PDA

View Full Version : mjBookMaker - Phần mềm biến điện thoại thành sách !!!

JohnnyCage52
14-08-2010, 18:07
Bạn muốn đọc sách khi đi du lịch mà ngại mang vì cồng kềnh, bất tiện?

Và chiếc điện thoại đa năng sẽ gánh vác việc mang sách giúp bạn, tất nhiên là phải có sự trợ giúp của phần mềm mà tớ sẽ nói dưới đây ;))

mjBookMaker là một phần mềm nhỏ gọn, chỉ với kích thước chưa tới 1Mb.

Bạn có thể convert những file như rtf, text hay doc thành file .jar để có thể cài vào máy điện thoại như một phần mềm đọc sách...

Bạn đừng nghĩ mjBookMaker là phải cài vào máy nhé, chính xác hơn, nó sẽ chuyển đổi những file text đó thành một file .jar, việc của bạn là ngồi chờ chuyển đổi, cài vào máy và thưởng thức (Và việc chuyển đổi dựa theo ý bạn, thủ tục sẽ không rắc rối lằng nhằng đâu :D)

Vậy phải làm thế nào?

Down mjBookMaker cái đã (có gạo mới nấu được cơm mà ;) )

http://www.ziddu.com/download/11209786/mjBookMaker.rar.html

(Down link này giùm mình nha :D)

Típ theo là giải nén (chắc khỏi nói) rồi vào thư mục đó tìm file BookMaker.

Mình đánh số thứ tự cho dễ nhìn :D

1> Tên file sẽ tạo thành khi BookMaker chuyển đổi xong.

2> Bạn chọn file text, doc hay rtf tại nút [...] này

3> Sau khi hoàn thành thì trên điện thoại bạn sẽ thấy thế này (bình tĩnh, không phải vẽ giun đâu ;)) , trên điện thoại bạn sẽ thấy khác đi vì phần mềm này không biết đọc Unicode nhưng khi chuyển đổi thì điện thoại bạn sẽ đọc đc Unicode -> lên điện thoại vẫn dịch được :D)

4> Đây là chọn màn hình để file .jar đó phù hợp với màn hình máy của bạn.

5> Font Color : Màu chữ
Back Color : Màu màn hình hiển thị

6> Chèn icon vào file .jar (sau khi cài thì icon của file sẽ hiện lên thay vì icon mặc định của BookMaker) . Mình cũng không bít icon nên cho size bao nhiu nữa ;)

Sau khi đã chỉnh sửa xong, bạn click vào chữ "Start" ở góc trái cửa sổ BookMaker.

Chuyển đổi xong, bạn vào thư mục midlets (có trong thư mục bạn vừa giải nén đó) để tìm file chuyển đổi xong.

Bây giờ chỉ cần copy vào điện thoại rồi cài thui -:D-

Khỏi lo về việc file .jar signed hay unsigned , BookMaker sẽ sign phần mềm đó hộ bạn -> chắc chắn cài được >:D<

Enjoy!!!

Chỉ cần bạn down về rùi dùng được là tốt rùi. Thank được mình càng tốt :D

(Bài này không copy ở đâu , mình viết nên không có nguồn nha ;) )