PDA

View Full Version : Mời vô download game mình làm chơi thử!

hoshivina
08-05-2004, 19:07
Game có giao diện Tiếng Việt, download tại đây: Link này chỉ tồn tại 7 ngày kể từ ngày hôm nay (8-5-2004). Down nhanh nhanh lên nhá. Minh tìm cách up gần 2 tháng mới được đấy.
Dây là game dau tiên cua mình làm voi su ho tro cua engine GM5.3. Khi
choi nho nhan F1 de doc huong dan cách choi. Vì thoi gian có han nên mình
chi thiet ke 2 màn choi co ban. Giao dien hoàn toàn bang Tieng Viet. Game
chua toi uu nên neu máy cau hình hoi thap có the hoi bi dut hình. Moi thac
mac liên he: Oru263@yahoo.com
Download tại link sau:
http://s11.yousendit.com/d.aspx?id=683870263017BDC289877F009F09FA3A
http://s2.yousendit.com/d.aspx?id=A6DA35811268EB56022C081D90E88D71

fantastic
08-05-2004, 22:19
Rất ủng hộ game của VN nhưng chả có tí gì chất VN hết ;)... Giao diện hơi bất đồng (cái giao diện ban đầu)... Font tiếng Việt vẫn chưa hiển thị được hết (tớ choi ngoài DV), ở nhà thì chắc là ngon!

hoshivina
09-05-2004, 02:02
Game VN là người VN làm chứ đâu nhất thiết game về nước VN, mình đang có một vài ý tưởng game về đề tài VN. Game sài Font VNI-times va VNI-helve máy bạn không cài nên không xem được thôi. Game còn rất nhiều thiếu xót nhưng mình nghĩ cách chơi, đồ họa, đặc biệt là âm thanh hơn hẳn mấy game Nitendo rùi... Rất mong nhận được ý kiến đóng góp, nhưng nhớ khen nhìu nhìu, chút cho có tinh thần lần sau post tiếp.

ngocquang19877
09-05-2004, 13:04
giỏi lắm.thật đáng khâm phục.cái GUI rất tuyệt,u bỏ bao nhiêu thời gian làm cái GUI đó thế??nhưng mà cái này co giao diện quen quen,hình như bạn mươn ý tưởng của ai thì phải?
còn cái hình ban đâu phải nói là hoàn hảo .tui không chắc những hãng game nhỏ có thể làm được như bạn kô?nhưng nếu nói chỉ có mình bạn làm game này thì tui hơi nghi
tui cho điểm nhé

GUI:8/10
Gameplay:6/10
Sound:1/10
Graphic:5/10

quả thật tính tui có sao nói đó.ban đầu tuởng là game 3d.ai ngờ.sao bạn đặc cái camera kỳ vậy,sao không chọn nó nhìn xiệng xiệng như suđen strikes ấy.còn mí cái xetăng và máy bay xấu quá.nếu có thể bạn nên hack cái data của sudden strikes mà làm data cho mình.
cách chơi thì y như cái game nintendo bắn xe tăng vậy,chỉ thêm mấy cái máy bay nhà cửa thui.
sound thì pahỉ nói là còn rất rất xa nữa mới đạt đến mức độ trung bình.

theo tôi bạn nên có nhửng cải tiến sau đây:

thay đổi góc camera.
thay đổi image của xe tăng và các thiết bị quân sự
thêm địa hình.
chôm sound của mí cái game bắn nhau hay trên thị trường m2 ađ vô game mình

còn GUi thì khỏi thay đổi.nó rất tuyệt rùi.
tôi nghĩ bạn đã có cái nền rùi thì việc add-on này rất dễ phải không,tôi hy vọng trong 3 tuần sau nữa tôi sẽ được chơi ver 2.0 của trò "xe tăng sấm sét"
còn nữa.bạn mún có 1 ngu7o2i phụ giúp kô??tôi đây.tôi cũng biết chút chút c++ và DX.

hoshivina
09-05-2004, 16:33
Giao diện và game play do mình thiết kế hoàn toàn 100% chỉ có image, sound là đi chôm chỉa thui, việc chôm chỉa này rất khó khăn vì mình không biết phần mềm hack nào hack được image, sprite của game 2D, rất mong sự giúp đỡ của bạn về khoản này, mình lấy image bằng cách thủ công (Chơi game sau đó capture hình ảnh lại, đưa vào phần mềm xử lý hình, cắt ra...) việc này tốn rất nhiều thời gian và công sức, nhưng mình không biết cách nào hay hơn, có hỏi vài người trong diễn đàn mà hổng thấy hồi âm tẹo nào. Một số game có sprite rất đẹp như Hero3, Kohan, nhưng không lấy được. Do gameplay này không có gì mới lạ (mình làm game này chỉ để tập thiết kế game từ A-z) nên mình sẽ không phát triển thêm nữa, bạn nào muốn hoàn thiện mình sẽ gửi sourc cho. Mình đang thực hiện vài ý tưởng mới, gameplay hoàn toàn mới, bối cảnh Việt Nam, Nhưng vẫn gặp nhiều khó khăn phần tìm hình ảnh, mong các bạn giúp đỡ. Trình độ mình còn rất thấp, nhưng qua game này cho thấy mới bắt đầu thì không nhất thiết phải làm cái gì đó cao siêu, trước tiên phải biết làm một cái game ra hồn một tí. game caro thui cũng được, nhưng phải thể hiện được ý tưởng riêng của mình và thực hiện nó đó mới là cái hay.
Thân chào và mong được sự giúp đỡ ủng hộ của các bạn.

fantastic
10-05-2004, 19:14
Hì hì! Game thì hay thiệt, nhưng sao bác ko làm một game RPG nội dung khá Việt một xí?

normal
10-05-2004, 21:56
tồn tại 7 ngày tính đến hôm nay là còn 5 ngày mà nó báo vầy nè:
---------------------------------------------------------------
File Transfer: File Not Found

Your file could not be located for one of the following reasons:

1. It has expired beyond its 7 day storage period. Files stored on YouSendIt are deleted after they expire.

2. The link you clicked on was invalid. Please check to make sure that your email client did not break the link up over multiple lines. You may need to reconstruct the link manually by cutting and pasting all components into your web browser's address bar.

If you think that an error has occurred, please send a note including the bad link to support@YouSendIt.com.
-----------------------------------------------------------------
xem lại dùm

ITCS
10-05-2004, 21:57
Mình nói thật nhé: GAME BẠN LÀM RẤT HAY ;) , MÌNH BIẾT Game Maker, nhưng việc bạn dùng nó làm ra game hay như vậy thì rất hoan nghênh, mình rất vui vì có thêm game mới để chơi :)

quydo089
13-05-2004, 01:18
Mình nói thật nhé: GAME BẠN LÀM RẤT HAY ;) , MÌNH BIẾT Game Maker, nhưng việc bạn dùng nó làm ra game hay như vậy thì rất hoan nghênh, mình rất vui vì có thêm game mới để chơi :)
Anh a'y lam = NNLT nao vay ?

hoshivina
13-05-2004, 03:11
tồn tại 7 ngày tính đến hôm nay là còn 5 ngày mà nó báo vầy nè:
---------------------------------------------------------------
File Transfer: File Not Found

Your file could not be located for one of the following reasons:

1. It has expired beyond its 7 day storage period. Files stored on YouSendIt are deleted after they expire.

2. The link you clicked on was invalid. Please check to make sure that your email client did not break the link up over multiple lines. You may need to reconstruct the link manually by cutting and pasting all components into your web browser's address bar.

If you think that an error has occurred, please send a note including the bad link to support@YouSendIt.com.
-----------------------------------------------------------------
xem lại dùm
Link thứ nhất không được nữa rùi mời bạn vô link thứ 2 nhé.
Mình không thích thể loại game RPG lắm, với lại nếu làm nó thì dùng RPG maker tốt hơn. mình thích thể loại dàn trận, logic, và một số loại minigame giải trí như popcap games. Mình sẽ thiết kế theo các dạng này, còn những thể loại kia đã có rất nhiều người làm rùi.