PDA

View Full Version : Bạn lấy chồng ở tuổi bao nhiêu?

Trịnh Ngọc Lan
06-08-2010, 19:37
Thấy trong làng có cái poll dành cho nam nhân chọn tuổi thành lập gia thất.

Lan cũng muốn biết các tỉ muội trong làng đã lấy chồng ở tuổi bao nhiêu, và dự định ở tuổi nào nếu chưa có lol (hên xui).

Xin các tỉ cho ý kiến để Lan em còn tí kinh nghiệm cho tuổi đời nớt của mình chưa bận gió sương :kiss: :rolleyes:

dly
06-08-2010, 19:46
Vote thay cho vợ tui được hông? :D

HoaiNguyen441003
06-08-2010, 20:31
"Nếu thời gian có quay trở lại....", sẽ chọn người ấy và lấy chồng khi 25 tuổi.Đó không phải là sự lựa chọn, cũng không hẳn mong muốn một điều gì đó cho riêng mình khi người ta đã có tất cả...Nhưng ít ra, đã có một cái tên được chào đón một cách đàng hoàng trong niềm hân hoan và ấm áp hạnh phúc...

Trịnh Ngọc Lan
06-08-2010, 22:15

Được :emlaugh:

dly
06-08-2010, 22:20
Hồi lấy tui bà 20, Neú cho quay ngược lại thì bả sẽ lấy chồng lúc 18, mà người ấy phải là ....tui (tham khảo ý kiến bà rồi :D )

shena22
06-08-2010, 22:59
muội dự định 28 lấy chồng (nhìn lại sao mà thấy xa vời quá, 9 năm nữa), nhưng nếu như có sự nghiệp ổn định sớm thì lấy sớm hơn, và nếu như sau khi có sự nghiệp ổn định, 28 tuổi tới lun òi mà không có ai thì ở vậy chơi với ba mẹ muội hihi.

Trịnh Ngọc Lan
06-08-2010, 23:49
muội dự định 28 lấy chồng (nhìn lại sao mà thấy xa vời quá, 9 năm nữa), nhưng nếu như có sự nghiệp ổn định sớm thì lấy sớm hơn, và nếu như sau khi có sự nghiệp ổn định, 28 tuổi tới lun òi mà không có ai thì ở vậy chơi với ba mẹ muội hihi.

trong làng, mấy ổng có chỗ đứng lắm, shena gật đầu cái rụp, mấy ổng rước dzìa nuôi, khỏi mần chi cho mệt lol. Điển hình như bi, bẹc ...

thagnv
06-08-2010, 23:51
trong làng, mấy ổng có chỗ đứng lắm, shena gật đầu cái rụp, mấy ổng rước dzìa nuôi, khỏi mần chi cho mệt lol. Điển hình như bi, bẹc ...
Ừa, hình như anh cũng đang có chỗ đứng rồi nè. Bé Shena nghĩ sao nè?

Trịnh Ngọc Lan
06-08-2010, 23:54
Dzô liên shena lol

shena22
07-08-2010, 00:21
cảm ơn Ngọc Lan tỷ ủng hộ, giúp đỡ.
cảm ơn mí huynh trong làng ưu ái. nhưng mà muốn lấy chồng thì cũng phải học xong, giờ ba má đang nuôi không dám làm càng đâu. ra trường ba má đuổi nên phải tự kiếm việc làm, tự nuôi mình ùi mới dám lấy chồng, ít nhất là 25 mới lấy chồng hihi. (ko thì về ở với ba má, hihi, ăn ké típ)

@thagnv huynh: sáng mai có ra tập thể dục không hay huynh ở nhà nướng tới 2h lun, hihi

thagnv
07-08-2010, 00:24
cảm ơn Ngọc Lan tỷ ủng hộ, giúp đỡ.
cảm ơn mí huynh trong làng ưu ái. nhưng mà muốn lấy chồng thì cũng phải học xong, giờ ba má đang nuôi không dám làm càng đâu. ra trường ba má đuổi nên phải tự kiếm việc làm, tự nuôi mình ùi mới dám lấy chồng, ít nhất là 25 mới lấy chồng hihi. (ko thì về ở với ba má, hihi, ăn ké típ)

@thagnv huynh: sáng mai có ra tập thể dục không hay huynh ở nhà nướng tới 2h lun, hihi
Mai 5h anh dậy rồi em, để vác xác lên công ty, 6h đi Cần Thơ nhậu với bố vợ thằng ku Bẹc.
Hẹn em thứ 2 tập thể dục chung nha. Anh đi ngủ đây, chúc em nằm mơ thấy con ma tóc dài...

bihoctinhoc
07-08-2010, 00:27

ặck sao lôi tui vô nửa trời :buck: mún giềềềề hử!!! :angry:

shena22
07-08-2010, 00:29
Mai 5h anh dậy rồi em, để vác xác lên công ty, 6h đi Cần Thơ nhậu với bố vợ thằng ku Bẹc.
Hẹn em thứ 2 tập thể dục chung nha. Anh đi ngủ đây, chúc em nằm mơ thấy con ma tóc dài...

ui thế ra cũng có ngày huynh dậy sớm thế à, hihi.
chúc huynh gặp nhìu ác mộng đẹp, hihi (ác thấy gúm, chúc muội thấy ma tóc dài nữa chứ, chắc thà khỏi ngủ)

Trịnh Ngọc Lan
07-08-2010, 00:40
ui thế ra cũng có ngày huynh dậy sớm thế à, hihi.
chúc huynh gặp nhìu ác mộng đẹp, hihi (ác thấy gúm, chúc muội thấy ma tóc dài nữa chứ, chắc thà khỏi ngủ)

Ai kêu để cái avatar ghê quá, tui còn sợ đó :huh:

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

ặck sao lôi tui vô nửa trời :buck: mún giềềềề hử!!! :angry:

Hì :lick:

huongct
07-08-2010, 11:39
có chỗ đứng mà lương không đủ sống thì làm ăn được gì :lick:

Vậy mà có nhiều lão, muốn gì cũng có nhưng lại hận mình không có chổ đứng ! Hic ! Vậy mới tức chứ ! lol

quanghaith2
07-08-2010, 12:17
Hồi lấy tui bà 20, Neú cho quay ngược lại thì bả sẽ lấy chồng lúc 18, mà người ấy phải là ....tui (tham khảo ý kiến bà rồi :D )

trời đất, con gái người ta mới có 20t mà bác đã bắt về hành hạ rồi à. thật là nhẫn tâm, thiện cu thiện cu .....ý nhầm, thiện tai thiện tai

shena22
07-08-2010, 12:47
nếu thời gian quay trở lại, thì bạn sẽ làm gì?
có rất nhiều câu trả lời nhưng tụ chụng lại thì có thể xếp thành 3 câu trả lời sau:

thứ nhất: "tôi sẽ suy ngẫm nhiều hơn", có bao giờ bạn cảm thấy mình dành quá nhiều thời gian cho việc "làm" và không có đủ thời gian để nghĩ về những gì mình đang làm và lí do tại sao lại làm điều đó?

thứ hai: "tôi sẽ liều lĩnh hơn", bạn có nghĩ rằng những cơ hội quan trọng đã bị bỏ qua chỉ vì bạn sợ phải đón nhận những rủi ro cần thiết không?

thứ ba: "tôi sẽ làm nhiều hơn để lại cho đời sau khi mình chết đi", bạn có cảm thấy rằng mình đang mải mê trong một điều gì đó to lớn hơn và trường tồn hơn cả sự hiện hữu của mình?

nhưng tại sao phải chờ tới khi thời gian quay trở lại?, mỗi ngày mới là một cơ hội thứ hai đấy chứ, từ hôm nay hãy suy ngẫm nhiều hơn, bạn rồi sẽ biết được điều gì thật sự quan trọng.

từ hôm nay hãy liều lĩnh hơn, chớp lấy mọi cơ hội để biến ước mơ thành hiện thực. tham gia vào một việc giúp thế giới có được một kết cục đầy ý nghĩa, và một di sản tốt đẹp là những gì bạn sẽ để lại.

cơ hội chỉ đến với ai biết đón nhận và kiếm tìm nó.

─»ÑgÔç─ÑØ─¹─»
07-08-2010, 13:06
26t lấy chồng là chuẩn lol
không biết chồng mình nhiu tuổi ta lol

shena22
07-08-2010, 13:38
28 tuổi lấy chồng mới chuẩn, mà không biết có chồng hay không nữa mà đòi tuổi chuẩn với không, hức hức

─»ÑgÔç─ÑØ─¹─»
07-08-2010, 13:40
28 tuổi lấy chồng mới chuẩn, mà không biết có chồng hay không nữa mà đòi tuổi chuẩn với không, hức hức
shena mà sợ ế chồng á?
Nếu Ngốc cũng ế như Shena thì lúc đó gọi cho Ngốc, Ngốc đi đổi giới tính òi lấy Shena nha :yes::yes:

shena22
07-08-2010, 13:44
shena mà sợ ế chồng á?
Nếu Ngốc cũng ế như Shena thì lúc đó gọi cho Ngốc, Ngốc đi đổi giới tính òi lấy Shena nha :yes::yes:

nghi quá, sợ lúc đó gọi rùi kiu Ngốc lấy chồng rồi, Shena ở 1 mình đi nhá, chắc chết quá....hihi

─»ÑgÔç─ÑØ─¹─»
07-08-2010, 13:46
nghi quá, sợ lúc đó gọi rùi kiu Ngốc lấy chồng rồi, Shena ở 1 mình đi nhá, chắc chết quá....hihi
cùng lắm thì làm mai cho Shena 1 anh chứ gì. hehe

shena22
07-08-2010, 13:55
cùng lắm thì làm mai cho Shena 1 anh chứ gì. hehe

lúc ế mới gọi, làm mai ai thèm nữa, thôi nếu lỡ như vậy thì thẳng tến về với mama, xin mama cho ở tới già luôn, hihi

kiettt
07-08-2010, 14:07
shena mà sợ ế chồng á?

Lúc đó làng này có thêm mấy cô nhí nhí tham gia, tới phiên Xi nà đi đổi giới tính rồi làm quen với mấy cô đó :lick:

shena22
07-08-2010, 14:17
Lúc đó làng này có thêm mấy cô nhí nhí tham gia, tới phiên Xi nà đi đổi giới tính rồi làm quen với mấy cô đó :lick:

dạ, muội không dám đâu huynh à, đổi giới tính xong là pama khỏi nuôi nữa thì chết muội, hihi

Hạ Băng
11-08-2010, 12:11
HB vote chịu ế luôn :), mà sao không thấy ai vote chịu ế hết dzậy ta, hình như chỉ có 1 mình mình à.

Biết Chết Liền
11-08-2010, 17:02
rồi từng em từng em một cũng lên dĩa à .
:eek::eek::eek::eek::eek::eek::eek:

Sa Huỳnh
12-08-2010, 09:35
:D :D :D :D :D :D :D

@ Hạ Băng : HC không vote ở giá đâu , HC sợ ma nên tối không ngủ một mình được đâu .:wub:
Giờ nàng đã sợ ma chưa? Tối nàng ngủ với mẹ sao?

qingsong
12-08-2010, 11:12
Tối ngủ với chị . Nhưng mừ 2 đứa đang đua xem đứa nào lấy chồng trước . Tại chẳng đứa nào chịu ngủ một mình , đứa nào cũng sợ ma . hí hí :wub:

Anh giúp em thắng nha HC:wub:

Hạ Băng
12-08-2010, 11:34

@ Hạ Băng : HC không vote ở giá đâu , HC sợ ma nên tối không ngủ một mình được đâu .:wub:

Sư tỉ ơi, em cũng sợ ma lắm nhưng cứ vote ở giá, có gì tối ngủ với...má cũng được. hì hì :)

shena22
12-08-2010, 11:39

HC không vote ở giá đâu , HC sợ ma nên tối không ngủ một mình được đâu .:wub:

Muội cũng sợ ma tỷ ơi, nhưng mà có bé gấu bông ngủ chung làm vệ sĩ nên cũng đỡ sợ, hihi. giờ ai đánh được bé gấu thì ngủ thay chỗ đó, hehe

chôm chôm
12-08-2010, 11:53
Muội cũng sợ ma tỷ ơi, nhưng mà có bé gấu bông ngủ chung làm vệ sĩ nên cũng đỡ sợ, hihi. giờ ai đánh được bé gấu thì ngủ thay chỗ đó, hehe

Gà đâu ??? Vô mỗ gấu bông kìa !!! :w00t::goodluck:

super chicken
12-08-2010, 12:58
mình cũng sợ ma lắm các bạn nữ ah lol

thagnv
12-08-2010, 16:48
Ê nhỏ kia, giỡn mẹt hả mại, làm như tau là yêu quái lâu la còn mụ là yêu chúa, tự nhiên nổi hứng la lên: Gà đâu, mổ nó cho chị! Hic hic...

Mổ một cái tan hoa nát bưởi bây giờ! :angry: :angry: :angry:

chôm chôm
12-08-2010, 17:28
Ê nhỏ kia, giỡn mẹt hả mại, làm như tau là yêu quái lâu la còn mụ là yêu chúa, tự nhiên nổi hứng la lên: Gà đâu, mổ nó cho chị! Hic hic...

Mổ một cái tan hoa nát bưởi bây giờ! :angry: :angry: :angry:

Ừa ! Giỡn mẹt đấy ! Làm gì nhau ? :boxing: :lick:
Mổ được tan nát thì mổ đi ! Thách đấy !!! há há

Nhưng mà xuyên tạc vừa thôi nhá , tui là tui làm ơn mà mắc oán . :mad:
Giúp lão một tay mà bị nói này nọ . Bữa sau tui thấy tui chả kêu . Ghét cái mặt ! Hứ ! :angry:

hana_vip
12-08-2010, 17:33
Ha ha tan hoa nat bưởi chứ không phải tan hoa nát ngọc :D

Mà lấy chồng không biết có được gì không? mà suy nghĩ ra thấy mất rồi lol

thagnv
12-08-2010, 17:53
Nhưng mà xuyên tạc vừa thôi nhá , tui là tui làm ơn mà mắc oán . :mad:
Giúp lão một tay mà bị nói này nọ . Bữa sau tui thấy tui chả kêu . Ghét cái mặt ! Hứ ! :angry:
Tài lanh ko hà, sao cô biết tui ko thấy, tui thấy rồi đó chứ, đang âm thầm lên kế hoạch, chuẩn bị cho "CHIẾN DỊCH THANH TRỪNG GẤU BÔNG" đây nè, chưa chi bị cô la làng làm lộ hết trơn à, haizzz... haizzz... ôi... cuộc đời đang bế tắc vì Chôm Chôm... huhu...

shena22
12-08-2010, 17:59

chết gấu bông của muội rồi, mà con gấu bông ý to ngang ngửa muội, ôm thích lắm, hihi.

cẩn thận tỷ ơi, lộ thông tin tè le rồi, hic hic.

bihoctinhoc
12-08-2010, 21:27

Vậy thì đăng ký 3g đi bà chị tui ơi! :ohmy:

hana_vip
13-08-2010, 08:59
Vậy thì đăng ký 3g đi bà chị tui ơi! :ohmy:
Đăng ký 3G lộ hàng hết :lick:

bihoctinhoc
13-08-2010, 09:57
Sắp có chồng rồi mà nhí nhãnh thấy ớn :crying:

hana_vip
13-08-2010, 10:24
Sắp có chồng rồi mà nhí nhãnh thấy ớn :crying:
Ê Ku để cho chị mày làm ăn được chi nữa thì làm ăn nghe chưa? :mad: nhỡ đâu có người chưa biết thì sao :mad:

bvnguyen
13-08-2010, 13:31
lập poll này có vẻ không hợp lý nhỉ, diễn đàn mình đc mấy mống girl đâu

tranngoclan1987
13-08-2010, 14:10
Em sẽ không lấy chồng đâu.

Girl thì có, nhưng mống girl thì không có

shena22
15-08-2010, 08:59

được có mấy girl thôi nên phải xem thử khi nào thì Làng này không còn girl nào luôn á, hihi

Hạ Băng
15-08-2010, 09:42
Em sẽ không lấy chồng đâu.

Cuối cùng cũng có người cùng ý kiến với mình rồi :)

─»ÑgÔç─ÑØ─¹─»
15-08-2010, 11:31
Em cũng ko lấy chồng đâu, có nhìu kép phải sướng hơn hem :lick:

ai đó đọc đựoc dòng này chắc quánh mình te tua quớ :crying:

wwwdoxuanha
15-08-2010, 11:58

Em cũng làm phát cho vợ :D .

vbox
15-08-2010, 23:58
Có mấy bác (trai) vô rate giùm vợ. Có mấy ông chưa có vợ thì rate cái sau cùng. Ha ha. :D

cavang125
20-08-2010, 20:58

H đọc oi` nè :chris: định hổng lấy hợm :noexpress

shena mà sợ ế chồng á?

gì đây trời :-? định tìm ngừ "sơ kua" à @@ :bored:

tabvn
22-08-2010, 23:05
Lấy muộn quá , sau này mấy bà lại bảo là " mình dại thế biết thế này thì lấy cho sớm :) "

Trịnh Ngọc Lan
23-08-2010, 14:11

Nhiều thì lúc sướng lúc không :emlaugh: