PDA

View Full Version : phần mềm dịch tiếng Anh

sting
03-05-2004, 16:38
mình đang có một đống tài liệu về tiếng Anh nhưng vì thời gian còn ít nên không thể dịch hết được
Các bạn hãy chỉ giúp cho mình một phần mềm có thể dịch được từ tiếng Anh ra tiếng Việt
Xin cám ơn các bạn đã quan tâm
Sting

emthuanha
04-05-2004, 12:49
mình đang có một đống tài liệu về tiếng Anh nhưng vì thời gian còn ít nên không thể dịch hết được
Các bạn hãy chỉ giúp cho mình một phần mềm có thể dịch được từ tiếng Anh ra tiếng Việt
Xin cám ơn các bạn đã quan tâm
Sting
em cũng đang cần cái món này tự hổm rày đây anh. Nhưng mà nhìn quanh quất thấy toàn là quan; tâm thì để vài hôm nữa coi lại !
Nhớ khi nào tìm được anh cho emthuanha một tin nhắn. em cám ơn anh nhìu.

agent_007
04-05-2004, 14:42
Hiện nay , tôi chỉ biết phần mềm evtran là có thể thực hiện được chức năng trên . Nhưng trên thực tế sử dụng tôi thấy phần mềm này dịch không đúng mấy ( nếu không nói là rất thiếu chính xác khi dịch những văn bản khá dài ) . Theo tôi bạn nên tra tự điển mà dịch hoặc nhờ người có chuyên môn . Chứ muốn có phần mềm như ý thì chắc phải chờ vài năm nữa .
Nếu bạn cần thì có thể ra tiệm mà mua CD về cài .

khoiphong
17-06-2004, 23:30
Í ẹ EV tran dịch á hả trời ơi nó dịch từ 'hacker' nghĩa là người đào bới dịch tài liệu IT là chết với nó. Ai có thì phần mềm nào đàng hoàng thì vô cùng cảm ơn.........