PDA

View Full Version : CCNA cua VDC!

dana
29-04-2004, 16:23
Hien nay VDC dang chieu sinh khoa CCNA:
- Phong Lab: 5 router va 2 catalyst switch
- hoc vien 12 nguoi tro lai
- Co 3 cap do: +
+ 4 thang: 4,5trieu
+ 6 thang: 5,5t
+ 8 thang: 6,5t
Khong biet thiet bi nhu the co du de hoc hay ko?
Hoc phi nhu the co nen hoc hay ko?
Le phi thi CCNA o Prometric VN la bao nhieu nhi?

kiencuongvn
30-04-2004, 01:25
Bạn có thể nói rõ hơn và cho địa chỉ của VDC không?
Theo mình học phí như vậy là ổn

dana
02-05-2004, 21:28
Bạn vào đây tham khảo:
dng.vnn.vn
Vì VDC mới mở lần đầu nên cũng rất "ngại ngùng" đấy!

diskus
03-05-2004, 17:46
Người học quyết định tất cả!

kiencuongvn
03-05-2004, 22:19
Minh thay ben Nhat Nghe thoi gian hoc ngan qua ko biet co tiep thu dc hay ko? Hoc xong roi co biet lam gi ko? hay chi la lay cai bang giay thoi????
Mong chi giao!!!!!

suachua
03-05-2004, 22:48
Hoc ben Nhat Nghe sau khi hoc xong thi chi hup chao thoi
Minh hoc ben SaigonCTT 9 thang troi ma con phai long dong nua huong chi la hoc ben Nhat Nghe
Minh khuyen ban nen hoc tai cac trung tam co lien ket voi Cissco
Gia ben SaigonCTT
6 thang 625 USD Hoc 1 tuan 3 buoi (Moi buoi 3 tieng)
9 thang 913 USD Hoc 1 tuan 3 buoi (Moi buoi 2 tieng)
Hoc xong chuong nao cac ban se lam bai kiem tra chuong do , 50% thuc hanh
Hoc bang may chieu , phong may lanh , tai lieu chuan cua Cissco

yuna_admirer
04-05-2004, 04:11
Các bạn muốn học CCNA -> nên học tại NHẤT NGHỆ:

4 - Thực chất chương trình CCNA không quá phức tạp, chỉ mới ở cấp độ "Associate", nhiều chổ dạy kéo dài thời gian nhằm mục đích thu học phí cao. Với 2 tháng chăm chỉ học, Bạn thừa sức pass CCNA.

Thân chào.

Hi.

Thông thường thì mình không thêm ý kiến vào trong các bài post mang tính quảng cáo như thế này, vì bản thân mình cũng đang chạy một lớp CCNA, nếu nhận xét thì hóa ra nói xấu nhau ?

Nhưng cho mình quote cái ý kiến cũa bạn.

Ở Nhất Nghệ có bảo đảm học một khóa CCNA ra - người học có đủ kiến thức CCNA không ?

Là một học / làm / dạy Cisco tương đối, mình có thể nói là KHÔNG.

Do đó dẩu biết đây quảng cáo / marketing, nhưng bạn nên chú ý văn phong và những ý kiến đưa ra, vì vô hình chung bạn đã đánh giá sai cũng như hạ thấp chứng chỉ CCNA - đồng thời cả những người có bằng đó nhưng với sự đầu tư kiến thức đáng kể.

diskus
04-05-2004, 15:10
các Bạn thắc mắc: 2 tháng có đủ để học CCNA không? xin click vào 2 cái link này!

http://www.cisco.com/pcgi-bin/front.x/wwtraining/CELC/index.cgi?action=CourseDesc&COURSE_ID=3015

http://www.cisco.com/pcgi-bin/front.x/wwtraining/CELC/index.cgi?action=CourseDesc&COURSE_ID=2995

Thân chào!

yuna_admirer
04-05-2004, 23:21
Dear

Link đó có ý nghĩa là học khóa học Intro-1, khóa học đó nằm trong course map là nhắm đến chứng chỉ CCNA. Bạn sẽ phải học tiếp khóa ICND nếu bạn muốn có tạm đủ kiến thức để bạn thi CCNA.

Mình không hiểu bạn đã tham gia một BootCamp nào chưa, nhưng việc học 10 tiếng một ngày từ 8g sáng đến 6g chiều, học trong 5 ngày là 50 giờ. Bạn học 1 tuần 3 buổi là 6g, bạn học 8 tuần cũng chỉ bằng 48 giờ mà thôi ;). Nhưng 48 giờ trong 2 tháng và 50 giờ trong 5 ngày là hoàn toàn khác nhau. Lại nói về trình độ ban đầu, vấn đề không phải tay ngang là nhảy vô học khóa đó được, bạn có thấy mục đối tượng hay không ?

- System Engineer (khỏi nói)
- Account Manager (Sale - tương đối quen thuộc với Cisco rồi)
- Channel Partner / Reseller
- Customer (Xài đồ Cisco ;)).

Hì, "2 tháng không làm nên cơm cháo gì" đó là một thực tế bạn phải chấp nhận mà thôi. Let's be fair, bạn cần bằng CCNA và một lượng kiến thức tương đối để không mặc cảm là bằng giấy, 2 tháng là một solution, nhưng để đạt được đủ trình độ gọi là CCNA thì 2 tháng bạn sẽ học xong Semester 1.

Cũng có thể sẽ có người phản bác là 2 tháng nhưng học đêm ngày - đồng ý là có trường hợp ngoại lệ - nhưng đó cũng chỉ là ngoại lệ. Nhưng có những thứ mà học ngày học đêm cũng không thể đem tới được.

Tất nhiên, 2 tháng bạn cũng sẽ có bằng CCNA, khi xin việc vào những cty thông thường, họ cũng sẽ nhận, và bạn sẽ bắt đầu học tập từ đó mà học lên thôi, riêng đều này thì đúng với cả CCNA ở SaigonCTT, hay ở EIS, hay ở Nhất Nghệ or anywhere.

Thân

Mình chỉ post bài với mục đích đóng góp.

raban
04-05-2004, 23:58
Nhất nghệ là ở đâu vậy huynh?

truonglv
05-05-2004, 15:53
Hiện tôi là một học viên của Nhất Nghệ nên cũng có một vài ý kiến đóng góp. Thật ra mà nói, đối với kiến thức thì học nhiều thì không bao giờ thừa, nhưng ít thì chắc chắn thiếu. Vì thế nếu có điều kiện mà học bên SaigonCTT hay các chổ như Trung tâm tin học Đại học KHTN hay là lúc này có thêm học viện bưu chính viễn thông thì quá tuyệt vời, nhưng cùng với sự tuyệt vời đó là một khoảng học phí khá cao. Còn đối với những chổ như Nhất Nghệ thì chắc chắn là tiến nào của đó. Mình thử hình dung khi sử dụng tài liệu học tại Nhất Nghệ là cuốn ICND còn ở SaigonCTT thì sử dụng 4 semester của họ thì đủ thấy thế nào.
Theo tôi, nếu muốn học ở Nhất Nghệ, trước tiên bạn phải là một người siêng đọc tài liệu(gần giống như tự học), hơn hết bạn phải có một kiến thức tương đối nhiều về mạng máy tính một chút thì may hoạ mới tiếp nhận kiến thức kịp thời.
Trong lớp tôi học hiện nay, đa số là những người đang đi làm, và trong số họ cũng có một số người có rất ít kiến thức về mạng máy tính và hình như là họ cũng ít đọc tài liệu thì phải, nên học hôm trước là hôm sau quên, mà thời gian thì không nhiều nên thầy không thể hướng dẫn một cách tận tình đựơc, điều đó cũng chẳng có gì là sai cả. Tuy nhiên, với một điều kiện tài chính eo hẹp thì bạn có thể tham gia học ở đây và cập nhật các kiến thức cần thiết, còn việc để thi vào làm đựơc gì thì chỉ có các cá nhân mới biết mà thôi. Vì thực tế cũng có nhiều người họ vẫn tự học đựơc mà chẳng cần bất kỳ một trung tâm nào cả, tuy là ít. Tôi thiết nghĩ, nếu học tại SaigonCTT đi nữa, nhưng bạn không cố gắng thì cũng chỉ là con số 0 mà thôi.

freeitnow
05-05-2004, 20:49
Chào bạn truonglv,

Bạn cho mình hỏi: học ở Nhất Nghệ có đúng là 100% học trên lab, mỗi học viên 1 router không? được thực hành thêm giờ?

Mình có chút ít kiến thức về mạng, có thể tự setup được 1 cái network đơn giản, có thể đọc tài liệu tiếng Anh được -> học theo giáo trình ICND được không?

Mong bạn góp ý.

Cám ơn

yuna_admirer
06-05-2004, 17:33
Dear tuonglv,

Bạn có một cái nhìn rất đúng đắn về việc học IT ở các trung tâm. Mình tin chắc bạn sẽ thành công.

to Freeitnow : Đa số mọi người sẽ bị ấn tượng bởi câu học trên 100% lab - Nhưng khi bạn vào học rồi bạn sẽ thấy điều đó không phải lúc nào cũng tốt.

Bạn có kiến thức về làm Network đơn giản, đọc tiếng Anh được thì bạn có thể học được rồi. Nhưng nếu được bạn nên tìm giáo trình Intro đọc qua trước khi bước vào ICND. Vì như thế sẽ tốt hơn và bạn ít bở ngở hơn khi tiếp thu những khái niệm trong ICND.

Chúc bạn thành công.