PDA

View Full Version : Lỗi này là do đâu ? cần pro giúp đỡ !!!

tuan9988
21-08-2010, 22:58
Tình hình là không hiểu máy em nó bị sao ấy ? vào IE thì trình duyệt hiện lên rất nhanh nhưng phải đợi 10-15s mới ra trang google, firefox thì phải đợi 10-15s trình duyệt mới hiện ra cùng với trang google ( em để homepage cả 2 trình duyệt đều là google). Sau đó nếu bật 1 tab khác load homepage thì lại nhanh như bt. Rồi lúc vào chơi counter-strike thì lúc em vào cái find server thì cũng phải đợi 5-10s nó mới hiện cái bảng server ra, còn WarIII thì click vào cái local area network đứng cũng 5-10s rồi mới vào. Đèn modem thì sau một trận mưa lúc chiều thì lâu lâu đèn Online với đèn Lan nhấp nháy liên tục ( trước trận mưa em xài vẫn bt, mà bình thường thì theo em chỉ 1 đèn nhấp nháy ) , em dùng mạng của cáp sctv . Em cứ lo không biết máy mình do lỗi win ( em vừa ghost từ win7 về lại xp3, xài 2 ngày nay vẫn bt) hay do mạng. Mong các bro giúp đỡ ạ !!! . À, em đã quét virus = Nod32 , không có con nào ạ !!!

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Không ai giúp em hết hả trời =.= !!!

emperor666
23-08-2010, 09:19
Tóm lại là máy bạn vào mạng chậm :D nếu như sử dụng các ứng dụng khác vẫn bt thì như vậy là do mạng. Đèn adsl nhấp nháy là do mất tín hiệu hoặc quá nóng. Nói chung bạn bỏ tiền ra thuê dịch vụ bạn có quyền hành :D cứ gọi điện lên nhà cung cấp bạn ạ.