PDA

View Full Version : [Q] Cai dat SQL khong duoc.

Thuy Ngoc
10-10-2002, 22:36
Chào cac ban!
Mong các bạn giup mình với.Máy của mình chạy Windows 2000,mình đã cài đặt SQL sever 7.0 nhưng không được.Cụ thể la trong Enterprise Manager thì khi nhấn vào tên máy để hiển thị các Database thi cứ bị "No item" .Nhưng trong SQL đã có sẵn mấy Database rồi mà.Không biết mình cài đặt có dúng không nữa.Hãy giúp mình với.

danceswithwolves
11-10-2002, 09:22
bạn chỉ mới cài Client Tools thôi phải không ? Kiếm cái đĩa có MSDE (Microsoft Desktop Engine, trong bộ MS Office XP có cái này), cài thêm phần này vào mới được.

Thuy Ngoc
12-10-2002, 23:32
Bài viết được gửi bởi danceswithwolves
bạn chỉ mới cài Client Tools thôi phải không ? Kiếm cái đĩa có MSDE (Microsoft Desktop Engine, trong bộ MS Office XP có cái này), cài thêm phần này vào mới được.

Nh­­­­­ưng cái đĩa SQL Server 7.0 này mình mượn của đứa bạn nó cài được mà.Mình sợ là tại máy của mình hay là tại mình không biết cài ấy.Hỏi nó thì nó nói là chị nó cài cho nó nên nó hông biết .Chẳng biết mình sai cái gì nữa.

sex_men
16-10-2002, 16:55
Sợ bạn chỉ đường dẫn không đúng đó thôi !
bạn đã cài IIS trong win 2000 chưa !

Thuy Ngoc
17-10-2002, 23:41
Bài viết được gửi bởi ***_men
Sợ bạn chỉ đường dẫn không đúng đó thôi !
bạn đã cài IIS trong win 2000 chưa !

Tớ cài IIS nhưng nó không chạy được,no bao la "The authentication is not known" .Vao Service thi không start được.Giúp mình đi.

danceswithwolves
18-10-2002, 21:19
cứ cài MSDE cho tớ... lúc đó mới có Service (see icon in system tray)

Thuy Ngoc
18-10-2002, 23:30
Cám ơn nhé danceswithwolves mình đã cài được rồi.Cám ơn bạn nhiều.
:)

lam_lvl
03-11-2003, 09:06
IIS thì đâu có mắc mớ gì tới SQL Server !

Genzo
13-11-2003, 08:42
Mình đã cài IIS ,rồi cài MySQL nhưng khi test thì bào là không connect được . Giúp mình với !

lam_lvl
13-11-2003, 11:36
Kiểm tra lại chuỗi kết nối xem đã chính xác chưa !. Và ..xem kỹ lại thông báo lỗi để biết chính xác mình sai điểm nào.

Thiên Lý Độc Hành

Genzo
13-11-2003, 13:48
Warning: mysql_connect() [function.mysql-connect]: Access denied for user: 'Root@localhost' (Using password: YES) in c:\inetpub\wwwroot\test.php on line 2
Could not connect

huyatu
08-01-2004, 18:41
Minh da cai MSDE theo chi dan cua danceswithwolves, co xuat hien icon duoi thanh taskbar nhung khi cai SQL 2000 thi no van bao chi cho phep cai Client thoi. Chi cho minh cu the hon duoc khong..

viethq_qh
24-09-2009, 16:37
Tớ cài IIS nhưng nó không chạy được,no bao la "The authentication is not known" .Vao Service thi không start được.Giúp mình đi.
bà con ơi, cho mình hỏi cái!!!
muốn lập trình SQL thì cần phải cài đặt những công cụ gì? mình nghe nói phải cài máy sever nhưng mình ko biết, các anh(chị) biết hướng dẫ em với nha...

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

bà con ơi, cho mình hỏi cái!!!
muốn lập trình SQL thì cần phải cài đặt những công cụ gì? mình nghe nói phải cài máy sever nhưng mình ko biết, các anh(chị) biết hướng dẫ em với nha...