PDA

View Full Version : Sọc dọc trên màn hình laptop DELL INSPIRON 1440?

cccrrr7
12-08-2010, 15:27
Máy của em xuất hiện sọc dọc trên màn hình ngay từ lúc khởi động. T__T
nhưng vẫn sử dụng bình thường. có bác nào cũng từng bị như em không?
Chỉ thay màn hình hay cả máy (nếu đi bảo hành)?? em ngại thay cả máy lắm vì sợ mất dữ liệu.
mong các bác giúp đỡ.
cảm ơn các bác và diễn đàn nhiều

tam_giang
12-08-2010, 16:11
Cách thử nhanh nhất sau khi cài lại driver mượn 1 màn hình cắm vào máy.

1. Nếu màn hình ngoài vẫn hư tức là card màn hình hư,
2. Nếu màn hình ngoài không hư tức là màn hình của máy hư

Sau đó tuỳ hư cái gì mà sửa.

mobiado_6
12-08-2010, 16:41
Mình bị rồi,xem lại cap màn hình, kiểm tra màn hình ngoài nếu không sao thì tốt,thay màn hình. Còn nếu màn hình ngoài bị thì do card VGA lỗi, bác đóng lại rồi đẩy đi ngay lập tức :-"

cccrrr7
12-08-2010, 16:47
thanks các bác đã giúp em

Sa Huỳnh
12-08-2010, 16:50
Hôm trước em gặp tình trạng 1 sọc ngang màn hình. Đem đến Phong Vũ bảo hành thì hết sọc ngang nhưng được khuyến mãi vụ trắng hình sau khi khởi động. Khởi động lại vài lần hoặc gập lên gập xuống một hồi là hết. Hiện đã đem bảo hành lần và lần này là lần thứ 3 với cái lỗi này. Còn hơn 10 ngày nữa là máy em hết hạn bảo hành. Máy em Dell Vostro 1520.sad

mobiado_6
12-08-2010, 16:58
thế thì bác làm cách nào đó cho nó không lên j luôn, mang bảo hành gấp, chứ mấy cái vụ màn hình mệt lắm. em mất tiền ngu vì nó rồi,

Sa Huỳnh
12-08-2010, 17:09
thế thì bác làm cách nào đó cho nó không lên j luôn, mang bảo hành gấp, chứ mấy cái vụ màn hình mệt lắm. em mất tiền ngu vì nó rồi,
Máy bác bị sao dị?
Em tính đợt này nó ko sửa dứt điểm là em làm căng luôn.
Mà các bác cho em hỏi trường hợp của em nếu hết hạn bảo hành mà vẫn gặp lại lỗi đó thì có được bảo hành tiếp ko? Em bức xúc với Phong Vũ lắm rồi.

mobiado_6
12-08-2010, 21:04
bác cắm thử ra màn hình LCD khác đi, xem có bị lỗi j không, nếu không bị nữa thì do màn hình laptop của bác. có thể khắc phục hoặc thay được, nếu mà vẫn bị thì do phần cứng, bạn xem lai cáp hoặc do card VGA. bệnh này sửa tầm 1 tháng, chỗ nào sửa tốt thì 6 tháng rồi lại bị tiếp ( tốt nhất sửa xong, gặp gà bán luôn :D)
Hết hạn bảo hành mà vẫn gặp lỗi đó thì tùy công ty đó, họ có hỗ trợ phần nào không. nhưng đa số là không. bác nên đem đi BH luôn.