PDA

View Full Version : Cám ơn bác sỹ 2 súng

ilovegoogle
21-07-2010, 08:07
Cho đến hôm nay mình mới ngồi đây viết được bài này.

Cách đây gần 1 năm, cái thời mới reg được acc GA ngồi tập chơi. Tự click ngày cũng kiếm được 1-2$ thì mừng lắm

Mà ngồi canh hết 1 h để vào click thì thời gian rỗi nhiều thế là vào google.com.vn để ủng hộ anh GA 1 tí

Search đi search lại search thế nào vào đúng topic 12K$ của bác sỹ 2 súng. Bài viết đó đúng sai mình thấy có nhiều ý kiến trái chiều. Ko biết là ra sao nhưng nó đã làm thay đổi cuộc đời mình

Mình đã biết tư duy ở tầm rộng hơn. Biết ước mơ những điều lớn lao hơn. Học hành nhiều hơn, cày cuốc cũng nhiều hơn và dĩ nhiên thành công cũng lớn hơn

Tuy giờ so với Publishers Việt số tiền mình kiếm được còn rất ít tuy nhiên mình vẫn nỗ lực để nó tăng trưởng hàng ngày và đó là niềm vui của mình

Mình lập topic này cũng chỉ để cám ơn bác sỹ 1 câu vì những ảnh hưởng của bài viết đó đến mình và cũng có thể là đến nhiều người khác nữa

Mong rằng 1 ngày nào đó lại được thấy bác sỹ show hàng!

fan_bacsi
21-07-2010, 08:09
Anh đoán ngay bác sĩ 2 súng kiểu gì cũng có liên quan gì đó tới I love google mà, hóa ra đúng như vậy

chuyenhenho0101
21-07-2010, 08:19
Anh đoán ngay bác sĩ 2 súng kiểu gì cũng có liên quan gì đó tới I love google mà, hóa ra đúng như vậy
Thì là..anh em chúng ta ai cũng có ít nhất 1 súng mừ.....
(Đồng ý với bác chủ thớt,,, em cũng đã gia nhập câu lạc bộ những fan hâm mộ BS2S.. bệnh nghề nghiệp---> ko biết có ai mua domain bs2s.co chưa nhỉ)

chungmatdo
21-07-2010, 09:51
bác chuyenhenho dạo này hay quảng bá domain.co lắm nhé b-)

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

em cũng có acc ga từ năm 2007, bỏ đi 1 thời gian, sau đó đọc bài của bác sỹ thì quay lại, xong đọc tiếp bài của bác chuyenhenho thì chính thức quay lại :D

hột vịt lộn
21-07-2010, 10:04
Đọc mấy tip của bác chuyenhenho thêm nghị lực trở lại,bs2s thì biết qua vài bài show, nhưng chỉ show và show thì chỉ có thế ! nếu show thành share thì hay quá !

hungkyo
21-07-2010, 10:09
Đọc mấy tip của bác chuyenhenho thêm nghị lực trở lại,bs2s thì biết qua vài bài show, nhưng chỉ show và show thì chỉ có thế ! nếu show thành share thì hay quá !

đồg ý cả 2 tay với bác ;) :-bd.
đọc bài của bs2s thì em chỉ thấy có hứg chăn gà :D. vẫn thích bài của bác chuyên-hẹn-hò hơn :D

steven le
21-07-2010, 10:27
@ilovegoogle, bác đã bắt đầu thành công rồi đó,mong bác có 1 topic mới để chia sẽ chút đỉnh về sự thành công đó thì thật tốt biết mấy. :D

buồn-quá
21-07-2010, 13:45
up cho fan hâm mộ của bác sỹ 2 súng nào

1886
21-07-2010, 14:24
thực sự Bác Sỹ là động lực của rất nhiều anh em ở đây, động lực tham gia, phát triển thêm ...

Nhưng mod đã del topic cực kỳ vô lý :(

iamvietnam
21-07-2010, 15:16
Tự nhiên XD lên 1 ông 2 súng với ba súng nhảm nhí vl =))
EM sắp lên 4 súng đây, mạnh gấp đôi 2 súng :))

hột vịt lộn
21-07-2010, 15:21
Tự nhiên XD lên 1 ông 2 súng với ba súng nhảm nhí vl =))
EM sắp lên 4 súng đây, mạnh gấp đôi 2 súng :))

Bác này tự sướng hả ?

ilovegoogle
21-07-2010, 16:57
Chắc hẳn chuyện thành công với GA không phải là chuyện dễ nhất là ở thời kì đại dịch cúm gà + ấp trứng gà rất khó như ngày nay. Nhưng theo mình thế cũng có cái hay

GA mạnh tay dẹp sạch những ai còn chơi chưa đẹp để có 1 sân chơi GA công bằng và lành mạnh

Thực ra bí quyết hay ko phải bí quyết chỉ chiếm 50% thành công.

Muốn thành công trước tiên bạn phải có traffic. Cái này các bạn cần có thời gian để gây dựng site của mình

Sau đó mới nghĩ đến cách tăng bid, tăng ctr

Tăng bid thì liên quan đên keyword và traffic đến từ đâu. Cái này thì khỏi nói

Tăng ctr là do cách lừa khách click quảng cáo. Mình nói thẳng luôn là lừa. Chứ chân phương ra mà để khách click thì content và nội dung ads phải rất sát nhau thì mới mong tỉ lệ ctr cao

Mình đơn thuần chỉ lừa khách thôi cũng được 6% ctr. Ngày xưa cao quá 12% h phải giảm xuống. Dù là chơi sạch nhưng an toàn vẫn hơn. Trên 10% nó ban cho 1 cái thì cũng há mồm. Thế là đủ chết!

chuyenhenho0101
21-07-2010, 20:43
Yeah, traffic giải quyết được tất cả,,,, thân phận hẩm hiu của em chỉ có mỗi ngày trên dưới 1k UV doanh số $10 ,, hichic....đau cái đầu thiệt. Traffic được chừng 10k là mình ấm luôn .... bao giờ cho đến tháng 10 đây,, tới hồi anh Gúc áp dụng Caffeine chắc có nước húp cháo,, chạy đua với thời gian thôi .... Good luck all

steven le
21-07-2010, 21:21
Em kiếm chừng 1$ thì cần khoảng 100 vistor hả mấy bác ?

AkuVn
22-07-2010, 00:27
Cũng ham hố lắm, cũng cố gắng lắm mà vẫn phải nói 1 từ "khó" :D

chuyenhenho0101
22-07-2010, 08:59
Em kiếm chừng 1$ thì cần khoảng 100 vistor hả mấy bác ?
Còn tùy bạn ơi,1k UV của mình tính trên 150 site. Có site nhiều traffic nhất lên đến 300 nhưng chẳng có xu nào, có site chỉ có 5UV và 1click nhưng lại được $4.

gai-xinh
22-07-2010, 20:09
Mình cũng vậy, hiện giờ đang sở hữu khoảng 15site (không tính blogpot), mỗi ngày khoảng 12k lượt View, và 200 phát Click google, vậy mà chỉ kiếm được khoảng 4$/ ngày.

Xin hỏi các cao thủ, như thế liệu có ổn không !

gatrongthien154
22-07-2010, 20:13
Mình cũng vậy, hiện giờ đang sở hữu khoảng 15site (không tính blogpot), mỗi ngày khoảng 12k lượt View, và 200 phát Click google, vậy mà chỉ kiếm được khoảng 4$/ ngày.

Xin hỏi các cao thủ, như thế liệu có ổn không !

Ổn thì có ổn nhưng răng chả còn :D tìm cách tối ưu hóa tăng bid click lên chứ ít ra 200 click cũng phải đc 15$ .

nhìn cái gì
22-07-2010, 20:23
e nói pác chủ thớt đừng buồn, pác phải trải qua nhiều lần bị ban mới gọi là thành công dc, ai chưa bị ban thì chưa thành công!

gatrongthien154
22-07-2010, 20:24
e nói pác chủ thớt đừng buồn, pác phải trải qua nhiều lần bị ban mới gọi là thành công dc, ai chưa bị ban thì chưa thành công!

Tin đồn rằng chủ thớt cũng bị 1 lần đau đớn rồi mất vài K mặc dù sắp đến ngày PI. He he

GuGà
22-07-2010, 20:34
Hic, mấy bác ơi, chăn gà website tính chục, tính trăm vậy ah, 1 ngày mấy bác bỏ ra bao nhiêu giờ mà nghe ghê vậy ?

chuyenhenho0101
22-07-2010, 20:38
Hic, mấy bác ơi, chăn gà website tính chục, tính trăm vậy ah, 1 ngày mấy bác bỏ ra bao nhiêu giờ mà nghe ghê vậy ?
Auto mà bác, setup and forget rồi đếm xèng

ilovegoogle
22-07-2010, 21:13
Hehe bị ban 1 lần mất 2K7 rồi. Giờ rút kinh nghiệm cầm trong tay 5 acc nên khá là yên tâm. Không để cái nào quá 1K cả

chuyenhenho0101
22-07-2010, 21:20
Hehe bị ban 1 lần mất 2K7 rồi. Giờ rút kinh nghiệm cầm trong tay 5 acc nên khá là yên tâm. Không để cái nào quá 1K cả
Thêm một thần tượng mới,,,,, chăn cả đàn

GuGà
22-07-2010, 21:24
Mấy bác chơi auto, ko SEO điết gì hết, sao mà có traffic được vậy ? :(

chuyenhenho0101
22-07-2010, 21:27
Traffic tự đông đến, tuy không SEO nhưng thực ra vẫn SEO vung vít một ít với các plugin, dược anh G index tự khắc có traffic tuy không bằng SEO nhưng cũng có đồng vào đồng ra sao đó quay lại làm SEO các site có hiệu quả

nhìn cái gì
22-07-2010, 21:44

cúm 1 acc đau 1, cúm 5 acc đau 5, nhớ kì lâu có pác gì quên rùi nhĩ, nhím lông lá gì đó bị ban hàng loạt

Nói vậy thui, chúc pác thành công, dân VN giàu thì nước sẽ mạnh

BacSy2Sung
23-07-2010, 10:07
mấy hôm rồi bận đi du hí quá không lên đây. Bác ilovegoogle lập fan cờ lắp làm mình cảm động quá :D
Mình cũng như 1 số anh em ở đây thôi, lâu lâu rồi vào ddth thấy có 1 thread các bác demenonce, lyngsat ... show hàng, cũng ngưỡng mộ các bác ý lắm, và tự nhủ "sao họ làm được mà mình ko làm được?" :D Cái quan trọng ở đây là mình tin và cảm nhận được người ta đã kiếm được số tiền thật như thế (mặc dù mới chỉ mắt thấy, tai nghe, chứ chưa sờ được vào cái séc của các bác ý để kiểm chứng :D )
Giờ mình nhàn lắm, đi chơi suốt ko à, có nhiều tiền thì cách thức nhìn nhận vấn đề, sự việc trong cuộc sống cũng sẽ khác .
Từ suy nghĩ khác sẽ kéo theo hành động của mình và hành động/thái độ của những người xung quanh đối với mình cũng khác (theo chiều hướng rất rất tích cực :D )
Ví dụ đơn giản nhất là đi chơi, karaoke, spa, massage, bo cho e út nhiều tiền hơn trước :D e út nhìn mình với ánh mắt #, đôi khi còn có 1 số "ý định #" với mình :D, được 1 số người gọi là "đại gia" ( nhất là những lúc đi cùng anh em, bạn bè, lúc thanh toán tiền bọn nó nói đại gia đại gia, mà mình để họ trả hay chung chi thì cũng buồn cười, nhỉ :D hehe )

Tóm lại là chúc các bác học hỏi trau dồi tốt và nuôi GÀ mau lớn, không bị cúm GÀ :D

vn-zoom.com
23-07-2010, 10:27
em hơi ngưỡng mộ bác về phong cách đó. Hồi xưa bác có bảo em 1 câu mà em nhớ mãi " cứ đàng hoàng mà chơi".Làm em cũng rút ra khối điều để chăm gà. GA muôn năm :) (Ha ha bác hai súng có khác thả nào nhiều em út. 1 súng đã đủ mệt rồi 2 súng hem biết thế nào nhỉ.)