PDA

View Full Version : Xin giúp đở..cần giúp đở gấp

Hùynh Phúc
08-05-2004, 16:37
@ Vừa rồi mình có lên mạng và tải 2 file Font ve...nhưng khổ nổi 2 file đó lại có đuôi là " <tên file>.sit.bin " thực sự mình không biết phải sử dụng làm sao....hay là có chương trình nào giải nén file đó không......mình không sử dụng được..mong các anh chị và các bạn nếu biết thì xin giúp điở giùm..hiện tại em rất cần sử dụng nó...Xin chân thành cảm ơn..!

cdman305
08-05-2004, 18:10
Giống virus wé !...............

Hùynh Phúc
08-05-2004, 23:31
Khong phai virus đâu

Zanr Zij
09-05-2004, 05:04
là nó đó. Virus 100%. Hôm trước có pa gởi cho tui, Yahoo nó diệt mất tiêu và ko cho down về he he

NumPad0
09-05-2004, 15:38
*.sit.bin không phải là virus. (Vớ vỉn). Nếu bạn không nhầm thì file này có phần mở rộng là bin.sit thì đúng hơn.
File .sit là loại file nén, được mở bằng ứng dụng StuffIt.
File .bin là loại file nhị phân khả chạy (giống exe) trên nền hệ thống Apple Mac OS.
Tóm lại, đây chẳng phải virus chi cọp. Đây chỉ là file font trên hệ thống Apple Mac thôi. Bạn không nên download nó làm gì nếu bạn đang chạy trên hệ thống Ix86.
Chúc vui!

Zanr Zij
09-05-2004, 20:19
*.sit.bin không phải là virus. (Vớ vỉn). Nếu bạn không nhầm thì file này có phần mở rộng là bin.sit thì đúng hơn.
File .sit là loại file nén, được mở bằng ứng dụng StuffIt.
File .bin là loại file nhị phân khả chạy (giống exe) trên nền hệ thống Apple Mac OS.
Tóm lại, đây chẳng phải virus chi cọp. Đây chỉ là file font trên hệ thống Apple Mac thôi. Bạn không nên download nó làm gì nếu bạn đang chạy trên hệ thống Ix86.
Chúc vui!

ah ha mở rộng tầm mắt . MK bọn yahoo nó báo có virus đều là bọn ngu rùi... Quả này ông kiện chít thui.... he he...

maitranhai
09-05-2004, 21:39
Các bác chỉ giùm em các trang web bảng giá máy, em vào trang www.vietmarket.info/pc hoài mà không được, còn trang www.ttvnol.com.vn thì cũng vậy. Mong các bác giúp đỡ em muốn tham khảo giá để lắp một cái .

cdman305
09-05-2004, 21:56
http://www.hamnghi.com/gialinhkienvitinh.htm

Hùynh Phúc
10-05-2004, 21:21
Xin anh Zanr Jij co thể nói rỏ hơn cho mình biết được không...hệ thống Ix86 là hệ thống gì vậy... Mong anh co thể giúp đở vì kiến thức tin học của mình cũng giới hạn và mong anh chỉ dẩn để có thê học hỏi..Xin chân thành cảm ơn tất cả các bạn đã quan tâm giúp đở mình.

Zanr Zij
10-05-2004, 23:11
Chi vậy bro ! Ở đây có rất nhiều cao thủ . Tui chỉ là newbie đối với PC thui.
Theo tui bít thì Ix86 là kiến trúc của Bộ vi xử lí được khởi xướng bởi Intel ( I ) với CPU đầu tiên là 8086, được IBM chọn làm CPU đầu tiên cho PC cùng với OS là DOS . Chính vì sự kiện này mà Intel mà Microsoft có đà trở thành hai đại gia hàng đầu trên từng lĩnh vực. Ngày nay tất cả các CPU sx mới đều phải đảm bảo tương thích với nó.