PDA

View Full Version : G.A đã bao h gửi bạn thông báo này?

Thắm*
15-08-2010, 14:41
Hnay log vào acc, giật mình có new message tưởng bị ban domain hay gì tương tự, hiểu ra mới biết G.A cũng quan tâm tới anh em phết, dù site của mình cũng không phải là lớn.
p/s: site mình là site Tiếng Việt, nên các bạn chơi G.A site Tiếng Việt cũng không phải lo lắng nếu làm ăn chân chính

Your AdSense revenue is underperforming on ***.***

Our system analyzed your site, ***.*** and found a great opportunity to increase your AdSense earnings. We recommend that you change your 200x200 ad units to 300x250s on ***.***. Here is an example of where we found this opportunity: ***.***/abc/xyz.html

Generating the code for this new ad size should take no more than five minutes, and may have a substantial impact on your revenue. On average, publishers across our network who implement this change see a noticeable improvement on the CPMs and we think you’ll see similar results.

For an example of how small changes can make a big impact on your revenue, check out how *****.*** increased their revenue by 165% by making changes similar to the one we’ve suggested.

You'll get the best results by updating all 200x200 units across your site. Our system analyzed 6 pages across ***.*** and found 4 200x200 ad units.

To get started on your way to better performance, generate your new ad code by clicking here.

Sincerely,

The Google AdSense Team

Hệ thống của chúng tôi đã phân tích trang web của bạn, ***.*** và tìm thấy một cơ hội lớn để tăng thu nhập AdSense của bạn. Chúng tôi khuyên bạn thay đổi đơn vị quảng cáo 200x200 của bạn để 300x250s trên ***.***. Đây là một ví dụ về nơi mà chúng tôi tìm thấy cơ hội này: ***.***/abc/xyz.html

Tạo mã cho kích thước quảng cáo mới này nên không quá năm phút, và có thể có tác động đáng kể về thu nhập của bạn. Trung bình, các nhà xuất bản trên mạng của chúng tôi những người thực hiện thay đổi này nhìn thấy một cải tiến đáng chú ý trên các CPM và chúng tôi nghĩ bạn sẽ thấy kết quả tương tự.

Đối với một ví dụ về làm thế nào thay đổi nhỏ có thể tạo ra tác động lớn đến thu nhập của bạn, hãy kiểm tra như thế nào *****.*** tăng thu nhập của họ bằng 165% bằng cách làm thay đổi tương tự như chúng tôi đã đề nghị.

Bạn sẽ nhận được kết quả tốt nhất bằng cách cập nhật tất cả các đơn vị trên toàn 200x200 trang web của bạn. hệ thống của chúng tôi đã phân tích 6 trang trên ***.*** và hàng 4 đơn vị quảng cáo 200x200.

Để bắt đầu trên con đường của bạn để hoạt động tốt hơn, tạo mã quảng cáo mới của bạn bằng cách nhấn vào đây.

Trân trọng,

Nhóm Google AdSense

wilsoninlove
15-08-2010, 14:44
Nó khuyên bạn đấy mà ^^ Thay đổi đi ^^ Sẽ có lợi cho thu nhập của bạn

mantavn
15-08-2010, 18:11
Hnay log vào acc, giật mình có new message tưởng bị ban domain hay gì tương tự, hiểu ra mới biết G.A cũng quan tâm tới anh em phết, dù site của mình cũng không phải là lớn.
p/s: site mình là site Tiếng Việt, nên các bạn chơi G.A site Tiếng Việt cũng không phải lo lắng nếu làm ăn chân chính

trang tiếng việt,chơi GA

unit 200x200 thì site bác gần như là

teen.vn
:D

kill_you
15-08-2010, 19:16
trang tiếng việt,chơi GA

unit 200x200 thì site bác gần như là

teen.vn
:D

cũng chưa chắc,dạo này thấy nhiều site việt đặt ga lắm

^,^
15-08-2010, 19:21
tùy cái tên miền nữa :w00t:

phaocuusinh
15-08-2010, 21:25
Đây là email giả mạo 100%

Không chỉ nhận bằng tiếng anh, mà còn cả tiếng TRUNG tiếng NHẬT ....

Lời chào cũng không phải chính chủ: DEAR MR.ABCD nào đâu đâu không à

Khi bạn reply email này sẽ có 1 add có dạng yyyyyyyyyyyyyyy@emailcomm-google.com

Hãy cẩn thận các link liên kết trong email đó, nó sẽ qua 1 Url rồi mới direct qua URL Google thật.

Cái domain @emailcomm-google.com từng bị REPORT xem thêm ở đây (http://www.google.com/support/forum/p/AdSense/thread?tid=7cdc8469f675b6e2&hl=en)

Thắm*
16-08-2010, 01:30
Trường hợp giả mạo thì mình ko biết, nhưng đây chắc chắn là thật, vì mình view message ở trong phần quản lý G.A chứ ko phải qua email

kiemxienculi
16-08-2010, 09:06
cái này mình gặp 1 lần rồi, hồi cách đây 3 năm, cũng trong acc GA, chỗ message ngay bên dưới Today Earning phải không?

Hồi đó GA ở VN còn mới, chưa mấy ai biết, còn ai biết GA thì chưa biết cách đặt ad sao cho ngon. Hệ thống tự động của GA thỉnh thoảng kiểm tra giúp rồi suggest y như message bạn vừa nhận.

Nếu mình nghĩ đúng, GA bắt đầu quan tâm lại đến publisher VN. Phải xem xem nếu có ai khác nữa cũng nhận đc cái message tương tự thì có thể nói cơn bĩ cực đã qua, GA ban gần hết những acc gian lận rồi, và giờ đang tập trung vào giúp đỡ những acc trong sạch còn lại.

Just an idea...

Hận_tình
16-08-2010, 09:10
mình cũng nhận được 1 tin nhắn tương tự vậy

mot_kiep_ngheo
16-08-2010, 09:14
Giờ chơi bid thấy nhàn hạ. Tháng nào cũng kiếm được 1 2 tram. Ma ban thi reg lai đơn giản, chơi gà mãi mới reg được rồi chưa lấy được xu nào, cố gắng lắm lấy được PIN rồi die. Hic nản...

Ai chơi bid thì click vào đây đăng kỹ nè.

http://www.bidvertiser.com/bdv/bidvertiser/bdv_ref_publisher.dbm?Ref_Option=pub&Ref_PID=333912

wilsoninlove
16-08-2010, 15:43
bác 1 kiếp nghèo chơi bid với traffic Vietnamese à ^^

steven le
16-08-2010, 21:03
Site tiếng việt bây giờ GG nó cho đặt GÀ rồi hả mấy bác ?

AkuVn
17-08-2010, 09:35
Site tiếng việt bây giờ GG nó cho đặt GÀ rồi hả mấy bác ?

Một số nội dung thôi chứ không phải tất cả!
Nhiều nội dung cứ đặt GA chỉ hiện quảng cáo công :D

Mutsu Kokono
18-08-2010, 00:07
Đây là email giả mạo 100%

Không chỉ nhận bằng tiếng anh, mà còn cả tiếng TRUNG tiếng NHẬT ....

Lời chào cũng không phải chính chủ: DEAR MR.ABCD nào đâu đâu không à

Khi bạn reply email này sẽ có 1 add có dạng yyyyyyyyyyyyyyy@emailcomm-google.com

Hãy cẩn thận các link liên kết trong email đó, nó sẽ qua 1 Url rồi mới direct qua URL Google thật.

Cái domain @emailcomm-google.com từng bị REPORT xem thêm ở đây (http://www.google.com/support/forum/p/AdSense/thread?tid=7cdc8469f675b6e2&hl=en)

Không biết thì đừng tỏ ra Nguy Hiểm bạn à :)

Cái này là message mà GA gửi đến cho các Pubs ở trong mục mục Message của tài khoản Adsesne, hầu như ai cũng nhận được. Chẳng qua mục đích là GA muốn pub của mình chuyển từ 460 qua ads 728 để áp dụng cái giao diện ads 728 mới mà thôi.

pt_trieu
18-08-2010, 00:40
Vui nhỉ. Hjx. Mình đặt lên blog wordpress của mình cả tháng thấy nó hiện có 1 lần :)

kill_you
18-08-2010, 03:32
Vui nhỉ. Hjx. Mình đặt lên blog wordpress của mình cả tháng thấy nó hiện có 1 lần :)

tớ thì cả năm may ra được 2 lần :D

conlaunhe
18-08-2010, 08:57
Ga qué bữa nay quan tâm thu nhạp anh em rồi nên mới gửi thư thế này đây. Mình chả có lá nào cả