PDA

View Full Version : Xin trao thêm quyền cho members

Ghost1982
04-05-2004, 21:15
Quyền đó là quyền được chỉnh sửa lại bài viết của mình lúc nào cũng được!!!
Ví dụ như bên vOz thì tui có thể sửa được cả những bài mà mình đã viết từ năm ngoái thế nhưng ở ddth thì chỉ sau 2 ngày là hết quyền rồi hic hic hic.
Tôi muốn chỉnh sửa lại bài Ghost2003 A--Z ở trong Tin học căn bản nhưng chẳng làm gì được hết. Chẳng nhẽ việc gì cũng phải nhờ tới Mod hay sao, mà nhờ người thì cũng khó có thể làm được như ý của mình lắm.
Mong Admin xem xét giùm. :helpsmili :helpsmili

sonic_handsome
04-05-2004, 21:25
hoàn toàn đồng ý với ý kiến của ghost, đề nghị admin xem xét

Cotez
04-05-2004, 23:04
Cái này thì theo Cotez là không nên. Vì sao ư? Cotez cho ví dụ nhỏ nha (chỉ là ví dụ thôi).
Cách đó 4 ngày, có một người nào đó post vào box phần mềm một phần mềm đã quá date, sau đó Ghost thấy vậy liền nhảy vào post bài reply: "phần mềm đó đã cũ rồi và đã có version mới hơn cách đây một tuần rồi, sao bro lại post phần mềm cũ lên vậy". Người kia thấy vậy liền sửa lại bài viết cũ của mình và cả cái link vào cái version mới , và tiện tay post thêm một bài dưới bài của Ghost: "mình đâu có post phần mềm cũ đâu, mới nhất mà? Ghost có nhìn lộn không vậy?". Như vậy buộc Ghost phải edit lại bài post đã reply của mình hoặc del nó đi, quá bất tiện phải không. Theo Cotez, việc cấm sửa bài viết trước đó quá 2 ngày là đúng và nên giảm xuống 1 ngày thì tốt hơn.
Ở các forum khác mà Cotez hay vào, mem chỉ có thể Edit hoặc Del bài viết vừa post của mình thôi, các bài đã post trước đó thì không được (kể cả những bài post vừa post trước đó trong vòng 15' thôi). Như vậy là để hạn chế sự lộn xộn trong các bài viết, giúp cho các mem phải đọc kĩ lại nội dung bài post trước nhấn nút post lên, như vậy rất hay.

baby@
05-05-2004, 06:28
hoàn toàn đồng ý với kotex, ý lộn cotez sorry..! mà cái này cũng có thể chuyển qua chuyện cười được đấy

Ghost1982
05-05-2004, 20:00
Nói như Cotez chưa ổn lắm. Tôi đã từng viết bài "Các chương trình thay đổi giao diện Windows" (và n bài khác) thế nhưng vì nhiều lý do nên bài đó bây giờ đáng bị vứt xó (phần mềm trở nên cũ, hình trong đó ko hiện vì host die ..... có n lý do). Nhưng do có một số yêu cầu nên tôi muốn viết lại bài đó cho hoàn chỉnh, và buộc lòng là tôi phải viết một bài hoàn toàn mới bởi ko có quyền Edit. Như thế thì có người lại bảo là do tui spam thì sao. Đó là với bài bình thường nên ko ai coi thì nó sẽ bị trôi xuống trang thứ n và ko còn được đọc nữa, nhưng với một bài viết đã được Sticky thì lại là một chuyện quan trọng nó sẽ làm xấu mặt người viết và xấu cả ddth nữa (dù cho bài đó hay). Tôi có thể nhờ Mod sửa chữa nhưng khó có thể theo ý của tôi được.
Còn nếu như ví dụ của Cotez thì có lẽ là ta nên Disable luôn chức năng này đi, bởi vì chỉ với 2 ngày thì một phần mềm mới cũng đã trở thành cũ (ví dụ như FlashFXP mà Cotez post) và người giới thiệu hoàn toàn có thể sửa bài của mình hàng trăm lần trong 2 ngày.
...........................
Mong thành viên góp ý để xin thêm tí chút quyền lợi.

baby@
05-05-2004, 20:02
mọi người đừng tranh caĩ nhau làm gì, tốt nhất cứ để mọi việc như cũ là được

freewarez
06-05-2004, 02:29
Theo tôi thi` những members có trên 1000 posts sẽ dc trao thêm quyền lực như vậy.
Vi` những người này có số bài nhiều chứng tỏ có đóng góp nhiều và ý thức tốt.
Bác Ghost này có số bài đứng thứ 4 trên DDTH có thể trao quyền MOD dc.

mathiencusi
06-05-2004, 02:37
tui có mấy bài viết cần chỉnh sửa vài đoạn ...........nhưng không sửa được......

ét min nên để thành viên chỉnh sửa mấy bài được sticky................

bài của tui pa này sticky lên pa kia gở xúông..........ửai quá

freewarez
06-05-2004, 02:48
Nhiều lúc tôi cũng muốn sửa bài mà không đc, tức quá.
Theo tôi nên giới han quyền sửa bài trong 3 ngày = 72 H kể từ khi POST.
sao ông Mathiencusi không lên làm MOD phần cứng nhi?

baby@
06-05-2004, 02:52
ghost đáng lẽ phải làm mod cho mọi người nhờ, phải trọng dụng tài năng

Ghost1982
06-05-2004, 20:08
Hihihihihihi mấy bro này biểu tui lên làm Mod là bởi vì nếu tui mà làm thành viên hoài thì các thành viên khác sẽ bị lu mờ lol
Nhưng mà thực sự là tôi muốn làm thành viên hơn cơ, làm thành viên thì mới có thể hiểu các thành viên cần cái gì, và tôi hoàn toàn ko phải tập trung vào bất cứ BOX nào hết cũng như có thể spam loạn xạ mà ko bị kêu ca nhiều hehehe.
To Freewarez : chuyện xếp thứ 4 là chuyện của tuần trước nữa rồi kìa hehehehe.

baby@
06-05-2004, 20:12
ghost có thể chỉ cho tui tất cả các diễn đàn ghost biết và cho là hay không, post link lên cho tui nhé

freewarez
08-05-2004, 19:05
to baby@: bạn vào Hot Links xem đi, có nhiều diễn đàn rất hay.

vikhoa
10-05-2004, 04:20
Sở dĩ vikhoa chỉ cho edit bài của mình trong vòng 2 ngày vì sau 2 ngày, nếu bạn có thông tin gì mới thì hãy reply chính bài viết của mình. Nhiều lúc có người đã đọc bài của bạn rồi, nếu bạn chỉ edit thì người ta sẽ bỏ qua vì khi search bài mới nó không xuất hiện. (như vikhoa chẳng hạn, việc đầu tiên vào DDTH là click vào link Bài mới). Như vậy những gì mà bạn edit sẽ uổng công.

Nói vậy chắc các bạn đã hiểu, chịu khó reply và ghi rõ rằng mình update cái gì thì người khác sẽ dễ theo dõi hơn.

baby@
11-05-2004, 04:34
hotlinks gì hoslinks.com ấy hả tui không hiểu