PDA

View Full Version : Nếu alexa ko còn nữa thì chúng ta sẽ lấy gì để làm đk liên kết logo

ThuyCuong_
14-08-2010, 21:17
Hi ace ! thấy mấy bữa này ko alexa ko có cập nhật rank , liệu một ngày nào đó alexa ko còn thì dùng cái gì làm điều kiện liên kết logo ,text link :D

dùng của bác google ?

Em thấy một số site pr=0 mà rank alexa rất cao và số lượng người truy cập cao :D

ace cho ý kiến thử coi :((

vinateens
14-08-2010, 21:24
quan trọng là google chứ alexa có die cũng có chết ai đâu :))
alexa chỉ là cái thước oánh giá thôi :d trong khi lượng truy cập chủ yếu là ừ search engine mà :)
không thước này thì thước khác :D

thuongmai.biz
14-08-2010, 21:32
Đúng rồi, lâu lâu ko thấy alexa cập nhật nhỉ,die rồi cũng nên
Mà giờ alexa đánh giá kiểu gì ấy,ko tin đc, vậy có cái gì làm thước đo chuẩn ko các bạn?
Page rank của google thì khó lắm, đa số các site là 2 thôi, còn site nào SEO tốt thì mới lên đc 4,5 là cùng :)

kill_you
14-08-2010, 22:00
dùng google analytics tính chuẩn đến từng lượt truy cập,bó tay mấy bác,alexa có là cái gì đâu

thuongmai.biz
14-08-2010, 22:02
dùng google analytics tính chuẩn đến từng lượt truy cập,bó tay mấy bác,alexa có là cái gì đâu
ah chuẩn với visit, pageviews, keyword,..thôi mà, bổ sung thêm cái webmaster tools của google nữa, khá đầy đủ.

Nhưng ko đánh giá đc thứ hạng mà, giá như alexa nó chính xác tý, chán thật, chẳng có thước đo nào là quy chuẩn cả :-s

vnntech.com
14-08-2010, 22:08
chắc là nó thay đổi kiểu update giống google cũng nên chắc 3 tháng nó rank một lần.

kill_you
14-08-2010, 22:16
ah chuẩn với visit, pageviews, keyword,..thôi mà, bổ sung thêm cái webmaster tools của google nữa, khá đầy đủ.

Nhưng ko đánh giá đc thứ hạng mà, giá như alexa nó chính xác tý, chán thật, chẳng có thước đo nào là quy chuẩn cả :-s

alexa thì biết được visit là bao nhiêu sao ?
1 site 2k visit/day rank cũng 200k,1 site 5k visit/day rank cũng 200k.vậy sao ?
trao đổi banner thì căn cứ vào visit là bao nhiêu chứ quan tâm đến thước đo làm gì

trai78
14-08-2010, 22:29
Nếu trao đổi mà còn tính toán nhiều quá thì khỏi trao đổi cho lành :))

Nghe thông tin nội bộ là nhân viên alexa và google tổ chức nghỉ mát đến tuần sau mới về

lefuong
14-08-2010, 22:32
dùng Google Analytics cũng tuơng đối chính xác, để đánh giá 1 website phải dựa trên rất nhiều yếu đó, đâu phải cứ dựa vào alexa đâu :(

imchicken
14-08-2010, 22:45
alexa mà ko update rank site buysellads sẽ giảm doanh thu -> nhiều web site ko sell được ads -> nhiều người sẽ ko bik nên mua ads site nào -> ....... ko nên tưởng tượng nữa lol