PDA

View Full Version : Aptech and NIIT come on

LangTuYenThanh
11-10-2002, 05:42
Tôi mới tham gia vào đây nhưng thấy dân Aptech và NIIT chỉ toàn nói nhau. Sao hai bên ko giao lưu để giúp đỡ nhau hiểu biết thêm. Chắc chắn là Aptech và NIIT đều có điểm mạnh và yếu, vậy hãy cùng giao lưu học hỏi lẫn nhau đi.
Giao lưu giáo trinh đê, để cho ko chỉ những người đang học mà những người chưa học cũng có thể tìm hiểu để chọn hướng đi cho mình.

No Mercy
11-10-2002, 22:04
Đồng ý với bạn, dù chúng ta học ở đâu đi nữa thì nên giúp nhau chứ đừng chê qua chê lại như vậy, chúng ta lên đây là để học hỏi chứ đâu phải để cãi nhau.

steaven28us
12-10-2002, 09:00
Hi ,mình đến từ Aptech đây ,mong muốn đựơc giao lưu với các bạn .

yuna_admirer
12-10-2002, 23:26
Đúng đúng , bis bis .
Aptech cũng có cái hay , NIIT cũng có cái hay (mặc dù chưa học ở đó , hehe)
Có điều mình nghiệm ra rằng , dù học ở đâu , thì cũng phải đấu tranh quyết liệt tới cùng vì quyền lợi của mình .
VD : BKaptech : Thấy dỏm -->Phản đối -->Cải cách .
Tivi dỏm-->Phản đối --> Đã có projector
Feedback dỏm -->Phản đối...
Nói chung là phải đấu tranh.
Đấu tranh muôn năm.

LangTuYenThanh
14-10-2002, 04:24
Trui sao toàn dân trong Nam ko vậy, ko có ai ngoài Bắc à.
Vậy cùng nhau học hỏi nhé:
Bác nào siêu VB thì cho tôi hỏi 1 cái, làm cách nào để 1 form MDIchild có thể là TopMost.
VD: có 1 MDIform , trong nó có 3 form con khác (1,2,3), vậy làm thế nào để form1 luôn nổi trên 2 form còn lại dù ko active

No Mercy
14-10-2002, 11:24
Bạn post lộn nơi rồi, bạn phải hỏi ở Visual Studio mới đúng.

yuna_admirer
14-10-2002, 13:14
Dù là post lộn , nhưng có bạn nào chỉ Langtyyenthanh đi , nếu không thì move nó qua chổ khác .

tonylee
14-10-2002, 14:22
Mình chỉ mới gia nhập thôi các tiền bối chỉ giáo ?

yuna_admirer
14-10-2002, 22:28
Mà chỉ giáo cái gì mới được ?

Greensleeves
17-10-2002, 21:47
Hề hề, có cạnh tranh thì mới có phát triển. Có điều là thay vì tranh cãi xem nơi nào tốt hơn bằng miệng thì hãy chứng tỏ chất lượng của mình và trung tâm qua những công việc cụ thể. Và thế là, tất cả mọi người cùng nhau tiến tới. ;)

Scorpion
27-10-2002, 14:46
Tớ là dân Aptech đây, nhưng nghe nói NIIT tốt hơn nhiều mặt so với Aptech, còn về "lực lượng" thì Aptech hơn hẳn, (53 quốc gia so với 38 hay 40 rtên thế giới)

tonylee
28-10-2002, 17:31
Cac ban co biet rang khi minh ra truong se co viec lam ko vay?Khi hoc xong cac ban co the lam gi the?

tonylee
28-10-2002, 17:37
minh thi moi tham gia thoi
ko o truogn nao het,nen mong cac huynh co gi chi giao nhe?

slazengervn
16-11-2002, 09:51
hihi,hi all,tui cung la dan APTECH day,nhung ma nhin chung APTECH thi cung khong han la hay dau,no dao tao theo kieu luot qua y ma,bac nao ma chua co level tam on thi dung nen lao dau vao day,keo khong la truot doc day,hihih

NgChieu
17-11-2002, 23:33
slazengervn ơi, nói rõ hơn một chút được không. Đào tạo lướt qua là như thế nào? Có chất lượng không? mà level tạm ổn của bạn là cỡ nào, Tin học căn bản? Tin học Đại cương????.
Tui sắp chui đầu vào rọ Aptech đây, bạn góp ý cho tui để có gì tui còn dừng chân kịp thời nào. cám ơn.

steaven28us
18-11-2002, 10:19
NgChieu,tính chui dzô Kỹ thuật viên or Lập trình viên.Kỹ thuật viên thì chươnh rất rất cơ bản và..sơ sơ

nbs191
22-11-2002, 21:10
Hmm .. Tui bên NIIT đây ..he he.. Khoá đầu tiên luôn , chuẩn bi sang HK3 rùi
Ở đâu cũng vậy , tự nỗ lực là chính . Nói thật , bên đây không phải dân IT thì có mà vào ngó luôn chứ chẳng học nổi đâu .. he he .. Vào là lập trình liền , ko có phần căn bản gì cả .. hic ..
Thêm cái project nữa .. chạy vắt chân lên cổ .. Nhưng thật ra mỗi lần xong là thấy "công lực" mình tăng rõ rệt ... hì .. Vượt qua khó khăn mới thấy cái mình đạt được nó quý giá các bạn ạ

tunghnt
26-11-2002, 16:23
nếu cả 2 bên giao chiến thì mới biết bên nào có điểm yếu mạnh gì để cho những người chưa từng trải như tui biết đường mà chọn bên nào cho hợp với mình chứ, tui thấy không nên hoà nhau thì hơn, mọi người thấy sao, tui không biết nên học bên nào, vì không biết nhược điểm của mỗi bên ra sao, nếu bên nào có nhiều ý kiến phản đối trung tâm thì nên nói ra cho mọi người biết với.

danceswithwolves
26-11-2002, 17:02
ừ, giao chiến đi. Tớ theo phe NIIT :) để làm... gián điệp.

nbs191
27-11-2002, 07:31
Hmm nghe giao chiến thấy ghê quá .. gọi là giao lưu học hỏi đi ..he he ..
Vấn đề này thì sẵn sàng thôi , anh em cả mà , đấu tranh để kẻo đóng tiền như thế mà không học cho ra hồn thì đau bụng lém ..he he ./.
Nhưng còn 1 vấn đề : trình độ của học viên đó thế nào .Nếu đưa 1 anh "ẹ" ra chiến với anh "professional " thì ..hic.. mất mặt lém ..
Tốt nhất là đưa ra chương trình mà 2 bên cùng học , đưa ra vấn đề rồi xem cách trả lời của 2 bên ..he he ..
Các bạn thấy thế nào

Bodoi
04-12-2002, 16:45
Tôi là dân FPT -- APTECH ở HN đây!! Mà có bao nhiêu dân APTECH ở đây vậy? Mà dân NIIT với APTECH share chương trình đi, sách vở đê!! Có ai ở HN học NIIT share với tôi nào!?

BHC
06-12-2002, 23:27
Cha tui học cả hai bên luôn nè. Hi nói vui vậy thôi. Bên nào cũng có mặt mạnh mặt yếu cả. Chaỏng nhau làm gì. Sao không trao đổi giúp đỡ nhau cung tiến. Vậy vui hơn không.
NIIT có vẻ ít quá để tui kêu cái lớp gì B020012 vào đây cho vui hen. Lớp này cũng có vài tay khá lắm.

:idea: :idea: :idea:

secoi
11-12-2002, 22:52
Mình cũng đang định học ở Aptech đây nhưng không biết có ôm đồm quá không vì việc học trên lớp còn việc học ở ngoài nữa cũng hơi nhiều. Các bạn đã từng học thì chỉ giáo cho mình với. Mình thích tìm hiểu về máy tính nhiều lắm đấy, càng nhiều càng tốt...

BHC
11-12-2002, 23:24
Theo mình biết thì nếu thật sự bạn rảnh nhiều một chút thì nên học, thế mới đáng đồng tiền bạn bỏ ra đi học. Như thế bạn mới có thời gian tìm hiểu sâu hơn và trở nên giỏi chứ nếu không bạn cũng chỉ cưỡi ngựa xem hoa, nếu vậy chẳng thà bỏ tiền ra đi học mấy trung tâm không phải là "QT" gì đó mà học có khi còn có lợi hơn. Mà bạn chuẩn bị vào học chuyên ngành rối đúng không? Cũng bận bịu lắm đó. Bạn ra trường rối đi học cũng không muộn đâu mà còn có thời gian đầu tư cho tin học nữa. Quá tuyệt.

lol lol lol lol

vohuuthanh
05-01-2003, 20:15
Nói thiệt nhé mình học ở NIIT gần 1 năm nhưng ngoài việc học online và giáo trình tiếng anh ra thì cũng giống như những chổ khác thôi chủ yếu là cũng phải tự học thôi...Nếu được chúng mình hãy trao đổi lẫn nhau mình thấy vậy rất tốt và mình muốn các bạn gúp đỡ mình nhé

BHC
06-01-2003, 00:25
Ủa phải nói thiệt mới tin hả ??? Hi hi ... Mà bạn học bên NIIT à. Bên đó học tập như thế nào ? Bạn có thể giới thiệu tí chút được không ?? Mà bạn học lớp mấy bên đó thế. B hay A mấy vậy ???