PDA

View Full Version : SEO đắt thì không ai giám thuê, còn rẻ thì .. chao ôi làm mệt quá

toyou
17-08-2010, 17:39
hi các bro, không biết cac bác thế nào nhưng mình có nhận SEO một site, bao gồm 17 từ khóa, đắt thì họ chắc không thuê mình, mà rẻ thì mình làm mất nhiều time quá, trong khi đó lại là site mới hoàn toàn, site tiếng anh, mình làm mãi mà chỉ mới lên trang 2 hoặc 3 . cái bí là khó tìm lĩnh vực để liên kết link, các bác có thể cho em ít kinh nghiệm không??
thanks so much :D

emgaidulich
17-08-2010, 17:52
bác pro như vậy, kiếm tiền được từ SEO thì còn ai dám chỉ giáo bác nữa.
mà 17 từ khóa thì quá nhiều, hy vọng bác đủ chân đủ tay để chiến đấu.
chúc thắng lợi

manlivo
17-08-2010, 18:06
Theo kinh nghiệm của em 1 site nên chỉ seo 3 - 5 từ khóa cùng 1 lúc thôi!, nếu không thì bác không kham nổi đâu. Site của em cũng chỉ seo từng từ khóa một, lên top 1 từ khóa thì mới seo tiếp từ khóa kế tiếp. Chưa kể phải seo từ khóa khó thì rất lâu, thậm chí là ko có nhiều cơ hội lên trang 1 google cơ.
Có 10 vị trí trên page 1 google mà bác nào cũng muốn nhảy vào thì lấy ai đứng dưới.

boy271206
17-08-2010, 18:07
từ khóa tiếng anh còn khó xơi hơn cả từ khóa tiếng việt , mất cái đó nên chém mạnh tay vào chứ

emgaidulich
17-08-2010, 18:23
17 từ khóa, mỗi từ khoảng 3 triệu, bác í giàu to rồi.
cố lên, tuy khó nhưng mà có nhiều money, làm thôi mí bác ạ.
có từ nào dê dễ bác share cho em làm phụ với, lấy 50% thôi được không ạ?

emgaidulich
17-08-2010, 18:38
Chào bạn,

nếu site bạn đang làm bằng tiếng anh tại sao lại không liên kết với site này của mình nhỉ www.hanoitravelco.com pr5, nhưng bạn phải có ít nhất pr 2.

Thanks
Site của bác thứ hạng cao quá, em đang chuẩn bị nội dung cho một site du lịch mới mà tiêu chuẩn của bác thì cao quá.

toyou
17-08-2010, 19:12
17 từ khóa, mỗi từ khoảng 3 triệu, bác í giàu to rồi.
cố lên, tuy khó nhưng mà có nhiều money, làm thôi mí bác ạ.
có từ nào dê dễ bác share cho em làm phụ với, lấy 50% thôi được không ạ?

nếu được 3 triệu thì đã giàu, từ nào đắt nhất là 2 triệu (có lẽ ko lên nổi) còn từ nào dễ ăn chút thì 500k, em ứng trước 10T để đưa lên thôi, các bác thấy em có gà không?

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Chào bạn,

nếu site bạn đang làm bằng tiếng anh tại sao lại không liên kết với site này của mình nhỉ www.hanoitravelco.com pr5, nhưng bạn phải có ít nhất pr 2.

Thanks

thanks bác nhưng site của em thì mới làm 1 tháng thôi, mới mà, chỉ có visit là cao còn chưa có PR

generator
18-08-2010, 08:00
17 từ khóa tiếng anh rẻ của bác so với nhiều người cũng là cao rồi. 17 từ trung bình mỗi từ 1000 nhỉ, thế là bao xiền :D

nopromises8x
18-08-2010, 09:27
Chào bạn,

Thanks

Bác pm em nhé.Em có Site Pr 4 cũng Travel bác nhé.SEO mãi k thấy Top 1 lẹt đẹt Top 2.Từ khóa VIp mệt quá :)

Mr.Dang
18-08-2010, 09:29
site T.A mà 3 triệu/ 1 từ thì thấp quá :)

mrphantuan
18-08-2010, 12:27
Theo kinh nghiệm của em 1 site nên chỉ seo 3 - 5 từ khóa cùng 1 lúc thôi!, nếu không thì bác không kham nổi đâu. Site của em cũng chỉ seo từng từ khóa một, lên top 1 từ khóa thì mới seo tiếp từ khóa kế tiếp. Chưa kể phải seo từ khóa khó thì rất lâu, thậm chí là ko có nhiều cơ hội lên trang 1 google cơ.
Có 10 vị trí trên page 1 google mà bác nào cũng muốn nhảy vào thì lấy ai đứng dưới.

Bạn ơi , cho mình xin níc yahoo được không.Hi

manlivo
18-08-2010, 13:05
Bạn ơi , cho mình xin níc yahoo được không.Hi
Xin nick mình làm gì thế? Nick yahoo của mình ở trong topic liên kết seoer đó. Site: vinasupport.com. Nếu bạn add nick yahoo của mình với mục đích trao đổi học hỏi kinh nghiệm thì mình sẽ sent nick yahoo qua hộp tin nhắn của diễn đàn cho bạn.