PDA

View Full Version : không kết nối vào được internet, mong mọi người giúp đỡ

caovanloi
20-07-2010, 22:33
Chuyện là thế này. Máy đang lên internet bình thường thì bỗng nhiên không vào được nữa. Thấy vậy mình cài đặt window lại thì máy lại kết nối được vào internet, được khoảng 1 ngày ( nhiều lần khỡi động và tắt nguồn đều kết nối được ).Tưởng rằng đã hết, bổng 1 lần khác khỡi động máy lên thì không kết nối được nữa.
Cả hai lần đều có thông báo là limited or no conect... (trong property), khi mình enble lại thì vẫn có thông đó hiện ra. Trong khi đó gắn dây cáp thì đèn vẫn sáng.
Mong các bạn chỉ cho mình biết nguyên nhân của nó và có cách nào khắc phục không?
Cảm ơn anh em đã đọc. mong nhận được hồi âm của anh em

canh_ga_chien_bo
20-07-2010, 23:16
có thể do card mạng của bạn bị hư rồi

tatvu
21-07-2010, 04:51
Trường hợp của bạn có rất nhiều nguyên do:
1. Có thể do đường truyền của IP, hãy liên lạc & khiếu nại với nhà cho thuê mạng.
2. Có thể do Modem. Thử tắt Modem vài giây, rồi bật lại. Chờ đèn đóm xanh đủ, rồi kết nối lại với Internet.
3. Có thể do FF hay EI ... hãy thử restart máy lại.
4. Có thể do máy như card mạng v.v... nhưng trường hợp này hiếm lắm.
Vài góp ý nho nhỏ, mong giúp được bạn.

xuanhung79
21-07-2010, 05:59
Cái này bạn nên yêu cầu nhà mạng đến kiểm tra. họ có thể mò mầm và tìm ra nguyên nhân cho bạn. chúc thành công

xcode
21-07-2010, 07:09
Mang ra tiệm cho kỹ thuật sửa :(

blakeknight
21-07-2010, 07:41
Hì ! Nếu mình ko nhầm thì do dung lượng truy cập hơi nhiều tại lâu ngày bạn ko đụng chạm đến cái modem ! KO sao , bạn thử repair lại xem , Nếu ko dc thì bạn kiểm tra xem nếu mà ping vẫn bình thường thì đó ko phải tại tổng đài đâu !

c4uno1
22-07-2010, 11:03
Bạn xem lại cái modem này. xem lại dich vụ mạng này.xem cổng nối có bị bụi bẩn không này.xem lại day mạng xem co đứt dây nào không? xem lại card mạng nữa.thử cắm card rời xem