PDA

View Full Version : Bằng ĐH CNTT

hoacomay_buonvn
11-08-2010, 11:04
Chào cả nhà...
Do không có điều kiện đi học nhưng với sự đam mê mình đã tự trao dồi về kiến thức CNTT cũng khá.
Giờ đi làm ở đâu người ta cũng yêu cầu bằng ĐH mà mình lại ko có, mà đi học thì thời gian lại lâu, giờ cũng đã lớn tuổi rồi.
Mình có vài vấn đề muốn hỏi cả nhà:
1. Mình đã có chỗ làm bằng ĐH học nhưng người ta gửi mẫu cho mình thấy ghi là Kỹ Sư Công Nghệ Thông Tin. Vậy cho mình hỏi đúng ra bằng thật ghi làm sao: Cử nhân Công Nghệ Thông Tin hay Kỹ Sư Công Nghệ Thông Tin.

2. Có bạn nào đã Tốt Nghiệp ĐH Mở TP.HCM ko? Scan mẫu bằng ( xóa tên, hình ^^ ) up lên cho mình xem mẫu để đi làm cho giống dc không. Mình cảm ơn nhiều (mình bik bạn tốn bao năm đi học để lấy bằng, nhưng giờ gấp quá phải dùng cách này thôi..hic )

(hình như mình post lộn box rồi, mong Mod bỏ qua cho)

freshgraduate09
11-08-2010, 11:46
coi chừng công an gài bẫy. em có nhỏ bạn lớ ngớ đi làm bằng đh, rốt cuộc công an đến hỏi thăm cả gia đình, lôi theo 1 dây luôn, vui lắm, nó cũng mém ở tù

hoacomay_buonvn
11-08-2010, 14:18
Hì.. con bạn mình hôm trước mới làm ko bị sao. :D
Bạn nào bik về vấn đề này trả lời giúp mình nhe. Cần gấp quá rồi. Vợ sắp sinh mà chưa có tiền. Đi cày kiếm tiền thôi.... :(

ahunghpvn
12-08-2010, 09:16
cái này thì em ko biết nhưng sao anh ko thử đi học tại chức đi, vẫn đc 1 tấm bằng mà ko sợ công an tóm gáy =.=!

hoacomay_buonvn
12-08-2010, 23:24
Giờ gấp lắm rồi, học tại chức khi nào mới xong.

Anh em ở đây có ai tốt nghiệp ĐH năm 2007 ko? Cho mình hỏi bằng có tem ko và ghi là Cử nhân Công Nghệ Thông Tin hay Kỹ Sư Công Nghệ Thông Tin.

Mình đang cần thông tin để đi làm bằng. :(

nkm
13-08-2010, 14:28
có gì bạn liên lạc với người này nè chauchicuong2000@yahoo.com để hiểu rõ hơn .

phongtn
13-08-2010, 14:58
Ở Bách Khoa Hà Nội thì nó ghi là : Kỹ sư công nghệ thông tin :)

hoacomay_buonvn
14-08-2010, 14:18
Ở Bách Khoa Hà Nội thì nó ghi là : Kỹ sư công nghệ thông tin :)
Cảm ơn bạn. Nhưng ko bik ở ĐH Mở HCM thì ghi thế nào.
À... còn cái bảng điểm thì các môn được in theo thứ tự ABC hay theo học kỳ vậy?
:-S

không dây
14-08-2010, 14:52
Làm bằng đại học cũng được à các bác, nếu ok thì đở tốn 4 năm trời, kiến thức học trong đấy ko bằng tự học

duynguyen000
14-08-2010, 15:26
thua, tốt nhất bác nên khai thật, người ta còn tha thứ chứ mà để phát hiện ra là vừa bị đuổi mà vừa quê nữa. nếu bác ko có bằng mà bác đã thể hiện đc năng lực rồi thì ng ta cũng chấp nhận để bác làm thôi. rồi sau đó bác co thời gian ráng học có bằng ĐH như ai.

XuanTruyen18
14-08-2010, 17:14
Hic, nguy hiểm quá bác ơi. Những thứ như thế mà bác post lên 4rum công chúng
như thế này thì sợ bác quá

Pa Pa
14-08-2010, 20:37
Cảm ơn bạn. Nhưng ko bik ở ĐH Mở HCM thì ghi thế nào.
À... còn cái bảng điểm thì các môn được in theo thứ tự ABC hay theo học kỳ vậy?
:-S
Tùy trường,điểm thì thường theo ABC
ĐH Mở thì bằn cử nhân thôi.

maicon
14-08-2010, 23:00
hơ...kiến thức có thì ko vào làm đc chỗ này cũng vào làm đc chỗ khác mà...mình thấy dân cntt đi làm đâu hỏi bằng cấp j nhiều đâu ta, toàn test kinh nghiệm, thường thấy có 2 loại đòi bằng đh, 1 là rất cao cấp, đòi bằng đh mà còn có khi đòi của đh quốc gia mới chịu, loại này có chui vào cũng ko làm nổi nếu ko có khả năng, loại 2 là cty rất cùi bắp chả có kinh nghiệm j về cntt nên mới đòi bằng đh cntt, loại này trả lương rất bèo...anh làm giả cái bằng vào rồi anh nhắm làm nổi công việc ko vậy ? Còn bảng điểm thì của em nhớ là nó in theo học kỳ, còn trên bằng là in theo thứ tự ABC.

baylennao
16-08-2010, 20:52
Hỏi = cấp thì chủ yếu là mấy cái công ty VN là 9.
Mấy ông anh cùng nhà trọ đi xin việc ở mấy công ty nước ngoài dô nó vứt cho cái project kêu về làm cỡ 1 tuần mang lên cho nó xem,nếu dc thì phỏng vấn,éo cần AV luôn mà.