PDA

View Full Version : Hỏi về mở tài khoản ngoại tệ để nhận $ trực tiếp

super.ga
11-08-2010, 23:21
Có một đồng chí Tây đang muốn đặt ads trên site em, tuy nhiên em không muốn nhận tiền qua Paypal, một phần vì rắc rối khi em chưa rút $ thật từ Paypal bao giờ, một phần vì nếu nhận được thì thấy bảo tỷ giá rất thấp. Bây giờ nếu em muốn nhận trực tiếp thì cần phải mở 1 tài khoản tiền ngoại tệ để đồng chí Tây kia chuyển vào đó đúng ko a?
Và nếu đúng như thế, các bác suggest giúp em xem mở TK ngoại tệ ở ngân hàng nào là chuẩn nhất?
Cám ơn các bác.

tui_là_tiamo
11-08-2010, 23:58
Hồi trước e làm cái acc ở bidv (nhớ lập tài khoản $ nữa nhé, cứ bảo mấy em làm bank là để nhận tiền nước ngoài về)

Rồi send cho thằng Tây đó
Xong..
Sao khôgn dùng paypal, từ ngày có PP em thấy vui qá chừng, không như ngày trước, mua 1 thằng cái PP rút tiền, mình đã change hết pass rồi, thế mà vẫn bị thằng đó lấy lại rồi rút mất :(

super.ga
12-08-2010, 00:33
nhận vào tk vẫn sướng hơn chứ bác, Paypal thấy cứ ghê ghê thế nào ý :D

anhblog.net
12-08-2010, 06:13
Cầm USD sướng hơn VND :D

kill_you
12-08-2010, 13:08
bác ra bất cứ ngân hàng nào làm cái acc nói là có người thân bên nước ngoài gửi tiền về là ok thôi :D

iamvietnam
12-08-2010, 15:54
Gửi qua wu là nhanh nhất

super.ga
12-08-2010, 17:04
Gửi qua wu là nhanh nhất

thanh toán qua wu thì thủ tục như nào hử bác? mình có cần đưa thông tin j cho người gửi ko?

lyngsat
12-08-2010, 23:49
thanh toán qua wu thì thủ tục như nào hử bác? mình có cần đưa thông tin j cho người gửi ko?

đưa thông tin cho người gửi:

Full name: Nguyen Van A
Address: 123 hoang quoc viet
City: Cau Giay, Ha Noi
State: HN
Postal code: 100000
Country: Vietnam

là ok, phí do người chuyển chịu ở đầu bên kia, mình chỉ mang CMT hoặc passport ra đại lý WU nhận tiền $ về thui :D, no fees

cứ ra BIDV nhận WU là nhanh nhất, thủ tục đơn giản

nhieuketieunhan
12-08-2010, 23:55
THường gửi WU vậy phí là mấy % vậy mấy bác ?

us_martin
13-08-2010, 10:28
Chào các bác, cho em hỏi với.
Em cũng có người nhà ở nước ngoài, ở Pháp ạ. Mỗi lần gửi tiền về cho gia đình đều gửi qua WU, nhưng mất phí tới 30$.
Em muốn hỏi có cách nào ít phí hơn không, như em làm một bank account sau đó cô em chuyển qua bank này. Thế thì có phát sinh vấn đề gì phức tạp không? Như là mỗi lần nhận phải lên bank để verify hoặc abc, xyz,...không? Rồi còn phí chuyển là bao nhiêu? phải đợi bao nhiêu ngày mới có tiền?...
Còn chuyển qua paypal rất phức tạp, lỡ mà limit một cái là xảy ra bao nhiêu chuyện.
Cảm ơn các bác nhiều!

vodanh1213
23-11-2011, 16:58
Sorry e đào mộ.
Tuy nhiên đây cũng là câu hỏi của e, e làm freelancer đó h chỉ chuyển tiền về từ pp, đó h toàn nhìn Bác Hồ, nay e muốn nhìn Bejamin Franklin xem thử đẹp trai ra sao.
Lập tài khoản $ thì e thấy ngân hàng nào cũng có, mà phí dịch vụ với lại số tiền tối thiểu trong tk thì mỗi nơi mỗi khác, vậy bác nào có thông tin gì thì chia sẽ cho e và mọi người cùng biết với nhé.
Cám ơn các bác nhiều :x

OneWayTicket
24-11-2011, 09:38
đưa thông tin cho người gửi:

Full name: Nguyen Van A
Address: 123 hoang quoc viet
City: Cau Giay, Ha Noi
State: HN
Postal code: 100000
Country: Vietnam

là ok, phí do người chuyển chịu ở đầu bên kia, mình chỉ mang CMT hoặc passport ra đại lý WU nhận tiền $ về thui :D, no fees

cứ ra BIDV nhận WU là nhanh nhất, thủ tục đơn giản
Tôi nhận Viettinbank cũng rất nhanh gọn, vấn đề là mang giấy tờ tùy thân để NV NH kiểm tra.

P/S: Post xong mới để ý Topic cũ, hic :(

vodanh1213
24-11-2011, 10:09
Tôi nhận Viettinbank cũng rất nhanh gọn, vấn đề là mang giấy tờ tùy thân để NV NH kiểm tra.

P/S: Post xong mới để ý Topic cũ, hic :(
Thì e kiu là e đào mộ mà, mà cai topic này no trùng với câu hỏi nên bới lên lại :D

quanlykho6789
24-11-2011, 10:32
cứ PP mà táng , thanh toán = PP là tuyệt nhất rồi

S.R
24-11-2011, 10:46
cứ PP mà táng , thanh toán = PP là tuyệt nhất rồi
Cứ mỗi $ rút về mất hơn 1k VND thì có gì mà tuyệt, vài ba $ thì không nói chứ cứ hè đầu ra kiếm $1000 là xí bùm bum hơn 1 triệu VND :D

vodanh1213
24-11-2011, 11:05
mình dùng BIDV, khá tiện lợi, có một cái hay là 1 lần thằng tây chuyển S$ thế mà NH tạo luôn tài khoản S$ cho mình, thế mới sướng chứ
fee sao bác :D,có gì e tạo cái tai khoản BIDV, ngắm mấy e ACB chán rồi,giở chuyển chỗ thôi :))

kui_bap
24-11-2011, 14:28
gửi qua WU đi nhanh nhất rồi đó !

kui_bap
24-11-2011, 14:59
làm thẻ master card thì mất bao nhiêu nhỉ !

Em Chán Gà
24-11-2011, 15:03
Có một đồng chí Tây đang muốn đặt ads trên site em, tuy nhiên em không muốn nhận tiền qua Paypal, một phần vì rắc rối khi em chưa rút $ thật từ Paypal bao giờ, một phần vì nếu nhận được thì thấy bảo tỷ giá rất thấp. Bây giờ nếu em muốn nhận trực tiếp thì cần phải mở 1 tài khoản tiền ngoại tệ để đồng chí Tây kia chuyển vào đó đúng ko a?
Và nếu đúng như thế, các bác suggest giúp em xem mở TK ngoại tệ ở ngân hàng nào là chuẩn nhất?
Cám ơn các bác.

- Ngân hàng nào cũng được.
- Đem theo 50$ ( trước tôi làm là vậy - giờ chắc ăn đem theo 100$)
- Đăng ký tài khoản ngoại tệ.
- Chú ý là khi chuyển ngoại tệ từ nước ngoài về VN, thì phí thằng rẻ nhất là 25$/1 lần.

Theo tôi PP cho lành.
PP, tháng rồi tôi withdraw 2 lần, phí tương đương 1% ( 100$ mất chưa tới 200k)

trungdeplao
24-11-2011, 15:57
chuyển qua bank mất fee từ 25 - 30 đồng, hơi phí bạn ạ