PDA

View Full Version : show me! Du học Singapore?

prince
29-04-2004, 17:24
Tui có dự định du học Singapore, Nhưng chưa rõ trang web nào coi các trường bên đó, huynh nao biết xin chỉ dùm cho tui. Tui đang ở saigon( du hoc nganh cntt, Tui muôn vô trường có thứ hạng cao ở đó). Xin cám ơn, xin cám ơn ..... :confused:

sim
30-04-2004, 00:47
trường tư thì ko rành, dưới đây là danh sách trường công
NUS www.nus.edu.sg
NTU www.ntu.edu.sg
SMU <- trường này dạy biz + IT .. nghiêng về biz nhiều hơn

1 số trang web của du học sinh ở Sing
www.vncnus.net <- có tài liệu hướng dẫn cách đăng kí ôn thi v.v .. (của hs NUS)
www.vnntu.com <- tương tự (của NTU)

bạn tham khảo trang web đó hoặc vô forum trong 2 trang web đó rồi hỏi thêm

cuối cùng, ko thể thiếu
google.com

ps: ở Sing thì mấy ngành CS trong NUS/NTU ko được xếp hạng cao (so với châu á or thế giới) thì phải, nhưng nếu ko đủ khả năng đi Mĩ thì qua Sing cũng là 1 lựa chọn tốt :)

phalexanh19
11-07-2004, 14:20
cho hỏi sau khi có bằng HDiploma của Aptech cấp có thể học chuyển tiếp ở Sing được ko ? nếu được thì điều kiện là gi ?

petit alexander
12-07-2004, 00:33
NUS, NTU và SMU thì ko được rồi. Nhưng bạn có thể xin admission như bình thường, rồi khi được nhận vào rồi bạn quăng bằng cấp ra để xin miễn một số môn, rút ngắn thời gian học. Còn ở Sing ngoài NUS/NTU/SMU ra bạn không nên học các trường bên tư bên ngoài. Vì các trường bênh ngoài chất lượng không được ai công nhận hết, lại đôi khi có nhiều chiêu lừa phỉnh mà bạn không lường trước được. Còn xin admission NUS, NTU, SMU làm sao thi bạn vào các thẳng trang của trường, thường là có hướng dẫn chi tiết và apply online (trang của NUS là www.nus.edu , NTU là www.ntu.edu.sg, SMU la www.smu.edu.sg). Bạn có thể vào forum của SVVN ở NUS và NTU để hỏi thêm thông tin nhưng mình khuyến cáo là những thông tin ở đó bạn chỉ nên tin 1 phần thôi, vì ở đó ai cũng biết nhau nên những mặt tiêu cực các bạn ấy nhiều khi rất ngại nói, chỉ bày toàn những mặt tích cực thôi (thí dụ như họ nói NUS tốt 10 thì bạn chỉ nên tin là nó tốt 6 hoặc 7 thôi).

phalexanh19
12-07-2004, 13:50
cảm ơn bạn nhé

imweasel
13-07-2004, 16:33
hì, ở phorum của NTU toàn nói xấu trường, mọi người cứ lên thử thì biết :D . Chủ yếu là vì k muốn nhụt tinh thần các em chuẩn bị sang nên k nói quá thôi.

yuna_admirer
16-07-2004, 01:51
Hừm, dân VN hay chê bai quá :D, ặc ặc giống như chê ADSL kêu đi cắt có bác nào đi đâu

Kô sao, chê bai để tiến bộ.

dtt_vn
23-07-2004, 03:21
vậy thì trường công nào sing tốt nhất? học phí cho một năm là bao nhiêu? chỗ ở thế nào? có nhiều người việt không? có công việc làm thêm không (vì nhà em nghèo lắm). mấy anh chỉ giúp

wannabeloved
31-07-2004, 11:00
I was in Singapore last yeah bro, bro sang đó mà học tiếng ...Singlish ..heheheh
that's so true. Ok lah... Fu*k that

yuna_admirer
02-08-2004, 01:19
No lah wannabeloved, ai bảo cu cu' bắt chước bọn lah rồi shouk, hhehehe.

Ừ, để thi qua Singapore thì phải có 2 cái :

TOEFL hoặc IELTS.

thứ 2 là SAT I - Reasoning test.

SAT thì có thể tham khảo ở đây :

www.collegeboard.com

Còn tài liệu thi thì có thể dùng của Boson www.boson.net

thekhongyeu
02-08-2004, 10:53
bạn mình mới nhận một cái học bổng wa bên Nus học CNTT đó. điều kiện là chỉ cần thi TOEFL trên 550 điểm (tổ chức thi hàng năm tại trung tâm cơ sở của trường ở quận I)

Tetsu81vn
14-08-2004, 15:28
thekhongyeu oi ! Bạn nói rõ hơn được không ? thi học bổng đó ở địa chỉ nào vậy , chi tiết hơn được không?

thekhongyeu
20-08-2004, 04:55
Bạn tới trung tâm đại diện của Nus tại VN đăng kí xin học bổng, sau đó nộp bằng TOEFL và người ta sẽ xét từ trên xuống cho đủ chỉ tiêu hàng năm

Tetsu81vn
20-08-2004, 13:40
trung tâm đại diện NUS đó nằm ở đâu? Bạn biết địa chỉ không?

thekhongyeu
21-08-2004, 11:59
174 Nguyen Van Thuc
Dakao Ward
Distric 1
TP.hcm