PDA

View Full Version : Cheat Alexa? Quá đơn giản

xemtin.net
15-08-2010, 22:41
Vào ddth để tìm những site hay cùng chia sẻ kinh nghiệm nhưng có thẻ thấy mọi người ai cũng quan tâm tới rank alexa.
Alexa cao để làm gì?

Trước kia mình cũng là 1 tín đồ của alexa. Nhưng từ khi công việc bắt buộc mình phải nghĩ ra cách tăng rank alexa lên cực cao thì mình đã có suy nghĩ khác về hệ thống tính rank này.

"Cheat Alexa? Quá đơn giản". Để làm được điều đó bạn chỉ cần hiểu cách tính toán của nó thôi. Càng đơn giản hơn đó là: Site nào có số lượng IP (Visitor) vào website thông qua domain ở trên trình duyệt thì site đó có rank cao hơn (Tính theo ngày). Còn tất cả các yếu tố khác: Page/visit, time on site, bounce rate,... đều không có ý nghĩa đối với alexa.

Các bạn có thể trao đổi redirect với nhau để tăng rank. Qua thẻ meta:

<meta http-equiv="refresh" content="0;url=http://demo.com">

Như vậy là vừa không gây khó chịu cho member lại vừa tăng rank alexa rất nhanh rồi nhé ;)

Demo 1 số site rank cao:

dotpha.vn, dotpha.com, loveme.vn, simsodep.vn, uixoi.com, nick.vn, dvs.vn

Thử hỏi các bạn sẽ phải tốn bao nhiêu công sức mới có được những con số rank alexa khủng như thế này?

Chúc các bạn vui vẻ.

kekea
15-08-2010, 23:25
bác nào muốn bị bot của google nhận là spam site thì xài thẻ này nhé :eat:

manlivo
15-08-2010, 23:38
Cái này em biết lâu rồi nhưng ko có ý định sử dụng. Không phải lo google mà muốn tự mình phát triển. Hơi lâu một chút nhưng ko phải lo lắng gì cả.

kill_you
16-08-2010, 00:31
em tưởng bác có cách nào hay cơ,cách này cũ rồi với lại đòi hỏi phải có 1 site rank cao thì mới đc

boy271206
16-08-2010, 00:59
Page View mà ko có ý nghĩa với alexa, hài vãi =))

vnntech.com
16-08-2010, 04:21
uh dùng vậy có vẻ hơi nguy hiểm nhỉ

imchicken
16-08-2010, 07:34
cao thủ thật đấy :) - h mình mới bik :)

emgaidulich
16-08-2010, 15:47
có ai làm theo cách này chưa nhỉ? cho em theo với

star215
16-08-2010, 16:00
cheat alexa chỉ là giả thôi..quan trọng là site mình có cái gì hay không mà người ta sẽ truy cập thôi..cái đó mới là vấn đề đó bạn

AkuVn
16-08-2010, 19:00
Quan trọng là khách thật chứ alexa đẹp chưa phải là tất cả!
Vẫn quan tâm tới mục đích cuối cùng hơn!

kill_you
16-08-2010, 19:07
có ai làm theo cách này chưa nhỉ? cho em theo với

bác có site nào ko em cho bác theo :D

xuanhung79
16-08-2010, 19:41
Quan trọng là khách thật chứ alexa đẹp chưa phải là tất cả!
Vẫn quan tâm tới mục đích cuối cùng hơn!

Chính xác theo mình thì nội dung thu hút khách là hàng đầu còn cái khác nó không thể thiếu nhưng chỉ là thứ ếu thôi

Saokim999
16-08-2010, 23:00
khi rank bạn cao bạn sẽ thấy nó chả là gì và ko cần quan tâm làm đủ mọi cách để tăng nó lên nữa :D

viethungtsn1
17-08-2010, 00:14
Tốn bw (:| (20 char)

lefuong
17-08-2010, 00:18
cheat chỉ để khoe thôi, chẳng có lợi ích gì :)

không dây
17-08-2010, 00:18
Không tốn bw cho 1 cái index ko có gì nhưng cái này chỉ cho những site rank còn thấp thôi, chứ lên cao rồi thì coi alexa chả là gì nữa

emgaidulich
17-08-2010, 10:03
bác có site nào ko em cho bác theo :D
cho em theo với bác, alexa rank cũng rất quan trọng mà

trai78
18-08-2010, 10:31
À !! cách này thì google sẽ không index trang bạn và cho vào black list, bạn rank cao thì ngồi khóc vì không ai vào nhé

daurang
18-08-2010, 21:56
Vào ddth để tìm những site hay cùng chia sẻ kinh nghiệm nhưng có thẻ thấy mọi người ai cũng quan tâm tới rank alexa.
Alexa cao để làm gì?

Trước kia mình cũng là 1 tín đồ của alexa. Nhưng từ khi công việc bắt buộc mình phải nghĩ ra cách tăng rank alexa lên cực cao thì mình đã có suy nghĩ khác về hệ thống tính rank này.

"Cheat Alexa? Quá đơn giản". Để làm được điều đó bạn chỉ cần hiểu cách tính toán của nó thôi. Càng đơn giản hơn đó là: Site nào có số lượng IP (Visitor) vào website thông qua domain ở trên trình duyệt thì site đó có rank cao hơn (Tính theo ngày). Còn tất cả các yếu tố khác: Page/visit, time on site, bounce rate,... đều không có ý nghĩa đối với alexa.

Các bạn có thể trao đổi redirect với nhau để tăng rank. Qua thẻ meta:

<meta http-equiv="refresh" content="0;url=http://demo.com">

Như vậy là vừa không gây khó chịu cho member lại vừa tăng rank alexa rất nhanh rồi nhé ;)

Demo 1 số site rank cao:

dotpha.vn, dotpha.com, loveme.vn, simsodep.vn, uixoi.com, nick.vn, dvs.vn

Thử hỏi các bạn sẽ phải tốn bao nhiêu công sức mới có được những con số rank alexa khủng như thế này?

Chúc các bạn vui vẻ.

Hình như bạn này chưa hiểu nhiều về alexa, giờ thì mình không quan tâm nhiều nữa vì lượng truy câp thật của mình cao rồi. Hàng ngày alexa vẫn giảm vài nghìn .
Không nên làm theo bạn thì đúng hơn !

Mấy cái website bạn đưa ra chẳng qua là mua pop-up thôi,cũng chẳng có gì kinh khủng cả .

hi hi hi

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Bây giờ chỉ quan tâm đến từ khóa và website đến được với người cần . Alexa chỉ là một công cụ và phát hiện khả năng phát triển web.

Thanks for ALEXA.COM

đắc đạo
19-08-2010, 01:40
Mình làm site, chỉ quan tâm 2 thứ.
1 là $
2 là lượng khách
Có content là có khách, có khách là có tiền, rank làm quái gì :|, cũng chỉ để nhìn cho vui thế thôi.

Demonthorn
28-08-2010, 16:47
http://star-vn.net

Rank khởi tạo là 28 triệu sau 1 tháng hoạt động xuống dc 13 triệu nè ^^
Nhưng mà hack làm j khi mà site rỗng tuếch

vinateens
28-08-2010, 17:33
post bài liên tục, ổn định, xài plugin SEO, tìm hiểu SEO.... là lên thôi
hack hiếc gì ở đây :D

emgaidulich
28-08-2010, 19:53
post bài liên tục, ổn định, xài plugin SEO, tìm hiểu SEO.... là lên thôi