PDA

View Full Version : Hỏi các cao thủ về Partition Magic

Partition
10-10-2002, 21:49
Xin hỏi các bác : HDD của em chia ra làm 2 C&D bây giờ em có thể chia tiếp ổ D ra thành 2 nữa (sử dụng Partition Magic được không ?) :rolleyes:

Lưu ý : Không cần back up data mà vẫn làm được , sau khi chia xong dữ liệu vẫn không mất mà vẫn dùng được ngon.

Cảm ơn các bác nhiều !

matthan
10-10-2002, 22:33
thì bạn dùng Partition magic được mà, khi khởi động vào nó sẽ hướng dẫn bạn bằng tiếng anh nhưng cũng dễ hiểu rồi, rồi muốn chia thì máy kêu bạn phải lưu dữ liệu vào tên khác đó gọi là nhập hay tách dĩa

Ngutinhoc
02-11-2002, 11:17
Partition magic la mot trinh khac hay , no co the phan hoach o cung ma khong mat du lieu nhung co mot dieu ma ban phai biet do la khi no phan ra thang mot o moi thi o moi phai hoan toan khong co du lieu . Vi du nhu ban co 3GB o cung trong thi ban co the tao ra duoc mot o moi voi dung luong la 3GB va o moi la mot o khong he co du lieu cua o ben kia . Ban cu lam thu di .

Mastercamtrang
03-11-2002, 19:23
Bạn nên chạy Partition Magic 8.0 hoặc version thấp hơn cũng được
Khi vô cửa sổ của chương trình chọn ổ đĩa D là ổ đĩa muốn chia xong chọn resize . Có thể gõ vô dung lượng muốn chia hoặc click mouse và kéo thanh cuộn ở trên .Nhớ là đừng kéo vô phần có màu đậm hơn nhé vì đó là phần data của ổ D xong OK và reboot

cao_son
12-11-2002, 20:50
neu ban muon co mot kien thuc can ban toi nang cao ve cach su dung PQ_magic co the lien lac voi tui qua dia chi e-mail:
caosonvn1983@yahoo.com

-------------
chuc ban thanh cong(coi chung bi pq_magic no quay do)

thangcx0212i
15-08-2003, 15:27
Đang dungf pqmagic chang may mat dien thi sao, hong het, mat het du lieu ngay