PDA

View Full Version : Khẩu Khí Vô Văn Hóa của Mõ Làng

MưaCaoNguyen
26-07-2010, 02:10
1) Đối với ai chứ với tôi thì khái niệm tư thù cá nhân nó chẳng có trong từ điển của tôi.
2) Đối với bài viết trên tôi có 3 cách phạt 1) Sử dụng ngôn từ thiếu văn hóa 2) Xúc phạm thành viên khác 3) Sử dụng ngôn từ liên quan chánh trị, tôn giáo.
Và cuối cùng. Cái tư cách của tớ, tớ tự biết và điều chỉnh đối với từng người. Cảm ơn cậu đã quan tâm, tớ nghĩ cậu nên quan tâm tới cậu thì hơn. Vậy nhé.
@ BL: Bạn ít nói đi sẽ hay hơn. Gió măng nào ở đây? Đúng khen, sai phạt, bất kể ai.

1. Nói phét. Nói không đóng thuế, sợ gì không nói.

2. Phạt? Mõ làng đếch có tư cách phạt ai cả. Nói chuyện xấc xược. Trong đây có nhiều người đáng tuổi bố mõ làng, về nhà mà phạt.

3. "Đúng khen, Sai phạt?" Bốn chữ cuồng ngông này nói lên cái tư cách hỗn hào, vô văn hóa của NgocCong2001. Trong đây có những người đáng tuổi bố mẹ mõ làng, vào đây để chờ mõ làng khen hả? LÁO!

Vì tư thù cá nhân, banned nick dq_ninh xong, vội vàng đóng tiêu đề lại vì biết mình đã banned nick của người ta vô lý. Lại còn dùng những lời lẽ láo lếu, mục thị vô nhân để tự biện hộ.

Đọc ngôn từ của một tên mõ làng vô văn hóa, thấy ngứa mắt chịu không được, nên phải nói vài lời cho bõ ngứa.

Ngon ban tớ luôn đi?

thagnv
26-07-2010, 02:15
Ngon ban tớ luôn đi?
Ặc, coi chừng bị ban thiệt đó bác ơi!!! :huh:

MưaCaoNguyen
26-07-2010, 02:36
Ban thì ban chứ. Đâu có thể im lặng cho một tên mõ làng vô văn hóa hòanh hành như ở chốn không người?

Hắn nói ban vì lý do Chính Trị/Tôn Giáo. Tôi đọc bài đó cả chục lần, chẳng thấy chính trị/tôn giáo nó nằm ở chỗ nào.

Hắn muốn thấy những bài chính trị/tôn giáo nằm trong phố rùm này không? Tôi chỉ cho. Không những thế, bài nào có va chạm chính trị/tôn giáo, mà hắn cảm thấy thích, thì hắn nhảy vào gương mỏ xanh mỏ đỏ tán phét vài câu.

Một diễn đàn có giá trị như diễn dàn này, không nên có một tên mõ làng vô văn hóa, mục thị vô nhân như NgocCong2001.

Người nên bị banned trong phố rùm này chính là tên mõ làng vô văn hóa NgocCong2001

bachnga
26-07-2010, 03:48
Tôi nghĩ bác MưaCaoNguyen nên bình tĩnh một chút.
Tranh luận ở đâu đi nữa cũng tôn trọng các đối thủ một chút.
Theo khẩu khí của bác, tôi nghĩ tôi chỉ đáng hàng con cháu, nhưng theo tôi bác nên chia sẻ kinh nghiệm của mình hơn là lên lớp người khác.

hanyuent
26-07-2010, 05:57
Ko có tác dụng gì đâu bác ơi.
Đời nào mấy người có chức có quyền làm sai dám nhận mình sai, nói tới nói lui thì chỉ hại cho bác chứ chẵng ích gì, vì dù trước bác ko sai hay gì đi nữa nhưng bác mở topic khác để chữi ==> cái này dính chưỡng (Người ban sẽ nói dựa vào lời lẽ từ topic này chứ ko cần quan tâm đến topic trước là gì để chặn họng bác trước rồi). Lại ban tiếp, => bác càng thêm tức thôi.
Mệt quá đi ngủ thôi =,=

dq_ninh
26-07-2010, 06:09
Tôi nghĩ bác MưaCaoNguyen nên bình tĩnh một chút.
Tranh luận ở đâu đi nữa cũng tôn trọng các đối thủ một chút.
Theo khẩu khí của bác, tôi nghĩ tôi chỉ đáng hàng con cháu, nhưng theo tôi bác nên chia sẻ kinh nghiệm của mình hơn là lên lớp người khác.

Bác Ngan gái này có vẻ thiên kiến. Bác lấy công tâm ra mà phán coi cái bài viết bị ban đó có chỗ nào dính dáng đến Chính Trị/Tôn Giáo không?

Theo bác nghĩ, thì những lời lẽ mà NC2001 viết, là những lời lẽ hoà nhã,lịch sự, và tôn trọng người khác lắm sao?

Tôi cũng nghĩ rằng, tôi không cần chỉ đích danh những bài viết ra, bác cũng đã biết có những bài viết nặng mùi chính trị, nhưng có NC2001 a thần phù phụ hoạ.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Ko có tác dụng gì đâu bác ơi.
Đời nào mấy người có chức có quyền làm sai dám nhận mình sai, nói tới nói lui thì chỉ hại cho bác chứ chẵng ích gì, vì dù trước bác ko sai hay gì đi nữa nhưng bác mở topic khác để chữi ==> cái này dính chưỡng (Người ban sẽ nói dựa vào lời lẽ từ topic này chứ ko cần quan tâm đến topic trước là gì để chặn họng bác trước rồi). Lại ban tiếp, => bác càng thêm tức thôi.
Mệt quá đi ngủ thôi =,=

hahaha. Chức quyền gì NC2001.

Nhưng cũng đáng sợ lắm. Thật sự là đáng sợ nếu cỡ như NC2001 mà có một chút xíu chức quyền thật sự.

dinhlocphp
26-07-2010, 06:49
Ban thì ban chứ. Đâu có thể im lặng cho một tên mõ làng vô văn hóa hòanh hành như ở chốn không người?

Hắn nói ban vì lý do Chính Trị/Tôn Giáo. Tôi đọc bài đó cả chục lần, chẳng thấy chính trị/tôn giáo nó nằm ở chỗ nào.

Hắn muốn thấy những bài chính trị/tôn giáo nằm trong phố rùm này không? Tôi chỉ cho. Không những thế, bài nào có va chạm chính trị/tôn giáo, mà hắn cảm thấy thích, thì hắn nhảy vào gương mỏ xanh mỏ đỏ tán phét vài câu.

Một diễn đàn có giá trị như diễn dàn này, không nên có một tên mõ làng vô văn hóa, mục thị vô nhân như NgocCong2001.

Người nên bị banned trong phố rùm này chính là tên mõ làng vô văn hóa NgocCong2001

Chào bác MCN, tôi tham gia chút nhé

Tôi biết bác đầu tiên qua bài reply những hình ành về chiến tranh Việt Nam. Và sau đó có một đề nghị nhỏ với bác và mọi người.

Tôi cũng đã đọc các bài tiếp theo của bác. Cá nhân tôi cũng không thấy có vấn đề tôn giáo. Về phần chính trị thì không dám nói là không có hoàn toàn vì vấn đề chúng ta bàn luận đã liên quan đến chính trị rồi.Các dẫn chứng bác đưa đã cung cấp thêm các thông tin cũng như quan điểm của riêng bác đối với các nhân vật đã đóng một vai trò nào đó trong một giai đoạn lịch sử của Việt Nam. Tuy nhiên theo tôi giá mà bác bác dùng từ ngữ điềm tĩnh hơn thì khả năng làm cho mọi người hiểu và đồng tình với quan điểm của bác sẽ cao hơn nhiều.

Cá nhân tôi khi post những bức ảnh đã thuộc về quá khứ với mong muốn chia xẻ những gì mà tôi chỉ biết qua sách báo hoặc chưa biết. Bản chất nó cũng không phải thật sự khách quan 100% vì dù sao cũng đã được nhìn qua góc máy của những người đã chụp nó.

Về việc bác NC có những đánh giá chưa đúng về những bài của bác theo tôi cần có những góp ý thẳng thắn chân tình thì mọi chuyện cũng sẽ ổn thôi. Mâu thuẫn nảy sinh khi tranh luận e cũng là chuyện thường tình phải không bác

@hanyuent : Tôi không thích và cũng chẳng bao giờ thấy chuyện chức quyền ở bất cứ một 4r nào. Từng tham gia vào hỗ trợ một số 4r, tôi thấy các smod và mod là những người tình nguyện và cũng khá vất vả để giữ cho 4r đạt được mong muốn mà ban quản trị đề ra. Và cũng phải nói là rất vất vả trong những chủ đề "nhạy cảm" ở bên trong Việt Nam nhưng mà lại ....không lương :D.

MưaCaoNguyen
26-07-2010, 07:18
Tôi đồng ý với bác DinhLoc 100%. Tuy nhiên, tôi thấy các thành viên nên nói ra một chút lời công đạo.

Tôi xin đưa ra một thí dụ. Mod Thagnv cũng đã ban rất nhiều người, nhưng không ai chê trách này nọ. Ban thì cứ việc ban. Thế thôi.

Nhưng vừa ban vừa chửi thì không phải là điều Mod lên làm. Thật giản dị thế thôi. Trong diễn đàn này, có những thành viên nhỏ tuổi đáng em của Mod. Có những thành viên đáng bạn bè. Cũng có những thành viên đáng cha chú.

Do đó, nếu là Mod, ban thì ban. Chứ không thể nào vừa ban lại còn vừa lên giọng cha chú dạy đời. Đây chính là một điều vô cùng vô lễ.

Tôi mong NG2001 nên nhận thức được điều này. Nên bắt chước ThagNV, khi ban cứ việc lẳng lặng mà ban, đừng nên chua chát mà thêm vào những câu không hay ho.

Kể cả tôi, và kể cả NC2001, chỉ là hai con ếch nằm đáy giếng, thấy bầu trời theo cái miệng giếng của mình. Thành thử ra, đừng nên phê phán theo cái bầu trời nhỏ hẹp mà mình đang thấy.

:D Ủa, mà nhiều khi NC2001 và thagnv là một cũng nên. Trong cuối trang, thấy có danh sách các Mod: thagnv, unlucky555, DONNA_DONNA. Không thấy NC2001 đâu hết.

Cái thế giới ảo này có nhiều điểm đáng nghi ngờ :D

nino
26-07-2010, 07:35
:D Ủa, mà nhiều khi NC2001 và thagnv là một cũng nên. Trong cuối trang, thấy có danh sách các Mod: thagnv, unlucky555, DONNA_DONNA. Không thấy NC2001 đâu hết.

éc, khẩu khí này tớ thấy giống một nick :w00t:
hay hai nick này là một nhỉ, chắc vậy chắc bác cũng giống tớ, suy bụng mình ra bụng người :lick::lick::lick:

tlz4
26-07-2010, 07:53
lớn tuổi mà sao nói chuyện giống..... vậy trời :(
tội lỗi cho thế hệ.......... con cháu
tôi thấy bác MCN cũng chửi ghê lắm mà :( sao Mod đó mới nói bóng 1 câu là nhảy xổm lên vậy :(

vội vàng đóng tiêu đề lại vì biết mình đã banned nick của người ta vô lý
mà Mod NC đâu có quyền và chức năng khóa topic nhỉ :o Thế ai khóa :!
Nhân tiện có thì khóa luôn cái này luôn :D

cu em
26-07-2010, 08:06

2. Phạt? Mõ làng đếch có tư cách phạt ai cả. Nói chuyện xấc xược. Trong đây có nhiều người đáng tuổi bố mõ làng, về nhà mà phạt.

3. "Đúng khen, Sai phạt?" Bốn chữ cuồng ngông này nói lên cái tư cách hỗn hào, vô văn hóa của NgocCong2001. Trong đây có những người đáng tuổi bố mẹ mõ làng, vào đây để chờ mõ làng khen hả? LÁO!

Vì tư thù cá nhân, banned nick dq_ninh xong, vội vàng đóng tiêu đề lại vì biết mình đã banned nick của người ta vô lý. Lại còn dùng những lời lẽ láo lếu, mục thị vô nhân để tự biện hộ.

Đọc ngôn từ của một tên mõ làng vô văn hóa, thấy ngứa mắt chịu không được, nên phải nói vài lời cho bõ ngứa.

Ngon ban tớ luôn đi?

Chấp thuận yêu cầu của member này !!!:w00t:

thagnv
26-07-2010, 08:13

Ặc... lần thứ 2 rồi nha, mấy cha cãi lộn một hồi cí nghi ngờ em với bác Công hoài vậy ta? Là sao ta?

Với lại em hổng phải là Mod nha, em là Super Mod! lol

mà Mod NC đâu có quyền và chức năng khóa topic nhỉ :o Thế ai khóa :!
Nhân tiện có thì khóa luôn cái này luôn :D
Người close topic đó là một kẻ rất ghê, chả ai biết hắn là ai, hắn chính là "cu em" :chris:

Mà em nghĩ là ko nên close, vì close rồi mấy chả mở cái khác cũng vậy, với lại cũng chừa chỗ để dạt mấy bài không phù hợp vô đó cho dễ coi!

tlz4
26-07-2010, 08:24
thật sự mấy ông nói ông NC tư thù, thù vặt, nhưng chả biết ai thù vặt mà tạo nick btnc2001 lập topic ngoài kia chửi bới vô tội vạ :( chả hiểu.
Miệng nói với tay làm nó khác miệng nói tay làm đầu suy nghĩ nhỉ :D

Em là em hóng tý chút gọi là .......... :D

huongct
26-07-2010, 08:36
Bác Ngan gái này có vẻ thiên kiến. Bác lấy công tâm ra mà phán coi cái bài viết bị ban đó có chỗ nào dính dáng đến Chính Trị/Tôn Giáo không?
.

Cái mồm cứ bảo người khác này nọ. Còn cái kiểu ăn nói vô học như vậy, tui khinh !

Tui chẳng hiểu mục đích của MCN hay DQ_Ninh là cái gì nữa. Thư giãn thì chắc không rồi, Chít Chát chưa bao nhiêu là chửi bới rồi ! Tui như 2 bác thì sẽ hẹn gặp nhau, ở bãi đất trống nào đó, chửi cho đã cái mồm, muốn cảm giác mạnh thì ra đường chửi luôn, chứ chửi trong này hoài làm phiền người khác có biết không ? :emlaugh:

thaychuastudio
26-07-2010, 09:03
KKkakakakakak tớ thù cái mụ nớ lắm!!! Cúi cùng có người choảng giùm. Từ Thiên Nga đưa xuống thành Ngan luôn !!! há há há :lick:

Thiệt là một buổi sáng thoải mái quá đi!

langtuquy
26-07-2010, 10:03
KKkakakakakak tớ thù cái mụ nớ lắm!!! Cúi cùng có người choảng giùm. Từ Thiên Nga đưa xuống thành Ngan luôn !!! há há há :lick:

Thiệt là một buổi sáng thoải mái quá đi!

Thiên Nga = Ngỗng trời. Theo phép giao hoán => Ngỗng trời = Trời ngổng => Ông trời ổng... Chả thế mà mấy hum nay phía Bắc các thành phố thi nhau ngập :punk:

TongNghien
26-07-2010, 10:06
Thiên Nga = Ngỗng trời. Theo phép giao hoán => Ngỗng trời = Trời ngổng => Ông trời ổng... Chả thế mà mấy hum nay phía Bắc các thành phố thi nhau ngập :punk:

Nếu vậy thì... ngoccong2001 = Ngọc Cỏng 2001 = Ngỏng Cọc !!! :D

thaychuastudio
26-07-2010, 10:31
Ơ, giờ mới để ý. Chủ thớt bị Ban rồi hả :D

tlz4
26-07-2010, 10:31
Suy luận hay thía :D
cái đó gọi là dâm danh của làng mùi à :D:D
hay phết nhỉ :D

bác Trùa này không chịu tua bài gì hết trơn :(

nino
26-07-2010, 10:37

he he, tay Cu em là kẻ rất thương người, đối với Cu em ai mong muốn gì sẽ nhanh chóng được tọai nguyện :w00t:

dq_ninh
26-07-2010, 10:37

Bây giờ mới thấy. Bấm một phát vào cái nick của mod Cuem này, thấy ngay cái "signature" của CuEm như sau:

Ghét Trấn cửa mình
Dâm Trấn thiên Hạ

Không dám vơ đũa cả nắm, cá mè cũng có giống khác nhau. Nhưng cái signature của moderator CuEm như thế này đủ nói lên việc MCN phê phán tư cách của một vài mod không phải là không có lý.

Xin được phép của ban QT diễn đàn: tôi đã copy cái "signature" của mod CuEm này, với toàn bộ khung window của ID, để đưa lên mấy cái websites hình ảnh như Flicker cho vui.

Nếu CuEm không phải là mod của diễn đàn thì xin vui lòng đính chính.

nino
26-07-2010, 10:42
Nếu vậy thì... ngoccong2001 = Ngọc Cỏng 2001 = Ngỏng Cọc !!! :D

khả năng tiếng Việt (http://www.ddth.com/showthread.php?t=381642) của tớ có hạn không hiểu Ngỏng Cọc là gì... chắc là Cọc bị lật ngược hở bác Nghiện?

Bây giờ mới thấy. Bấm một phát vào cái nick của mod Cuem này, thấy ngay cái "signature" của CuEm như sau:

Không dám vơ đũa cả nắm, cá mè cũng có giống khác nhau. Nhưng cái signature của moderator CuEm như thế này đủ nói lên việc MCN phê phán tư cách của một vài mod không phải là không có lý.

Tư cách Cu em sao hở bác ?

tlz4
26-07-2010, 10:44
đi lùng sục tới sục lui cái signa luôn à :(
thế có gì khác nhau nhỉ.
Thà nói toẹt ra như thế còn hơn ởm ờ ra vẻ có hay hơn không :D

nino
26-07-2010, 10:46
thế có gì khác nhau nhỉ.

tớ có hỏi rồi mà lol
nhìn cái tiêu đề của cái thớt này là biết thể nào cũng bị band :lick:

thaychuastudio
26-07-2010, 10:47
May quá, lão ấy nói cá Mè chứ không phải ... cá Tra :)

:D

huongct
26-07-2010, 10:47
Haha ! Cu Em bị nắm rồi ! lol

Mau khai ra ai là người họ Trấn tên Cửa Mình ! dâm đến nỗi lão phải ghét ! như vậy mất tư cách lắm !

Người có tư cách thì yêu cầu phải như vầy:

"Yêu Trấn Cửa Mình
Dâm trấn thiên hạ"

tlz4
26-07-2010, 10:49

"Yêu Trấn Cửa Mình
Dâm trấn thiên hạ"
bố khỉ :D đang uống nước cười sặc nước hết cái màn hình LCD 17"
ác thế:(:(

thaychuastudio
26-07-2010, 10:50
Haha ! Cu Em bị nắm rồi ! lol

Mau khai ra ai là người họ Trấn tên Cửa Mình ! dâm đến nỗi lão phải ghét ! như vậy mất tư cách lắm !

"Yêu Trấn Cửa Mình
Dâm trấn thiên hạ"

@ Củ To: Không nhịn cười được.
Giữa cty mà tớ cứ ngoác mỏ cười, làm bọn địch cứ tưởng hôm nay tớ ... bị mát!!! :D

dq_ninh
26-07-2010, 10:53
@ Củ To: Không nhịn cười được.
Giữa cty mà tớ cứ ngoác mỏ cười, làm bọn địch cứ tưởng hôm nay tớ ... bị mát!!! :D

Còn đây là profile của thầy chùa

About thaychuastudio
Sở thích
gái
Signature

Tội nghiệt!

nino
26-07-2010, 10:53

ủa trên đó đang nóng à, dưới này mát lắm mờ

Tội nghiệt!

ha ha, thầy chùa mà thích Gái...lol lol

mịa có thèng nào không thích gái nhỉ...:fear:

tlz4
26-07-2010, 10:57

Tội nghiệt!
nghiệt.......... chướng
súc miệng đánh răng rồi vô niệm Phật vây :(
hôm nay rằm :(
thiện tai thiện tai :(

huongct
26-07-2010, 10:59
Bác Ngan gái này có vẻ thiên kiến

About thaychuastudio
Sở thích
gái
Signature

Tội nghiệt!

Gái là Bạch Nga đó bác ơi ! bé cái lầm ! lol

dq_ninh
26-07-2010, 11:00
thế có gì khác nhau nhỉ.

Còn Tlz4 chỉ là cái bóng ma của NC2001. Hèn chi những lần trước, mỗi lần NC nói những điều không tiêu hóa nổi, bị anh em phản đối, thì lập tức có bóng ma tlz4 nhảy vào tấn công.

Instant MessagingSend an Instant Message to ngoccong2001 Using...
AIM ngoccongdn
Yahoo! ngoccong2001
Skype™ tlz4dn

Thôi, tôi chạy có cờ. Làm sao có thể tiếp tục ở đây được nữa.

nino
26-07-2010, 11:02
Còn Tlz4 chỉ là cái bóng ma của NC2001. Hèn chi những lần trước, mỗi lần NC nói những điều không tiêu hóa nổi, bị anh em phản đối, thì lập tức có bóng ma tlz4 nhảy vào tấn công.

chít mịa... mình chắc cũng phải chạy luôn :fear:

thaychuastudio
26-07-2010, 11:03

Tính ra đi theo Mưacaonguyen hay sao vậy bồ Ninh?
Không tiễn!!!

Tèo teo téo teo teo tèo.... Nhạc đám ma trỗi lên... :D

tlz4
26-07-2010, 11:05
suy diễn hay ghê :D
bố khỉ :D sáng giờ giải trí thú vị ra phết nhỉ :D

Ku Long
26-07-2010, 11:06
mới sáng ngủ dậy có thứ để rửa mắt.
à, cho e tranh thủ xí, tại vì lập topic mới thì hơi dài dòng.
Em có đứa bạn ( con gái, notes : chưa có ng iuhttp://ddth.vn/images/smilies/fear.gif ) học ở Sài Gòn. nó kém máy tính lắm mà chẳng có ai giúp đỡ. Nge nói trong làng mình nhiều anh hào hiệp lắm. Nếu anh nào nhận giúp bạn ấy mỗi lần máy tính hư thì em cảm ơn nhiều lắm. Thân gái dặm trường, đi học xa khổ vậy đó.

nino
26-07-2010, 11:07
Tính ra đi theo Mưacaonguyen hay sao vậy bồ Ninh?
Không tiễn!!!

Tèo teo téo teo teo tèo.... Nhạc đám ma trỗi lên... :D

dạ có ngay :band::band::band::band::band: :w00t:

suy diễn hay ghê :D
bố khỉ :D sáng giờ giải trí thú vị ra phết nhỉ :D

thư giãn mà, đầu tuần vui nhể :w00t:

dq_ninh
26-07-2010, 11:09
Không ngờ nơi đây lại là nơi tụ họp của

"Người nách thưóc kẻ tay dao,
đầu trâu mặt ngựa ào ào như xôi"

Ban đi.

nino
26-07-2010, 11:10
Em có đứa bạn ( con gái, notes : chưa có ng iuhttp://ddth.vn/images/smilies/fear.gif ) học ở Sài Gòn. nó kém máy tính lắm mà chẳng có ai giúp đỡ. Nge nói trong làng mình nhiều anh hào hiệp lắm. Nếu anh nào nhận giúp bạn ấy mỗi lần máy tính hư thì em cảm ơn nhiều lắm. Thân gái dặm trường, đi học xa khổ vậy đó.

éc Ku Lông lạc đề roài, đề nghị mở thớt khác đi

Ban đi.

he he, người có trình độ có khác lol lol

About dq_ninh

Sở thích
Đàn hát, đánh golf.
Nghề nghiệp
Kỹ sư điện toán, sắp hồi hưu.

huongct
26-07-2010, 11:13

Ban đi.

Ban mà nhằm nhò gì ! tui đâu có ngán ! lol

tui chỉ sợ mình phô bày mấy cái ấu trĩ để thiên hạ xúm nhau cười thôi ! ban mà nhằm nhò gì !

thaychuastudio
26-07-2010, 11:13

Tau!!! :yes:

tlz4
26-07-2010, 11:14
địa chỉ, phone.
Cần thiết thêm cái hình minh họa :D
tất cả gởi tin nhắn cho bác Trùa :D
Thích nhá :D

Sa Huỳnh
26-07-2010, 11:15
Anh em trong hội không nhờ lại đi nhờ người ngoài. Mất hết thể diện anh em :mad:

huongct
26-07-2010, 11:27
Tau!!! :yes:

Hổng lẻ nàng là Shena sao ta !lol (đọc ngọng ngọng là Xệ Na'xx) !

nghĩ lại cũng có quan hệ lắm chứ : Ku Long & Xệ Na'xx !!!

có lý lắm chứ ! lol

chôm chôm
26-07-2010, 11:39
"Mua vui cũng được một vài trống canh"

Kỳ này có người rượt cả đám chạy khắp L . há há há
CC là CC cũng ghét Cu Em lắm . Đáng đời ! :D

Ku Long
26-07-2010, 12:04
đã confirm. pic thì nó đồng ý nhưng em không dám post nhưng phone thì em sẽ PM riêng. được anh Chùa đỡ đầu thì quá tốt, tốt quá xá.lol
@ bác Huỳnh : ko giới hạn số ng giúp đỡ lol. càng nhiều càng tốt

Sa Huỳnh
26-07-2010, 12:08
đã confirm. pic thì nó đồng ý nhưng em không dám post nhưng phone thì em sẽ PM riêng. được anh Chùa đỡ đầu thì quá tốt, tốt quá xá.lol
@ bác Huỳnh : ko giới hạn số ng giúp đỡ lol. càng nhiều càng tốt

Ủa mà sao bác ko bẩu em nó lên đây giao lưu, có khó khăn gì bà con nhào vô giúp đỡ.:w00t:

tiểu dân
26-07-2010, 12:16
Hình như mình già rồi, coi mấy cái này chẳng thấy vui đâu, chỉ thấy buồn thiệt nhiều. Thôi, tránh chỗ cho người ta giải trí vậy.

Vui thế bao nhiêu nhục bấy nhiêu.

dq_ninh
26-07-2010, 12:19
Hình như mình già rồi, coi mấy cái này chẳng thấy vui đâu, chỉ thấy buồn thiệt nhiều. Thôi, tránh chỗ cho người ta giải trí vậy.

Không phải bạn già đâu. Mà bạn có cái liêm sĩ mà những người khác đã đánh mất.

Thật không ngờ! Tiếc lắm thay!

thaychuastudio
26-07-2010, 12:26

Dân vui cái gì mà nhục cái gì vậy???

Ban đi.

Bác phải nói : Thằng nào ngon, ban tau đi.

Là được toại nguyện liền. Em nghĩ như rứa!! :punk:

dinhlocphp
26-07-2010, 12:30

Mình nghĩ nên thấm reply này của cô cọp con

Tks cọp con - anh cũng thấy mình già hẳn rồi chứ không phải là hình như nữa

thaychuastudio
26-07-2010, 12:34
Hic!!! Nãy giờ có mí kẻ chê tui là trẻ con, láu táu, ngốc xít... mà tui hỗng bít...

Nhục thiệt :bawling:

Nhưng thôi. Còn nhí nhảnh được ngày nào hay ngày đó.

Chưa chi đã "toan về già" rồi, e là chỉ cố tìm hình ảnh già cỗi nào đó áp đặt vào mình để dễ ...núp :punk:

ờ thì ráng già theo vậy :)

bachnga
26-07-2010, 12:41
http://www.laknet.com/gallery/images/image/1o.gif http://www.laknet.com/gallery/images/image/1o.gif http://www.laknet.com/gallery/images/image/1o.gif
Ha ha ha ha
Phen này thì chẳng có tê giác với cọp rồi.
Đồ ... đồ ... bị ngựa đá

thaychuastudio
26-07-2010, 12:44
Kệ!! Còn hơn bị ... ngan đá

Còn nhục hơn gấp vạn lần :crying:

bachnga
26-07-2010, 12:50
Nhắc tới Ngan là coi chừng lão dly (Dì Lê) nhảy vào la làng lên đó
Sờ Ngan, sờ dọc là thương hiệu độc quyền của lão ấy đó

huongct
26-07-2010, 13:13

TD biết câu "cây muốn lặng mà gió chẳng dừng" không ?:D sáng giờ toàn bị ép không đó chứ !

Nhắc tới Ngan là coi chừng lão dly (Dì Lê) nhảy vào la làng lên đó
Sờ Ngan, sờ dọc là thương hiệu độc quyền của lão ấy đó

Ngang dọc lão ấy đâu có thèm, Sờ Quanh lão ấy mới vừa lòng ! :punk:

langtuquy
26-07-2010, 13:46
Được gửi bởi MưaCaoNguyen

Ngon ban tớ luôn đi?

bonus thêm "signature":

Ghét Trấn cửa mình
Dâm Trấn thiên Hạ

Quả này thì Dì Lê chạy dài còn đâu mà "tung hoành" ngang, dọc với lại loanh quoanh :punk:

Không phải bạn già đâu. Mà bạn có cái liêm sĩ mà những người khác đã đánh mất.

Thật không ngờ! Tiếc lắm thay!

Xin lỗi bạn nhé! Tôi không biết bạn là ai? Và cũng không quan tâm nhiều đến điều đó. Tôi cũng không quan tâm đến việc bạn đúng sai thế nào? Ở đây là box "Thư giãn" để mọi người giải trí, vì vậy khi bạn làm mất đi niềm vui của mọi người thì bạn nghĩ liêm sĩ của bạn có bao nhiêu. "Ý kiến đóng góp" mới là nơi bạn cần vào, nếu bạn không tìm được box "Ý kiến đóng góp" thì mời bạn xem topic http://ddth.com/showthread.php?t=121051

xyboy
26-07-2010, 14:27
nói tới nói lui chẳng được tích sự gì vậy mà cái topic này vẫn đông người tham gia 8 quá nhỉ.
sao không qua bên máy thớt kia mà đem chuyên môn của mình ra để giúp đỡ người khác.
làm chuyện gì cho nó xứng đáng với mục đích của 4rum đi

hoangnnm
26-07-2010, 15:01
nói tới nói lui chẳng được tích sự gì vậy mà cái topic này vẫn đông người tham gia 8 quá nhỉ.
sao không qua bên máy thớt kia mà đem chuyên môn của mình ra để giúp đỡ người khác.
làm chuyện gì cho nó xứng đáng với mục đích của 4rum đi

Bạn này tức quá vì mất công đọc hết 4 trang (nếu không đọc sao biết) mà không đc tích sự gì cả đây mà :D .

chôm chôm
26-07-2010, 15:51
Trời lạnh quá con chim bị đông cứng lại và rơi xuống 1 cánh đồng lớn. Trong lúc nó nằm đấy 1 con bò đi qua ỉa vào người nó. Con chim nằm giữa đống phân bò nhận ra rằng người nó đang ấm dần. Đống phân ấy đã ủ ấm cho nó.Nó nằm đấy thấy ấm áp và hạnh phúc, nó bắt đầu cất tiếng hót yêu đời. 1 con mèo đi ngang nghe tiếng chim hót liền tới thám thính. Lần theo âm thanh con mèo phát hiện ra con chim nằm dưới đống phân, nó liền bới con chim ra ăn thịt. Bài học xương máu:

1. không phải thằng nào i. vào mình cũng là kẻ thù của mình

2. không phải thằng nào kéo mình ra khỏi đống pha^n cũng là bạn mình

3. và khi đang ngập ngụa trong đống pha^n thì tốt nhất là ngậm cái mồm lại.

hanyuent
26-07-2010, 16:19
Xa xa một đống ... trôi,
Cá bè một lũ đua nhau đớp.

nino
26-07-2010, 16:34
Xa xa một đống ... trôi,

đớp gì bác?

Chiều chiều ra Bến Ninh Kiều
Dập diều ... nổi
Lều bều ... trôi

Trời lạnh quá con chim bị đông cứng lại và rơi xuống 1 cánh đồng lớn. Trong lúc nó nằm đấy 1 con bò đi qua ỉa vào người nó. Con chim nằm giữa đống phân bò nhận ra rằng người nó đang ấm dần. Đống phân ấy đã ủ ấm cho nó.Nó nằm đấy thấy ấm áp và hạnh phúc, nó bắt đầu cất tiếng hót yêu đời. 1 con mèo đi ngang nghe tiếng chim hót liền tới thám thính. Lần theo âm thanh con mèo phát hiện ra con chim nằm dưới đống phân, nó liền bới con chim ra ăn thịt. Bài học xương máu:

dạ giờ thì em đã hiểu...

dạ giờ thì em đã hiểu...

huongct
26-07-2010, 16:36
đớp gì bác?

Chiều chiều ra Bến Ninh Kiều
Dập diều ... nổi
Lều bều ... trôi

Có mấy người hổng thích làm người, làm cái đống trôi sông mới vui hay sao í ! :D

hanyuent
26-07-2010, 16:46
Có mấy người hổng thích làm người, làm cái đống trôi sông mới vui hay sao í ! :D
Xa xa một đống ... trôi,

Nhưng cũng có người thích làm cá đớp cái trôi trôi đó. Topic này nó tương tự như vậy, ai ..., ai cá thì tự hiểu.

huongct
26-07-2010, 16:48
Xa xa một đống ... trôi,

Nhưng cũng có người thích làm cá đớp cái trôi trôi đó. Topic này nó tương tự như vậy, ai ..., ai cá thì tự hiểu.

Đâu thấy ai xưng là cá đâu nhỉ ! chỉ thấy người tự ví mình là đống *** mới ghê chứ ! :lick:

Sa Huỳnh
26-07-2010, 17:02
Người ta nói sai nói đúng gì cũng là ý kiến của họ. Đùa cợt như thế thì cũng chẳng hay ho gì đâu. :no:

thagnv
26-07-2010, 17:28
Bác MưaCaoNguyên bị Cu Em ban nick có 2 ngày, nhưng những bác nào tiếp tục công kích bới móc lẫn nhau sẽ được ban nick dài hạn, diễn đàn này có lẽ không phù hợp với những người như vậy, lỡ có chuyện gì xảy ra phiền các bác khiến chỗ khác phù hợp hơn để sinh hoạt nhé! Nói trước rồi đó nha!

lol

havidu
26-07-2010, 17:48
Bác MưaCaoNguyên bị Cu Em ban nick có 2 ngày, nhưng những bác nào tiếp tục công kích bới móc lẫn nhau sẽ được ban nick dài hạn, diễn đàn này có lẽ không phù hợp với những người như vậy, lỡ có chuyện gì xảy ra phiền các bác khiến chỗ khác phù hợp hơn để sinh hoạt nhé! Nói trước rồi đó nha!

lol

Tôi ủng hộ ý kiến này của Mod Thagnv.

Đây là "góc thư giãn" . Mấy hôm nay, có vài người muốn cho nó căng lên như sợi dây đàn. Có những lời văn quá ư là ... không thư giãn chút nào.

Khuyên member nào đó. Nên thôi, vì thường thấy Dly, Thả gà, Cu Em mà ban thì đừng đợi giải thích hay cho một lý do gì cả. :no: . Họ rất ư là "Độc tài" , rất rất là đáng ghét. Nói chung, đừng để SM phải loại chúng ta ra khỏi diễn đàn vì bất cứ lý do nào đó.

Dennis Bergkamp
26-07-2010, 18:43
Nói trước rồi đó nha!

lol

Bác phải nói : Thằng nào ngon, ban tau đi.

@Gà: Kệ mài chứ, ngon ban tau đi.

khaplienhoa
26-07-2010, 19:09
Tên này ỷ mình củi hủi nên chơi lầy luôn, bị banned rồi vẫn còn post được :punk:

Ku Long
26-07-2010, 19:15
thôi, ko đùa nữa. Dù sao chú dq_ninh cũng là người lớn nên nhỏ thì phải kính. Tụi con còn trẻ thì đôi khi do sự khác biệt về nhận thức giữa 2 thế hệ nên dễ dẫn đến bất đồng là chuyện dĩ nhiên thôi. Tuy nhiên thì lâu nay trong làng cũng có đủ, già trẻ đều rất nhiều và vẫn hòa thuận với nhau. Cháu nói chừng đó chắc chú hiểu. :)

Culytruong
26-07-2010, 19:31
Hu hu.

Tui bị ăn trộm nó mót cái Laptop rồi :( :(

Móa! Tự nhiên làm giàu cho thằng Chùa thích gái

thaychuastudio
26-07-2010, 19:38
Hu hu.

Lão Dly mất lần 3 cái mà còn chưa than... lão mới có 1 cái...

:yes:

Cầu trời trong Làng mất nhiều nhiều laptop. May đâu... :punk:

Culytruong
26-07-2010, 21:24

Nhưng mà kho hình của lão ấy còn nguyên.

thagnv
26-07-2010, 22:51
@Gà: Kệ mài chứ, ngon ban tau đi.
Cho mài chọn thời gian đó mài!!! :drool:

bihoctinhoc
26-07-2010, 22:56
Hu hu.

Em còn giữ 1 phiếu mua laptop giảm giá của cty Trần Gia trị giá 1 triệu vnđ! Có ai cần không em gửi cho, em không có nhu cầu đến 30/8/2010 hết hạng rồi :)

kiettt
26-07-2010, 23:24
Hu hu.

Em còn giữ 1 phiếu mua laptop giảm giá của cty Trần Gia trị giá 1 triệu vnđ! Có ai cần không em gửi cho, em không có nhu cầu đến 30/8/2010 hết hạng rồi :)

Bi ơi tính lão Cu ly nửa phiếu đi, kiếm bữa chó rửa máy chứ.

Nhưng mà kho hình của lão ấy còn nguyên.

Làm như lão nhiều hình lắm vậy, nào giờ có thấy khoe đâu :no:

thagnv
26-07-2010, 23:32
Xời, mấy cái phiếu đó hả? Nhà em có hai cái nè, quăng lăng lóc chả biết làm gì, hình như hôm bữa hai chị em hana để lại hay sao á...

...
26-07-2010, 23:58
có mấy cái coupon ngon thế mà ko đăng tin sang nhượng cho thành viên khác với giá rẻ, chắc hẳn sẽ có nhiều người cần :)

nino
27-07-2010, 00:16

mài phải đưa anh cái cu pon đó để anh qua thèng Chùa lấy 1 chai (phiếu nay cứ quy ra tiền luôn đi) lấy cái phiếu trừ vụ hôm nọ nha :w00t:

có mấy cái coupon ngon thế mà ko đăng tin sang nhượng cho thành viên khác với giá rẻ, chắc hẳn sẽ có nhiều người cần :)

anh mài xí phần òi .

Xời, mấy cái phiếu đó hả? Nhà em có hai cái nè, quăng lăng lóc chả biết làm gì, hình như hôm bữa hai chị em hana để lại hay sao á...

ặc, chảnh thấy sợ luôn lollol

Làm như lão nhiều hình lắm vậy, nào giờ có thấy khoe đâu :no:

he he, hén đâu có biết là lão Dê up lên trên trời rồi chứ có trong laptop đâu

Culytruong
27-07-2010, 00:28

Chùa.

Mai tui đi kiếm Thả gà, ông phải trả lại tui 2 chai đó nha.:w00t:

ichuot
27-07-2010, 01:54
Có gì vui cứ nhốn nháo cả lên.

thaychuastudio
27-07-2010, 07:38
Chùa.

Mai tui đi kiếm Thả gà, ông phải trả lại tui 2 chai đó nha.:w00t:

Thằng ku ấy giờ toàn sài Thùng với két không hà. :yes:
Kiếm hắn đi rồi ... bỏ mạng!! :D

Lão có mua máy, thì kiếm cái Coupon đó mang tới. Giảm được 1 triệu. Cũng được lắm chứ bộ!! :D

Ku Long
27-07-2010, 07:49
anh Thắng để lại cho em nhé. sắp tới em đang định lấy 1 cái. Mỗi tội a Trùa bán chát quá nên có cái này thì khỏi sợ rồi. lol

nino
27-07-2010, 07:50
Thằng ku ấy giờ toàn sài Thùng với két không hà. :yes:
Kiếm hắn đi rồi ... bỏ mạng!! :D

Lão có mua máy, thì kiếm cái Coupon đó mang tới. Giảm được 1 triệu. Cũng được lắm chứ bộ!! :D

ặc, không mua máy mà có coupon đem tới có nhận được 1 triệu tiền mặt hông ta :lick:

br0™
27-07-2010, 08:37
xin đủ 20 cái coupon rồi mua 1 thể lun

dly
27-07-2010, 08:39
anh Thắng để lại cho em nhé. sắp tới em đang định lấy 1 cái. Mỗi tội a Trùa bán chát quá nên có cái này thì khỏi sợ rồi. lol

So sánh kỹ thì giá cu Chùa bán không chat đâu Long. Hôm rồi mua cái máy cho người bạn thấy giá các cửa hàng khác thấp hơn gần 2T (cùng model) khi xem chi tiết thì máy Chần Dả cao hơn 2GB Ram và windows có bản quyền thế là múc luôn (bà mẹ nó quên mất cái thẻ 1T mình đang có)

thaychuastudio
27-07-2010, 08:42
anh Thắng để lại cho em nhé. sắp tới em đang định lấy 1 cái. Mỗi tội a Trùa bán chát quá nên có cái này thì khỏi sợ rồi.

So sánh kỹ thì giá cu Chùa bán không chat đâu Long. Hôm rồi mua cái máy cho người bạn thấy giá các cửa hàng khác thấp hơn gần 2T (cùng model) khi xem chi tiết thì máy Chần Dả cao hơn 2GB Ram và windows có bản quyền thế là múc luôn (bà mẹ nó quên mất cái thẻ 1T mình đang có)

@Lông: Tau nói rồi mà mài không tinh. Thấy chửa !!! :mad:

chôm chôm
27-07-2010, 08:46

Kêu lão ói trả bác 1T . :yes:
Hay là chó hết rồi cũng nên . :lick:

thaychuastudio
27-07-2010, 08:50
Kêu lão ói trả bác 1T . :yes:
Hay là chó hết rồi cũng nên . :lick:

NGày nào có nỗi khổ của ngày đó chôm ơi!!!

chôm chôm
27-07-2010, 08:54
NGày nào có nỗi khổ của ngày đó chôm ơi!!!

Ờ ...ờ ... khổ !

Tội nghiệp mấy em milu mí kiki quá . Bữa kia chạy trên đường về thấy 2 xe chở sau cả giỏ , các em nhìn dễ xương lắm . Nằm chồng chất kẹt cứng . Mấy em đâu biết là sắp lên dĩa đâu .Khổ ! :bawling:

TongNghien
27-07-2010, 08:55

Móa !!!

:mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad: :mad::mad::mad::mad::mad:

thaychuastudio
27-07-2010, 08:57
Ờ ...ờ ... khổ !

Tội nghiệp mấy em milu mí kiki quá . Bữa kia chạy trên đường về thấy 2 xe chở sau cả giỏ , các em nhìn dễ xương lắm . Nằm chồng chất kẹt cứng . Mấy em đâu biết là sắp lên dĩa đâu .Khổ ! :bawling:

Cuộc đời làm gì có sự công bằng

Kẻ này nằm trên thì người kia phải nằm dưới

Nói như bác Gate: Bạn phải tập làm quen với điều đó

Như anh, thấy bọn cún bị luộc cũng buồn lắm. Nhưng không cháp, thì thấy... thương mình quá. Thương cho bác Dê, bác Kệt nữa... :bawling:

chôm chôm
27-07-2010, 08:59
Như anh, thấy bọn cún bị luộc cũng buồn lắm. Nhưng không cháp, thì thấy... thương mình quá. Thương cho bác Dê, bác Kệt nữa... :bawling:

Hứ ! Điêu không chịu nổi ! :mad:

Osama Binladen
27-07-2010, 09:00
Bin tận ngoài này mà thi thoảng vẫn oder hàng của Chần Ra đó:punk:

dly
27-07-2010, 09:02
Bin tận ngoài này mà thi thoảng vẫn oder hàng của Chần Ra đó:punk:

Bị ai gạt cũng vậy. Người quen gạt chửi được (nó phải nghe)Bin nhể :D

chôm chôm
27-07-2010, 09:04

Khẩu khí ...ba vợ có khác hẻn ! :D

thaychuastudio
27-07-2010, 09:07
Khẩu dâm ...ba vợ có khác hẻn ! :D

:punk:

Nói tới chó là lão ấy lại sừng sững lên vậy đóa!!! :yes:

Osama Binladen
27-07-2010, 09:10

Mà mà chưa chửi nhau lần nào bác ợ:w00t:

Khẩu dâm ...ba vợ có khác hẻn ! :D

:w00t::punk::banana:

CC bẩu lão Dê hay tên Trùa dzậy?

chôm chôm
27-07-2010, 09:10

Nói tới chó là lão ấy lại sừng sững lên vậy đóa!!! :yes:

Chú Dê úi ùi ui !!! Hổng phải con đâu nha ! Tại "thằng" nớ !!! Ba vợ mà cũng chọt , đúng là cái thứ gì á ! :lick:

CC bẩu lão Dê hay tên Trùa dzậy?

Hắn đã có con gái đâu . lol

Nhưng ai biết rơi rớt ở đâu rồi .

P/S : há há Cúp điện nữa rồi , máy tính còn cục tích điện chừng 30p nữa ngủm , máy xài CDMA nên vưỡn onl được . hà hà ...hic :crying:

Ku Long
27-07-2010, 09:12
Có thịt chó nhồi vô là vui ngay ý mà.
@ Chị chôm : chó nó sống kiếp khổ, mình hóa kiếp cho nó để nó sướng hơn thôi mà. âu cũng là làm phước làm thiện :)

Osama Binladen
27-07-2010, 09:25
Hắn đã có con gái đâu . lol

Nhưng ai biết rơi rớt ở đâu rồi .

:w00t::banana::lick:

P/S : há há Cúp điện nữa rồi , máy tính còn cục tích điện chừng 30p nữa ngủm , máy xài CDMA nên vưỡn onl được . hà hà ...hic :crying:

Mấy hôm nay mây mưa dầm dề tưởng nước nôi đầy đủ điện đóm sáng trưng chứ nhẩy:punk:

kiettt
27-07-2010, 09:27
Mới sáng sớm, chưa kịp phê pháo gì mà nghe tới chó, tỉnh cả người.

Vui nhể, mới hôm qua hôm kia còn hăm he xử nhau, chửi nhau loạn xạ lên, cứ nhắc tới chó là ai nấy tươi hơn hớn, từ những kẻ được coi như thành phần tệ nạn xã hội, độc ác, vô nhân đạo, dã man như tui (chửi thì phải bỏ mình vô trước, phép lịch sự dạy thế), tới lão Dê, tới thèng Trùa, cho đến những ả còn trong veo, chưa hề nếm mùi đời như ả Chôm (nghe khẩu khí thì đoán thế, chứ biết đâu được đã từng thử qua dồi chiên, nhựa mận, đã từng ngửa cổ dốc trọn ly rượu vào miệng một cách sảng khoái, khà một phát rõ to, nhẹ nhàng đặt cái ly không xuống bàn rồi vỗ đét một phát rõ dòn vào đùi .. . thằng ngồi bên cạnh)

Lão Dê chịu khó về nhà lục lại mấy cái phiếu, nếu thèng Trùa không ghi chú trong đó là không được hồi tố thì mình mang lên lấy tiền thối, mình với nó quen biết quá rồi, không gạt được nó lần nào lâu lâu còn nghe nó chửi, gạt nó lần này gỡ lại tí nhẩy.

chôm chôm
27-07-2010, 09:29
Mấy hôm nay mây mưa dầm mưa dề tưởng nước nôi đầy đủ điện đóm sáng trưng chứ nhẩy:punk:

Ai biết đâu ! huhuhuhu

Làm gì cho hết ngày đây . haizzz

Osama Binladen
27-07-2010, 09:31
Ai biết đâu ! huhuhuhu

Sang Chần Ra mượn con i bết pin to điện nhiều chạy từ sáng đến chiều vẫn... chạy(nghe đâu chạy liên tục được 10 tiếng) mà xài tạm cho đỡ chán:lick:

@bác Kiệt: Trời mát, cứ chó mèo thì ai chả sướng:punk:

chôm chôm
27-07-2010, 09:34
cho đến những ả còn trong veo, chưa hề nếm mùi đời như ả Chôm (nghe khẩu khí thì đoán thế, chứ biết đâu được đã từng thử qua dồi chiên, nhựa mận, đã từng ngửa cổ dốc trọn ly rượu vào miệng một cách sảng khoái, khà một phát rõ to, nhẹ nhàng đặt cái ly không xuống bàn rồi vỗ đét một phát rõ dòn vào đùi .. . thằng ngồi bên cạnh)

Con dám lấy danh dự.... lão Trùa ra thề với chú là là con chưa hề chó bao giờ .:no: Cũng chưa biết rụ là gì ( Trừ rụ nho mí spy :D)

Xí xí nhựa mận là cái gì á ?

thaychuastudio
27-07-2010, 09:34
Ai biết đâu ! huhuhuhu

của mình mà mình còn không biết :crying:

Chắc phải kiếm cái thang

chôm chôm
27-07-2010, 09:36
của mình mà mình còn không biết :crying:

Chắc phải kiếm cái thang

Điện nhà nước mà sao nói của tui ?! :|

p/s: Đèn nhấp nháy liên tục , hấp hối hấp hối :crying: Mọi người ở lại zui zẻ nha !

nino
27-07-2010, 09:55
Có thịt chó nhồi vô là vui ngay ý mà.
@ Chị chôm : chó nó sống kiếp khổ, mình hóa kiếp cho nó để nó sướng hơn thôi mà. âu cũng là làm phước làm thiện :)

đúng rồi, làm phước đi ku,
mịa...biết đâu kiếp sau chó chuyển sang người cũng nên

Điện nhà nước mà sao nói của tui ?! :|

p/s: Đèn nhấp nháy liên tục , hấp hối hấp hối :crying: Mọi người ở lại zui zẻ nha !

ùa, lên trển trước đi nha .

Osama Binladen
27-07-2010, 09:59
Anh Trùa đâu rồi, sửa điện cho người ta đi kìa sao cứ để chập chờn nháy đèn hoài thế:lick:

Ku Long
27-07-2010, 10:00
Điện nước thiếu tùm lum lol lol

Osama Binladen
27-07-2010, 10:03
Điện nước thiếu tùm lum lol lol

Giờ nước thừa rồi, nhưng chắc phụ tải chưa đáp ứng được nên nó thừa... điện gây cháy nổ làm chập chờn bác ạ:D

Ku Long
27-07-2010, 10:46
thớt có tính giải trí cao lol

TongNghien
27-07-2010, 12:50
Cái thớt này... có vẻ giống cái thớt mà 'cu em' lập ra khi vừa lọt lòng ! :no:

Không khéo, cả Làng bị dụ tập 2 !!! :(

kiettt
27-07-2010, 13:02
Con dám lấy danh dự.... lão Trùa ra thề với chú là là con chưa hề chó bao giờ .:no: Cũng chưa biết rụ là gì ( Trừ rụ nho mí spy :D)

Xí xí nhựa mận là cái gì á ?

Lấy ai không lấy, đi lấy của lão Trùa, hứ.

Nhựa mận mà hông biết là món gì thì cũng lạ nhỉ, năn nỉ dẫn lão Trùa đi ăn xin lỗi lão ấy đi, món đó chua chua, rất bùi và thơm, đại khái là một loại xốt, chấm với bánh mì hay ăn chung với bún thì :no::no::no: chất gelatine xền xệt của da hầm kỹ, vị chua dịu của mẻ, vị cay nồng của riềng, vị ngọt của mắm tôm.

Ối giồi ôi ......

Mà gia vị chính của món đó là cơm mẻ, biết ăn hông ? Không biết thì thôi lên trển ở là vừa lắm rồi.

Thôi đi kiếm cái khăn lau bàn đây, nãy giờ tả mà nó nhiểu tùm lum rồi, gúm thiệt ta.

hana_vip
27-07-2010, 13:21
kiếm cho đủ 10 cái đi anh Gà lol mua hàng trị giá 10tr sẽ được giảm 1tr vậy thì 10 cái là giảm được 10tr :w00t: đưa 10 cái phiếu khỏi trả tiền :lick:
@ThayTrua: Cách này hay anh Trùa ha :w00t:

...
27-07-2010, 13:32
kiếm cho đủ 10 cái đi anh Gà lol mua hàng trị giá 10tr sẽ được giảm 1tr vậy thì 10 cái là giảm được 10tr :w00t: đưa 10 cái phiếu khỏi trả tiền :lick:
@ThayTrua: Cách này hay anh Trùa ha :w00t:

uh hay thật, để về rút 100chai tiền tiết kiệm rồi Chần da thẳng tiến :bored:

chôm chôm
27-07-2010, 15:34
ùa, lên trển trước đi nha .

Nổ ơi sao nỡ đuổi em ?! Từ từ ,CC phải đạp ai đó rồi mới có thế mà lên chớ .hé hé :lick:

Anh Trùa đâu rồi, sửa điện cho người ta đi kìa sao cứ để chập chờn nháy đèn hoài thế:lick:

Giờ nước thừa rồi, nhưng chắc phụ tải chưa đáp ứng được nên nó thừa... điện gây cháy nổ làm chập chờn bác ạ:D

Ay da ! Bin cưng sao rành dữ zạ ? Lão có núp dưới gầm giường hông mà biết tỏng tòng tong nhà người khác vậy ? Trong khi CC chửa biết cái chi là cái chi .

P/S : Điện nước nhà tui chả liên can gì tới lão kia . :lick:

Lấy ai không lấy, đi lấy của lão Trùa, hứ.

Nhựa mận mà hông biết là món gì thì cũng lạ nhỉ, năn nỉ dẫn lão Trùa đi ăn xin lỗi lão ấy đi, món đó chua chua, rất bùi và thơm, đại khái là một loại xốt, chấm với bánh mì hay ăn chung với bún thì :no::no::no: chất gelatine xền xệt của da hầm kỹ, vị chua dịu của mẻ, vị cay nồng của riềng, vị ngọt của mắm tôm.

Mà gia vị chính của món đó là cơm mẻ, biết ăn hông ? Không biết thì thôi lên trển ở là vừa lắm rồi.

Của lão ấy coi bộ... nặng kí hơn của người khác . :lick:

Nghe bác miêu tả một hổi một hồi C con cũng hổng biết rốt cuộc cái thứ đó là cái gì . Chưa ăn bao giờ .hihihi lol

Dennis Bergkamp
27-07-2010, 15:55
Chán, tự nhiên quay sang đùa giỡn nhau.

Thôi, giờ mọi người quay lại cãi nhau như lúc đầu đi cho vui.

nino
27-07-2010, 16:04
Chán, tự nhiên quay sang đùa giỡn nhau.

Thôi, giờ mọi người quay lại cãi nhau như lúc đầu đi cho vui.

thư giãn mà... cũng may là góc thư giãn, chứ chỗ Góp ý - đề nghị là band cả đống

kiettt
27-07-2010, 16:58
Nghe bác miêu tả một hổi một hồi C con cũng hổng biết rốt cuộc cái thứ đó là cái gì . Chưa ăn bao giờ .hihihi lol

Dzậy bữa nào đi đi, vô quán ăn đúng món này thôi, chừng nào quen vị của nó rồi thì mình tới tới mấy món kia.

chôm chôm
27-07-2010, 17:04
Dzậy bữa nào đi đi, vô quán ăn đúng món này thôi, chừng nào quen vị của nó rồi thì mình tới tới mấy món kia.

Chú Kiệt mời con hả ??? :drool: Mà sao ki bo thế , nước chấm hay nước sốt thường người ta dọn kèm mà . :no:

Dennis Bergkamp
27-07-2010, 18:13
Chú Kiệt mời con hả ??? :drool: Mà sao ki bo thế , nước chấm hay nước sốt thường người ta dọn kèm mà . :no:

Mệt quá đi, nó là món này nè

* Nguyên liệu:
- Thịt chó thui: 1,500 kg. - Tiết chó: 0,250 kg.
- Tương: 0,050 kg. - Mẻ: 0,100 kg.
- Riềng: 0,100 kg. - Mắm tôm: 0,050 kg.
- Nghệ: 0,050 kg. - Sả: 0,100 kg.
- Mỡ nước: 0,100 kg. - Mì chính: 0,010 kg
- Nước mắm: 0,010 l. - Rau thơm các loại.
* Cách làm:
- Mắm tôm, mẻ nghiền nhỏ, lọc lấy nước. Sả, nghệ, riềng bỏ vỏ, giã nhỏ, lọc lấy nước. Thịt chó thái vuông quân cờ, ướp nước sả, riềng, mẻ, mắm tôm, tương, tiết; để ngấm.
- Cho mỡ vào chảo nóng già, đổ thịt chó vào đảo săn rồi chế nước dùng xăm xắp, đậy vung, đun nhỏ lửa. Khi nước còn sền sệt, thịt chín nhừ, tra gia vị vừa ăn. Ăn kèm bún cùng các loại rau thơm.
* Yêu cầu:
- Nước sánh sền sệt, màu mận chín, thịt chín mềm, nhưng không nát, mùi thơm đặc trưng.

So dì dùng nick của thèng Bec để reply, trời mưa lạnh lẽo, nhắc tới cái này chi vậy trời, hông có nói tới nói lui nữa nhe, bữa nào làng nhậu chó sẽ có phát thanh thông báo mà :yes:

Culytruong
27-07-2010, 19:24
Cái vụ cu bông gì đó thì chắc chịu, không đòi được rồi.

Mua xong mới biết.

Củng hên dụ được cái access point .

Mà éo hiểu sao hắn lại nhập điện 110v chi cho khổ, làm tốn thêm 2 chai....

....ken mua cục nguồn. :mad:

Thôi chó tiếp đi :w00t:

Osama Binladen
27-07-2010, 19:27
Đang chó mèo đâu thế bác Cu:D

opa_sunrise
27-07-2010, 19:44
tự nhiên vô đây
thèm thịt chó :D

kenny_chicken
27-07-2010, 19:50
Thịt chó giờ nhập từ Cam pốt qua toàn chó ghẻ, chó xà mâu không à, các bác ăn đi rồi thấy cảnh, đang dịch tả từ chó nữa đấy. Tui cũng đang thèm đây, thôi qua ăn thỏ đỡ ghiền.

Ku Long
27-07-2010, 22:27
Thịt chó giờ nhập từ Cam pốt qua toàn chó ghẻ, chó xà mâu không à, các bác ăn đi rồi thấy cảnh, đang dịch tả từ chó nữa đấy. Tui cũng đang thèm đây, thôi qua ăn thỏ đỡ ghiền.

ăn thịt chó mà sợ tả. lol khác nào đi tắm sợ mòn da, đi đánh răng sợ mòn răng lol

nino
28-07-2010, 07:33
Mệt quá đi, nó là món này nè

So dì dùng nick của thèng Bec để reply, trời mưa lạnh lẽo, nhắc tới cái này chi vậy trời, hông có nói tới nói lui nữa nhe, bữa nào làng nhậu chó sẽ có phát thanh thông báo mà :yes:

mịa thèng nào lấy nick của thèng Bẹc vậy trời :emlaugh:

kiettt
28-07-2010, 09:42
mịa thèng nào lấy nick của thèng Bẹc vậy trời :emlaugh:

Tau,

Năn nỉ tụi nó xin cái password wifi, tụi nó càu nhàu gì mà hỏi tám chục lần vẫn không thuộc (hic, mới hỏi có 79 lần hà, bằng số lần mang máy lên nhờ nó sửa, sửa xong ké wifi của xưởng coi báo có tí xíu hà :lick:

Trả lời thay CC : Hông nhậu chó đâu ! :no:

Hỏng cả đời, người ta bảo sống trên đời xơi miếng dồi chó, chết đi rồi không có mà ăn...

Không tin thì gú gồ thử coi, xạo chết liền á

chôm chôm
28-07-2010, 10:29
Hỏng cả đời, người ta bảo sống trên đời xơi miếng dồi chó, chết đi rồi không có mà ăn...

Không tin thì gú gồ thử coi, xạo chết liền á

Hông có ăn cũng sống được . Ứ cần ! :lick:

dly
28-07-2010, 10:38

Cuộc sống vô vị, phí công cha mẹ đẻ ra :blink:

chôm chôm
28-07-2010, 10:45
Cuộc sống vô vị, phí công cha mẹ đẻ ra :blink:

Xía ! Chả liên quan gì sất ! :lick:

Ba mẹ đẻ ra đâu phải để ăn chó . :punk:

dly
28-07-2010, 10:48
Sống mà hổng hưởng thụ miếng ăn ngon, Sống uổng
Sống mà hổng thưởng thức miếng thịt chó. Sống hoài (hoài đây là hoài của đó nha bé)

Phí công nuôi dậy của ông bà cha mẹ :D

chôm chôm
28-07-2010, 10:53
Sống mà hổng hưởng thụ miếng ăn ngon, Sống uổng
Sống mà hổng thưởng thức miếng thịt chó. Sống hoài (hoài đây là hoài của đó nha bé)

Phí công nuôi dậy của ông bà cha mẹ :D

Kì này hổng đồng ý với chú Dê tí xíu nào hết ! Lý sự ...cùn ! :lick:

Hàng tỷ người hổng ăn chó nên đi chết hết cả rồi quá . lol

Mí lại ở nhà mama của CC cũng hổng biết chó nha . Vậy cũng phí công của ông bà ngoại hử ???

Ngon với cơ số người chưa chắc ngon với tất cả mọi người .

dly
28-07-2010, 10:58
Kì này hổng đồng ý với chú Dê tí xíu nào hết ! Lý sự ...cùn ! :lick:

Khẩu Khí Vô Văn Hóa của Mõ Làng :D

chôm chôm
28-07-2010, 11:01
Khẩu Khí Siêu Văn Hóa siêu quậy của Làng :D

:punk: :punk: :punk:

shena22
29-07-2010, 00:41

muội tán thành 2 tay 2 chân lun (di chuyển bẳng đường bay), muội cũng không thích ăn thịt con đó, chắc là với mí huynh ngon lắm nhưng mà với muội thì chỉ nhìn người khác ăn thôi chứ chưa ăn bao giờ (mà nhìn cũng chả thấy thèm...hihi)

Osama Binladen
29-07-2010, 07:39
Nói cho hai cô ở trên biết, có nhiều món mà đến tuổi không được ăn thường xuyên tuy không chết nhưng có thể.... điên luôn đó:lick:

chôm chôm
29-07-2010, 08:56
Nói cho hai cô ở trên biết, có nhiều món mà đến tuổi không được ăn thường xuyên tuy không chết nhưng có thể.... điên luôn đó:lick:

À à món ấy hả ? :w00t: Ăn ăn chớ , nhưng hổng phải lúc này . :wub:
Xía ! Cưng làm như ai cũng như cưng , ko có khìn hết chắc . :lick:

nino
29-07-2010, 09:08

hôm qua gặp thằng bạn trên YM... nóa than bùn quá!

shena22
29-07-2010, 09:16

muội không biết món gì không ăn thường xuyên thì phát điên, nhưng muội biết ăn hoài một món mà không biết cách đổi khẩu vị hay không biết cách bày trí lại thì mau ngán thôi.
món gì vào bụng cũng tiêu hóa nhưng mà không biết món nào dám ăn hay không dám ăn thôi...hihi

chôm chôm
29-07-2010, 09:25
muội không biết món gì không ăn thường xuyên thì phát điên, nhưng muội biết ăn hoài một món mà không biết cách đổi khẩu vị hay không biết cách bày trí lại thì mau ngán thôi.
món gì vào bụng cũng tiêu hóa nhưng mà không biết món nào dám ăn hay không dám ăn thôi...hihi

Từ từ rồi cưng sẽ hiểu . lol

shena22
29-07-2010, 09:27
Từ từ rồi cưng sẽ hiểu . lol

tò mò nhưng muội sẽ chờ...hihi

wtuaans
29-07-2010, 09:52
Thớt này thế mà to nhỉ.

hana_vip
29-07-2010, 09:58
muội tán thành 2 tay 2 chân lun (di chuyển bẳng đường bay), muội cũng không thích ăn thịt con đó, chắc là với mí huynh ngon lắm nhưng mà với muội thì chỉ nhìn người khác ăn thôi chứ chưa ăn bao giờ (mà nhìn cũng chả thấy thèm...hihi)
Ăn mà cứ tưởng tượng thì thấy đúng là ghê ghê nhưng mà nói thiệt(mặc dù thấy tội lỗi và hơi xấu hỗ) thịt nó cũng không đến nỗi
Chả trách mí Già Làng cứ thấy em í xuất hiện trên DD mặc dù chỉ là cái tên thôi là đã :drool: rồi.
Không tệ :punk:

shena22
29-07-2010, 11:58
đàn ông con trai thì cứ thịt con đó, bia rượu là nhất.
muội tự nhiên thèm canh cua cà pháo mắm tôm quá, muốn ăn mà không ai nấu (nhớ mẹ), cũng không biết nấu canh cua lun...hichic

cu anh
29-07-2010, 13:35
đàn ông con trai thì cứ thịt con đó, bia rượu là nhất.
muội tự nhiên thèm canh cua cà pháo mắm tôm quá, muốn ăn mà không ai nấu (nhớ mẹ), cũng không biết nấu canh cua lun...hichic

con gái bây giờ... hư :lick:

Ăn mà cứ tưởng tượng thì thấy đúng là ghê ghê nhưng mà nói thiệt(mặc dù thấy tội lỗi và hơi xấu hỗ) thịt nó cũng không đến nỗi
Chả trách mí Già Làng cứ thấy em í xuất hiện trên DD mặc dù chỉ là cái tên thôi là đã :drool: rồi.
Không tệ :punk:

con gái bây giờ... như con trai :lick:

con gái bây giờ ...hơn con trai (thèng BI) :w00t::w00t:

Sa Huỳnh
29-07-2010, 13:45
con gái bây giờ ...hơn con trai (thèng BI) :w00t::w00t:
Cu anh này hơn cu...ba :w00t::w00t::w00t:

cu anh
29-07-2010, 14:03
Cu anh này hơn cu...ba :w00t::w00t::w00t:

hình như trong làng chưa có ...cu ba đâu bác Sa Huỳnh

Dennis Bergkamp
29-07-2010, 14:06
Giờ VN đang canh giữ hoà bình cho thế giới nên Cuba ngủ rồi. Đợi đêm đến Cuba mới dậy canh giữ :D.

install
29-07-2010, 14:12
chum sau 1 time đã đc các lão trong làng đào tạo nên nói gì cũng hỉu hết :lick:
pé xêra từ từ cũng thành quỷ thôi lol

cu anh
29-07-2010, 14:15
Giờ VN đang canh giữ hoà bình cho thế giới nên Cuba ngủ rồi. Đợi đêm đến Cuba mới dậy canh giữ :D.

ha ha, ku Bẹc hiểu Làng nhất lol lol

nóa thành quỷ lâu òi :w00t:

onggia9999
29-07-2010, 14:42
Topic ngày càng đi đúng chủ đề được tạo ra,ko còn khó chịu như những bài đầu, xin chân thành cám ơn các lão làng. :D

dly
29-07-2010, 15:29
Hu hu.

Móa !!!

:mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad: :mad::mad::mad::mad::mad:

Mày chửi chi để rồi thành con nợ của Trần Giả
Mừng cho thèng Chùa bán thêm được cái lép tóp
Buồn cho cu Nghiện mới mất con vợ

Chó đê

kiettt
29-07-2010, 15:40
Buồn cho cu Nghiện mới mất con vợ

Chó đê

Có vụ này nữa hả ta ???

Xả xui đê ê ê ê ê ..........................

Giải đen đê ê ê ê ..........................

:punk::punk::punk::punk::punk::punk::punk:

bihoctinhoc
29-07-2010, 15:40
Chó đê

Khẩu hiệu quen thuộc của Bác Dê :crying: tiếp nối là mấy ông "Ừ chó đê"
Biết ngay mà cha Kiệt kìa :crying:
:no:

dly
29-07-2010, 15:43
Cái thèng BI không hưởng ứng thì xê da để tau dễ điểm danh :D

trưa mai đê .

ý bác Dê sao?

em sẽ gọi cu Trùa..rồi từ cua Trùa ..sẽ gọi bác Kiệt...rồi...

Vậy nhé.

Tớ thì.... tớ thì giờ nào chó cũng được :punk:

PS: Thằng Nghiện ghé anh lấy cái cu bông đưa trước cho thằng Chùa xem như đã trả được 1 triệu để lấy máy cho đỡ ngượng. Mươi triệu còn lại cứ từ từ thanh toán trong năm là xong :D

dinhlocphp
29-07-2010, 16:13
Buồn quá - đang đi công tác nên không tham dự được rồi.

hana_vip
29-07-2010, 16:17
Đúng là LM có khác đi đâu cũng thấy tâm hồn ăn uống lol

chôm chôm
29-07-2010, 16:18
PS: Thằng Nghiện ghé anh lấy cái cu bông đưa trước cho thằng Chùa xem như đã trả được 1 triệu để lấy máy cho đỡ ngượng. Mươi triệu còn lại cứ từ từ thanh toán trong năm là xong :D

Chú Dê ủi ụi ui ! Con cũng mới mất thèng chồng ( Na ná lão dà dịt kia á) Thế thế có được như rứa hem ba vợ Chần Da ??? :drool:

Đúng là LM có khác đi đâu cũng thấy tâm hồn ăn uống lol

Nhưng sao toàn... CHÓ ???:no:

Đổi món đê !!! :punk:

TongNghien
29-07-2010, 16:41
Cái thèng BI không hưởng ứng thì xê da để tau dễ điểm danh :D

Tớ thì.... tớ thì giờ nào chó cũng được :punk:

Dạ, nghe được lời, như mở tấc lòng :D:D:D:D

Chú Dê ủi ụi ui ! Con cũng mới mất thèng chồng ( Na ná lão dà dịt kia á) Thế thế có được như rứa hem ba vợ Chần Da ??? :drool:

Gì nữa cưng ? Anh còn ở đây mà mất mát gì ? :D:drool::D

Nhưng sao toàn... CHÓ ???:no:

Đổi món đê !!! :punk:

Ừ, lần này làng đổi món đi ! :punk:

Từ chó ĐỰC sang chó CÁI !!! :D:D:D

dly
29-07-2010, 16:53
Thằng Nghiện nó đương năn nỉ Làng rời qua trưa CHủ Nhật đấy. Hay là như thế này nhé

Trưa mai cái thằng bán được máy khao anh em
Chủ Nhật cái thằng mới cưới rửa vợ :D
Còn con bé nào muốn xả xui thì tùy nghi sắp xếp

hoangnamquan
29-07-2010, 17:03
cha mẹ đẻ ra hok phải để xơi cầy, nhưng hok xơi cầy là có lỗi với cha mẹ đóa

shena22
29-07-2010, 17:04
con gái bây giờ... hư :lick:
[color=red]

tại muội chưa thực hành thôi, chứ có phải không biết cách nấu đâu, với lại nấu canh cua thì phải tự làm cua đồng mới ngon, mà muội .... không dám làm, cua kẹp tay, huhu

muội đã giữ mình vẫn là người suốt thời gian qua, mí huynh mí tỷ đừng biến muội thành quỷ như thế chứ, không chịu đâu

sao làng mình cứ đi nhậu là ăn món đó vậy, đổi món đi cho muội đi ké với, đề nghị đi ăn lẩu cá kèo (muội thích ăn lẩu đó), thường ăn ở Quán Cá Kèo Bà Huyện, số 87 Bà Huyên Thanh Quan hay quán số 10 Nguyễn Thông...đổi món đi mí huynh mí tỷ...

kiettt
29-07-2010, 17:27
tại muội chưa thực hành thôi, chứ có phải không biết cách nấu đâu, với lại nấu canh cua thì phải tự làm cua đồng mới ngon, mà muội .... không dám làm, cua kẹp tay, huhu

sao làng mình cứ đi nhậu là ăn món đó vậy, đổi món đi cho muội đi ké với, đề nghị đi ăn lẩu cá kèo (muội thích ăn lẩu đó), thường ăn ở Quán Cá Kèo Bà Huyện, số 87 Bà Huyên Thanh Quan hay quán số 10 Nguyễn Thông...đổi món đi mí huynh mí tỷ...

Nghe là biết lâu lắm rồi nhỏ này không đi ngang chợ. Cua đồng bây giờ người ta xay sẵn ra nước cốt, lọc sẵn, bán bỏ bịch đàng hoàng. Mua về chỉ việc mở ra đổ vô nồi nấu thôi, trừ ra những đứa không biết nấu ... nước sôi.

KHÔNG, cá kèo là để nấu cháo cho mấy ông già sắp xuống lỗ húp, ông già làng này còn gân lắm, ứ vào món đó.:no:

shena22
29-07-2010, 18:18
Nghe là biết lâu lắm rồi nhỏ này không đi ngang chợ. Cua đồng bây giờ người ta xay sẵn ra nước cốt, lọc sẵn, bán bỏ bịch đàng hoàng. Mua về chỉ việc mở ra đổ vô nồi nấu thôi, trừ ra những đứa không biết nấu ... nước sôi.

KHÔNG, cá kèo là để nấu cháo cho mấy ông già sắp xuống lỗ húp, ông già làng này còn gân lắm, ứ vào món đó.:no:

nhưng mà cua người ta xay không đảm bảo, lần nào về nhà, mẹ muội cũng mua cua về nấu hết, ngon lém. muội chưa được nấu món này nhưng cũng biết nấu món khác, chẳng hạn trứng chiên, trứng luộc, rau muống luộc, xào, nấu mì, nấu mí món canh đơn giản....
nói vậy thôi chứ muội cũng nấu được một bữa ăn đàng hoàng của người Việt Nam gồm món canh, món kho, món chiên, món luộc, có rau sống, kèm dưa leo cà chua, cùng với nước chấm ngon ngon nữa đó, chẳng qua đôi khi không ngon lém thôi hihi.

ăn cá kèo ngon mà, muội thấy quán đó nhiều người ăn lém, từ trẻ tới già, chủ yếu là bạn bè gia đình tới đó, hihi.
quán đó ngoài lẩu cá kèo còn có mực lăn bột, gỏi xoài...quên ùi, hihi.

lennel
29-07-2010, 18:45
., hihi.

Chị shena vừa xinh mà vui tính nữa .
có chị..

em thấy như mọi thứ chỗ đây đều vui nhôn hơn thiệt nhiều á..

shena22
29-07-2010, 19:05
Chị shena vừa xinh mà vui tính nữa .
có chị..

em thấy như mọi thứ chỗ đây đều vui nhôn hơn thiệt nhiều á..

éc, muội còn nhỏ tuổi lém, không làm chị được đâu...
thanks vì lời khen của tỷ nha, nhưng mà topic này vui là do mí huynh mí tỷ ở trên làm nó nháo nhào lên thôi à, muội chỉ vui theo thôi hihi

lennel
29-07-2010, 19:09
muội nhỏ lắm hả..
như vậy len thành tỷ hén..

..

mà nè..muội có chơi volam hông??

sao nói chuyện có cách xưng hô huynhdetymuoi y như bên diendan volam ý

shena22
29-07-2010, 19:32
muội nhỏ lắm hả..

..

trong này muội coi ai cũng là huynh với tỷ hết, tại thời gian muội gia nhập diễn đàn trễ hơn mọi người nhìu lắm.
muội không biết chơi mí game đó đâu, chỉ biết chơi mí game offline thôi, không thì biết chơi game con nít như audition, boom (nhưng từ lúc lên tp là gần như bỏ game lun rồi), tại thấy xưng tỷ muội hay huynh đệ nghe hay thì muội xưng thôi à, chứ xưng em anh nghe ngọt quá, khó xưng...hihi.

yeutran_cua_minh
29-07-2010, 20:19
muội nhỏ lắm hả..

..

lại một tín đồ VLTK

giống mình :(

hana_vip
31-07-2010, 12:47
trong này muội coi ai cũng là huynh với tỷ hết, tại thời gian muội gia nhập diễn đàn trễ hơn mọi người nhìu lắm.
muội không biết chơi mí game đó đâu, chỉ biết chơi mí game offline thôi, không thì biết chơi game con nít như audition, boom (nhưng từ lúc lên tp là gần như bỏ game lun rồi), tại thấy xưng tỷ muội hay huynh đệ nghe hay thì muội xưng thôi à, chứ xưng em anh nghe ngọt quá, khó xưng...hihi.

Hihihihi Xê Na cũng chơi cái này hả??? khi nào rảnh mình cũng nhau chiến một trận đi lol Hana cũng chỉ biết game online mỗi cái này thôi hehehe
Hẹn khi nào rảnh chiến đi
Ai có thể nhảy Audition nữa thì cùng tham gia đi (gặp người cùng chí hướng hehehe lol)

lennel
31-07-2010, 13:28
lại một tín đồ VLTK
giống mình :(

Len hông có chơi
nên hông phải tín đồ đâu ..

shena22
31-07-2010, 14:01
Hihihihi Xê Na cũng chơi cái này hả??? khi nào rảnh mình cũng nhau chiến một trận đi lol Hana cũng chỉ biết game online mỗi cái này thôi hehehe
Hẹn khi nào rảnh chiến đi
Ai có thể nhảy Audition nữa thì cùng tham gia đi (gặp người cùng chí hướng hehehe lol)

hihi, thì ra hana tỷ cũng mê cái audition nì, vậy khi nào có dịp thì tỷ muội mình chiến một trận cho vui, muội lâu ùi chưa chơi nên chắc cũng không còn "pro" như trước nữa, hiih. có gì tỷ nhường muội nhé, hihi

hana_vip
31-07-2010, 16:02
hihihi chiều nay 4h30 đi chiến đi
nick của Hana nè: hana_vip server TPHCM nha
hehehehe nhảy thôi hehehe :punk:
nick của Xê Na là gì???

Ku Long
31-07-2010, 20:06
nick của Xê Na là gì???

ôi cha, gê.
@ nhà chị sao rồi

shena22
31-07-2010, 20:30
nick của Xê Na là gì???

muội xin lỗi, muội không biết tỷ hẹn chiến đấu chìu nay, để lần sau nha tỷ...muội phải tìm lại con audition của muội thôi, hihi

nino
31-07-2010, 21:02
nick của Xê Na là gì???

nick của tớ là ninhcantho, hôm nào vào nhảy AU chơi :w00t::w00t::w00t:

Long_Phung
31-07-2010, 21:12
...nói vậy thôi chứ muội cũng nấu được một bữa ăn đàng hoàng của người Việt Nam gồm món canh, món kho, món chiên, món luộc, có rau sống, kèm dưa leo cà chua, cùng với nước chấm ngon ngon nữa đó, chẳng qua đôi khi không ngon lém thôi hihi.
đang PR mình kìa....

hihi, thì ra hana tỷ cũng mê cái audition nì, vậy khi nào có dịp thì tỷ muội mình chiến một trận cho vui, muội lâu ùi chưa chơi nên chắc cũng không còn "pro" như trước nữa, hiih. có gì tỷ nhường muội nhé, hihi

mí người lập hội au ddth đi thi đấu hehehe
Nói tới au cái có người.. nhảy cả tay và chân lun...

Ủa ... rốt cục ...có vụ chó không ta....

nino
01-08-2010, 00:13
đang PR mình kìa....

Ủa ... rốt cục ...có vụ chó không ta....

Sáng mai cafe Châu đài truyền hình đi anh em, nếu như đông đông thì tiếp tục bước hai tại 81 :D
có mờ .

thaychuastudio
01-08-2010, 00:23
Rốt cuộc là ngày mai đi cafe hay đi nhậu??
Em thời bỏ nhậu rồi...

dly
01-08-2010, 07:41
Cafe đê :D
Bẩy giờ ba mươi rồi mà chưa thấy ai cả . Hổng biết phaỉ chờ tới mấy giờ đây :mad:

kiettt
01-08-2010, 07:57
Cafe đê :D
Bẩy giờ ba mươi rồi mà chưa thấy ai cả . Hổng biết phaỉ chờ tới mấy giờ đây :mad:

Đã bảo là 9g30 mà ??? Lão trốn vợ đi sớm còn đổ thừa nữa hả ???

dly
01-08-2010, 07:59
Sáng nay phải xem lại đường điện của Cty rồi anh, nếu có trở ngại ngày mai các máy lại liệt hết thành thử phải cafe sớm chút. 9g30 là ....go

kiettt
01-08-2010, 12:59
Sáng nay phải xem lại đường điện của Cty rồi anh, nếu có trở ngại ngày mai các máy lại liệt hết thành thử phải cafe sớm chút. 9g30 là ....go

Cả bọn chia tay nhau về nhà ăn cơm với vợ lúc 11:30.

Công nhận lão Dê nhà mình quyền còn to hơn cả giám đốc nữa, ngày mai lão cho cả công ty nghỉ làm hết để lão ấy sửa điện. :no:

thaychuastudio
01-08-2010, 13:05
Thằng kia thì đang ở đây địa mấy cái laptop

lo quá!!! :bawling:

nino
01-08-2010, 13:15
Thằng kia thì đang ở đây địa mấy cái laptop

lo quá!!! :bawling:

mịa nó không về mà ở đó địa hoài là sao?

shena22
01-08-2010, 13:21
đang PR mình kìa....

có ai muốn tham gia thi đấu audition thì tập hợp lại đi, cho muội 1 vé với, bỏ lâu ùi nhưng chắc cũng chơi lại cho thoải mái, hihi

nino
01-08-2010, 14:23
có ai muốn tham gia thi đấu audition thì tập hợp lại đi, cho muội 1 vé với, bỏ lâu ùi nhưng chắc cũng chơi lại cho thoải mái, hihi

:punk: :punk: :punk:

thagnv
01-08-2010, 14:45
Mấy cha du diên, rủ rê cà phê mà tự nhiên hứng bất tử post trong này làm sao em biết được chứ... huhu... ngủ dậy đã là 2h chiều!!!

TongNghien
01-08-2010, 14:45
mịa nó không về mà ở đó địa hoài là sao?

Há há... đang rinh một cái Sony Vaio :D:D:D

Mà không trả một cắc. Sướng cả người !!! lol:lick:lol

(mặc dù cả năm sau ăn mì gói chống đói)

thagnv
01-08-2010, 14:47

Bán lại em 50k đi anh!

nino
01-08-2010, 14:50

ha ha, may là tối nay hông có nhậu....

Bán lại em 50k đi anh!

rủ nóa đi Karaoke đi Thắng :lick:

thagnv
01-08-2010, 14:53
rủ nóa đi Karaoke đi Thắng :lick:
Ặc, ổng ca kinh lắm anh ơi!!! Ghê lắm!!!

Dennis Bergkamp
01-08-2010, 14:54
Ê Gà, đi Kara nhé..........................................

MưaCaoNguyen
03-08-2010, 10:15
Lạc chủ đề rồi. Đây đâu phải là nơi các mõ làng tụ hội bàn chuyện...tầm phào?

*** Bị đâm lén một cái mà vẫn chưa sao.

nino
03-08-2010, 11:00

thì khẩu khí vô văn hóa là ở chỗ đó đó bác

huongct
03-08-2010, 11:01

Tại mấy bác trong này hưởng ứng cái tiêu đề của bác ! bác gọi "Mõ" là không đúng, phải sửa lại là "Cụ" mới ép phê !. :punk:

À mà em có thấy bác bị đâm lén đâu ! Em thấy bác bị đâm thiệt không hà ! :D Mà sao bác không thèm né nhỉ ?

nino
03-08-2010, 11:10
Tại mấy bác trong này hưởng ứng cái tiêu đề của bác ! bác gọi "Mõ" là không đúng, phải sửa lại là "Cụ" mới ép phê !. :punk:

À mà em có thấy bác bị đâm lén đâu ! Em thấy bác bị đâm thiệt không hà ! :D Mà sao bác không thèm né nhỉ ?

chỉ nhấn nhẹ có 2 ngày thôi mờ

shena22
03-08-2010, 15:09

muội thấy chủ đề nào ở góc thư giãn cũng không có chuyện lạc đề đâu huynh ơi, hihi.
lần sau đừng để bị đâm nha huynh.

TongNghien
03-08-2010, 16:06

- Ngày xửa ngày xưa, Đức Như-Lai có nói:

"Sắc tức thị Không, Không tức thị Sắc, Sắc bất dị Không, Không bất dị Sắc"

- Ngày nảy ngày nay, người Việt lại có câu:

"Được, mất, hơn, thua, rồi cũng bỏ
Thong dong tự tại thế mà vui"

Culytruong
03-08-2010, 19:24
- Ngày nảy ngày nay, người Việt lại có câu:

"Được, mất, hơn, thua, rồi cũng bỏ
Thong dong tự tại thế mà vui"

Mịa ! Câu này nghe từ đời tám hoánh rồi. Ngày nay cái gì.

Mà ai biết đời tám hoánh là gì không?

MưaCaoNguyen
04-08-2010, 22:33

Bị đâm mà không thấy mõ báo cáo cho làng nước như thường lệ, thì bị đâm lén chứ còn gì nữa.

Các cụ mình nói rằng, "đừng sợ người quân tử, nhưng nên coi chừng kẻ tiểu nhân", thật chí lý lắm thay.

bachnga
05-08-2010, 10:40
Bị đâm mà không thấy mõ báo cáo cho làng nước như thường lệ, thì bị đâm lén chứ còn gì nữa.

Các cụ mình nói rằng, "đừng sợ người quân tử, nhưng nên coi chừng kẻ tiểu nhân", thật chí lý lắm thay.

Còn tôi thì tôi sợ nhất là người quân tử đấy bác :buck:

@MưaCaoNguyen: chắc bác là dq_ninh?
Nếu đúng như vầy thì tôi có một đề nghị (gọi là tha thiết đề nghị cũng được), đề nghị này không phải cho tôi, chắc chắn như thế :yes:
Tôi nhận thấy kinh nghiệm của bác về MS SQL Server rất đáng nể. Bác dành thời gian hỗ trợ cái box đó là tốt nhất. Tôi rất thích bác chia sẻ những sự cố khi bác quản trị database, các bài viết về kinh nghiệm của bác.
Rất nhiều sinh viên, thậm chí nhiều người làm database lâu năm rất cần những kiến thức ấy.
Ở Việt Nam điều kiện để thực hành kiến thức học được rất khó, nhất là trong lĩnh vực quản trị CSDL.
Bác tham gia box nào cũng hoan nghênh hết, nhưng tốt nhất bác dừng ở phê phán, đừng miệt thị.
Không biết có quá lời không nhỉ? Hy vọng bác vẫn chấp nhận được. :rolleyes:

nino
05-08-2010, 10:50
Mịa ! Câu này nghe từ đời tám hoánh rồi. Ngày nay cái gì.

Mà ai biết đời tám hoánh là gì không?

http://vi.wiktionary.org/wiki/t%C3%A1m_ho%C3%A1nh :lick:

Sa Huỳnh
05-08-2010, 11:13

Ngon ban tớ luôn đi?
Úp giùm bác, mấy bác kia chỉ làm loãng topic thôi
:emlaugh::emlaugh::emlaugh:

shena22
05-08-2010, 20:06
muội mới biết được 1 bài thơ cực kì hay, nghe xong cười ra nước mắt luôn, mà bài thơ này muội nghe được là từ mấy chị cùng phòng với muội (ai cũng lớn hơn muội 1 đến 2 tuổi hết), bài thơ này chắc trẻ nhỏ có nhìu bé thuộc, hihi. bài thơ được post lên chỉ để gây cười, không có ý gì thâm sâu hết, mong mọi người trong Làng đừng làm muội sợ, hihi. muội post cho mọi người cùng đọc đây:

Ngày xửa ngày xưa, có mẹ bán dưa
mẹ cưa cái cẳng, mẹ nắn cái nồi
mẹ nhồi cục bột, mẹ lột miếng da
mẹ ca vọng cổ, mẹ nhổ cây bông
mẹ trồng cây chuối, mẹ muối con cá
mẹ đá trái banh, mẹ sanh thằng nhỏ
cái đầu đỏ đỏ, cái đít vàng khè
mẹ đi bán chè, mẹ sợ chè ế
mẹ đi bán khế, mẹ sợ khế chua
mẹ đi bán cua, mẹ sợ cua bò
mẹ đi bán cò, mẹ sợ cò bay
mẹ đi bán khoai, mẹ sợ khoai sùng
mẹ đi bán mùng, mẹ sợ mùng thủng
mẹ địt cái tủn, mẹ lủng cái mùng.

hết bài thơ, không thể bình luận thêm được gì...:emlaugh::whistling::emlaugh:

thagnv
05-08-2010, 20:33
mẹ đá trái banh, mẹ sanh thằng nhỏ

Là sao ta??? :huh::huh::huh:

shena22
05-08-2010, 20:55
Là sao ta??? :huh::huh::huh:

thứ nhất, muội vì tiết kiệm giấy nên để 2 câu 1 dòng.
thứ hai muội nghe mí chị đọc thế chứ muội không hỉu tại sao như rứa nữa.
...mà nhìn lại cũng thấy kì kì, hihi...ai giải thích được giờ, hihi

dq_ninh
06-08-2010, 02:28
Còn tôi thì tôi sợ nhất là người quân tử đấy bác :buck:

@MưaCaoNguyen: chắc bác là dq_ninh?
Nếu đúng như vầy thì tôi có một đề nghị (gọi là tha thiết đề nghị cũng được), đề nghị này không phải cho tôi, chắc chắn như thế :yes:
Tôi nhận thấy kinh nghiệm của bác về MS SQL Server rất đáng nể. Bác dành thời gian hỗ trợ cái box đó là tốt nhất. Tôi rất thích bác chia sẻ những sự cố khi bác quản trị database, các bài viết về kinh nghiệm của bác.
Rất nhiều sinh viên, thậm chí nhiều người làm database lâu năm rất cần những kiến thức ấy.
Ở Việt Nam điều kiện để thực hành kiến thức học được rất khó, nhất là trong lĩnh vực quản trị CSDL.
Bác tham gia box nào cũng hoan nghênh hết, nhưng tốt nhất bác dừng ở phê phán, đừng miệt thị.
Không biết có quá lời không nhỉ? Hy vọng bác vẫn chấp nhận được. :rolleyes:

Hừ, cái tên hèn nhát bỏ làng chạy về nhà ôm vợ MưaCaoNguyen không phải là Ninh mỗ. Cô Ngan Cái đừng có đoán mò đoán ẩu.

Gần một tuần qua tôi không vào DDTH được. Lúc đầu tưởng rằng ddth có sự cố. Nào dè mới khám phá ra cái IP của tôi bị website này chận (block) lại. Cũng may nhờ có chút xiú kiến thức, nên cũng biết mò vào SourceForge.Net, tải về mấy món mã nguồn mở, sửa chữa lại chút đỉnh để có thể dùng những trạm thụ ủy (Proxy servers) dấu cái IP của mình đi mới mò vào đây được. Bạn nào muốn dùng cái chương trình "cải tiến" này, tôi gửi cho. Chương trình này có thể tải về cả ngàn địa chỉ của những trạm Thủ ủy. Sau đó, các bạn có thể tạo lên một IP giả, và duyệt mạng gián tiếp qua một trạm Thủ Ủy.

Nói như cô Ngan Cái đây, những anh em kỹ thuật như tôi chỉ nên có mặt ở mấy trang kỹ thuật, còn cái trang "ăn tục nói phét" này chỉ để dành cho cô Ngan và một phường bát nháo kia sao? Như vậy còn gì là mục đích của góc Thư Giãn này. Không phải đây là nơi để sau khi anh em làm việc mệt nhọc bên mấy trang kỹ thuật xong, qua đây "xổ" vài phát để xả sì-trét sao? Nên nhớ, đây là diễn đàn TIN HỌC. TIN HỌC là mục đích chính, và thư giãn là nơi để xả sì-trét.

Lại còn ra lệnh cho tôi vào đây thì vào, nhưng không được phê phán và "miệt thị".

Thứ nhất, quyền phê bình là quyền tối thượng. Không những thế, không phải cụ Hồ đã nói rằng, muốn trở thành người cán bộ tốt, phải biết phê và tự phê sao?

Thứ hai, tôi chỉ miệt thị 2 loại: thứ nhất là những người không đồng ý với người khác nhưng lại dùng những lời bẩn thỉu để chửi mắng những người không đồng ý. Loại người này đáng miệt thị. (Xin nói thêm rõ ràng ở đây, là những người không đồng ý với người khác, nhưng dùng lời lẽ đàng hoàng để tranh luận, là những người đáng kính trọng. Và tôi tuyệt đối tôn trọng những người này - dù đôi khi rất tức tối).

Loại người thứ hai mà tôi có quyền miệt thị là những kẻ bán nước cầu vinh (mặc dù lâu lâu tôi mới chỉ miệt thị một lần vì một ai đó vô tình gợi nhớ đến). Thí dụ như nếu ai đó nói đến Lê chiêu Thống cõng rắn cắn gà nhà, qua biên thùy quỳ mọp xuống cầu vinh, thì tôi phải miệt thị một vài câu. Không phải khi còn đi học, chúng ta đều đã được dậy dỗ rằng phải biết khinh miệt những kẻ như thế sao? Người khinh bỉ lũ bán nước cầu vinh sẽ không là những kẻ bán nước cầu vinh. Kẻ khinh bỉ những phường tham nhũng, hối lộ, sẽ ít khi trở thành một tên tham nhũng hối lộ.

Nên nhớ rằng chúng ta không nên trở thành những con vẹt. Hay nói như bạn HuongCt đã nói, "những tên robots được lập trình." Nếu 3 người gom lại, mà cái gì cũng đồng ý với nhau, thì là một chuyện đáng buồn. 3 người tụ lại, bắt buộc phải có bất đồng ý kiến.

Nhưng bất đồng ý kiến để rồi chửi người không đồng ý với mình bằng những câu trực tiếp, hoặc xỏ xiên, thì thật là không nên.

Trịnh Ngọc Lan
06-08-2010, 03:11
Mấy point mới được nick đỏ vậy ? lol

dq_ninh
06-08-2010, 04:48
Mấy point mới được nick đỏ vậy ? lol

Hehehe. Cái gạch đỏ này hình như trong làng này, chỉ có một mình tôi có. Tôi là nhân vật vô cùng quan trọng, cho nên các mõ làng ở đây tặng cho một ký dấu trong bảng thành viên của CSDL, mỗi khi tôi viết một bài, lập tức các mõ làng nhận được tín hiệu từ website, và lập tức, họ sẽ vào thẩm tra bài viết của tôi. Ưu ái lắm!

Cái hình em bé mới sanh trên bạn có "tác quyền" dùng làm biểu tượng không đó? Hình như đây là hình của cháu Michelle con gái của H và H ở Bellevue, đã được chào đời vào năm ngoái (2009).

Nếu bạn là H&H thì xin chào.

Trịnh Ngọc Lan
06-08-2010, 05:06
Hehehe. Cái gạch đỏ này hình như trong làng này, chỉ có một mình tôi có. Tôi là nhân vật vô cùng quan trọng, cho nên các mõ làng ở đây tặng cho một ký dấu trong bảng thành viên của CSDL, mỗi khi tôi viết một bài, lập tức các mõ làng nhận được tín hiệu từ website, và lập tức, họ sẽ vào thẩm tra bài viết của tôi. Ưu ái lắm!

Cái hình em bé mới sanh trên bạn có "tác quyền" dùng làm biểu tượng không đó? Hình như đây là hình của cháu Michelle con gái của H và H ở Bellevue, đã được chào đời vào năm ngoái (2009).

Có,nguyên một album lận.

nino
06-08-2010, 07:30

hic tớ muốn đổi màu nick đỏ như bác mà hông được, có hôm nọ còn bị biến hành nick trắng mới ghê :no:

như bác nói, dù bác bị chặn IP nhưng bác vẫn cố mò vào được trong này... chứng tỏ cái đờn này vẫn còn một chút gì làm bác vấn vương, có thể một trong những lý do đó là có những mem, những mõ đã làm bác bực cái c... mình, nhưng không sao, đây là góc thư giãn, mọi người có thể vào xả xì chét, nhưng chỗ nào cũng vậy, nó có những quy định riêng và mình hy vọng chúng ta cùng nhau tuân thủ, mỗi người tôn trọng nhau một tý để sau khi vào cái chỗ này mình thật sự xả được chét, chả nhẽ vào thư giãn rồi đi ra lại bực cái c... mình rồi bị chét nữa thì mệt lắm!

@Ngọc Lan: Em đã bị bắt lol lol

huongct
06-08-2010, 08:28
Haha ! bác DqNinh + MCN không hiểu nổi tui đâu ! lol

Tui thấy 2 bác nên bình tĩnh thì hơn, 2 bác cứ chê bai cái Box này nhưng không bỏ được, rõ ràng có 2 cách hiểu, 1 là 2 bác vào là chỉ gây sự, 2 là 2 bác rất ái mộ Box này và không chừng có tui trong đóa !:band:

Thôi vậy, lớn cả rồi, dùng từ cho hay ho một chút để con nít nó cười !:D Tui xin thề 2 bác cũng chỉ là 2 sinh vật trên hành tinh, tui không có lấn cấn gì với 2 bác hết. Rất mong 2 bác sớm lấy lại phong độ mà trở lại với cộng đồng xóm nhà lá !

Xin hết ! chúc buổi sáng rốt lành ! lol