PDA

View Full Version : Bị cấm thay đổi port number,cứu với, help me

BangEngi
21-07-2010, 08:43
Chào các bạn, mình đang có một máy tính dùng Windows Embeded, có 4 cổng COM, giờ bị chập cháy mất một cổng(là COM3: cổng này đang được sử dụng trong một phần mềm). Bây giờ mình muốn dùng cổng COM khác (COM4)nhưng không được, Mong các bạn giúp đỡ
Mình thực hiện như sau:
1. Go to START -> SETTINGS -> CONTROL PANEL
2. From the CONTROL PANEL, double click on SYSTEM
3. Click on HARDWARE tab
4. Click on DEVICE MANAGER button
5. Under PORTS (COM & LPT), double click on the port that you want to
change the COM# for to open the PROPERTIES box
6. Click on PORT SETTINGS tab
7. Hit the ADVANCED button.
8. From the COM PORT NUMBER drop down list, select the COM# that you want
9. Click OK -> OK
10. The Device Manager should now show the new COM# for the port that you selected
Nhưng tới bước 7 thì không được vì được thông báo cần đăng ký quyền thay đổi trong registry.
Cám ơn các bạn đã đọc và giúp đỡ

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Mình coi lại rồi máy này cài windows xp embedeb, nó ko cho mình vào chế độ safe mode
huhu có bạn nào giúp mình không hic
cám ơn vào hậu tạ! hic

BangEngi
02-08-2010, 16:51
ko có ai cứu được hết sao, các bạn biết trong win xp cũng được chỉ mình với. Cám ơn lắm lắm

hoangchau
02-08-2010, 17:01
Nhưng tới bước 7 thì không được vì được thông báo cần đăng ký quyền thay đổi trong registry.
Cám ơn các bạn đã đọc và giúp đỡ
Nguyên nhân là đây thì bạn nên tắt chương trình chống virus (hay chương trình nào đó) cấm tác động đến registry trước khi làm

BangEngi
03-08-2010, 17:03
Cám ơn bạn hoangchau dau trao doi, nhung minh khong phải bị cấm thay đổi registry mà là máy nó bắt mình phải đăng ký quyền trong registry thì mới cho thay đổi, mình không biết cách đăng ký đó như thế nào.
Máy này không có ổ cứng nó dùng 01 thẻ nhớ làm ổ khởi động luôn. nó không có chuong trình chống virus và nó hiện cũng không phải nhiễm virus luôn hic hic
Cám ơn các bạn

kiettt
03-08-2010, 17:28
Cám ơn bạn hoangchau dau trao doi, nhung minh khong phải bị cấm thay đổi registry mà là máy nó bắt mình phải đăng ký quyền trong registry thì mới cho thay đổi, mình không biết cách đăng ký đó như thế nào.
Máy này không có ổ cứng nó dùng 01 thẻ nhớ làm ổ khởi động luôn. nó không có chuong trình chống virus và nó hiện cũng không phải nhiễm virus luôn hic hic
Cám ơn các bạn

Thẻ nhớ này có bị write protect không vậy bạn ?

BangEngi
04-08-2010, 11:17
thẻ nhớ này không có bị bảo vệ cấm ghi bạn à. trong thẻ chứa win khởi động luôn. Mình ghost lại thẻ rồi, dự phòng tới 3,4 thẻ lận. hic, thẻ không bị hư đâu.

BangEngi
10-08-2010, 08:32
vậy là pó tay rồi ư, ko còn ai nữa sao hic