PDA

View Full Version : Cần gấp cần gấp: lỗi lớn khi cài win

pop3zig
23-07-2010, 11:47
E vừa nhận được 1 con máy fujitsu bảo cài win,tình hình là nó không thể cài đc win vì lúc đầu cài nó thông báo lỗi part nhưg ngay sau đó e đã dùng Hiren bood 10.4,dùng lệnh Fdisk để del toàn bộ các phân vùng và chia lại tử tể nhưng khi cài win máy vẫn báo lỗi ko cài nổi. Chọn đến lệnh format mà chỉ chạy được đến 20% là die, báo lỗi:
"Setup was unable to format the partition. The disk may be damaged. make sure the driver is switched on and properly connected to your conputer. If the disk is a SCSI disk,make sure your SCSI devices are properly terminated.Consult your computer manual or SCSI adapter documentation for more infomation. you must select a different partition for windown XP . To continue press ENTER"

Ae nào biết thì zup e ngay cái. Máy của khách sửa mà h bị thế này e ko biết phải làm thế nào . Cần rất gấp!

xcode
23-07-2010, 11:53
Chắc tiêu cái ổ cứng rồi:chair:

ngochang90
23-07-2010, 12:03
hic! chắc tiêu cái ổ cứng rồi!

pop3zig
23-07-2010, 13:32
nếu ổ cứg die thì sao vẫn format và phân vùng lại được. Ổ cứg die sao dễ thế đc nhỉ?

WhiteGhost
23-07-2010, 13:36
Tại vì ổ cừng này đang ở chế độ SCSI nên bạn phải vô setup chỉnh lại.Nhưng với khả năng của bạn hiện tại thì ko nên làm dễ bị lỗi lắm.Theo mình bạn nên dùng file ghost đa cấu hình từ các diễn đàn để ghost lại.

pop3zig
23-07-2010, 13:56
Tại vì ổ cừng này đang ở chế độ SCSI nên bạn phải vô setup chỉnh lại.Nhưng với khả năng của bạn hiện tại thì ko nên làm dễ bị lỗi lắm.Theo mình bạn nên dùng file ghost đa cấu hình từ các diễn đàn để ghost lại.
Bạn ơi, liệu có đc ko? có link thì vất cho mình luôn đi,đag cần gấp. H thì ít nhất cũg fải cài đc cái HDH hay j đó lên đấy vì lúc họ mag đến ít nhất máy họ vẫn vào đc win,chỉ có điều nó hay đơ thôi,h đưa cho mình đùg 1 cái ko còn j thế này nữa thì cũg khó nói vì vs khách hàg,nói họ rất khó hiểu,ít ra cũg fải còn cái j đó đê họ trôg thấy!
đag dùng HDD Regenerator để sửa lỗi Bad Sector ko biết có đc ko đây!

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

ko ai zúp nữa ah hix. Ko biết mình chọn ra 1 không gian trống khoảng 2,3G ko bị bad sectors để cài win có được ko nhỉ?

NGAY_MOI_DEN81
25-07-2010, 09:22
Khả năng ổ bị Bad. Phải scan xem có bị không. Nếu có phải sửa bad, không được phải cắt Bad. Format được nhưng nếu ổ bị Bad, khi cài mới lại cài lên chỗ Bad đó thì sẽ bị đơ ngay.

WhiteGhost
25-07-2010, 10:42
Link nè vô xem đi, mà dụ này cũng có thể cài bản XP SP3 dc.

votheloc
26-07-2010, 14:44
ra ngoài tiệm mua cái đĩa Win XP sata về cài là được. không bị gì hết

user_84_gialam
27-07-2010, 00:07
Bro vô BIOS chỉnh từ SCSI thành AHCI hoặc IDE xem sao.