PDA

View Full Version : ibm x41 chỗ để tay trên ổ cứng nóng.

lenguyen210
27-07-2010, 12:26
mình mới được cho máy ibm x41 này,khi sử dụng vùng nhựa phía trên ổ cứng khá nóng(ko phải là qua nóng nhưng so với các dòng chip ulv khác mình đã xài qua là nóng hơn),đụng vào rất khó chịu,trước mình nghe nói ibm làm tỏa nhiệt rất ít nên thấy hơi lạ.như vậy có phải là bình thường ko?ổ cứng mình khi hoạt động còn kêu rẹc rẹc nữa.
cái nữa là khớp màn hình nó bị lỏng,khi mình nằm để máy lên bụng di chuyển nó rung rung rất ghét.mình tháo ra các khớp thấy ko bị nứt hay gãy gì hết,cái này có khắc phục được ko?
a chị em đi ngang qua thì giúp mình chút nha,thanks...

kiettt
27-07-2010, 13:27
Ổ cứng laptop mà tới lúc kêu rẹt rẹt là sắp lên đường rồi, nên thay ngay khi còn kịp chép data cũ ra ngoài.

Màn hình rung khi để trên bụng có khả năng là sợi cable bẹ từ mainboard lên màn hình bị lỏng chân, cái này phải bung máy ra mới gắn nó chặt lại được, sẵn dịp tháo máy ra bạn làm luôn chuyện máy nóng đi

lenguyen210
28-07-2010, 13:24
màn hình rung là cái khớp đó,chứ ko phải do cap đâu bạn ơi,cái khớp này có làm lại được ko bạn?no chỉ nóng ở vị trí ổ cứng thôi.đang định dán miếng da lên mà sợ nó ko tỏa nhiệt được hihi