PDA

View Full Version : Tối nay, Rocker đâu hết rồi...???

thagnv
31-07-2010, 14:49
Tối nay các rocker làm gì nhỉ? Sao ko đi rock hết cỡ với cuộc thi tài năng của các ban nhạc đầu tiên tại Việt Nam được tổ chức tại TPHCM ở Nhà Văn Hóa Thanh Niên tối nay nhỉ???

Vào cửa hổng tốn tiền!!! lol

http://upload.yeuamnhac.com/data/photo/yan1/gallery/fullsize/PPT_300x262_copy_283.jpg

Còn chương trình tuần sau tổ chức ở Cần Thơ và sau đó là ở Đà Nẵng... hehe... bác Ninh và bé Hana chờ đó!
:drool:

TB: Em thấy chương trình này cũng vui với lại đi cũng hổng có tốn kém gì nên post ở đây rủ rê mọi người đi coi cho vui, tối nay về sẽ xóa bài này!

Osama Binladen
31-07-2010, 15:02
Trông cụ ÍP, già Dê, Tên Trùa... cũng hơi giống Rốc Cơ:D

Còn tên Gà thì chắc là Rốc cơ thứ thiệt roài:lick:

thagnv
31-07-2010, 15:18

Còn tên Gà thì chắc là Rốc cơ thứ thiệt roài:lick:
Haizzz... bác lầm to rồi... huhu... em chỉ thích nghe cải lương thôi, còn róc ríc này là vì miếng cơm manh áo đắp đổi qua ngày thôi... huhu...

honnguyen276
31-07-2010, 15:23
Chơi Cải lương-rốc luôn đi bác Thắng.

nino
31-07-2010, 20:55

...

mấy ông nội đó róc két thì có

ờ mà nhắc mới thấy nhớ anh Íp... dạo này anh Íp khỏe hông?

kiettt
31-07-2010, 21:01
mấy ông nội đó róc két thì có

ờ mà nhắc mới thấy nhớ anh Íp... dạo này anh Íp khỏe hông?

Hông, anh Íp sắp lên đường òi, tuần lễ anh í đi làm đủ 7 ngày, kiêng từ chó má đến cà phê :no:

thaychuastudio
01-08-2010, 01:05
Haizzzzz!!! Tội lão Íp. Chưa kịp mồ yên mã đẹp đã bị bọn mập đào bới lung tung beng cả lên!!

Nếu anh có về 8 suối (Suối thứ 9 chật người rồi). Thì nhớ gom mớ máy móc cho Tin Học Xanh làm thiện nguyên nghen anh!!
à, cái nhà 2 tỷ nữa. Cứ sang tên cho em, hậu sự em sẽ lo tất!! :yes:

@Thả Gà: Róc với chả riếc. Cái thứ nhạc như ăn cướp ấy thì chú nghe đi. Tớ nghe xong là rối loạn tiền đình luôn á!! :mad:

kiettt
01-08-2010, 13:07
@Thả Gà: Róc với chả riếc. Cái thứ nhạc như ăn cướp ấy thì chú nghe đi. Tớ nghe xong là rối loạn tiền đình luôn á!! :mad:

Rock nghe vui chứ, hồi đó có lần chơi với một chú trong ban nhạc rock gì đó quên mất tên rồi, được trưởng nhóm tặng cho cái CD nhóm mới ra, trong đó có bài "đám cưới chuột", một bữa trước nhà tớ có xe kẹo kéo, mở nhạc ầm ầm, đuổi thế nào cũng không đi, tớ cáu sườn mở dĩa rock đó lên và gào theo bài hát

"Ai đem cá đến cho con mèo hoang độc ác,
èo eo éo éo éo eeeeeeeeeeeeeeeoooooooooooooo"

Nó dẹp gánh, chuồn ngay lập tức :lick:

Hồi đó không thân lắm vì không hợp, nhưng còn nhớ chú này tên Long cổ gà, vì ốm nhom ốm nhách và cái cổ dài ngoằng, khi nhắn tin SMS luôn luôn ký tên longcg nên tớ hay gọi là cậu lông con gái

shena22
01-08-2010, 13:16
nhạc rock nghe điếc tai kinh khủng, không thích chút nèo, nhưng mà nhạc sôi động một chút hay lời có ý nghĩa thì ok, hihi

ducky
01-08-2010, 14:04
Rock có nhiều thể loại mà, thử nghe Symphonic Metal xem. Kết nhất nhóm Nightwish khi còn vocal Tarja

Sleeping sun

http://www.youtube.com/v/4XopsFtdaLw&hl=en_US&fs=1

While lips are still red

http://www.youtube.com/v/UrcxoYkYO4E&hl=en_US&fs=1

The Phantom of the Opera

http://www.youtube.com/v/8VgLKXD-BoY&hl=en_US&fs=1

thagnv
01-08-2010, 14:40
Rocker Cần Thơ hãy chuẩn bị tinh thần, sắp xếp công việc để tuần sau thứ 7, ngày 7/8, rock hết cỡ với sự so tài của 6 ban nhạc đại diện Đồng Bằng Sông Cửu Long, điều hấp dẫn là 6 ban nhạc tranh tài sẽ chỉ chọn ra 1 ban nhạc để đi tiếp vào đêm chung kết mà thôi!

nino
01-08-2010, 14:55
Rocker Cần Thơ hãy chuẩn bị tinh thần, sắp xếp công việc để tuần sau thứ 7, ngày 7/8, rock hết cỡ với sự so tài của 6 ban nhạc đại diện Đồng Bằng Sông Cửu Long, điều hấp dẫn là 6 ban nhạc tranh tài sẽ chỉ chọn ra 1 ban nhạc để đi tiếp vào đêm chung kết mà thôi!

tuần sau hả ku, về nhớ báo nha, chứ đừng có như lần trước... chạy ngang bến xe ngó coi có gặp anh hông :boxing: :boxing: :boxing:

thagnv
01-08-2010, 14:59
tuần sau hả ku, về nhớ báo nha, chứ đừng có như lần trước... chạy ngang bến xe ngó coi có gặp anh hông :boxing: :boxing: :boxing:
Dạ anh, để đoàn về trước, em ở lại chơi với anh ngày chủ nhật ha! Hehe...

:detective

nino
01-08-2010, 15:05
Dạ anh, để đoàn về trước, em ở lại chơi với anh ngày chủ nhật ha! Hehe...

:detective
he he, thứ 6 có độ nữa đó Thắng lol lol

BlogTheThao.Com
02-08-2010, 02:36
Haizzz... bác lầm to rồi... huhu... em chỉ thích nghe cải lương thôi, còn róc ríc này là vì miếng cơm manh áo đắp đổi qua ngày thôi... huhu...

Gì chứ nhìn bác thì thấy bác giống dân mê rock thiệt, nhưng bác nói bác chỉ thích C L :D. Tôi cũng nghe được rock, nhưng không sành và không mê(nghe được ít loại thôi :) ). Tôi rất ấn tượng với Lễ hội Rock truyền thống của trường Kiến Trúc, có cả các band nhạc chuyên nghiệp(khách mời) và không chuyên(SV/ cựu SV) tham gia, rất tiếc là khuôn viên trường KT quá nhỏ. Một người anh của tôi từng học ở đây nên có lần tôi bị dụ đi xem và thấy rất thích.

P/S: Tối qua bác trốn Karaoke vì bác lo cho đêm diễn? Hehe, đêm nhạc hay không bác, tiếc vì biết trễ nên không đi được.

thagnv
07-08-2010, 11:12
Tối nay 19h ở Đại học Cần Thơ nha mấy bác. Lol

nino
07-08-2010, 14:50

tối nay mắc mừng thọ bà bu, hông ghé qua đó được òi, mai gặp nha ku...
à mà bác Cả mai đi Trần Đề rồi, tiếc!

acaxomcui
10-08-2010, 09:39

Rock của ông trời rất thấm!há há!
Thả Gà khỏe nhé!

thagnv
13-08-2010, 20:43
Tối mai member Đà Nẵng rock hết cỡ tại 40 Bạch Đằng - Tp Đà Nẵng lúc 19h nhé.

Hạ Băng
13-08-2010, 23:08
haizzzz....Em không thích nghe rock tí nào hết, nghe xong là lại tốn tiền mua thuốc ,lại còn điếc cả tai nữa chứ :(

xichlox
13-08-2010, 23:21
nhạc rock nghe điếc tai kinh khủng, không thích chút nèo, nhưng mà nhạc sôi động một chút hay lời có ý nghĩa thì ok, hihi
Em gái dễ thương, Rock còn hơn cả một dòng nhạc ... là tinh hoa của cảm xúc và kĩ thuật.

http://en.wikipedia.org/wiki/Rock_music

Và nhớ don't cry
http://en.wikipedia.org/wiki/List_of_rock_genres

Thật đáng tiếc vì ở đây có quá ít người cảm được.
Tuy ban đầu có thể khó gần nhưng một khi đã thích thì kiểu giống như ma túy vậy, đã tới giai đoạn chích thì hít đâu còn đủ.
Chưa bao giờ thấy ai chịu khó nghe rock thời gian hơn năm mà sau đó từ bỏ nó.
Ban đầu có thể là trạng thái "chịu khó nghe" nhưng từ từ là sẽ chuyển sang trạng thái "muốn nghe".
Anh nghe rock từ lâu rồi và những dòng nhạc khác chỉ còn là kí mờ nhạt còn đọng lại đâu đó.
Nhất là loại nhạc ẻo lả nhạc nhẽo đã được anh quăng vô hầm xí ... dội nước thẳng tay.

Gửi thử 1 bài nhưng anh nghĩ có lẽ em chưa dám nghe vì ... những gì em đã khẳng định.
Nghe và Xem để cảm được cái tinh hoa của cảm xúc và kĩ thuật mà cả thể giới hướng tới.
Một loại ma túy không hại mà không thử thì uổng phí một cuộc đời lol
http://www.youtube.com/watch?v=V6k1VdgNeKE

Hạ Băng
13-08-2010, 23:25
Một loại ma túy không hại mà không thử thì uổng phí một cuộc đời

Chẳng lẽ rock như ma túy sao anh??? Em mới nghe thử rock một, hai lần nhưng cảm thấy không hợp.

xichlox
13-08-2010, 23:32
Chẳng lẽ rock như ma túy sao anh??? Em mới nghe thử rock một, hai lần nhưng cảm thấy không hợp.

Đây không phải thể loại mà ngày một ngày hai là có thể cảm được em gái.
Và có thể xem là một loại ma túy nhẹ.
Em cứ nghe thử bài bài anh gửi. Mở trực tiếp bài này từ trang youtube.com để coi người ta comment những gì.

AnhTuanKB
14-08-2010, 09:28
Đây không phải thể loại mà ngày một ngày hai là có thể cảm được em gái.
Và có thể xem là một loại ma túy nhẹ.
Em cứ nghe thử bài bài anh gửi. Mở trực tiếp bài này từ trang youtube.com để coi người ta comment những gì.
Rock mà bài nào cũng được như vậy chắc ai cũng bỏ hết các thể loại khác để theo rock.
Nhưng mà rock giờ toàn guirtar điện và trống đập ầm ầm, hát ào ào không rõ câu chữ, giống như là phô diễn kỹ thuật đánh guitar vậy.
Những bài như vậy nge được xíu là ù tai, vậy là lại chiếm đa số.

hana_vip
14-08-2010, 10:17
Hehe mới hồi tối gặp anh Gà hehehe tối nay lại đi xem nữa để xem đến 7h30 mới đi học ra chạy qua hy vọng chưa hết lol
@Cư dân LM: sẽ chụp hình anh Gà đang làm việc cho mọi người xem hehehe lol

dly
14-08-2010, 10:41
Ráng kiếm mấy tấm nó đang thả gà nhe Hana :D

huongct
14-08-2010, 10:47

Là sao anh ! tiếng Anh 'gà' là 'cock', 'thả' chắc là 'show'. Ặc ! vậy ảnh 'show cock' hả anh ? :buck:

thagnv
14-08-2010, 11:52
Hehe mới hồi tối gặp anh Gà hehehe tối nay lại đi xem nữa để xem đến 7h30 mới đi học ra chạy qua hy vọng chưa hết lol
@Cư dân LM: sẽ chụp hình anh Gà đang làm việc cho mọi người xem hehehe lol

Haizzz. Tối nay đi làm áp lực dễ sợ, phải make up cho cô Hana cổ chụp hình nữa. Haizzz.

@ Bác Củ To: đây là rock show chứ ko phải cock show nha bác. Hehe.

xichlox
14-08-2010, 13:35
Rock mà bài nào cũng được như vậy chắc ai cũng bỏ hết các thể loại khác để theo rock.
Nhưng mà rock giờ toàn guirtar điện và trống đập ầm ầm, hát ào ào không rõ câu chữ, giống như là phô diễn kỹ thuật đánh guitar vậy.
Những bài như vậy nge được xíu là ù tai, vậy là lại chiếm đa số.

Sống lâu ở nơi nào sẽ chịu ảnh hưởng bởi nơi đó.
Sống lâu ở nhà nào sẽ chịu ảnh hưởng bởi nhà đó.
Sống lâu ở tôn giáo nào sẽ chịu ảnh hưởng bởi tôn giáo đó.
Sống lâu trong một cộng đồng dân cư nào sẽ chịu ảnh hưởng bởi cộng đồng dân cư đó.
Sống lâu trong một ... diễn đàn ảo nào sẽ chịu ảnh hưởng bởi diễn đàn ảo đó.

Em trai chắc nhận ra được cảm xúc khi bơi biển tuyệt vời hơn bơi hồ nhiều.
Sinh vật ở biển phong phú, đa dạng hơn ở sông hồ nhiều.
Tài nguyên ở biển phong phú, đa dạng hơn ở sông hồ nhiều.
Những thứ quý giá ở biển phong phú, đa dạng hơn ở sông hồ nhiều.

Càng đa dạng thì càng tìm ẩn nhiều thứ có giá trị ... nhưng khó tìm.
Muốn có nó phải bỏ nhiều công sức.

Rock rất đa dạng.
Những bài như trên còn rất nhiều nhưng ăn thua có chịu khó tìm nghe, nghe tìm, tìm nghe hay không.
Còn có nhiều bài nghe cả chục lần chưa thấy gì hay ho ... Nhưng bẵng đi một thời gian và nghe lại, lại nghe, nghe lại ... bạn nhận ra được rằng từ lúc nào đó bạn đã yêu nó.

Không bỏ sức bỏ công thì đừng mong có nó lol

Chọn sống ở sông hồ hay sống ở biển.
Chọn sống trong thế giới ảo nhỏ bé hay thế giới thật bát ngát bao la ...
Đúng sai không để cập, chỉ tùy vào lựa chọn mỗi người.

bihoctinhoc
14-08-2010, 14:06
Câu replay của bác Xích Lô thật trừu tượng, ý nghĩa rất rộng thật hay. Không chỉ có thiên về loại hình âm nhạc Rock, bất cứ loại hình nghệ thuật nào đâu phải chúng ta muốn là có thể hiểu mà yêu thích như mọi người. Không bỏ sức bỏ công thì đừng mong có nó. Hãy nuôi để có được nó nếu bạn đã chon sự yêu thích đó :punk:

Bác Xích Lô phải là "thâm niên" với mấy món ăn tinh thần này lắm, bác có ở T.P ko? Hôm nào trời mát cafáo giao lưu nhé :)

shena22
14-08-2010, 15:07
Haizzz. Tối nay đi làm áp lực dễ sợ, phải make up cho cô Hana cổ chụp hình nữa. Haizzz.

@ Bác Củ To: đây là rock show chứ ko phải cock show nha bác. Hehe.

ha ha, không biết huynh Thagnv make up lên thì sao ta!!!! ngóng hình của Hana tỷ quá

xichlox
14-08-2010, 16:47
Câu replay của bác Xích Lô thật trừu tượng, ý nghĩa rất rộng thật hay. Không chỉ có thiên về loại hình âm nhạc Rock, bất cứ loại hình nghệ thuật nào đâu phải chúng ta muốn là có thể hiểu mà yêu thích như mọi người. Không bỏ sức bỏ công thì đừng mong có nó. Hãy nuôi để có được nó nếu bạn đã chon sự yêu thích đó :punk:

Bác Xích Lô phải là "thâm niên" với mấy món ăn tinh thần này lắm, bác có ở T.P ko? Hôm nào trời mát cafáo giao lưu nhé :)

Tự nhiên chiều hôm nay trời bão tố, thì ra có người đang khen tui.
Nhà tui tôn củ mấy cái đinh dù bong ra gần hết, khen thêm vài đợt nữa là tui ... có nhà mới ... + nợ trả góp trọn đời lol
Cà pháo nhà tui nhiều lắm, hay làm món mắm cà pháo.
Món này ăn không những ngon miệng mà còn ... thúi mỏ lol

Tui nghĩ bác tin điều này ... con người có thể đã từng hoặc sẽ được chạm mặt nhau trong một hoàn cảnh nào đó ... ở nơi nào đó ... thời điểm nào đó ...

hana_vip
16-08-2010, 08:44
Xin trân trọng giới thiệu loạt ảnh tác nghiệp của anh Gà lol

Đen thui thùi lùi vì không đủ sáng lol

cái này giống ninja của Nhật

Đứng ngày đằng sau

Cầm nòng khoe với vẻ mặt tự tin "của ta to nhất :lick:"

Di chuyển nhanh quá không bắt kịp hình :(

kiettt
16-08-2010, 09:01

Còm men của gái đã có chồng, thản nhiên thấy ớn luôn :lick:

Thắc mắc: nghe nhạc rock mà sao cho ngồi ghế nhựa ta, khán giả nhảy nhót, la hét một hồi ghế nào chịu nổi trời ???

hana_vip
16-08-2010, 09:06
Còm men của gái đã có chồng, thản nhiên thấy ớn luôn :lick:

Thắc mắc: nghe nhạc rock mà sao cho ngồi ghế nhựa ta, khán giả nhảy nhót, la hét một hồi ghế nào chịu nổi trời ???
:lick: hihi Còm men này là bản chất của LM rùi :punk: có chồng hay chưa chồng gì nó cũng vậy hết á Pác ơi

Giải đáp cái théc méc của Pác: Dân Đà nẵng hiền thấy ớn luôn nên mới vậy á Pác :punk:

nino
16-08-2010, 09:51
he he, cái quần tà lỏn đi toàn quốc lol lol

shena22
16-08-2010, 12:04
sao mà huynh ấy mặc quần lửng chạy lon ton vậy...

khán giả công nhận hiền thật, ngồi im nên ghế mới an toàn, chứ gặp dân ở chỗ muội thì thôi, thà đứng còn hơn...hihi.

P/S: giờ thì đã biết mặt huynh Thagnv nhà ta, hihi

Hạ Băng
16-08-2010, 12:28
Giờ mới thấy được dung nhan của anh Thangnv :w00t:

shena22
16-08-2010, 12:41
đừng gặp Thả Gà nhe shena...nhìn từ xa thôi, gặp rồi là tiêu...

tiêu là tiêu sao huynh??? toàn nhìn trong hình thôi chứ có thấy ngoài đời đâu mà nhìn xa với nhìn gần, hihi.

@huynh thagnv: vào lí giải kìa huynh!!!!

Hạ Băng
16-08-2010, 13:57
Em có thắc mắc: sao trong Làng ai cũng gọi anh thangnv là Thả Gà vậy?

shena22
16-08-2010, 14:03
mọi người đặt tên theo cái nick name á, shena mới vào nhưng cũng biết chút chút nè, huynh thagnv = thả gà, giống shena = sến nà, hức hức, riết cũng quen hihi

dly
16-08-2010, 14:06

Thagnv: được thích nữ tặng cho danh hiệu thả gà nuôi vịt, hay gọi tắt là thả gà, một trong số những cây bút nổi tiếng trong thiên kiếm hiệp tình sử mã nguồn mở "Tào Lao Diễn Nghĩa".

tìm đọc để hiểu thêm nhé :D

Sa Huỳnh
16-08-2010, 14:06
Nàng thử vào một vài topic Văn Tuyển đào lên đi. Ví dụ :Chân dung 1 số vị cước sắc trong làng (http://ddth.com/showthread.php?t=61219)

shena22
16-08-2010, 14:14
Nàng thử vào một vài topic Văn Tuyển đào lên đi. Ví dụ :Chân dung 1 số vị cước sắc trong làng (http://ddth.com/showthread.php?t=61219)

dụ dỗ người khác đi đào mộ thay mình kìa, huynh ghê quá, hihi!!!!!

chôm chôm
16-08-2010, 14:21

Thôi chết CC rồi!!! Gà ơi Gà ! Ai lớp ... cái nòng của diu ! :kiss:

Sa Huỳnh
16-08-2010, 14:34
dụ dỗ người khác đi đào mộ thay mình kìa, huynh ghê quá, hihi!!!!!
Mấy cái mộ đó tớ đào lúc mới vào kìa. Giờ nàng muốn tìm hiểu thì đào cật lực vào, đó là truyền thống của đàn ta. Hồi xưa các vị bô lão còn lập cả một công ty chuyên ĐM luôn ấy chứ.:emlaugh:

shena22
16-08-2010, 20:24
vậy mà muội đào mộ không ai khen hết (lần nào cũng đào mộ đào luôn nỗi buồn của người ta, hic hic.)

Hạ Băng
16-08-2010, 22:44
Vậy là em hiểu rồi, mấy cái mộ này lâu quá không ai đào nay em lại đào lên mặc dù cũng sợ ma nhưng thôi kệ, cứ tiếp tục đào lên, có khi phải đào nát cái diễn đàn này lên mới hiểu được quá...:emlaugh:

cái nick đó
16-08-2010, 23:08
bữa đó mình định chơi thể loại Quan Họ Metal mà ko có anh em nào tham gia nên đành thôi :(

thagnv
19-08-2010, 00:20
Giờ mới đọc thấy cái này, lần đầu tiên mình đi làm có người chụp hình... hic hic... chắc bữa nào trúng số cỡ 1 tỷ rồi tặng cô Hana cái máy chụp hình xịn quá, máy cổ dỏm quá làm hình của mình hổng đẹp gì hết trơn à...

tiêu là tiêu sao huynh??? toàn nhìn trong hình thôi chứ có thấy ngoài đời đâu mà nhìn xa với nhìn gần, hihi.

@huynh thagnv: vào lí giải kìa huynh!!!!
Í anh SH nói là muội mà gặp huynh là tiêu đời... huynh đó! Thôi đừng gặp...

:clown:

Chủ Nhật tuần này rocker Hải Phòng rock hết cỡ vào nhé, ở cái nhà văn hóa gì đó quên tên rồi, gần sân Lạch Tray, kế cái quán bar đó. Chủ nhật tuần này em không đi Hải Phòng, mà đi rock với Tinhocxanh ở Phú Yên rồi! Hihi...

shena22
19-08-2010, 09:34
chúa ơi, làm như muội là nữ tướng cướp hay sát thủ bà la môn không bằng, gặp mặt là tiêu huynh nữa chứ, tội nghiệp shena rồi, hic hic

hana_vip
19-08-2010, 10:04
Giờ mới đọc thấy cái này, lần đầu tiên mình đi làm có người chụp hình... hic hic... chắc bữa nào trúng số cỡ 1 tỷ rồi tặng cô Hana cái máy chụp hình xịn quá, máy cổ dỏm quá làm hình của mình hổng đẹp gì hết trơn à...

EO` đợi anh gà trúng 1 tỷ chắc em xuống lỗ rồi :emlaugh: mà biết đâu mai hứng lên đi mua vé số trúng cái thì .... lol hên xui :lick:

bihoctinhoc
19-08-2010, 11:20
nhiều lúc buồn thấy thằng bán vé số tội nên mua nghĩ mình "đen tình đỏ bạc" biết đâu trúng tỷ rưỡi quăn lên trời chơi kiểu như phim hk haha lol tiếc thay hõng trúng :D

hana_vip
19-08-2010, 11:37
nhiều lúc buồn thấy thằng bán vé số tội nên mua nghĩ mình "đen tình đỏ bạc" biết đâu trúng tỷ rưỡi quăn lên trời chơi kiểu như phim hk haha lol tiếc thay hõng trúng :D
Từ trước đến nay chưa bao giờ chơi trò quay số may mắn hay rút thăm trúng thưởng mà Hana trúng hết hic :( người không có số hưởng :(

bihoctinhoc
19-08-2010, 12:47
Chà dễ dữ ta :innocent: :D

shena22
19-08-2010, 21:28
vì không dễ, nên khi có được mới biết quý trọng, chứ có dễ quá thì đâm ra cũng dễ coi thường. đúng là cái gì đến nhanh thì đi cũng nhanh

Dennis Bergkamp
19-08-2010, 21:32
Bi,

chưa kưa sao biết " đen tình" ..

Sai sách òi , chịu khó sang lão Trùa...hay bặc Cám ..

Hic, sao anh lại lôi em vô vậy :crying:. Anh làm thế khác nào hại em cơ chứ, rồi từ đây có còn cô gái nào trong Làng này dám quen em nữa đâu.

Em biết là anh quý mến Thả Gà, Bi Bốp với Lão Nghiện, nhưng anh có quý mến 3 người đó thì hãy cứ khen ngợi, tung hô nhiều vô, em đâu có cản đâu. Cớ sao anh lại chọn cách đạp người khác xuống_là em để nâng giá trị của 3 người đó lên vậy? :crying:.

Ôi đời...!

Có bao giờ anh tự hỏi xem, ngay cả những người như anh mà ko tin em là người con trai đàng hoàng, ko bao giờ lăng nhăng thì làm sao các cô gái trong Làng có thể tin được chứ?

Hèn gì, mấy lão già Làng cứ nói rằng: từ hồi nó theo thằng Chùa, nó thành quỷ mất rồi :(.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Chà dễ dữ ta :innocent: :D

Bi ơi, đừng nghe lời lão ấy. Nếu mọi thứ đến dễ dàng thì anh đâu có ế đến tận giờ đúng ko em? 27 tuổi rồi chứ ít ỏi gì nữa đâu, bạn bè cùng cấp 3 chỉ còn anh + 1 người nữa là chưa lập gia đình :no:. Vì thế nếu muốn chinh phục được nhiều cô gái, hãy đừng bao giờ học theo anh.

Sa Huỳnh
19-08-2010, 21:55
Hic, sao anh lại lôi em vô vậy :crying:. Anh làm thế khác nào hại em cơ chứ, rồi từ đây có còn cô gái nào trong Làng này dám quen em nữa đâu.

Em biết là anh quý mến Thả Gà, Bi Bốp với Lão Nghiện, nhưng anh có quý mến 3 người đó thì hãy cứ khen ngợi, tung hô nhiều vô, em đâu có cản đâu. Cớ sao anh lại chọn cách đạp người khác xuống_là em để nâng giá trị của 3 người đó lên vậy? :crying:.

Ôi đời...!

Có bao giờ anh tự hỏi xem, ngay cả những người như anh mà ko tin em là người con trai đàng hoàng, ko bao giờ lăng nhăng thì làm sao các cô gái trong Làng có thể tin được chứ?

Hèn gì, mấy lão già Làng cứ nói rằng: từ hồi nó theo thằng Chùa, nó thành quỷ mất rồi :(.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Bi ơi, đừng nghe lời lão ấy. Nếu mọi thứ đến dễ dàng thì anh đâu có ế đến tận giờ đúng ko em? 27 tuổi rồi chứ ít ỏi gì nữa đâu, bạn bè cùng cấp 3 chỉ còn anh + 1 người nữa là chưa lập gia đình :no:. Vì thế nếu muốn chinh phục được nhiều cô gái, hãy đừng bao giờ học theo anh.
Lão này nói nghe thảm nà.:clown:

Hạ Băng
19-08-2010, 23:29

lần đầu tiên trong đời em mua thử 2 tờ vé số, mỗi tờ trúng được giải khuyến khích an ủi 100.000đ. Anh mà trúng số, có tiền mà quăng lên trời như vậy thì quá phung phí, biết vậy nên ông trời đâu có cho anh trúng :)

shena22
20-08-2010, 20:37
huynh Bi có lòng tốt lắm HB à, không muốn hưởng 1 mình nên mới làm thế đó, sao mà cứ nghĩ xấu cho huynh ấy không à....

Hạ Băng
21-08-2010, 09:56
À thì ra anh Bi không muốn hưởng 1 mình nên mới làm thế à? Vậy chẳng lẽ HB trách nhầm anh Bi rồi sao? Tại HB thấy trong mấy phim hk mấy người có nhiều tiền toàn quăng tiền lên trời chơi vậy chứ đâu có chia cho ai đâu, phí tiền. Nếu anh Bi tốt vậy thì cầu trời cho anh Bi trúng số, chỉ cần khi anh Bi trúng số nhớ đãi HB chầu kem là được rồi :D

thaychuastudio
21-08-2010, 12:13
Vậy mà lão Tống Núm bẩu rằng. Chị em trong làng đều thù kem. Thiệt là... :mad:

shena22
21-08-2010, 19:41
haha, vậy là có thêm HB thích ăn kem hả, nhưng mà shena thích kem cây hơn, vừa cầm vừa ăn, ăn được nhiều mà lại dễ đi chuyển, hihi. nhưng mà kem ly, kem kí... miễn là kem thì cũng ăn tuốt.

huynh Bi ném tiền lên trời, rớt xuống không thèm nhặt thì mọi người nhặt, tại phim hk không quay cảnh đó thôi, hihi

nino
21-08-2010, 21:58
Vậy mà lão Tống Núm bẩu rằng. Chị em trong làng đều thù kem. Thiệt là... :mad:

ai nói, tớ thấy mí chị em trong Làng ai cũng khoái ăn kem lol lol

Hạ Băng
22-08-2010, 12:11
@shena: Ừ, HB cũng thích ăn kem lắm đó. Bữa nào HB với shena đi ăn kem đi :)

shena22
22-08-2010, 14:03
tán thành 2 tay 2 chân luôn hihi

Hạ Băng
22-08-2010, 14:36
Nhưng làm sao để gặp được shena để đi ăn kem chứ?

shena22
22-08-2010, 22:34
khi nào HB lên tp, ổn định chỗ thì gửi tin nhắn qua ái hộp thư trên diễn đàn cho shena là ok (đừng có viết trên này không là lộ thông tin hết đó)

Hạ Băng
23-08-2010, 20:25
hihi, HB ở tp mà shena. Để HB liên lạc với shena

shena22
23-08-2010, 20:32
à, vậy HB nt vào mail của shena nha (mail trên diễn đàn á)