PDA

View Full Version : help me,lỗi win2k ko thể khắc phục

neverdie126
29-04-2004, 12:45
mỗi khi em connect vào mạng được vài phút thì win2k báo là lỗi svchost.exe gì đó, và không thể Copy/Paste hay Save as... trang web được, làm cách nào đây, các bác giúp với

pdtruong
30-04-2004, 05:39
Neverdie126 ơi tôi tìm được nguyên nhân rồi tôi cũng vừa hỏi ở trên diễn đàn về lỗi Copy Past đó nhưng chưa có ai trả lời cả (tôi cũng bị như vậy ). Nhưng sau khi tôi xử lý virus thì hết lỗi đó luôn ( lỗi đó nó còn làm ảnh hưởng đến IIS nữa ) bây giờ thì ngon rồi, Máy của bạn bị virus lây nhiễm rồi nó lây vào file mslaugh.exe bạn hãy xoá file đó đi
1. Bạn hãy nhấn phím Ctrl + Alt + Delete bạn Tab sang Processes và chọn file mslaugh.exe nhấn nút End Processes
2. từ Menu Start - Run - Regedit - HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows\Curr entVersion\Run chọn cửa sổ bên phải xem có phần nào chứa file mslaugh thì bạn xoá đi Restart thế là Okê. Chúc bạn thành công.
Phạm Đăng Trường
pdtruong@hsp.com.vn

lkt1827
02-05-2004, 10:27
tui cũng bị con đó nó hành te tua luôn. Nhưng từ lúc xài thêm zonealarm là hết bị luôn.

DongNam
17-05-2004, 16:23
Tôi đang sử dụng Windows 2000 Server, khi khởi động bị báo lỗi này:
"At least one service or driver failed during systems startup. Use Event Viewer to examine the event log for details"
Có huynh nào biết cách khắc phục xin "help me".
Thank you very nhiều !!!

LDP
17-05-2004, 20:01
At least one service or driver failed during systems startup. Use Event Viewer to examine the event log for details
Ngay câu báo lỗi đã cho bạn biết rồi còn gì ! Quá trình khởi động Win bị lỗi do Driver hay một ứng dụng chạy ngầm nào đó ! Vào Event View để biết thêm chi tiết ... :D

littleghost
18-05-2004, 16:42
Lỗi này có nói trong trang web của microsoft đó. Vào mà xem, chỉ việc search từ khóa svchost là thấy ngay. Có người nói do blaster nhưng chưa chắc. Tớ chưa bao giờ bị vụ này nên không rõ lắm.

dloc_kcm
18-05-2004, 17:30
Lỗi này có nói trong trang web của microsoft đó. Vào mà xem, chỉ việc search từ khóa svchost là thấy ngay. Có người nói do blaster nhưng chưa chắc. Tớ chưa bao giờ bị vụ này nên không rõ lắm.
Mình cũng nghĩ vậy, đợt vừa rồi công ty của mình có hàng loạt máy tính win2k bị dính dzụ này, nếu cài Service pack 4 vô thì chắc chắn sẽ hết, ngoài ra còn phải cập nhật thêm patch KB823980 (phải k nhỉ?), và phải cập nhật definition file mới nhất của chương trình chống virus.

lkt1827
19-05-2004, 05:00
mà cái file svchost đó dùng cho cái nào trong windows vậy? cho mình hỏi trong cái help của win mình có cách nào niết được file nào dùng cho cái chức năng gì không? nhất là những file hệ thống của win.