi nào rank xuống dưới 1 triệu sẽ mở đợt liên kết textlink mới. Nhưng bác có nhã ý như vậy thì em sẽ pm bác. Thank bác nhiều!

emgaidulich
23-08-2010, 23:42
Ủa, site của bác trai78 về du lịch à? Cho em học hỏi kinh nghiệm với?

TÌNH HÌNH DIỄN ĐÀN
Số người đang xem: 8.880 (3.265 thành viên và 5.615 khách)

Khâm phục quá ta

xuanhung79
24-08-2010, 05:08
thống kê này có thể là thông kê trong 1 tháng thì phải

trai78
24-08-2010, 10:06
Để từ lúc mở diễn đàn. Còn hàng ngày thì 4-5k visit 1 ngày thui. Nếu host ổn định sẽ tăng lên hơn số đó í chứ

ewayvn
24-08-2010, 10:34
Bạn này dạo này hay spam YEUCHAME.COM lắm đấy nhé.

Thế Giới Phẳng
24-08-2010, 10:40
Các bác đi lạc chủ đề rồi, thẩm mông gì ở đây =.=!

trai78
25-08-2010, 10:34

Mấy đứa đệ tử nó spam đấy, mình đâu có thời gian đâu :D

topraovat
25-08-2010, 23:39
Trao đổi link khi không đăng nữa thì phải thông báo cho người ta!

silut7
26-08-2010, 21:39
Ai cần trao đổi banner thì pm em nha! :)

ducky
28-08-2010, 21:47
thì họ xoá của mình thì mình vơỡioá chứ tự nhiên xoá làm gì, mất lòng tin

Hôm qua còn add, hôm nay bác đã gỡ ra không một thông báo :emlaugh:. Blog mới thành lập, rank không có nên khổ vậy đó

xuanhung79
29-08-2010, 08:35
Hôm qua còn add, hôm nay bác đã gỡ ra không một thông báo :emlaugh:. Blog mới thành lập, rank không có nên khổ vậy đó

Sory bạn nhá. mình đang chỉnh sửa style mà bạn. trong quá trình chỉnh sửa mà bạn vào kiểm tra thì có thể không thấy là điều bình thường. bạn vào kt lại xem theme có khác lúc bạn vào không?

sieure
31-08-2010, 23:20
www.SieuRe.vn từng một thời gian đỉnh cao với pr 4/10 và đứng hàng site 500 ~ 600 tại việt nam nhờ thực lực đóng góp của hơn 20.000 member.Do điều kiện duy trì web không thể đáp ứng,mình buộc phải tạm dừng web một thời gian,sau khi trở lại thì các webmaster đều rỡ bỏ hết link,đó cũng là điều dễ hiểu.nhưng mình vẫn muốn chứng minh một điều,dù sieure.vn hiện tại có nhiều hay ít backlink thì sự yêu mến của tất cả thành viên đều dành cho sieure như ban đầu.diễn đàn đi lên hay không chỉ dựa vào sức một người thì quá khó.
Nếu được thì cũng rất vui được liên kết site với anh em,hy vọng hợp tác dài dài.

trai78
01-09-2010, 10:58
Liên kết với diễn đàn mình thì pm YH nha bạn: tinhphieuduemnhe

buonnhadat
12-09-2010, 09:43
pm yahoo: buonnhadat !! website: http://buonnhadat.net buôn nhà đất.net - chuyên trang thông tin rao vặt mua bán nhà đất, bất động sản, bán nhà, bán đất - thông tin mua, bán, nhà, đất, căn hộ, chung cư, phòng, cao ốc, biệt thự cao cấp, mặt bằng, ...cập nhập liên tục,lượng tin phong phú,đăng tin miễn phí...

conyeume
29-12-2010, 13:17
Tiếp tục trao đổi với các anh em nhé.

vietyen1bacgiang
29-12-2010, 13:29
Liên kết thì PM e nhé
Site http://vietyen1.com
YM: kachisha_bg
<a href="http://vietyen1.com" title="thpt viet yen 1 bac giang, dien dan thpt,viet yen bac giang, giao duc bac giang, teen bac giang, thpt bac giang. (http://vietyen1.com/giaoduc)" target="_blank"><font color="green"><b> dien dan thpt, giao duc bac giang (http://vietyen1.com/) </b></font></a>

laptophanoivn
29-12-2010, 15:44

Cám ơn đã đọc

<a href="http://laptophanoi.vn/" title="Laptop-cũ, Laptop-cũ-giá-rẻ, Máy-tính-xách-tay-giá-rẻ, Máy-tính-xách-tay-cũ-giá-rẻ" target="_blank"><strong>Laptop, Máy Tính Xách Tay nhập khẩu từ Mỹ giá rẻ 3 triệu ++</strong></a>

trao đổi text link bác nhé, thank bac nhiu, PM lai e nhe laptophanoi_01 !

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

<a href="http://laptophanoi.vn/" title="Laptop-cũ, Laptop-cũ-giá-rẻ, Máy-tính-xách-tay-giá-rẻ, Máy-tính-xách-tay-cũ-giá-rẻ" target="_blank"><strong>Laptop, Máy Tính Xách Tay nhập khẩu từ Mỹ giá rẻ 3 triệu ++</strong></a>

trao đổi text link bác nhé, thank bac nhiu, PM lai e nhe laptophanoi_01 !