PDA

View Full Version : xài 2 line cho 1 PC

omega
05-05-2004, 22:19
cổng COM1 gắn 1 modem, COM2 gắn 1 modem , hoạt động sẽ như thế nào và tốc độ vô internet có tăng lên nhiều không bà con, có ai làm thử chưa vậy, khi mình duyệt web hay download thì nó sẽ chạy cân bằng cả 2 cổng COM khogn ta

PMT
05-05-2004, 22:45
Mỗi máy chỉ có 1 chương trình quay số Dialup... thôi thì làm sao xài 2 modem được.

omega
06-05-2004, 09:25
kakakakak, tức quá nên tối nay tớ mua thêm 1 cai modem nửa gắn vô cái cổng COM2, cái modem cũ thì gắn COM1, connect cả 2 cái modem với 2 đường line và có 2 cái Icon kết nối ở góc monitor, ặc ăc 1 nỗi là khi download hình như không tăng lên, có ai biết cách làm sao để tăng lên gấp đôi không, à nếu 2 cái modem kết nối ở 2 máy riêng biệt thì làm sao cho cái thứ 3 trong mạng LAN download nhanh gấp đôi đây, trên phòng máy của Bác VI KHOA hình như làm cái này rồi, ngặt 1 cái là làm sao để bác chỉ cho mình đây, chắc phai biếu bác vài xị quá, cái đó là "network loadbalance", ai biết chỉ giùm tớ với nhá,

user_84_gialam
06-05-2004, 14:12
pác thử dùng phần mềm DAP(DOWNLOAD ACCELERATOR PLUS) thử xem, tui dùng cái này ở nhà để down mấy cái soft xuống thấy cũng nhanh lém tải tại trang web của echip www.echip.com.vn